GUN IN THAILAND
14,12, 2019, 11:27:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสพการณ์ การซื้อปืนกระบอกแรกของทุกๆท่านเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 782 ครั้ง)
10,10, 2019, 01:11:20
DX
super member

« ตอบ #15 เมื่อ: 10,10, 2019, 01:11:20 »

ปืน 90,000 ซื้อเกือบ 140,000
10,10, 2019, 02:05:52
loduran

« ตอบ #16 เมื่อ: 10,10, 2019, 02:05:52 »

ตอนนั้นเอสทีไอดีวีซีโอเพ่นเพิ่งออก เห็นในเว็บแล้วอยากได้ มันสวย อวกาศดีครับ ไปถามร้านนึงบอกแสนเก้า ต้องสั่งรอสามเดือน ผมจะวางเงินร้านไม่รับบอกคิวเต็มแล้ว จองล้อทถัดไปก็ได้ร้านบอกยังไม่รู้จะเปิดจองเมื่อไหร่...
มีร้านนึงบนดิโอมีของเลยสองแสนสี่ เพื่อนบอก ราคานี้ไปเอาทานโฟเอริคโกล์ดอีกร้านดีกว่า อ่ะ ไปดู ร้านบอกต้องสั่ง ไม่รู้เมื่อไหร่จะเปิดให้สั่งไม่รู้เมื่อไหร่ของจะมา...
ตอนนั้นคิดว่าแปลกดีมีตังค์ก็ซื้อไม่ได้เนอะ ถอยมาตั้งหลักก่อน ผ่านไปสามเดือน เอสทีไอตัวนั้นไปแล้ว เปิดเจอซีแซดเช็คเมทในหนังสืออวป. โทรไปถามร้านลงโฆษณาในนั้น บอกของเพิ่งมา สองแสนห้า เลยสรุปไปเอาตัวนั้นครับ ตอนนั้นไม่รู้เรื่องปืน ราคาปืน ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้ และคิดว่าคงได้ซื้อกระบอกเดียวเลยเลือกเอาที่ซื้อแล้วน่าจะจบ

หลังจากมารู้จักและได้สมัครสมาชิกเว็บนี้ก็ได้เรียนรู้อะไรเยอะเลยครับ แต่เรื่องราคา บางทีก็ยังซื้อแพงอยู่ครับ ซื้อปืนมันเป็นเรื่องของจังหวะ เงินพร้อมของไม่มี ของมีไม่มีเงิน ว่ากันไปครับ  ยิ้มยิงฟัน
10,10, 2019, 02:22:54
Dexphet
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #17 เมื่อ: 10,10, 2019, 02:22:54 »

ซื้อกระบอกแรกตอนปี 45 เหมือนท่านเด็กเพชรครับ...

กล็อก 26 ตอนนั้นไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร...

เดินเข้าไปร้านขอดูปืน แล้วขอเอามาวัดกับช่องเก็บของในรถ...

กล็อก19 ด้ามมันยาวไปนิดติด เลยซื้อกล็อก26 เพราะมันใส่ลงช่องเก็บของได้พอดี...

สมัยนั้นซื้อมาราคา 42,000 ฉลาดน้อยขนาดร้านให้เลือกระหว่างศูนย์เดิมกับไนท์ไซท์...

ผมเลือกศูนย์เดิม...555
คิดถึงตอนไปซื้อครั้งแรกครับหมอรุท  ผมนี่เปิ่นจริงๆ เดินดุ่มๆเหมือนบ้านนอกเข้ากรุง (ก็บ้านนอกจริงๆครับ ผมมาจากต่างจังหวัด  หัวเราะปิดปาก) กอด ป.3 ไว้แน่น เพราะมีคนบอกว่า อย่าให้ ป.3 ร้านก่อนเด็ดขาด

กลัวมากเลยครับ  หัวเราะปิดปาก
10,10, 2019, 06:34:56
storm40sw
Gun In Thai Mania
*

คนฉลาดจะมีแต่ความสงสัย ส่วนคนโง่จะมีแต่ความมั่นใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: 10,10, 2019, 06:34:56 »

กระบอกแรกก็เรียบร้อยดี  อ่านนิตยสารอาวุธปืนมานาน หลายปี ก่อนจะซื้อ แค่เกือบจะไปเอา ปืนจากแดนกะทิงแล้ว แต่ปืนบ้าอะไร คนขาย ให้แมกกาซีน ตัวเดียว ถามหาซื้อเพิ่มก็ไม่มีขาย แล้วไม่รับประกันว่าจะมีขายหรือเปล่่า   เลยเปลี่ยนใจเพิ่มเงินอีกหน่อย ไปใช้ปืนยี่ห้อยอดนิยม ซื้อปึ้บ  ไปซื้อแมกกาซีน สำรองตัวที่ 3 อีกร้านนึงทันที  จนมายุคปืนสวัสดิการเฟื่องฟู ก็ มาซื้ออีกต่อเนือ่ง จนกลายเป็นคนขายแม็กกาซีนปืนกับอุปกรณ์เสริม ในนี้ได้ซักพัก  แล้วก็เลิกขายไปแล้ว  ไม่อยากโชว์บัตรประชาชน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10,10, 2019, 07:57:53 โดย storm40sw » บันทึกการเข้า

My mind is the weapon...Everything else is merely an accessory
แต่ข้าผู้ยากไร้  มีเพียงฝันของข้า  ข้าหว่านความฝันไว้ที่ใต้เท้าท่าน  เหยียบเบาๆเพราะท่านเหยียบบนความฝันของข้า
10,10, 2019, 09:12:51
jayjayelement
สมาชิก
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 10,10, 2019, 09:12:51 »

ถ้าไม่นับที่รับโอนมาจากพ่อ กระบอกแรกที่ผมซื้อมีอุปสรรคตั้งแต่ทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัดแล้ว จะซื้อปืนสวัสดิการ โทรไปถามที่อำเภอว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ได้รับตอบมาคำเดียวว่าให้เข้าไปคุย คือแบบว่าตอนยื่นเอกสารขอ ป.3 ผมก็ต้องเข้าไปคุยอยู่แล้ว แต่จะได้เตรียมเอกสารไปพร้อมกันเลย ผมไม่ได้ลางานได้บ่อยๆ อธิบายไปก็เท่านั้น เจ้าหน้าที่ไม่ตอบและยืนยันคำเดียวคือให้เข้ามาคุย ผมเลยหงุดหงิด ไม่ซื้อก็ได้ว่ะ หลังจากนั้นไม่นานย้ายทะเบียนบ้านเข้า กทม. ครบ 6 เดือน ซื้อสวัสดิการ สตช. ติดต่อร้านปืนให้ทำ ป.3 ให้เรียบร้อย รับปืนเสร็จรอ ป.4 เก้าเดือน ระหว่างนั้นไม่รู้เป็นอะไรสงสัยเป็นโรคติดต่อ ปืนกระบอกนั้นมันดูดเพื่อนมาอีกเรื่อยๆ เฉลี่ยๆทุก 3 เดือน มันดูดเพื่อนมาทีละกระบอก ตอนนี้เต็มบ้านไปหมด ว่าจะหยุดซื้อแล้ว ดันมีสวัสดิการกรมการปกครองเข้ามาอีก สถานะตอนนี้อยู่ระหว่างขอ ป.3 และหาข้อมูลไรเฟิลชนวนกลางต่อครับ เบื่อตัวเองจริงๆ โรคปืนดูดปืนรักษาไม่หายจริงๆ
 รายเนี่ย รายเนี่ย รายเนี่ย รายเนี่ย
10,10, 2019, 09:14:37
Watana30

« ตอบ #20 เมื่อ: 10,10, 2019, 09:14:37 »

ถ้ากระบอกแรกของผมไม่ได้ไปซื้อแถววัง บูรพาครับ ได้จาก ผู้หลักผู้ใหญ่ ใจดีไว้ให้ใช้

แต่ถ้าเป็นปืนกระบอกแรก ที่ได้ไปเดินเลือกซื้อที่วัง บูรพา  ผมไปกับลูกน้องครับ ตอนแรกจะเอามา 2 คน แต่เพราะอยู่ต่างจังหวัด ต้องออกจากบ้าน ตี 5
เลยเอาลูกน้องมาด้วยคนเดียวพอ อีกคนมันมาช้าเลยมากันแค่ 2 คนพอ
 พอไปถึงก็หาที่จอดง่าย ครับ ถึงประมาณ 8 โมงกว่าๆ เกือบ 9 โมง ก็มีเวลาเดินสำรวจร้านครับ
เงินสดพร้อม ใบป.3 พร้อม  แต่อันที่จริง ผมมีร้านเป้าหมายไว้แล้ว เพราะโทรแจ้งทางร้านไว้ แต่ก็เดินสำรวจราคาร้านอื่นๆ
ลูกน้องผม มันก็เดินเข้าทุกร้านเลย ผมก็แวะคุยทุกร้าน สอบถามราคาปืน พอเดินผ่านร้านแขกลูกน้องผมก็เดินนำหน้า เข้าร้านไปเลย
ผมก็จูงมือมันออก บอกว่าไม่เข้าร้านนี้ 5555+ ผมให้ลูกน้องถือใบ ป.3 ใส่ซองสีน้ำตาล เข้าร้านไหน ทุกร้าน ดูแลลูกน้องผมเป็นอย่างดี
ผมเชื่อถึงพุทธคุณ ใบ ป.3 ก็วันนั้นแระครับ
เดินจนพอใจ ก็แวะเข้าร้านประทีป ตรวจปืน จ่ายเงินเสร็จ กำลังจะเดินออกจากร้าน  ลูกน้องสะกิดเลย ขอยืมเงิน สัก 15,000 หรือ 20,000 นี้แระ จำไม่ได้
ผมบอก รอก่อน ก็เดินออกมาซื้อกระสุนที่ร้านสนั่นการค้า ผมก็จัดเต็มล่ะครับ มีลูกน้องมาช่วยถือ มันก็มองหน้า ประมาณว่าเหลือเงินให้มันยืมบ้างนะ

ผมก็มองกึ่งอยากจะถีบ มันเหมือนกัน ก็บอกให้มันขนของไปใส่รถ แล้วพามันซื้อเครื่องมือช่าง อย่างที่มันอยากได้  เพราะราคาเครื่องมือช่างแถวนั้นราคาถูกกว่าบ้านผม
ซื้อของเสร็จ ขับรถกลับมาทำงาน เข้าทันช่วงบ่าย เอาปืนและกระสุนมาไว้ในออฟฟิศด้วย ตอนเย็นเลิกงานก็ ชวนลูกน้องไปลองทดสอบปืน

แม๊กแรก แม๊ก ที่2 ไม่เป็นไร พอยิงแม๊กที่ 3 ปืนคาบปอกซะงั้น  ใจเสียไปนิดนึง หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

หน้าไม่ใหญ่..แต่ใจกว้าง
10,10, 2019, 09:38:35
dukeslipknot
สมาชิก
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 10,10, 2019, 09:38:35 »

กระบอกแรก ศึกษาข้อมูลอยู่ ๓ อาทิตย์ครับ  คือ รอใบรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชา ๒ วัน  รอใบ ป.๓  สว.ดก. อีก ๒ อาทิตย์นิดๆ  ก็รวมเป็น ๓ อาทิตย์  ว่างเป็นต้องอ่าน ทั้งจากหนังสือ เว็ปไซต์ สอบถามจากผู้มีประสบการณ์  จนเหลือตัวเลือกอยู่น้อยนิดและพอลองไปจับ ก็ได้ของถูกใจ  สมกับที่ใช้เวลาว่างศึกษาข้อมูลมา

ถึงทุกวันนี้  จะมีเกินโควต้า ที่จังหวัดผมจำกัดไว้ไปหลายกระบอกแล้ว แต่ก็ยังศึกษาข้อมูลต่างๆ อยู่เป็นประจำครับ

จิตสงบ จิตที่หยุดการคิดได้ทั้งปวง ... คือจิตที่สงบพร้อมด้วยปัญญา
10,10, 2019, 09:50:11
Vachy
สิ่งใดมีความเกิดขึ้น สิ่งนั้นย่อมดับไป เป็นธรรมดา ไม่มีสิ่งที่เกิดแล้วไม่ดับ

สิ่งใดมีความเกิดขึ้น สิ่งนั้นย่อมดับไป เป็นธรรมดา

« ตอบ #22 เมื่อ: 10,10, 2019, 09:50:11 »

ปืนกระบอกแรก ซื้ออย่างรีบด่วน ด้วยความจำเป็น เพราะมีแขก (ที่เป็นคนไทย หนุ่มวัยฉกรรจ์) มายืนออหน้าบ้าน มากันหลายคน ขอเข้ามาตรวจสายไฟฟ้าในบ้าน อ้างว่าเป็นเจ้าหน้าที่ของบริษัทฯหนึ่ง ซึ่งขายเครื่องตัดกระแสไฟฟ้า มาด้วยรถกระบะ ๒ คัน คันหนึ่งดัดแปลงเป็นใส่หลังคากระบะ แล้วติดสติกเกอร์สินค้าของสินค้ายี่ห้อนั้น (บอกยี่ห้อ รู้จักทันที เพราะยี่ห้อนี้ทำตลาดมาตั้งแต่ผมยังเป็นเด็ก / บ้านผมอยู่ในกรุงเทพฯนี่ล่ะครับ เพิ่งอ่านเจอว่า ตจว.โดนกันเยอะ ยกเค้าหมดบ้านกันเลย) อีกคันเป็นรถกระบะเปิดโล่ง มีหนุ่มชายฉกรรจ์มายืนกดออดที่หน้าบ้าน รถประกาศว่า เป็นการให้บริการฟรี ตรวจสอบสายไฟฟ้าในบ้าน ในตอนนั้นใจหล่นไปอยู่ที่ตาตุ่มแล้ว ผมอยู่บ้านกับภรรยาพอดี หลบมุม จับสังเกต กำลังจะกดเบอร์ 191 แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าแจ้งความจะได้หรือไม่ เพราะยังไม่มีสัญญาณใดที่แสดงออกว่าเขาทำผิดกฎหมาย ก็เลยรอดูสักพักก่อน กะว่า ถ้าปีนข้ามกำแพงเมื่อไหร่ ผมกดแจ้ง 191 แน่ๆ ในตอนนั้นคิดอย่างเดียว ถ้ามีลูกซองอยู่ในมือ คงอุ่นใจกว่านี้

สักพัก เขาก็ล่าถอยออกไป รถกระบะคันที่ติดหลังคาที่กระบะหลัง ที่มีสติกเกอร์แสดงผลิตภัณท์อุปกรณ์ตัดไฟฟ้าดังกล่าว ก็ออกไปอย่างรวดเร็ว ชายฉกรรจ์ที่มายืนออหน้าบ้าน ก็รีบกระโดดขึ้นรถกระบะ แล้วรีบออกไปอย่างรวดเร็ว เข้าใจว่า น่าจะมีใครแจ้ง 191 หรือ อาจมีคนดูต้นทางแจ้งเข้ามาว่ามีตำรวจเข้ามา ก็เลยเผ่นไป

พอผมเห็นเป็นอย่างนั้น ผมก็เลยต้องรีบจัดหาอย่างเร่งด่วนเป็นการใหญ่ ตั้งแต่ไปเรียนยิงปืนลูกซองก่อนเลย ที่ สโมสรตำรวจ วิภาวดีฯ หาเซฟใส่ปืน ไปดูปืน ได้เรมิงตัน 870 รุ่น CAMO มา ในราคาที่ถูกกว่าที่เขาวางขายกันเยอะ (หน้าร้านบ้างร้าน บอก 45,000 บาท ด้วยซ้ำไป แต่ที่เห็นโพสต์กัน เป็นราคา 35,000 เป็นส่วนใหญ่ ส่วนผมได้มา ราคา 31,000 บาท จากร้านที่ปกติจะขายกีฬาสำหรับนักกีฬาเป็นส่วนใหญ่ คงเป็นเพราะโควต้า ทำให้เขาต้องนำเข้าปืนลูกซองรุ่นนี้มา ๑๐ กระบอก ผมได้กระบอกสุดท้ายพอดีเลย)

พอเอาไปยิง ตอนแรกก็สนุก แต่พอมาเจอกระสุนลูกซองมีล็อตหนึ่ง ยิงแล้วปลอกมันบวม คัดกระสุนไม่ออก ต้องกระทุ้งกันเลย ก็เลยต้องเปลี่ยนขอรั้งกระสุน พอเปลี่ยนแล้วก็โอเค เอาไปลองทดสอบ ยิงทิ้งกระสุนล็อตนั้น (ซื้อมา ๒ กลอ่ง) สะใจดี บางปลอกคัดแทบไม่ออก มันไม่ดี มัน "หล่น" ข้างๆมือครับ แต่ยังดีที่ไม่โดน ผมก็เลยเปลี่ยนยี่ห้อกระสุน ก็ยังไม่เจออาการนั้นอีกเลย แล้วพอดีสนามปิดซ่อมตั้งต้นปี ปีนี้ก็เลยยังไม่ได้ยิงอีกเลย ก็ยังชวนกับภรรยาว่า เดี๋ยวเข้าฤดูหนาว อากาศเย็นๆ อากาศในสนามจะสบาย ก็จะไปยิงกันอีก

พร้อมๆกับรอหยอดกระปุกให้ครบ จะแอบย่องหนีภรรยาไปหา 9 ม.ม.สักกระบอก (เป็นแบบ มีนก และมีคันลดนก) เล็งๆไว้อยู่แล้วครับ แต่คิดว่า อาจจะรอปีหน้า ช่วงปืนลดราคา ค่อยไปถอยมา (ปีนี้ไม่ทันแล้ว รายการช็อปปิ้งของลูก เยอะเกินไป ทำเอาปืนพกหายไปกระบอกหนึ่งแล้วครับ เลยต้องหยอดกระปุกกันใหม่)

ได้กระบอกที่สองมา คงได้นั่งลูบคลำกันทั้งวัน (ก็เพราะมันพกพาง่าย แม้ว่าจะไม่พกพาออกนอกบ้าน อยู่ในบ้านก็ได้ลูบๆคลำๆ และ Dry Fire) ทุกวันนี้ผมยังหยิบลูกซองมาซ้อม Dry Fire อยู่เรื่อยๆครับ ซ้อมทุกวัน เช้า เย็น และกำลังหัดเล็งด้วยตาสองข้าง ตอนนี้ก็ชำนาญมากขึ้นแล้ว กำลังจะไปลองที่สนามว่า เอาเข้าจริง เล็งผิดหรือว่าเล็งถูก ครับ

สิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา
สิ่งนั้นย่อมดับไปเป็นธรรมดา
ไม่มีสิ่งใดเลยที่เกิดขึ้นแล้วไม่ดับ
สิ่งที่ไม่มีความดับคือสิ่งที่ไม่เคยเกิดขึ้น

เมื่อมีเหตุมีปัจจัยสังขารธรรมย่อมเกิดขึ้น เกิดแล้วก็ดับไป หากยังมีเหตุมีปัจจัยอีกก็เกิดอีก แล้วก็ดับอีก
10,10, 2019, 09:54:59
Knightcross

If It's Hostile, Kill It!

« ตอบ #23 เมื่อ: 10,10, 2019, 09:54:59 »

ของผม กระบอก 1-2 แพงกว่าราคาหน้าร้านตอนนี้ประมาณ 5000 ถือว่ารับได้
ผมไม่ค่อยโดนของแพง เพราะผมซื้อปืนผมจะเช็คราคาเมืองนอกก่อนซื้อ ถือหลักการและเหตุผลว่าถ้าปืนชนิดเดียวกัน โควต้าเดียวกัน ราคาเมืองนอกเท่ากัน แปลว่าต้นทุนร้านควรจะเท่ากัน ถ้ารุ่นนี้หรือปืนชนิดนี้ราคาโดดไปกว่ารุ่นอื่น เหตุผลเดียวคือร้านตั้งราคานี้แล้วมีคนซื้อ ปืนแบบนี้ผมไม่เล่น  ยิ้มยิงฟัน

The right of the people to keep and bear arms, shall not be infringed.
10,10, 2019, 10:03:39
bunchokm

« ตอบ #24 เมื่อ: 10,10, 2019, 10:03:39 »

กระบอกแรก..มันทำให้จำฝังใจมาตราบเท่าทุกวันนี้ เป็นปืนยาว .22 ครับ ไม่เคยคิดในหัวว่าจะซื้อปืน เพื่อนมันชวนไปเป็นเพื่อนขอ ป.3 จำยอมครับ
แต่ปืนสั้นกระบอกแรกเนี่ย..เนื่องจากมีเรื่องฟ้องร้องเป็นคดีความ..สู้กันถึง 2 ปี..ตอนนั้นขณะเป็นคดีสู้ความกัน คิดว่าจำเป็นต้องมีอาวุธไว้ป้องกันตัวและ
ครอบครัว ขอ ป.3 ได้ไปถึงหลังวัง ขอดูปืนยี่ห้ออะไรก็ได้แต่ขอให้เป็นประเภทนกสับ..ทางร้านเอาเทารัสให้ดู ก็พอใจในระดับนึง ผมถามซิกฯมีมั้ยทางร้าน
บอก..ถ้าสู้ราคาก็เอามาให้ดูได้..ผมถามราคาเท่าไหร่..แขกมันบอกแสนสอง..โอ้..ม่ายก็อต..นั่งดูเทารัสอยู่สักพักชอบระบบมันขึ้นลำลดนกได้ทุกจังหวะ..
ความปลอดภัยสูงใช้ได้..ที่สำคัญค่าตัว..ดีต่อสุขภาพ..ถึงมันไม่ใช่ปืนตลาดแต่ก็เคยได้ยินชื่ออยู่บ้าง..เอาก็เอา..ทุกวันนี้ปืนกระบอกนี้ยังติดตัวอยู่ไม่ห่าง ..
ถึงแม้ว่าหลายปีมานี่ ผมได้ซื้อปืนเข้ามาอีกหลายกระบอก..นับเวลาผ่านมา 15 ปีแล้ว..แต่ก็ยังใช้เจ้าเทารัสกระบอกนี้อยู่ครับ. ธุจ้า
10,10, 2019, 10:04:08
Best friend is gun

รู้คุณแผ่นดินไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: 10,10, 2019, 10:04:08 »

กระบอกแรกประมาณ15ปีก่อน
ป3 15,000บาท (.45) ย้ายทะเบียนไปออกที่สระบุรีแบบไม่ต้องรอ6เดือน
Kimber grand rapter II ร้านมิตรฯ 1แสน4หมื่นบาท
ปี50 โจรงัดบ้านฉกปืนกระบอกนี้และเพื่อนๆไปด้วย ณ.วันเดียวกันโจรในเครื่องแบบขอยึดใบ ป4 ไว้เป็นหลักฐาน จากนั้นก็ย้ายหายไปอยู่ไหนไม่รู้...

เหล้ากับปืนเค้าระคน ผลคือตาย
10,10, 2019, 10:12:25
taton
สมาชิก
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 10,10, 2019, 10:12:25 »

กระบอกแรกของผม เริ่มจากเตรียมตัวไปขอ ป.3 ตื่นเต้นเป็นอาทิตย์ขนาดหาข้อมูลนี้มาเป็นเดือนเพราะเป็นคน ตจว. กังวลต่างๆนาๆว่านายจะอนุญาตหรือไม่ จะโดนค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ ไหนจะกลัวภรรยารู้อีกว่าแอบซื้อ ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง เดินขึ้นอำเภอก็ดันไปเจอญาติภรรยาอีก สุดท้ายนายทะเบียนให้ผ่านด้วยดี รวดเร็วทันใจรอรับได้เลย วันมาซื้อเนื่องจากผมคน ตจว.เข้ากทม. มาลึกขนาดนี้ก็ไม่คุ้นเคย ลงรถเมล์ตั้งแต่เสาชิงช้าหน้าศาลาว่าการ กทม. แล้วเดินจนถึงดิโอลด์ คิดในใจว่าแดดร้อนเมืองกรุงไม่เหมือนบ้านเราแฮะ เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก  เดินวนๆดูร้านนั้นร้านนี้ ไม่มีร้านไหนถามหรือเชิญเราเข้าไปดูเลยแฮะสงสัยเค้าคงคิดว่าหน้าตาอ่อนๆอย่างผมไม่น่ามาซื้อปืน ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง  แต่ก่อนมาผมหาข้อมูลมาแล้วและเล็งไว้แล้วว่าจะซื้อร้านไหน เดินได้สักพักก็เข้าไปรับปืนที่ร้านที่ติดต่อไว้ ก็เรียบร้อยดีแต่ๆๆด้วยความที่เป็นกระบอกแรกตอนรับผมก็ไม่ได้ตรวจสอบปืนละเอียดมากนัก พอกลับถึงบ้านเอาออกมาล้างก็เจอรอยตรงนั้นนิดตรงนี้หน่อย สภาพปืนเหมือนปืนที่มีไว้ให้ลูกค้าลอง แต่ยังดีที่ไม่มีร่องรอยสนิม และนั่นคือกระบอกแรกของผมครับ ปัจจุบันกระบอกแรกผมมีไว้เฝ้าบ้าน ส่วนใช้งานดันเป็นกระบอกที่ซื้อหลังจากนั้น เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก
10,10, 2019, 10:39:06
ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #27 เมื่อ: 10,10, 2019, 10:39:06 »

กระบอกแรกของผมซื้อตอนปี2548 สมัยจบมหาลัยใหม่ๆ ทำงานเป็นเซล ต้องเก็บตัง เงินสด ต่างจังหวัดบ่อยๆ เลยยื่นขอปืน9มม cz75com ณ อ.เมือง จ.เชียงราย ได้ปืนมาครั้งแรกรันอินลูกจริงไป2กล่อง แล้วส่งไปให้ร้านปืนมิตรภาพ ขัดลื่นชิ้นส่วนภายในระบบไก ค่าทำ500บาท ส่งกลับมา ไกเดินลื่นดีมากครับ

จากนั้นก็ออกลูกออกหลาน 45 38 12G .22 380  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ในส่วนของcz 75 เวลามีอีเว้น ยิงสปีด ยิงเพลท ก็จะเอาไปออกกำลัง ได้ถ้วยมาบ้างครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ในส่วน ณ ตอนนี้ ก็ตัวนี้ละครับ ไปใหนไปด้วย ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

เพื่อชาติและราชบัลลังก์
10,10, 2019, 11:42:04
rute - รักในหลวง
VIP

« ตอบ #28 เมื่อ: 10,10, 2019, 11:42:04 »

คิดถึงตอนไปซื้อครั้งแรกครับหมอรุท  ผมนี่เปิ่นจริงๆ เดินดุ่มๆเหมือนบ้านนอกเข้ากรุง (ก็บ้านนอกจริงๆครับ ผมมาจากต่างจังหวัด  หัวเราะปิดปาก) กอด ป.3 ไว้แน่น เพราะมีคนบอกว่า อย่าให้ ป.3 ร้านก่อนเด็ดขาด

ทุกวันนี้ผมก็ยังเปิ่นๆทุกทีที่เข้าร้านปืนครับ...555
10,10, 2019, 12:45:56
phenomenon2518
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 10,10, 2019, 12:45:56 »

เมื่อก่อนตอนไปซื้อมีคนแนะนำผมให้ซีรอกสี ใบ ป3 แล้วเอาตัวจริงเก็บไว้ในกระเป๋าครับ หัวเราะปิดปาก แต่เด่วนี้ใช้โทรไล่ไปทีละร้านก่อนเข้าไปครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์