GUN IN THAILAND
18,08, 2019, 09:58:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึง Chiappa M4-22 เลยครับ?  (อ่าน 170 ครั้ง)
14,08, 2019, 20:19:41
Tum_man
สมาชิกครอบครัว

« เมื่อ: 14,08, 2019, 20:19:41 »

Chiappa M4-22

เห็นวางหน้าร้านราชา ปืนสวยดีเหมือน M4 เลยครับ
ราคาเห็นบอก 5 หมื่นกว่า (ไม่รู้กว่าเท่าไหร่ ไม่กล้าถามละเอียด 55)

ดูข้อมูลในเน็ตเห็นว่าทั้ง upper , lower เป็นโพลิเมอร์เหมือน s&w mp15-22  น่าจะเบาเหมือนกัน
แต่เด่นตรงที่ตัวปืนทำมาตาม mil spec เป๊ๆเลย น่าจะแต่งได้เยอะเลย
เห็นใน youtube เปลี่ยน part กับ ar15 ได้เลย

แต่งงตรงที่ ผมไม่เห็นมีใครพูดถึงตัวนี้เลยครับ
ไม่ทราบมีใครไปดูหรือลองยิงดูบ้างแล้วหรือยังครับ ดีไหมครับ รบกวนช่วย review หน่อยครับขอบคุณครับ 

14,08, 2019, 21:41:07
Earthworm
super member

like father, like son

« ตอบ #1 เมื่อ: 14,08, 2019, 21:41:07 »

ผมได้ยี่ห้อนี้(แต่คนละรุ่น) มาจากร้านนี้ ....เพิ่งมาทราบวันนี้ตอนอ่านอวป.ว่า ร้านเป็นตัวแทนของยี่ห้อนี้ในประเทศไทย  และกระบอกหน้าจะสอยยี่ห้อนี้อีกตัวนึงจากที่นี่อีกนะครับ ร้านไม่ได้น่ากลัวเหมือนร้านในตำนานนะครับ ตอนผมเข้าไป บอกราคาเสร็จ ลดให้เองเลย บอกผมอยากขาย ตกลงเสร็จ ดำเนินการ(ขอใบเอง) วันรับปืน ลืมคุยกันเรื่องค่าป.๔กับตรวจปืน...โดนไปแบบงงๆอีกพันนึง สรุป ลดให้สองพันวันซื้อ วันรับปืนจ่ายไปอีกพันนึง ป.๔ ต้องตามเอง โทรถามทุกครั้งบอกกำลังจะโทรแจ้งทุกครั้ง ยิ้มยิงฟัน ใช้เวลาห้าสัปดาห์ได้ป.๔(ร้านอื่นส่วนมากจะเดือนนึงพอดี) วันรับเอกสารพอมีเวลาเลยเดินเล่นไปร้านฝั่งตรงข้าม รุ่นเดียวกันกับที่ผมซื้อห้อยป้ายราคาเท่ากันเด๊ะ(ไม่รู้รวมค่าป.๔กับค่าอื่นๆยัง) สรุป....ร้านก็มาตรฐานเดียวๆกันกับร้านทั่วไปกลางๆ ไม่ดีไม่แย่ ส่วนเรื่องตัวปืนที่ถามมา โนคอมเม้นท์ครับ ไม่มีข้อมูลไม่เคยจับเคยลองและไม่ค่อยสนใจปืนแนวๆนี้ครับ ผมรีวิวร้านให้แทนนะครับ อิ อิ ธุจ้า

เกียรติภูมิจุฬาฯคือเกียรติแห่งการรับใช้ประชาชน
14,08, 2019, 22:58:00
Tum_man
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #2 เมื่อ: 14,08, 2019, 22:58:00 »

ผมได้ยี่ห้อนี้(แต่คนละรุ่น) มาจากร้านนี้ ....เพิ่งมาทราบวันนี้ตอนอ่านอวป.ว่า ร้านเป็นตัวแทนของยี่ห้อนี้ในประเทศไทย  และกระบอกหน้าจะสอยยี่ห้อนี้อีกตัวนึงจากที่นี่อีกนะครับ ร้านไม่ได้น่ากลัวเหมือนร้านในตำนานนะครับ ตอนผมเข้าไป บอกราคาเสร็จ ลดให้เองเลย บอกผมอยากขาย ตกลงเสร็จ ดำเนินการ(ขอใบเอง) วันรับปืน ลืมคุยกันเรื่องค่าป.๔กับตรวจปืน...โดนไปแบบงงๆอีกพันนึง สรุป ลดให้สองพันวันซื้อ วันรับปืนจ่ายไปอีกพันนึง ป.๔ ต้องตามเอง โทรถามทุกครั้งบอกกำลังจะโทรแจ้งทุกครั้ง ยิ้มยิงฟัน ใช้เวลาห้าสัปดาห์ได้ป.๔(ร้านอื่นส่วนมากจะเดือนนึงพอดี) วันรับเอกสารพอมีเวลาเลยเดินเล่นไปร้านฝั่งตรงข้าม รุ่นเดียวกันกับที่ผมซื้อห้อยป้ายราคาเท่ากันเด๊ะ(ไม่รู้รวมค่าป.๔กับค่าอื่นๆยัง) สรุป....ร้านก็มาตรฐานเดียวๆกันกับร้านทั่วไปกลางๆ ไม่ดีไม่แย่ ส่วนเรื่องตัวปืนที่ถามมา โนคอมเม้นท์ครับ ไม่มีข้อมูลไม่เคยจับเคยลองและไม่ค่อยสนใจปืนแนวๆนี้ครับ ผมรีวิวร้านให้แทนนะครับ อิ อิ ธุจ้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม ธุจ้า
วันนี้ เวลา 07:33:58
Ranger64

สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:33:58 »

ธุจ้ามารอฟังครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์