GUN IN THAILAND
09,12, 2019, 05:59:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 สายปั้น x แต่งเต็มสูบ ปืน+ของแต่ง ค่าช่าง ควรมีงบไว้เท่าไรครับ  (อ่าน 2201 ครั้ง)
14,08, 2019, 11:57:33
Elmatadorz
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14,08, 2019, 11:57:33 »

ถ้าซื้อปืนมาแล้ว ทำอีก 50000 ซื้อสำเร็จ ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ทำ 50000 ยังไม่รวมค่ายิบๆย่อยๆและปัญหาที่จะตามมาอีกสารพัด ซื้อสำเร็จ ประกันกลุ่มดีกว่าครับ พวกเลสแบร์ วินสัน มีกลุ่มใส่มาในกล่องให้ดูเยอะแยะ

มองที่เลสแบร์ไว้อยู่ครับพี่ แต่ฟังจากหลายๆท่านแนะนำคือลำกล้องไม่จำเป็นขนาดที่จะต้องเปลี่ยน ให้ทำชุดลั่นไกก็พอใช่ไหมครับ

Pistol : Kimber TeamMatch2 / CZ 75 Compact / S&W m10-6
Rifle : CZ 452 SuperMatch
Shotgun : Benelli M2 / Remington 870 Tactical / Astra Single-Shot Shotguns
14,08, 2019, 12:10:34
เจี๊ยบ ปางสัก (kutingtong)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 14,08, 2019, 12:10:34 »

แบร์ประกันกลุ่ม ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ ยิงให้ลื่นอย่างเดียว

ที่สำคัญ มันต้องลูกจริงครับ เพื่อนวดให้เข้าที่ สัก 300 นัดขึ้นไป ค่ากระสุนนี่แหละ หนัก ยิ้มยิงฟัน
14,08, 2019, 12:16:35
Elmatadorz
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 14,08, 2019, 12:16:35 »

ถ้าไม่ใช่เพื่อการแข่งขัน แบบเอาจริงจัง ..... ซื้อเฉพาะตัวปืน ก็เหลือๆแบบสุดๆแล้วครับ ส่วนจะเป็นแบบแถวเดี่ยว หรือแถวคู่ ก็แล้วแต่ชอบ  แต่ต้องเอาแบบ ศูนย์ ปรับได้ นะครับ .... ตัวผมเคยใช้ Colt Goldcup National Match เดิมหมดทั้งตัว (แต่งไกเอง) ปืนแม่นจะตาย ยิงสนุกด้วย แถมเพื่อนขอยืมไปลงแข่ง ได้ถ้วยมาอีก (15 ม. โปร) ...... แต่ต้องยิงให้ได้ 100 เพื่อหนีพวกที่ไล่ส่งเป้า เหนื่อยครับ กว่าจะกินกันลง ...... ข้อสรุปผมคือ  แต่งปืน เพื่อช่วยเรื่องยิงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเอาแบบ 10 เป้าแล้วจบ ไม่เห็นจะแพ้กระบอกไหนเลย ปืนเดิมๆนี่หล่ะ (ไอ้คนยิงมันเก่งมาก)

หลังจากอ่านหลายๆคอมเม้นที่แนะนำำ คิดว่าจะชื้อปืน แต่งไก แล้วเอาไว้ยิงเล่นก่อนครับ เรื่องปรับแต่ให้สุดๆทางคงพักไว้ก่อนดีกว่า เชื่อพี่ๆครับ ลองดูก่อนดีกว่า

Pistol : Kimber TeamMatch2 / CZ 75 Compact / S&W m10-6
Shotgun : Benelli M2 / Remington 870 Tactical / Astra Single-Shot Shotguns
14,08, 2019, 13:11:19
มหาทองดี
สมาชิก
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 14,08, 2019, 13:11:19 »

ปืนดีปืนแต่ง แต่ใช้ลูกซ้อมธรรมดา ผลงานออกมาก็ตามนั้น
จะให้ดีปืนแต่งมันต้องลูกแมชครับถึงจะสมกัน และหากใช้ลูกตลาดทั่วไป
กล่องไหนยิงแล้วเข้าทีกลุ่มดี ต้องยกลังเก็บไว้เลยครับ
เวลาซ้อมปืนไปแข่งเราต้องซ้อมด้วยลูกที่เราจะเอาไปแข่งครับ ผลงานจึงจะออกมาดี
พวกยิงแข่งเอาถ้วยเอาเหรียญกันจริงๆจังๆ เขาจะใช้ลูกแมชกันครับ
อย่างเราใช้ลูกซ้อมสนามทั่วๆไป ยิงได้ 95 ก็ยิ้มแล้วครับ
ผมเห็นส่วนใหญ่ใช้ลูกซ้อมทั่วไป แต่เวลาแข่งกลับใช้ลูกที่ปืนชอบยิง

หรือแม้แต่ปืนใช้งานทั่วไปเวลาเอามาปรับศูนย์ใช้ลูกซ้อมยิง
แต่ใช้ลูกจริงติดปืน ผมจึงมักบอกให้ใช้ลูกจริงที่ใช้ติดปืนยิงปรับศูนย์
ส่วนเวลาเอามายิงด้วยลูกซ้อมกลุ่มจะอยู่ที่ไหนช่างมัน
สำคัญขอให้กลุ่มแน่น หรือไม่ก็ใช้วิธีเล็งแก้เอา แต่ไม่ปรับศูนย์ปืน

เรื่องแต่งปืนเหมือนการแต่งรถแข่ง ไม่มีจบสิ้น เปลี่ยนโน่นปรับนี่
แม้แต่ปืนแข่งมาตรฐานบางท่านขัดพอกขูดด้ามเกือบทุกวัน
เรียกว่าอีพ๊อกซี่กับกระดาษทรายต้องพกกันตลอด ศูนย์ที่ว่าปรับมาดี
พอถึงเวลาแข่งก็ต้องมีอันต้องหมุนต้องปรับ พวกนักกีฬาเขาเรียกอุปทานครับ

ผมเองก็หมดไปเยอะกับการเอาปืนชาวบ้านธรรมดาๆไปปั้นเป็นดาว
หมดไปหลายบาทจนแทบจะซื้อปืนที่เขาแต่งมาแล้วได้สองกระบอก
ก็ตามสูตรไล่ตั้งแต่ชุดลั่นไก ลำกล้อง กริ้บ ไก้ดรอด ฯลฯ
ยิงก็แค่พอประกบกับปืนราคาแสนได้ แต่ผมโชคดีที่ได้คนแต่งฝีมือดี
สำนักไหนอย่างไร พูดไปไม่เป็นผลดีกับคนทำเขาครับ แต่เอ่ยปากหลายคนต้องร้องอ๋อ

แต่อย่างท่านเริ่มด้วยแบร์ เป็นผม ผมจะใช้แบบเดิมๆ อาจจะดัดแหนบนิดหน่อย
ผมจะเอาปืนเดิมๆนี่แหละยิงประกบปืนแต่งดูว่าจะกินกันลงหรือเปล่า
ถ้าชนะก็ขำๆ ถ้าแพ้ก็พอมีข้ออ้างว่าปืนเดิมๆ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
แต่ถ้าเอาปืนแพงๆไปแต่งแล้วยิงสู้เขาไม่ได้นี่สิครับ
มันน่าเจ็บใจและเสียเงินเสียปืน ขายทิ้งก็ไม่ได้ราคา

ในความเห็นส่วนตัวของผม การแข่งยิงปืน ปืนมีส่วนสำคัญมาก
แต่สิ่งที่สำคัญไม่น้อยไปกว่าปืนคือคนยิงครับ
ปืนดีคนยิง ยิงไม่ดีหรือไม่มีสมาธิผลงานก็ออกมาไม่ดี
ปืนไม่ดี คนยิงดี แบบนี้ก็เหนื่อยหน่อย
แต่ถ้าปืนดี คนยิงดี ลูกปืนดี สมาธิดี ร่างกายดี ผลงานก็น่าจะออกมาดีครับ

14,08, 2019, 13:57:48
Elmatadorz
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 14,08, 2019, 13:57:48 »

ปืนดีปืนแต่ง แต่ใช้ลูกซ้อมธรรมดา ผลงานออกมาก็ตามนั้น
จะให้ดีปืนแต่งมันต้องลูกแมชครับถึงจะสมกัน และหากใช้ลูกตลาดทั่วไป
กล่องไหนยิงแล้วเข้าทีกลุ่มดี ต้องยกลังเก็บไว้เลยครับ
เวลาซ้อมปืนไปแข่งเราต้องซ้อมด้วยลูกที่เราจะเอาไปแข่งครับ ผลงานจึงจะออกมาดี
พวกยิงแข่งเอาถ้วยเอาเหรียญกันจริงๆจังๆ เขาจะใช้ลูกแมชกันครับ
อย่างเราใช้ลูกซ้อมสนามทั่วๆไป ยิงได้ 95 ก็ยิ้มแล้วครับ
ผมเห็นส่วนใหญ่ใช้ลูกซ้อมทั่วไป แต่เวลาแข่งกลับใช้ลูกที่ปืนชอบยิง

หรือแม้แต่ปืนใช้งานทั่วไปเวลาเอามาปรับศูนย์ใช้ลูกซ้อมยิง
แต่ใช้ลูกจริงติดปืน ผมจึงมักบอกให้ใช้ลูกจริงที่ใช้ติดปืนยิงปรับศูนย์
ส่วนเวลาเอามายิงด้วยลูกซ้อมกลุ่มจะอยู่ที่ไหนช่างมัน
สำคัญขอให้กลุ่มแน่น หรือไม่ก็ใช้วิธีเล็งแก้เอา แต่ไม่ปรับศูนย์ปืน

เรื่องแต่งปืนเหมือนการแต่งรถแข่ง ไม่มีจบสิ้น เปลี่ยนโน่นปรับนี่
แม้แต่ปืนแข่งมาตรฐานบางท่านขัดพอกขูดด้ามเกือบทุกวัน
เรียกว่าอีพ๊อกซี่กับกระดาษทรายต้องพกกันตลอด ศูนย์ที่ว่าปรับมาดี
พอถึงเวลาแข่งก็ต้องมีอันต้องหมุนต้องปรับ พวกนักกีฬาเขาเรียกอุปทานครับ

ผมเองก็หมดไปเยอะกับการเอาปืนชาวบ้านธรรมดาๆไปปั้นเป็นดาว
หมดไปหลายบาทจนแทบจะซื้อปืนที่เขาแต่งมาแล้วได้สองกระบอก
ก็ตามสูตรไล่ตั้งแต่ชุดลั่นไก ลำกล้อง กริ้บ ไก้ดรอด ฯลฯ
ยิงก็แค่พอประกบกับปืนราคาแสนได้ แต่ผมโชคดีที่ได้คนแต่งฝีมือดี
สำนักไหนอย่างไร พูดไปไม่เป็นผลดีกับคนทำเขาครับ แต่เอ่ยปากหลายคนต้องร้องอ๋อ

แต่อย่างท่านเริ่มด้วยแบร์ เป็นผม ผมจะใช้แบบเดิมๆ อาจจะดัดแหนบนิดหน่อย
ผมจะเอาปืนเดิมๆนี่แหละยิงประกบปืนแต่งดูว่าจะกินกันลงหรือเปล่า
ถ้าชนะก็ขำๆ ถ้าแพ้ก็พอมีข้ออ้างว่าปืนเดิมๆ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
แต่ถ้าเอาปืนแพงๆไปแต่งแล้วยิงสู้เขาไม่ได้นี่สิครับ
มันน่าเจ็บใจและเสียเงินเสียปืน ขายทิ้งก็ไม่ได้ราคา

ในความเห็นส่วนตัวของผม การแข่งยิงปืน ปืนมีส่วนสำคัญมาก
แต่สิ่งที่สำคัญไม่น้อยไปกว่าปืนคือคนยิงครับ
ปืนดีคนยิง ยิงไม่ดีหรือไม่มีสมาธิผลงานก็ออกมาไม่ดี
ปืนไม่ดี คนยิงดี แบบนี้ก็เหนื่อยหน่อย
แต่ถ้าปืนดี คนยิงดี ลูกปืนดี สมาธิดี ร่างกายดี ผลงานก็น่าจะออกมาดีครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำครับ เรื่องคนยิง 10 เมตร 95 แต้มได้อยู่ครับ 15 ต้องลุ้นหน่อย 25 เมตรไม่ต้องหวังครับ 55555555+

เดี๋ยวลอทบทวนดูใหม่ครับ ตอนนี้ในใจคือ เอาแบร์ แต่งไกไว้ลองยิงดูก่อน ฝึกปรือฝีมือ แล้วจะทำไรต่อค่อยๆคิดอีกทีครับ อย่างที่พี่ๆหลายๆท่านแนะนำ ว่าต้องรีดประสิทธิภาพของปืนให้สุดๆก่อน

14,08, 2019, 14:35:33
boost
super member

« ตอบ #20 เมื่อ: 14,08, 2019, 14:35:33 »

ในชีวิตไม่เคยยิง Infinity เลยครับ  สงสัยคงบุญไม่ถึง  แต่เคยได้ยิงหมี ลำชูมานน์ (ลำสีทอง ไม่รู้ชื่อรุ่น) แต่งไก 1.8 ปอนด์ (เจ้าของบอกว่าแต่งไปเกือบแสน จริงเท็จ ผมไม่ทราบ ไม่เสียมารยาทซักไซ้ต่อ) แค่หายใจผิดจังหวะ ก็ลั่นแล้ว  มันให้ความรู้สึกที่ดีจริงๆ ครับ  คือถ้าเปรียบเหมือนกอล์ฟ ก็ได้หัวเหล็กอย่างดี ตีออกไปมีคุณภาพ  อะไรประมาณนี้จริงๆ  ความรู้สึกของอาการที่เรารับรู้เมื่อเปรียบเทียบกับหมี อีกกระบอกนึง  ลำเดิม แต่งไก 2.2 ปอนด์  มันให้ความรู้สึกที่ดีกว่าจริงๆ  หมีเหมือนกัน  แต่ลำ ชูมานน์ ให้ความรู้สึกแม่นกว่าอย่างสัมผัสได้  ที่ไม่ชอบอย่างเดียว คือ ไก 1.8 ปอนด์ ผมว่ามันเบาเกินไป

น้ำหนักไก1911ลงได้สุดๆแค่ไหนครับ ผมเคยเหนี่ยว1ปอนด์เป็นsti the master ก็ดีครับแต่จำฟิวไม่ได้ แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้ไก cz ts orange สามารถปรับลงมาระดับ20ออนได้แล้ว

ส่วนตัวบอกเลยว่ายิ่งเบายิ่งจำเป็น เวลาจะหมดแรงตาพร่ามันอยากให้ลั่นแต่ไม่ลั่นครับไม่มีแรงเหลือตอนบี้กันนานๆ
14,08, 2019, 14:41:30
wkc
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 14,08, 2019, 14:41:30 »

ก่อนจะเสียเงินค่าปืนค่าแต่งผมมีเรื่องมาเล่า  ผมได้ยิงปืน.45ที่แต่งเต็มถ้ามือโปรน่าจะเต็มร้อยที่25ม. ผมยิงที่15ม.ยังไม่ได้ร้อยเลยครับ
14,08, 2019, 14:54:21
P._the_Humble

“ความสงบ คือความสุขที่แท้จริง”

« ตอบ #22 เมื่อ: 14,08, 2019, 14:54:21 »

ถ้าไม่ใช่เพื่อการแข่งขัน แบบเอาจริงจัง ..... ซื้อเฉพาะตัวปืน ก็เหลือๆแบบสุดๆแล้วครับ ส่วนจะเป็นแบบแถวเดี่ยว หรือแถวคู่ ก็แล้วแต่ชอบ  แต่ต้องเอาแบบ ศูนย์ ปรับได้ นะครับ .... ตัวผมเคยใช้ Colt Goldcup National Match เดิมหมดทั้งตัว (แต่งไกเอง) ปืนแม่นจะตาย ยิงสนุกด้วย แถมเพื่อนขอยืมไปลงแข่ง ได้ถ้วยมาอีก (15 ม. โปร) ...... แต่ต้องยิงให้ได้ 100 เพื่อหนีพวกที่ไล่ส่งเป้า เหนื่อยครับ กว่าจะกินกันลง ...... ข้อสรุปผมคือ  แต่งปืน เพื่อช่วยเรื่องยิงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเอาแบบ 10 เป้าแล้วจบ ไม่เห็นจะแพ้กระบอกไหนเลย ปืนเดิมๆนี่หล่ะ (ไอ้คนยิงมันเก่งมาก)

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ใช้พื้นที่ครับ ขออนุญาตเรียนถามครับ

จากรูป Gold Cup ที่เป็นเสตนเลส เหตุใดจึงถูกกว่า Gold Cup NM ที่เป็นโลหะครับ ดูเฉพาะหน้าตาแล้วตัว Gold Cup ที่ราคา 99k จะแต่งกว่า NM ที่ 105k ด้วยซ้ำครับ

ธุจ้า    ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความเห็นร่วมกัน ด้วยความเคารพ

==================================

14,08, 2019, 15:39:10
dukeslipknot
สมาชิก
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 14,08, 2019, 15:39:10 »

น้ำหนักไก1911ลงได้สุดๆแค่ไหนครับ ผมเคยเหนี่ยว1ปอนด์เป็นsti the master ก็ดีครับแต่จำฟิวไม่ได้ แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้ไก cz ts orange สามารถปรับลงมาระดับ20ออนได้แล้ว

ส่วนตัวบอกเลยว่ายิ่งเบายิ่งจำเป็น เวลาจะหมดแรงตาพร่ามันอยากให้ลั่นแต่ไม่ลั่นครับไม่มีแรงเหลือตอนบี้กันนานๆ

น้ำหนักไกที่ผมเคยยิงมา เบาสุดก็ 1.8 ปอนด์ ที่ว่านั่นแระครับ  สำหรับผมแค่นั้น ผมถือว่าเบาแล้วนะ  ่ท่านเหนี่ยว 1 ปอนด์ มาแล้ว ท่านสุดกว่าผมครับ

จิตสงบ จิตที่หยุดการคิดได้ทั้งปวง ... คือจิตที่สงบพร้อมด้วยปัญญา
14,08, 2019, 15:59:40
โป่ง ทะลวงปืน

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #24 เมื่อ: 14,08, 2019, 15:59:40 »

ตอบแต่เรื่องตัวปืนครับ ...... หลายๆท่านคงทราบกันดีแล้วหล่ะ

Colt GC NM  S70 ไม่มีสมอล้อกเข็ม   S80 มีสมอล้อกเข็ม  ทั้ง 2 S ตรงชุดลั่นไก จะมี สปริงตัวจิ๋วๆ ประกอบเข้ากับสีข้างของชิ้นเซียร์ สปริงนี้ทำหน้าที่ กันเซียร์เขย่ง เวลาเหนี่ยวไก จึงมีส่วนทำให้ เซียร์ ปล่อยแง่รับเซียร์ (ที่นกสับ) ได้ราบลื่น ไม่กระดก หรือ จะมีแรงที่ทำให้ ชิ้นเซียร์ เอียงตัวเล็กน้อย ตามการให้ตัว ที่มาจากแกนเซียร์ (รูเซียร์ต้องเล็กกว่าแกน ไม่งั้นเหนี่ยวไกจนนิ้วหัก ก็ไม่ลั่น) แป้นจิ๋วๆ+สปริงตัวจิ๋วๆ นี้ สามารถช่วยลดอาการดังกล่าวลงได้ ถึง ได้ดีมากๆ ตอนที่ผมควานหาซื้อปืนรุ่นนี้เคยเจอหลายๆตัว ที่ถอดชุดนี่ออก น่าเสียดาย ......

ก่อนจะตามหาตัว GC NM ผมเคยยิง Colt  NM มาก่อน (ตัวก่อน GC ถ้านับ ก็คงเป็นปู่ของ GC) ติดใจในความแม่นยำ (แม่นพิลึกกึกกือ เกิน) ถ้าสามารถหาได้ ผมคงหา ตัว S70 ครับ ...... สวยสุดแล้ว หายากด้วย

ส่วนรุ่นใหม่ๆ ไม่ทราบข้อมูลครับ คงเป็นตัวผลิตย้อนยุค  ถ้าราคาต่างกัน คงเป็นที่ชุดลั่นไกหรือเปล่า ...... หากข้อมูลคลาดเคลื่อน ขออภัยครับ

เติมเรื่องการแต่งไกนิดนึง ทำเกิน 1 ปอนด์ ยังพอทน  ทำต่ำกว่า 1 บอกเลยครับ เรื่องเยอะ ที่ว่าเยอะนี่ เยอะหลายเรื่อง (อย่าทำเลย เหนื่อย)ทำยังไงที่ไม่ต้องซื้อชุดลั่นไกบ่อยๆ ...... จนตอนหลังนี่ ต้องเอาชุดยี่ห้อยอดนิยม ไปชุบแข็ง หลังแต่ง และผ่าเซียร์ สุดท้ายซื้อไม่ไหว ทำใช้เองเลย แต่ก็ต้องเอาไปชุบแข็งให้ได้ค่าคงที่อยู่ดี สุดท้ายคนยิงครับ นั่นหล่ะ จะส่งใครลงไปสู้ดี 555

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 084-164 3074
14,08, 2019, 17:18:53
BB8

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

« ตอบ #25 เมื่อ: 14,08, 2019, 17:18:53 »

ตอบแต่เรื่องตัวปืนครับ ...... หลายๆท่านคงทราบกันดีแล้วหล่ะ

Colt GC NM  S70 ไม่มีสมอล้อกเข็ม   S80 มีสมอล้อกเข็ม  ทั้ง 2 S ตรงชุดลั่นไก จะมีสปริงตัวจิ๋วๆ ประกอบเข้ากับสีข้างของชิ้นเซียร์ สปริงนี้ทำหน้าที่ กันเซียร์เขย่ง เวลาเหนี่ยวไก จึงมีส่วนทำให้ เซียร์ ปล่อยแง่รับเซียร์ (ที่นกสับ) ได้ราบลื่น ไม่กระดก หรือ จะมีแรงที่ทำให้ ชิ้นเซียร์ เอียงตัวเล็กน้อย ตามการให้ตัว ที่มาจากแกนเซียร์ (รูเซียร์ต้องเล็กกว่าแกน ไม่งั้นเหนี่ยวไกจนนิ้วหัก ก็ไม่ลั่น) แป้นจิ๋วๆ+สปริงตัวจิ๋วๆ นี้ สามารถช่วยลดอาการดังกล่าวลงได้ ถึง ได้ดีมากๆ ตอนที่ผมควานหาซื้อปืนรุ่นนี้เคยเจอหลายๆตัว ที่ถอดชุดนี่ออก น่าเสียดาย ......

รบกวนท่านโป่ง ครับ มีภาพประกอบไหมครับ.  ธุจ้า

ธุจ้า
14,08, 2019, 17:59:04

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #26 เมื่อ: 14,08, 2019, 17:59:04 »

ปี 2540 นั่งวาดรูปออกมาให้เพื่อนดูแทบตาย ทั้งฟรีแฮนด์ ทั้ง เขียนแบบออกมา ทำให้ดูเป็นภาพ 3 Dimension ด้วย ว่าให้ช่วยกันหาแบบนี้นะ กว่าจะเข้าใจ ..... ล่อซะหมดหลายขวด ปัจจุบัน หาดูรูปง่ายมากๆ ..... พิมพ์นี่เลยครับ

Colt Goldcup National Match Sear Depressor ......... บานเลย

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 084-164 3074
14,08, 2019, 18:10:40
BB8

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

« ตอบ #27 เมื่อ: 14,08, 2019, 18:10:40 »

ปี 2540 นั่งวาดรูปออกมาให้เพื่อนดูแทบตาย ทั้งฟรีแฮนด์ ทั้ง เขียนแบบออกมา ทำให้ดูเป็นภาพ 3 Dimension ด้วย ว่าให้ช่วยกันหาแบบนี้นะ กว่าจะเข้าใจ ..... ล่อซะหมดหลายขวด ปัจจุบัน หาดูรูปง่ายมากๆ ..... พิมพ์นี่เลยครับ

Colt Goldcup National Match Sear Depressor ......... บานเลย

ขอบคุณมากครับ  ธุจ้า ได้ดูจาก youtube แล้ว. ผมเคยถอดประกอบ GM S80E mk4 ไม่เคยเห็นตัวนี้เลยสงสัยครับ. ผมมี GCNM s80 อยู่ตัว จะลองถอดดูครับ  ุทุบๆ. (จะได้ระวังไม่ทำหาย เพิ่งทราบว่าไม่เหมือนกัน)  ธุจ้า

ธุจ้า  ธุจ้า ธุจ้า
14,08, 2019, 18:25:20

« ตอบ #28 เมื่อ: 14,08, 2019, 18:25:20 »

ปืนตัวนี้ แม่นยำมากนะครับ คนมองข้ามกันไปหมด ผมทำแค่ปรับฟิต ไกด์รอด อย่างเดียว กลุ่มกระสุนทำเอาก๊วนเกลอเก่าอ้าปากค้าง ....... ปืนเดิม ขัดลื่นชุดลั่นไก ดัดแหนบให้หน่วงๆขึ้นอีก (4 ปอนด์ มั้ง ถ้าจำไม่ผิด) ...... ผลงานที่ตัวผมทำได้ ก็ตามภาพ (เป็นภาพเท่าที่เหลืออยู่) แต่ก๊วนชอบยืมปืนไปยิงกินเดิมพันตจว. มันบีบกลุ่มได้เท่านี้ หรือ ดีกว่านี้อีก ที่ 25 เมตร .....

ป.ลิง  อย่าหมั่นไส้ผมนะครับ ผมไม่ใช่นักกีฬา เป็นแต่เพียงผู้อยู่ข้างหลัง มิได้อยากอวดภาพกลุ่มกระสุน (ปืนมันดีโดยธรรมชาติ) ผมทราบดี มือล่าถ้วยทั้งหลาย ยิงกันอย่างไร เท่าไหน แต่นี่ เป็นเพียงการยิงสนุกๆ คนละกระดาน แพ้จ่ายค่าโค้ก สนุกๆครับ

14,08, 2019, 19:58:51
++กรรมกร ระดับเชี่ยวชาญ++
*

จุ๊บๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 14,08, 2019, 19:58:51 »

ธุจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14,08, 2019, 21:09:32 โดย ++กรรมกร ระดับเชี่ยวชาญ++ » บันทึกการเข้า

ถ้ากระบี่อยู่ที่ใจ กิ่งไผ่ที่อยู่ในมือนั้นไซร้ก็คือ กระบี่
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์