GUN IN THAILAND
21,11, 2018, 16:36:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตรฐานการปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจไทย (คลิป)  (อ่าน 1440 ครั้ง)
12,10, 2018, 09:40:24
คน_แดนดิน
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #45 เมื่อ: 12,10, 2018, 09:40:24 »

การยิงเพื่อป้องกันตัว ไม่ใช่ต้องจนมุมแล้วยิง แบบสวนเมื่อถูกกระทำก่อน
เช่น เมื่อรู้ว่าถูกปล้นสามารถยิงคนร้า่ยได้ก่อน ที่จะถูกยิง

อีกอย่างผมได้บอกไว้ก่อนแล้ว ถ้าจะสู้ต้องมีความกล้า อย่ากลัว
อย่าเอาความกลัวมานำทาง ถ้าเอาความกลัวนำทางก็จะมีแต่เรื่องลบ คิิดไปเอง
ไม่ได้ความครับ.. เมื่อคิดว่าต้องสู้ ความกล้าจะเกิดตามมาเอง

ต้องใช้ความกล้านำทาง วิถีบวก จะเกิดตามมา ต้องมั่นใจในปืนที่มี ปืนเป็นอาวุธ
ร้ายแรงที่สุดแล้ว มีด-ไม้ สู้ไม่ได้

ป.อาญา ๖๘ เป็นหลักใช้กับทุกคน ทั้ง จนท.และประชาชน..
ข้อเท็จจริงที่เกิด คือการเข้าหาของคนร้ายจากไกลมาใกล้ ในแนวตรง ปืนควรจ่อพร้อมยิง
ระยะที่อาจเป็นอันตรายจึงจำต้องยิง ยิงไม่โดนย่ากส์กว่าจะยิงโดน
ถ้ายิงไม่โดนต้องโทษตัวเอง แล้วครับ

ย้ำให้ครับ มีความกล้าต้องมั่นใจปืนในมือ ที่เราเลือกแล้ว มีด ไม้ อีดาบ ซามูไร สู้ปืนไม่ได้หรอก
ซามูไร พ่ายปืน ตั้้งแต่เป็นปืนคาบศิลาแล้ว ตั้งแต่ ๑-๒๐๐ ปีมาแล้ว

กลับกัน ถ้าขลาดกลัวมีปืนอยู่ในมือ แต่มีวิถีลบมานำทาง แบบนี้ หันหลังวิ่งดีกว่า ครับ.   ธุจ้า  ยิ้มยิงฟัน

เป็นหลักการที่ดี ...ขอบคุณครับ.   ธุจ้า
12,10, 2018, 10:08:45
sittichai
สมาชิก
**

« ตอบ #46 เมื่อ: 12,10, 2018, 10:08:45 »

การยิงเพื่อป้องกันตัว ไม่ใช่ต้องจนมุมแล้วยิง แบบสวนเมื่อถูกกระทำก่อน
เช่น เมื่อรู้ว่าถูกปล้นสามารถยิงคนร้า่ยได้ก่อน ที่จะถูกยิง

อีกอย่างผมได้บอกไว้ก่อนแล้ว ถ้าจะสู้ต้องมีความกล้า อย่ากลัว
อย่าเอาความกลัวมานำทาง ถ้าเอาความกลัวนำทางก็จะมีแต่เรื่องลบ คิิดไปเอง
ไม่ได้ความครับ.. เมื่อคิดว่าต้องสู้ ความกล้าจะเกิดตามมาเอง

ต้องใช้ความกล้านำทาง วิถีบวก จะเกิดตามมา ต้องมั่นใจในปืนที่มี ปืนเป็นอาวุธ
ร้ายแรงที่สุดแล้ว มีด-ไม้ สู้ไม่ได้

ป.อาญา ๖๘ เป็นหลักใช้กับทุกคน ทั้ง จนท.และประชาชน..
ข้อเท็จจริงที่เกิด คือการเข้าหาของคนร้ายจากไกลมาใกล้ ในแนวตรง ปืนควรจ่อพร้อมยิง
ระยะที่อาจเป็นอันตรายจึงจำต้องยิง ยิงไม่โดนย่ากส์กว่าจะยิงโดน
ถ้ายิงไม่โดนต้องโทษตัวเอง แล้วครับ

ย้ำให้ครับ มีความกล้าต้องมั่นใจปืนในมือ ที่เราเลือกแล้ว มีด ไม้ อีดาบ ซามูไร สู้ปืนไม่ได้หรอก
ซามูไร พ่ายปืน ตั้้งแต่เป็นปืนคาบศิลาแล้ว ตั้งแต่ ๑-๒๐๐ ปีมาแล้ว

กลับกัน ถ้าขลาดกลัวมีปืนอยู่ในมือ แต่มีวิถีลบมานำทาง แบบนี้ หันหลังวิ่งดีกว่า ครับ.   ธุจ้า  ยิ้มยิงฟัน

ขอบคุณครับ
12,10, 2018, 10:59:04
kitcat
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 12,10, 2018, 10:59:04 »

ผมเห็นเหมือนกับสมาชิกเรื่องเครื่องแต่งกายของตำรวจ ซึ่งขัดหูขัดตาผมมานาน ไม่รู้จะรัดแน่นกันไปทำไม เอาแต่จะให้หล่อผอมเพรียว แต่ความคล่องตัวไม่มี รองเท้าพื้นก็ลื่น บางคนต้องติดเกือกเพื่อตะเบ๊ะให้เจ้านายได้ยิน น่าจะพิจารณากันได้แล้ว แค่ทำสีกากีให้เหมือนกันยังไม่พอหรอก
12,10, 2018, 11:48:22
สิงห์สามแพร่ง
พวกเราไม่ใช่คนดี 100% ..........แต่เรื่องเดียวที่เราทำไม่เป็น ............คือ "เนรคุณในหลวง"
Gun In Thai Mania
*

จอหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก

« ตอบ #48 เมื่อ: 12,10, 2018, 11:48:22 »

คิดเหมือนกันครับ....  (คิดหนักด้วย)  

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า   สวัสดีตอนเที่ยงนะครับ น้าsurin-001  คหสต.ล้วนๆนะครับ ความผิดเจ้าหน้าที่ต้องมีครับ แต่ไม่น่าจะรุนแรงถึงขั้นไล่ออกครับ อาจจะถูกปรับเงินตามกฎหมาย ควบคุมความประพฤติกี่ปีก็ว่าไปครับ รึว่าจะต้องบำเพ็ญตนกี่ปี กี่ชั่วโมงก็ว่ากันไปนะครับ แต่ถึงขั้นหมดอนาคตนี่ผมไม่เห็นด้วยครับ น้าsurin-001ครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว
12,10, 2018, 14:28:18
bigbang
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #49 เมื่อ: 12,10, 2018, 14:28:18 »

เห็นด้วยครับ ควรมีการฝึก และอุปกรณ์ให้พร้อม ยาเสพติด เป็นปัญหาใหญ่ของสังคม มีประชาชน เป็นเหยื่อ

เอาปัดฝุ่นใหม่ ติดใส่รถไปด้วยเลยก็ดีครับ
https://www.dailynews.co.th/crime/671045

เบอร์โทรผม เลขต้น 0897 เลขท้าย 255  ตรวจสอบและระวังคนแอบอ้างด้วยครับ
12,10, 2018, 14:48:05
mengmi
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 12,10, 2018, 14:48:05 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า   สวัสดีตอนเที่ยงนะครับ น้าsurin-001  คหสต.ล้วนๆนะครับ ความผิดเจ้าหน้าที่ต้องมีครับ แต่ไม่น่าจะรุนแรงถึงขั้นไล่ออกครับ อาจจะถูกปรับเงินตามกฎหมาย ควบคุมความประพฤติกี่ปีก็ว่าไปครับ รึว่าจะต้องบำเพ็ญตนกี่ปี กี่ชั่วโมงก็ว่ากันไปนะครับ แต่ถึงขั้นหมดอนาคตนี่ผมไม่เห็นด้วยครับ น้าsurin-001ครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว

น้าสิงห์สามแพร่ง ที่พูดถึงความผิดเจ้าหน้าที่หมายถึงคนที่ตามไปตีใช่ไหมครับ ถ้าใช่การโดนรับโทษก็ควรเท่ากับหรือมากกว่าประชาชนธรรมดานะครับ
13,10, 2018, 10:44:52
Re
สมาชิก
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 13,10, 2018, 10:44:52 »

เห็นใจตำรวจเหมือนกัน แต่ตำรวจก็ต้องทำการบ้าน
ให้เยอะขึ้น การได้รับแจ้งเหตุ ต้องวิเคาะห์ได้ว่า เหตุ
อะไร ต้องแก้ใขอย่างไร ไม่ใช่จะกรูกันไปที่เกิดเหตุอย่าง
เดียว เครื่องไม้เครื่องมือไม่พร้อม ก้จะเกิดอย่างนี้แหล่ะ
เคสนี้ ตำรวจ 4 นาย มีแหสัก 2 ปาก ไม้ง่ามสัก 2 อัน
ผมว่าเอาอยู่นะ อุปกรณ์ที่ผมยกตัวอย่างอาจจะเชยๆ นะ
แต่เคยเห็นตำรวจใ้ช้ อย่างได้ผลมาแล้ว บางคนอาจแย้งว่า
แล้วถ้าคนร้ายมี มีดหรือปืนล่ะ อันนี้ยิ่งง่ายครับ ตำรวจท่าน
ทราบดีว่าจะทำยังไง
13,10, 2018, 11:31:55
Ro@d - รักในหลวง
Gun In Thai Mania
*

๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี G๒๓ กาแฟอีก ๑ เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: 13,10, 2018, 11:31:55 »

เห็นใจตำรวจเหมือนกัน แต่ตำรวจก็ต้องทำการบ้าน
ให้เยอะขึ้น การได้รับแจ้งเหตุ ต้องวิเคาะห์ได้ว่า เหตุ
อะไร ต้องแก้ใขอย่างไร ไม่ใช่จะกรูกันไปที่เกิดเหตุอย่าง
เดียว เครื่องไม้เครื่องมือไม่พร้อม ก้จะเกิดอย่างนี้แหล่ะ
เคสนี้ ตำรวจ 4 นาย มีแหสัก 2 ปาก ไม้ง่ามสัก 2 อัน
ผมว่าเอาอยู่นะ อุปกรณ์ที่ผมยกตัวอย่างอาจจะเชยๆ นะ
แต่เคยเห็นตำรวจใ้ช้ อย่างได้ผลมาแล้ว บางคนอาจแย้งว่า
แล้วถ้าคนร้ายมี มีดหรือปืนล่ะ อันนี้ยิ่งง่ายครับ ตำรวจท่าน
ทราบดีว่าจะทำยังไง

................. ปรบมือ ปรบมือ รักกันนะ

"ชีวิตที่สันโดษ สงบ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ"
"เมื่อให้เขาพูด จึงจะทราบว่า เขาประมาณใด"

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0

http://www.youtube.com/watch?v=s4I8Lsv37Fo&fe
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์