GUN IN THAILAND
19,05, 2019, 13:29:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทพโจ๊กไปไหน ใครมีข่าว  (อ่าน 320 ครั้ง)
04,05, 2019, 22:03:22
kruseksun98
สมาชิก
**

« เมื่อ: 04,05, 2019, 22:03:22 »

เทพโจ๊กไปไหน
อยากรู้จริงๆ ไม่ได้ตาม ใครทราบแจ้งหน่อย

แดนดินถิ่นไทย้อ       พบพ้อแหล่งโบราณ      สืบสานประเพณี    มีหนองคูคู่บ้าน ตำนานแดนเมืองเก่า   ศาลเจ้าดอนปู่ตา      ปราสาทขอมล้ำค่า     ถิ่นคนกล้าวีรชน
05,05, 2019, 07:08:41
บังเอก
Gun In Thai Mania
*

สมาชิกใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: 05,05, 2019, 07:08:41 »

รู้จักเเต่..อ้ายโจ้กครับตอนนี้...อยู่เเถวเเจ้งวัฒนะมั่งครับลองไปหาดูครับ... หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
05,05, 2019, 08:26:35
Earthworm
super member

like father, like son

« ตอบ #2 เมื่อ: 05,05, 2019, 08:26:35 »

เทพโจ๊ก???

1. โจ๊กกองปราบ

หลายคน(รวมถึงผมด้วย)คงคิดว่า โจ๊กกองปราบ น่าจะอยู่แถวสามยอด หรือรุ่นใหม่ๆหน่อยก็คิดว่าอยู่แถวแดนเนรมิต แต่จริงๆโจ๊กกองปราบอยู่แถวโชคชัยสี่ครับ ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับกองปราบเลย ฮาๆ

2. โจ๊กหน้าโรงหนังปริ๊นซ์ บางรัก

อันนี้อยู่ตรอกหน้าโรงหนังเลยไม่ซับซ้อน เอกลักษณ์คือ หมูก้อนใหญ่ก้อนเดียว คงขี้เกียจปั้น ข้าวความข้นพอประมาณมีกลิ่นไหม้ เจ๊คนขายแต่งหน้าจัด วันไหนปากไม่แดงคิ้วไม่โก่งดั่งใจ กลิ่นไหม้ในข้าวจะมากเป็นพิเศษเพราะมัวแต่ห่วงภาพลักษณ์

3.โจ๊กสามย่าน

ย้ายที่จนตามยากละ ฬ ไล่เมื่อไหร่ก็ย้าย ข้าวใสไปหน่อย ร้อนได้ใจ ทุกวันนี้มีใช้ชื่อนี้อย่างน้อยสองเจ้า อันไหนจริงอันไหนปลอมเลือกดูเอาเอง

4.โจ๊กหม้อดิน

โจ๊กแฟรนด์ไชส์ ......ไม่เคยกินและไม่คิดจะกิน โนคอมเม้นท์ หากินได้ตามแหล่งชุมชน ห้างหรือคอมมูนิตี้มอล์ทั่วไป

จตุรเทพโจ๊กชาม เท่าที่คิดได้นะครับ แต่ถ้าหมายถึงเทพโจ๊ก โจ๊กบร๊ะเจ้า หรือโจ๊ก โซคูล อันนี้หาดูตามละครเวทีหรือละครช่องต่างๆหรือจะตามไอจีก็ได้ครับ หลังๆคงไม่ค่อยออกเพลงละ เล่นละครเป็นหลัก เพื่อนร่วมวงจะมีหรือไม่มีกินก็ดิ้นรนกันเอาเองนะครับ

พอดีกว่า อิ อิ อิ ยิ้มยิงฟัน ธุจ้า

เกียรติภูมิจุฬาฯคือเกียรติแห่งการรับใช้ประชาชน
05,05, 2019, 08:36:21
M1
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #3 เมื่อ: 05,05, 2019, 08:36:21 »

เทพโจ๊ก???

หลายคน(รวมถึงผมด้วย)คงคิดว่า โจ๊กกองปราบ น่าจะอยู่แถวสามยอด หรือรุ่นใหม่ๆหน่อยก็คิดว่าอยู่แถวแดนเนรมิต
แต่จริงๆโจ๊กกองปราบอยู่แถวโชคชัยสี่ครับ ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับกองปราบเลย ฮาๆ

2. โจ๊กหน้าโรงหนังปริ๊นซ์ บางรัก

อันนี้อยู่ตรอกหน้าโรงหนังเลยไม่ซับซ้อน เอกลักษณ์คือ หมูก้อนใหญ่ก้อนเดียว คงขี้เกียจปั้น
ข้าวความข้นพอประมาณมีกลิ่นไหม้ เจ๊คนขายแต่งหน้าจัด วันไหนปากไม่แดงคิ้วไม่โก่งดั่งใจ
กลิ่นไหม้ในข้าวจะมากเป็นพิเศษเพราะมัวแต่ห่วงภาพลักษณ์

ย้ายที่จนตามยากละ ฬ ไล่เมื่อไหร่ก็ย้าย ข้าวใสไปหน่อย ร้อนได้ใจ
ทุกวันนี้มีใช้ชื่อนี้อย่างน้อยสองเจ้า อันไหนจริงอันไหนปลอมเลือกดูเอาเอง

โจ๊กแฟรนด์ไชส์ ......ไม่เคยกินและไม่คิดจะกิน โนคอมเม้นท์
หากินได้ตามแหล่งชุมชน ห้างหรือคอมมูนิตี้มอล์ทั่วไป

จตุรเทพโจ๊กชาม เท่าที่คิดได้นะครับ แต่ถ้าหมายถึงเทพโจ๊ก โจ๊กบร๊ะเจ้า หรือโจ๊ก โซคูล
อันนี้หาดูตามละครเวทีหรือละครช่องต่างๆหรือจะตามไอจีก็ได้ครับ หลังๆคงไม่ค่อยออกเพลงละ
 เล่นละครเป็นหลัก เพื่อนร่วมวงจะมีหรือไม่มีกินก็ดิ้นรนกันเอาเองนะครับ

พอดีกว่า อิ อิ อิ ยิ้มยิงฟัน ธุจ้า

จำหน่ายอะไหล่ และ ซ่อม แมกกาซีน Calico M 100   ID : Le Namcham
05,05, 2019, 10:49:21
Phatsirapop
##The truth must be maintained Kindness must be durable ##. I am a citizen
สมาชิก
**

ถอยสักก้าว ทะเลดูสวย ท้องฟ้าสดใส ...099-6096657...

« ตอบ #4 เมื่อ: 05,05, 2019, 10:49:21 »

อ้าว...อยู่นี่เอง สมรภูมิโจ๊ก เทพๆทั้งนั้น น่าลองชิม ตาแป๋ว ยิ้มยิงฟัน ยิ้มเด้ง

...ดวงอาทิตย์ทำให้ทุกสิ่งกระจ่างชัด แต่ เรายังต้องทำความเข้าใจในส่วนที่มืด? ซึ่งยังคงดำรงอยู่... ธุจ้า

https://www.youtube.com/watch?v=GwEQvg0f0Uc&list=RDGwEQvg0f0Uc&index=1
08,05, 2019, 10:11:09
kruseksun98
สมาชิก
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 08,05, 2019, 10:11:09 »

เทพโจ๊ก???

หลายคน(รวมถึงผมด้วย)คงคิดว่า โจ๊กกองปราบ น่าจะอยู่แถวสามยอด หรือรุ่นใหม่ๆหน่อยก็คิดว่าอยู่แถวแดนเนรมิต แต่จริงๆโจ๊กกองปราบอยู่แถวโชคชัยสี่ครับ ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับกองปราบเลย ฮาๆ

อันนี้อยู่ตรอกหน้าโรงหนังเลยไม่ซับซ้อน เอกลักษณ์คือ หมูก้อนใหญ่ก้อนเดียว คงขี้เกียจปั้น ข้าวความข้นพอประมาณมีกลิ่นไหม้ เจ๊คนขายแต่งหน้าจัด วันไหนปากไม่แดงคิ้วไม่โก่งดั่งใจ กลิ่นไหม้ในข้าวจะมากเป็นพิเศษเพราะมัวแต่ห่วงภาพลักษณ์

ย้ายที่จนตามยากละ ฬ ไล่เมื่อไหร่ก็ย้าย ข้าวใสไปหน่อย ร้อนได้ใจ ทุกวันนี้มีใช้ชื่อนี้อย่างน้อยสองเจ้า อันไหนจริงอันไหนปลอมเลือกดูเอาเอง

โจ๊กแฟรนด์ไชส์ ......ไม่เคยกินและไม่คิดจะกิน โนคอมเม้นท์ หากินได้ตามแหล่งชุมชน ห้างหรือคอมมูนิตี้มอล์ทั่วไป

จตุรเทพโจ๊กชาม เท่าที่คิดได้นะครับ แต่ถ้าหมายถึงเทพโจ๊ก โจ๊กบร๊ะเจ้า หรือโจ๊ก โซคูล อันนี้หาดูตามละครเวทีหรือละครช่องต่างๆหรือจะตามไอจีก็ได้ครับ หลังๆคงไม่ค่อยออกเพลงละ เล่นละครเป็นหลัก เพื่อนร่วมวงจะมีหรือไม่มีกินก็ดิ้นรนกันเอาเองนะครับ

ขอราคาด้วยนะ

แดนดินถิ่นไทย้อ       พบพ้อแหล่งโบราณ      สืบสานประเพณี    มีหนองคูคู่บ้าน ตำนานแดนเมืองเก่า   ศาลเจ้าดอนปู่ตา      ปราสาทขอมล้ำค่า     ถิ่นคนกล้าวีรชน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์