GUN IN THAILAND
26,09, 2017, 21:04:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปีน
เพราะชอบ - 2 (22.2%)
เพราะรัก - 7 (77.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 30   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *ขอญาต ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพทุกท่านครับ*  (อ่าน 3226 ครั้ง)
17,04, 2017, 06:14:27
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #285 เมื่อ: 17,04, 2017, 06:14:27 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงคนเกิดวัน จันทร์ 17 เมษายน 2560
วันนี้เป็นวันของคุณ ไม่ว่าจะเรื่องการงาน การเงิน หรือความรัก ก็ล้วนแล้วแต่ประสบความสำเร็จทุกด้าน การงาน วันนี้การงานราบรื่น หากเกิดอุปสรรคก็จะพบวิธีแก้ไขอย่างไม่ยากเย็น ความรัก วันนี้จะมีโอกาสสานสัมพันธ์รักใหม่ๆ แบบไม่คาดฝัน บางคนอาจได้พบคนถูกใจจากการเดินทางท่องเที่ยว ส่วนคนมีคู่จะสวีตหวานกันมากขึ้น การเงิน วันนี้จะได้ลาภจากการเสี่ยง หากมีหนี้สินจะสามารถจัดการได้อย่างลงตัว
18,04, 2017, 07:46:08
*

« ตอบ #286 เมื่อ: 18,04, 2017, 07:46:08 »

ธุจ้า เช้าวันอังคาร 18/เม.ย./2560  ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

โอวาทธรรมหลวงพ่อชา สุภัทโท
โยม อย่าลืมนะ หน้าที่ของเรานั้น
ทำเหตุให้ดีที่สุดเท่านั้น ส่วนผลที่จะได้รับเป็นเรื่องของเขา
ถ้าเราดำเนินชีวิต โดยมีการปล่อยวางเช่นนี้แล้ว ทุกข์ก็ไม่รุมล้อมเรา
Admin ธรรมวาที  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
18,04, 2017, 07:48:47
*

« ตอบ #287 เมื่อ: 18,04, 2017, 07:48:47 »

ดูดวงคนเกิดวัน อังคาร 18 เมษายน 2560
วันนี้คุณควรตอบโต้คำสบประมาทด้วยการมองข้ามไม่ใส่ใจ วิธีที่ดีก็คือการทำนิ่งเฉย การงาน วันนี้การงานราบเนียบ แต่อย่าชะล่าใจทำงานเรื่อยเฉื่อย ระวังจะถูกตำหนิเอาได้ ความรัก ความรักของคนที่ยังโสด ที่คุณแอบสนใจใครอยู่ คนที่คุณมีความรู้สึกดีๆ เขาอาจจะมีใครแล้ว ต้องทำใจไป การเงิน วันนี้สภาพคล่องทางการเงินไม่ดีเท่าที่ควร เหตุมาจากปัจจัยหนึ่งคือคุณเอง ใช้จ่ายเงินเยอะเพื่อหน้าตา เพื่อเกียรติยศ ศักดิ์ศรี ดังนั้นควรเก็บตัว ไม่ออกงานสังคมจะดีมาก
18,04, 2017, 16:08:58
*

« ตอบ #288 เมื่อ: 18,04, 2017, 16:08:58 »

คำถามจากคนชอบช่วยตัวเอง

ผมยังเป็นโสดอยู่ และถ้าไม่ได้ช่วยตัวเอง เป็นประจำก็จะนอนไม่หลับเลย อยากทราบว่าการช่วยตัวเองนั้นสามารถที่จะทำได้บ่อยขนาดไหนที่จะไม่มีผลต่อปริมาณน้ำเชื้อในอนาคต.......

การช่วยตัวเองของผู้ชายและผู้หญิง นั้น มีคำถามมาเป็นประจำและก็ยังคงมีปัญหาอยู่เหมือนเดิม ที่จริงแล้วการช่วยตัวเองนั้นนอกจากจะไม่อันตรายแล้ว ยังเป็นการกระตุ้นให้ลูกอัณฑะมีการสร้างตัวอสุจิและน้ำอสุจิในปริมาณที่เหมาะสมและต่อเนื่อง ทำให้สมรรถภาพในทางเพศดีขึ้น การช่วยตัวเองนั้นจะมากหรือน้อยนั้นก็ขึ้นอยู่กับสุขภาพ ของร่างกาย ถ้าร่างกายมีสุขภาพไม่ดีอวัยวะเพศก็จะอ่อนแรงไปเอ งไม่สามารถที่จะแข็งตัวให้คุณปฏิบัติการได้ แต่ถ้าคุณเรียนรู้ที่จะดูแลสุขภาพเป็นอย่างดีแล้วละก็ เมื่อคุณเกิดอารมณ์ที่จะช่วยตัวเองอวัยวะของคุณก็พร้อมที่จะปฏิบัติการตามความต้องการของคุณ น้ำเชื้อของผู้ชายนั้นถ้าสุขภาพดีแข็งแรงและรับประทานอาหารได้ครบถ้วนทุกหมวดหมู่แล้วก็ จะทำให้กำลังการผลิตน้ำเชื้อเป็นไปได้ดี ไม่จำเป็นจะต้องเน้นอาหารกลุ่มไหนโดยเฉพาะ ที่สำคัญที่สุดก็คือควรนอนให้หลับสนิทก่อนเที่ยงคืนและปิดไฟนอน เพราะจะทำให้มีการผลิตน้ำอสุจิและฮอร์โมนเพศ ชายออกมาในปริมาณที่พอเพียงที่จะมีสมรรถภาพทางเพศที่ดี
ที่มา...penhouse
19,04, 2017, 06:01:54
*

« ตอบ #289 เมื่อ: 19,04, 2017, 06:01:54 »

ธุจ้า เช้าวันพระ 19/เม.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันพุธ สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธรรมะเช้านี้"
ผู้ที่รู้จักคนอื่น มองเห็นและวิเคราะได้ เป็นคนฉลาด
ผู้ที่รู้จักตนเอง มองเห็นและวิเคราะตนเองได้ เป็นคนมีสติ!
^_______^  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
19,04, 2017, 06:04:28
*

« ตอบ #290 เมื่อ: 19,04, 2017, 06:04:28 »

ดูดวงคนเกิดวัน พุธ 19 เมษายน 2560
วันนี้คุณอาจจำเป็นต้องยอมทำบางอย่างไปตามความเหมาะสมก่อนจึงจะเกิดผลดีภายหลัง การงาน วันนี้ทำงานแบบสบายๆ เพราะคุณสะสางงานเก่าๆ ไปหมดแล้ว ทำให้มีโอกาสได้พูดคุยกับเพื่อนร่วมงานมากขึ้น ความรัก เรื่องความรักมีความลงตัว ปัญหายุ่งยากบางอย่างลดน้อยลง คนโสดที่ยังไร้รักอาจพบคนที่น่าประทับใจ คนหนุ่มสาวจะได้พบมิตรภาพใหม่ที่น่าคบค้าสมาคม การเงิน การเงินมีโชคเกี่ยวกับเงินทอง บางครั้งเป็นแบบไม่คาดฝัน ได้จากประสบการณ์ของคุณเอง หรือการคาดคะเนบางอย่างที่จะทำให้ได้มาอย่างเป็นโชค
20,04, 2017, 07:16:24
*

« ตอบ #291 เมื่อ: 20,04, 2017, 07:16:24 »

ธุจ้า เช้าวันพฤหัสบดี 20/เม.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

ธรรมะยามเช้า"
จงเห็นแก่นแท้ของมนุษย์ ด้วยปัญญา เห็นกุศลและรากเหง้าของอกุศล การเกิด แก่ เจ็บ ชรา มรณะ นี้คือเหตุแห่งทุกข์ จงรู้จักและมองหาเหตุ ที่ทำให้เกิดทุกข์ และหาหนทางที่ดับทุกข์นั้นเสีย รู้เพียงเท่านี้ก็ไม่เกิดทุกข์ นี่คือตัวรู้ รู้ถึงแก่นแท้ รู้ด้วยปัญญา  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
20,04, 2017, 07:20:21
*

« ตอบ #292 เมื่อ: 20,04, 2017, 07:20:21 »

ดูดวงคนเกิดวัน พฤหัสบดี 20 เมษายน 2560
วันนี้ขอเตือนว่าอย่าไปวุ่นวายกับเรื่องของคนอื่นมากนัก เพราะนอกจากคุณจะช่วยเขาไม่ได้แล้วยังจะสร้างปัญหาให้กับตัวเองมากขึ้นอีกด้วย การงาน วันนี้การทำงานต้องอาศัยประสบการณ์มากเป็นพิเศษจึงจะประสบความสำเร็จตามที่คุณต้องการได้ ความรัก วันนี้ความรักไม่ราบรื่นเท่าที่ควร คุณจะมีภาระจากคนที่คุณรักเพิ่มมากขึ้น การเงิน วันนี้มีเกณฑ์ได้เงินทองจากญาติผู้ใหญ่ เพราะความเสน่หา รายรับรายจ่ายยังอยู่ในภาวะปกติ ไม่มีเรื่องให้ต้องใช้จ่ายมากนัก
20,04, 2017, 10:57:32
*

« ตอบ #293 เมื่อ: 20,04, 2017, 10:57:32 »

รู้ไหม ... ออกัสซั่มคืออะไร?

ผู้หญิง อย่างเรารู้กันดีว่า เราไม่ได้ไปถึงสวรรค์ทุกครั้งที่เมกเลิฟ บางคนก็เป็นแบบถึงบ้าง ไม่ถึงบ้าง และยังมีผู้หญิงอีกจำนวนมากที่ไม่เคยไปถึงจุดนั้นเลยสักครั้งในชีวิต บางทีเราก็อดสงสัยไม่ได้ว่า การถึงจุดสุดยอดในการมีเซ็กซ์ นั้น อาจเป็นภาพลวงตาที่เราหลอกตัวเองไปวันๆ ว่ามีอยู่จริง เป็นเหมือนผีที่รู้ว่ามี แต่ไม่เคยเจอ!

การที่ผู้หญิงถึงจุดสุดยอดได้ยากเป็นเรื่องปกติที่พบได้บ่อยมาก บางคนตั้งคำถามถึงความรู้สึกนี้มาตลอดทั้งชีวิตว่า นี่ฉันเสร็จหรือเปล่า...แล้วออร์กัสซั่มนั้น แท้จริงเป็นฉันใด? ว่ากันโดยกายภาพแล้ว สิ่งนี้คือสภาพของร่างกาย ณ จุดสิ้นสุดของการมีเพศสัมพันธ์ ซึ่งมีการเกร็งตัวของกล้ามเนื้อตามส่วนต่างๆ รวมถึงกล้ามเนื้อในท้องน้อยส่วนล่างของคุณ (ซึ่งอยู่รอบทวารหนัก) ที่จะบีบและคลายตัวอย่างรวดเร็ว

‘ผู้หญิงเราก่อนจะถึงจุดสุดยอดช่องคลอดจะขับน้ำหล่อลื่นออกมา คลิตอริสจะขยายใหญ่ขึ้นเนื่องจากเลือดมาคั่งในเนื้อเยื่อ บางคนจะตัวแดงเพราะเลือดไหลเวียนไปยังผิวหนังมากขึ้น แต่เมื่อใกล้ถึงจุดสุดยอดแล้ว คลิตอริสจะหดตัวเข้าไปในกลีบหุ้มและแคมเล็กจะมีสีคล้ำขึ้น หลังจากนั้นช่องคลอดจะหดตัวลดขนาดลง’

“ผู้หญิงเราจะถึงจุดสุดยอด ทางเพศโดยสมบูรณ์ เมื่อมดลูก ช่องคลอด และกล้ามเนื้อท้องน้อย บีบตัวเป็นจังหวะหลายๆ ครั้ง” คุณจะสัมผัสความสุขนั้นได้ เพราะร่างกายมีการหลั่งสารออกซิโตซิน ซึ่งมีปริมาณสูงกว่าค่าปกติที่มีในร่างกายถึง 5 เท่า เพื่อไปกระตุ้นให้มีการหลั่งสารแห่งความสุข คือ เอนดอร์ฟิน (ซึ่งสามารถช่วยลดอาการปวดต่างๆ ในร่างกายได้เป็นอย่างดี) ทำให้คุณรู้สึกเสียวซ่านและมีความสุขมาก หลังจากนั้นจึงจะรู้สึกเหนื่อยและอยากพักผ่อน

แต่ว่ากันตามจริง...สาวๆ ที่ไม่เคยลิ้มรสความรู้สึกดังกล่าวอย่าได้แปลกใจ แม้เราๆ ที่มีกิจกรรมทางเพศอย่างสม่ำเสมอ บางคนก็ไม่เคยได้รับความรู้สึกเช่นนี้เลย หลังจากถึงจุดสุดยอด แต่จะรอให้เขาส่งคุณขึ้นสวรรค์อย่างเดียวคงไม่ได้ ของอย่างนี้ต้องร่วมแรงร่วมใจกัน ช่วยกันหาเทคนิคลีลาต่างๆ มาลองดูว่าแบบไหนที่เวิร์ก แต่สิ่งสำคัญคือ คุณต้องเอ็นจอยกับเซ็กซ์

การทำให้เซ็กซ์น่าจดจำ คือ ‘สนุกไปกับมัน’ ผู้หญิงจำนวนมากที่ไม่ยักต้องถึงจุดสุดยอดก็มีความสุขได้ “ฉันแทบไม่เคยออรกัสซั่ม แต่ไม่แคร์สักเท่าไหร่ ไม่ใช่ว่าฉันไม่เครียดนะ แต่ที่แน่ๆ ฉันไม่เคยหมดสนุกกับเซ็กซ์เลย” ดังนั้น คุณต้องเรียนรู้ที่จะอยู่กับมันอย่างมีความสุข หรือทำอะไรสักอย่างให้ตัวเองแฮปปี้กับเซ็กซ์

ที่มา... womenshealththailand.com
21,04, 2017, 14:11:07
*

« ตอบ #294 เมื่อ: 21,04, 2017, 14:11:07 »

ธุจ้า ยามบ่ายวันศุกร์ 21/เม.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !!   ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงาน ครับ ธุจ้า

ธรรมะของท่านพุทธทาส"
ทำบุญนี้ ไม่ได้ซื้อวิมานในสวรรค์
ทำบุญนี่
"ต้องสละส่วนที่เห็นแก่ตัวนั้น
ออกไป
เป็นประโยชน์แก่ผู้อื่น" ก็เรียกว่า ทำบุญ
พุทธทาสภิกขุ   ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
21,04, 2017, 14:13:47
*

« ตอบ #295 เมื่อ: 21,04, 2017, 14:13:47 »

ดูดวงคนเกิดวัน ศุกร์ 21 เมษายน 2560
อย่าตัดสินคนจากภายนอก เพราะอาจทำให้คุณพลาดโอกาสในการทำความรู้จักกับคนที่ดี การงาน วันนี้รับปากเรื่องงานกับใครไว้ จะสร้างความลำบากใจตามมา จะทำให้คุณเครียด เพราะทำงานไม่ทันกำหนด ความรัก คนรักพูดจาดี พูดภาษาดอกไม้หวานๆ กับคุณ คุณก็ต้องพูดให้ดีๆ อย่าให้เสียบรรยากาศ การเงิน วันนี้หากคุณประหยัดก็จะมีใช้จ่ายได้ไม่ขัดสน หากวางแผนการเงินให้ดีๆ ต่อไปจะสบาย การเงินยังคล่องตัวไปได้อีกระยะ แต่ต้องระวังไว้ว่าอย่าไปค้ำประกันให้ใคร
22,04, 2017, 08:38:52
*

« ตอบ #296 เมื่อ: 22,04, 2017, 08:38:52 »

ธุจ้า เช้าวันหยุด 22/เม.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันเสาร์ สนุกกับภารกิจ ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

วิธีชนะ
ที่จะไม่ต้องเบียดเบียนใคร เป็นความดี ชั้นตรี
ถ้าเป็นการชนะ ชนิดที่เกื้อกูลเขา ทำให้เขากลับเป็นคนดี ก็นับว่าเป็นความดี ชั้นโท
ส่วนความดี ชั้นเอก ก็คือ
"ความดีที่ชนะความชั่วของ
ตนเอง"
สมเด็จพระญาณสังวร ฯ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
22,04, 2017, 08:41:32
*

« ตอบ #297 เมื่อ: 22,04, 2017, 08:41:32 »

ดูดวงคนเกิดวัน เสาร์ 22 เมษายน 2560
วันนี้ผู้ใหญ่จะให้การสนับสนุนหรือพูดคุยถึงผลดีกับท่านในเรื่องของอนาคต การงาน วันนี้งานที่เกี่ยวข้องกับตัวเลข และบัญชีจะมีการวางระบบที่ช่วยให้ทำงานได้รวดเร็วและมีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น ความรัก วันนี้ความรักมีความสุขดี อีกทั้งคนรักยังจะ ช่วยผลักดันให้การงานของคุณก้าวหน้ายิ่งขึ้น การเงิน วันนี้มีเงินใช้อย่างคล่องมือไม่ติดขัด แถมยังจะนำไปเอื้อเฟื้อเผื่อ แผ่ให้ญาติพี่น้องใช้ได้ด้วย
23,04, 2017, 05:43:26
*

« ตอบ #298 เมื่อ: 23,04, 2017, 05:43:26 »

ธุจ้า เช้าวันอาทิตย์ 23/เม.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !!  ที่เคารพรักทุกท่าน ประกอบภารกิจกันแบบสบายๆครับ ธุจ้า

ทำความดีแล้วรอ ปาฎิหาริย์ให้โชคช่วย
นี่ไม่ใช่...ทำความดี แต่เป็นการหวังผล
ทำดีลบล้าง อดีตไม่ได้ ทำดีเพื่ออนาคต...ก็ไม่ได้
เมื่อทำดีก็มีความสุขกาย สุขใจ ในปัจจุบันเท่านั้น!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
23,04, 2017, 05:46:06
*

« ตอบ #299 เมื่อ: 23,04, 2017, 05:46:06 »

ดูดวงคนเกิดวัน อาทิตย์ 23 เมษายน 2560
คนเราเวลาที่โกรธขึ้นมา จะจบปริญญาหรือเด็กป.4 ก็โง่พอๆ กัน การงาน วันนี้ให้ระวังมีปัญหากับเพื่อนร่วมงาน เพราะการสื่อสารที่ผิดพลาด เมื่อปัญหาเกิดขึ้นแล้วอย่าใช้อารมณ์ให้ใช้เหตุผลในการพูดคุยกัน มิฉะนั้นอาจทำให้เกิดปัญหาวุ่นวายจนเข้าหน้ากันไม่ติด ความรัก ความรักวันนี้คนโสดมีโอกาสได้เจอกับคนต่างชาติต่างภาษา อาจจะเข้ามาจากการติดต่อประสานงานหรือมาจากการแนะนำของคนรู้จัก คุณจะทำความรู้จักเอาไว้ก็ไม่เสียหาย การเงิน วันนี้การเงินยังมีใช้จ่ายได้คล่องมือ รายรับสมดุลกับรายจ่าย แต่อาจจะมีเกณฑ์ต้องเสียเงินให้กับเรื่องส่วนตัวที่ไม่จำเป็น ควรจะเก็บออมเอาไว้บ้าง
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 30   ขึ้นบน
  พิมพ์