GUN IN THAILAND
28,05, 2017, 09:40:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงใช้ปืนผมละเพลียจริงๆ!!!!!!!!!!  (อ่าน 3188 ครั้ง)
01,04, 2017, 08:34:10
Freeman2029
สมาชิก
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 01,04, 2017, 08:34:10 »

ซื้อมา ลูบๆ คลำๆ แกะ ประกอบ สนองอารมณ์ตัวเองเหมือนกันครับ

ใช้ดม และลูบคลำ ผิดประเภทและเป็นการสนองอารมณ์หรือไม่ครับ อายนะ ยิ้มยิงฟัน
01,04, 2017, 09:40:16
ฐ.ฐาน
super member

Diligentia, Vis, Celeritas (Accuracy,Power,Speed)

« ตอบ #31 เมื่อ: 01,04, 2017, 09:40:16 »

พี่ๆเพลียกันไหมครับ!!!!!!!!  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ธุจ้า

"ผู้หญิงใช้ปืนผม ละเพลียจริงๆ!!!!!!!!!! "

ครับ ผมก็เหมือนกัน

A room without books is like a body without soul - Cicero
01,04, 2017, 09:47:40
Freeman2029
สมาชิก
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 01,04, 2017, 09:47:40 »

พี่เว้นวรรคผิดครับ  ยิ้มยิงฟัน  หัวเราะปิดปาก

"ผู้หญิงใช้ปืนผม ละเพลียจริงๆ!!!!!!!!!! "

ครับ ผมก็เหมือนกัน
01,04, 2017, 09:54:27
มหาทองดี
สมาชิก
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 01,04, 2017, 09:54:27 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lRic9GtQF3c" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lRic9GtQF3c</a>

เห็นแบบนี้ ผมก็เพลียครับ  ยิ้มยิงฟัน
01,04, 2017, 09:58:08
Kongunang
เทิดไท้องค์ราชันย์
สมาชิกครอบครัว

Blacksmith Iron Heart

« ตอบ #34 เมื่อ: 01,04, 2017, 09:58:08 »

...สาระอยู่ที่การเผชิญหน้ากับภัยร้ายในทุกรูปแบบ ต้องเตรียมต้ว...เตรียมใจ...กับสถานการณ์ที่อาจเกิดขึ้นจริง
  คนทุกคนย่อมเท่าเทียมกัน หมั่นฝึกฝนตัวเอง ควบคุมจิตใจ ไม่ใช่มาเหยียดสตรีเพศแบบนี้ คนดีๆเขาไม่คิดกัน  รายเนี่ย

...ปรัชญา ความจริง และความถูกต้องในคุณธรรม ไม่เคยทำร้ายผู้ใด...
ใครที่ไม่เคยถูกตี ถูกทุบ หรือเจอเรื่องราวร้ายๆในชีวิตมาเลยนั้น
ชีวิตนี้ก็คงจะยากที่จะประสบความสำเร็จ ( อุดมการณ์ถ้าเปลี่ยนกันง่ายๆ ก็สลายไปแล้วครึ่งคน )
01,04, 2017, 16:19:22
kaiju

« ตอบ #35 เมื่อ: 01,04, 2017, 16:19:22 »

...สาระอยู่ที่การเผชิญหน้ากับภัยร้ายในทุกรูปแบบ ต้องเตรียมต้ว...เตรียมใจ...กับสถานการณ์ที่อาจเกิดขึ้นจริง
  คนทุกคนย่อมเท่าเทียมกัน หมั่นฝึกฝนตัวเอง ควบคุมจิตใจ ไม่ใช่มาเหยียดสตรีเพศแบบนี้ คนดีๆเขาไม่คิดกัน  รายเนี่ย

ติเพื่อก่อครับ  ก่อเกิดความคิดการเเก้ปัญหาอย่างสร้างสรรค์ครับ ว่าทำไมมีปืนเเเล้วให้โจรเเย่งมาได้ เเล้วถ้าโจรมันไม่ใจดีเเบบในคดีนี้ละครับ มันหันกลับเอาปืนมาบีบบังคับข่มขืนโดยไม่ต้องเตรี่ยมอาวุธมาจากบ้านจะทำอย่างไรละครับ เเละถ้ามันข่มขืนเสร็จเเล้วมันฆ่าทิ้งทั้งเเม่ละลูกละทำอย่างไรละครับ (โดยใช้ปืนของผู้หญิงเองด้วยผมไม่ได้พูดให้ดูโอเวอร์น่ากลัวกว่าความเป็นจริงนะครับเคสปืนเข้าบ้านหวังข่มขืนเเบบนี้มันเป็นไปได้นะครับ) เเละที่บอกว่ามันไม่ได้เกิดก็ดีเเล้วนี่จะเอาอะไรอีก เเบบนี้ผมตีว่าเป็นความโชคดีของเหยื่อครับ เพราะถ้าเกิดกรณีเเบบนี้หลายๆเคส คุณจะรับรองได้ไหมว่าทุกเคสจะโชคดีเเบบผู้หญิงคนนี้เเละไม่ได้เกิดคดีเเบบที่ผมคาดการณ์ไว้เเบบข้างต้นที่กล่าวมา รับรองได้ไหมว่าถ้าเกิดเหตุการณ์คล้ายๆกับกรณีเเบบนี้จะจบลงเเบบนี้ รับรองได้ไหมว่าสัก 10 เคสต้องเกิดเเบบนี้ทุกเคสนั้นเเหละ กล้ารับรองไหมครับ(ว่าเหยื่อจะปลอดภัย)   ถ้ารับรองไม่ได้ผมเลยถือว่าเคสนี้โชคดีนั้นเเหละเหมาะสมที่สุดเเล้วที่ผมจะพูดเบบนั้นได้ 

การที่ผมบอกว่าติเพื่่อก่อความหมายคือ เราควรจะมาพิจารณาตัวเองหรือไม่ว่า การที่เรามีปืนซึ่งเป็นของอันตรายเราควรที่จะต้องฝึกฝนตัวเองให้ใช้ปืนได้อย่างคล่องเเคล่วด้วยในระดับหนึ่ง เพราะถ้าเราไม่ทำเเบบนี้มันอาจจะเป็นเครื่องมือให้โจรได้ใช้ได้เหมือนกัน เพราะโจรก็ยิงปืนของเราได้ถ้ามันเเย่งปืนเรามาได้ ไม่ได้มีเจตนาว่าผุ้หญิงทุกคนต้องเป็นเเบบนี้ทุกคนเเต่เเค่บอกว่าความเป็นไปได้ที่โอกาศที่ผู้หญิงจะมีปืนเเละใช้่ไม่เป็นหรือใช้เป็นก็ไม่กล้ายิงคนจริงๆเมื่อเกิดเหตุการณ์คับขันมากกว่าผู้ชาย ผมมองว่าผุ้หญิงมีโอกาศทำเเบบนั้นได้มากกว่าผู้ชายครับเเต่ไม่ใช่ผู้หญิงทุกคนจะเป็นเเบบนั้น เหมือนคนขับรถห่วยๆที่เราเห็นๆกันอยู่บนท้องถนนถ้าเราไม่เห็นตัวของเขาจริงๆเราก็เดาได้จากประสบการณ์ความเชื่อว่าคนนั้นต้องเป็นผู้หญิงก่อนเลย (เเละผมก็เชื่อว่า เพื่อนๆในนี้อีกหลายคนก็คิดเเบบผมว่าคนขับต้องเป็นผุ้หญิง)เเต่ความเป็นจริงไปดูหน้าเเล้วอาจเป็นหญิงหรือชายก็ได้เเต่ใจมันตัดสินไปก่อนเเล้วว่าเป็นผุ้หญิงเทียบเคียงกันนะครับ ถ้าเหตุการณ์คนโดนเเย่งปืนที่เราเห็นพบเจอกันบ่อยๆเกิดกับผู้หญิืง เเล้วถ้าเกิดเหตุการณ์เเบบนี้ขึ้นอีกเราก็อาจคาดเดาได้เลยว่าเป้นผุ้หญิงโดยที่เราไม่ได้เห็นตัวตนที่เเท้จริงของเขาเราก็เดาไปก่อนล่วงหน้าเลยว่าต้องเป็นผุ้หญิงเน่ที่โดนเเบบนี้ คือมันเป็นภาพติดตานะครับว่าผุ้หญิงต้องเป็นเเบบนี้  ซึ่งตรงนี้อาจไม่ใช่สาระสำคัญว่าทำไมผมจะต้องมาตั้งกระทู้นี้

จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้ของผมคือ อยากให้คนทุกคนไม่ว่าหญิงหรือชายที่่มีปืนต้องทำการฝึกใช้ปืนได้อย่างคล่องเเคล่ว เเละกล้ายิงคนจริงๆถ้ามันจำเป็นไม่เช่นนั้นคนที่่เจ็บหรือตายอาจเป็นเราก็ได้ไม่ใช่พูดให้ใช้ความรุนเเรงนะครับเพียงเเต่พูดให้เห็นภาพว่า ถ้า ณ เหตุการณ๋ตอนที่จะต้องมีคนเจ็บคนตายสัก 1 คน คุณจะเลือกว่าจะเป็นตัวเองหรือโจร เท่านั้นเเต่ถ้าระวังไม่ให้เกิดเหตุการณ์เเบบนั้นจะเป็นดีที่สุดคือล้อกประตูบ้านอย่างเเน่นหนามีระบบสัญญานกันขโมยเเละอื่นๆเพื่อระวังไม่ให้เกิดเหตุจะเป็นดีที่สุดผมขอยืนยัน[/b]
[/color] (ยิงขู่เเล้วมันไม่หยุดจะเข้ามาทำร้ายเพราะเห็นว่าเป็นผุ่้หญิงโจรมันคิดว่ามันอาจจะเอาอยู่มาเเย่งเป็น ผูุ้หญิงไม่กล้ายิงคนจริงๆหรอก มันต้องคิดเเบบนี้เเหละครับมันถึงกล้าเข้ามาเเย่่งถ้ามันคิดว่าเข้ามาเเล้วโดนยิงตายเเน่ๆมันจะเข้ามาหรือมันอาศัยว่าความเป็นหญิงตรงจุดนี้ถ้าเสี่ยงไปเเล้วมีโอกาศรอด ถ้าเป็นผุ้ชายมันอาจไม่กล้าเพราะความกล้าที่จะยิงคนมีมากกว่า ตามความคิดของโจรเพราะผมเชื่อว่าโจรก็ต้องคิดเเบบนี้เหมือนกันเเละมันก็คิดถูกเสียด้วย มันเป็นเรื่องของโอกาศที่คนๆนั้นจะกล้ายิงคนหรือไม่มันต่างกันระหว่างหญิงเเละขาย รายเนี่ย) ผมเลยมาตั้งกระทุ้เพราะเพียงอยากถามหาความเห็นที่สร้างสรรค์ของสมาชิกครับ เช่น ถ้าเรามีปืนเราควรจะไปเรียนใช้ให้เป็นให้คล่อง เพราะถ้าเราเจอโจรเเล้วมางะๆเงินๆเราอาจโดนเเย่งปืนเเละมายิงเราได้นะประมาณนี้ครับ ซึ่งความเห็นประมาณนี้ผมคิดว่าเป็นควาามเห็นที่สร้างสรราค์ครับ ไม่ได้มีเจตนาโจมตีผุ้หญิงว่าใช้ปืนไม่ได้ไม่ดีทุกคน เเต่เเค่มันเป็นภาพจำมาของหลายเคสว่าเป็น ญ เเละ มาเคสนี้อีกผมก็เลยพูดไปเเบบนั้น อายนะ

หวังว่าเพื่อนๆสมาชิกคงจะเข้าใจจุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ของผมนะครับ คือติ เพื่อก่อครับไม่ใช่ จะทับถมเพศไหน เเต่เเค่เพราะ ผู้หญิงมีข่าวโดนเเย่งปืนบ่อยมันเลยเป็นภาพจำครับ เลยยกมาเป็นจั่วหัวกระทู้เท่านั้น ซึ่งผู้หญิงหลายคนอาจใช้ปืนเก่งกว่าผู้ชายก็ได้เหมือนกันเเละอาจไม่เคยโดนเเย่งปืนจากใครก็เป็นได้เวลาจะใช้งานสู้จริงๆ   ธุจ้า ธุจ้า
[/color][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,04, 2017, 16:48:29 โดย kaiju » บันทึกการเข้า
01,04, 2017, 16:29:14
Kongunang

« ตอบ #36 เมื่อ: 01,04, 2017, 16:29:14 »

...ผมพูดในภาพรวมไม่ได้กล่าวถึงสมาชิกใครโดยตรง และการให้ความเห็นครั้งแรกนั่นคือบทสรุป ส่วนมาแก้ทีหลังก็อยุ่ที่ผู้อ่านแต่ละท่านจะเข้าใจอย่างไร
หัว กท.มันบอกความรู้สึกได้เป็นอย่างดี มีถ้อยคำบางคำไปตามอ่านดูที่ไม่เกี่ยวกับ หัว กท. แล้วดูหมิ่นสตรีอย่างน่าเกลียดครับ  ธุจ้า

...ปล.อีกอย่างการใช้ปืนให้คล่อง ไม่ได้อยู่ที่เพศครับ อยู่ที่การฝึกฝน  ยิ้มหมุนหน้า จริงๆผมก็เข้าใจนะครับ ไม่ได้คิดอะไรเลยครับ ยิ้มยิงฟัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,04, 2017, 16:45:47 โดย Kongunang » บันทึกการเข้า

...ปรัชญา ความจริง และความถูกต้องในคุณธรรม ไม่เคยทำร้ายผู้ใด...
ใครที่ไม่เคยถูกตี ถูกทุบ หรือเจอเรื่องราวร้ายๆในชีวิตมาเลยนั้น
ชีวิตนี้ก็คงจะยากที่จะประสบความสำเร็จ ( อุดมการณ์ถ้าเปลี่ยนกันง่ายๆ ก็สลายไปแล้วครึ่งคน )
01,04, 2017, 16:55:33
kaiju

« ตอบ #37 เมื่อ: 01,04, 2017, 16:55:33 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lRic9GtQF3c" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lRic9GtQF3c</a>

เห็นแบบนี้ ผมก็เพลียครับ  ยิ้มยิงฟัน

บอกตามตรงนะครับ ใช้ปืนคล่องเเคล่วก็ส่วนหนึ่ง เวลาจะใช้ปืนยิงคนจริงๆให้บาดเจ็บ(โดยการยิงขาหรือไม่ใช่จุดตาย)เมื่อเกิดเหตุการณ์คับขันถึงชีวิตของเจ้าของปืนเองก็ส่วนหนึ่งนะครับ ว่าผู้หญิงคนนั้นจะกล้ายิงคนจริงๆเเค่ไหนด้วยนะครับ มันคนละส่่วนกัน     ยิ้มยิงฟัน 
01,04, 2017, 17:03:09
Kongunang

« ตอบ #38 เมื่อ: 01,04, 2017, 17:03:09 »

...ดีครับ ค่อยๆสังเคราะห์กันไป อย่าซีเรียสครับ แต่ที่อยากย้ำเตือนคือ สาระประโยน์น่ะครับที่ควรจะได้
 ไม่อยากให้บางสมาชิกไปแตกประเด็นเป็นอย่างอื่นจนเกิดการละเมิดแค่นั้นครับ เพราะนี่คือบอร์ดสาธารณประโยชน์ มิใช่ไลน์ส่วนตัวคนอ่านทั้ง ปท. แค่นี้นะครับ ยิ้มยิงฟัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,04, 2017, 17:06:15 โดย Kongunang » บันทึกการเข้า

01,04, 2017, 17:17:25
++กรรมกร ระดับเชี่ยวชาญ++
Gun In Thai Mania
*

ชอบยิงปืนครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 01,04, 2017, 17:17:25 »

ออ หมายถึง ยิงคนจริงๆเนี้ยกล้ารึป่าวแค่นั้นเอง ถ้ามีปืนแล้วกล้ายิงก็ไม่เพลีย

30ปี สู้เสือทุกท่า
01,04, 2017, 17:40:24
snipy (ไม่ขายของทุกชนิด)

« ตอบ #40 เมื่อ: 01,04, 2017, 17:40:24 »

เพี้ยยยยย  เพียยยยย
 ยิ้มยิงฟัน หัวเราะปิดปาก อาย
01,04, 2017, 18:42:51
มหาทองดี
สมาชิก
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 01,04, 2017, 18:42:51 »

บอกตามตรงนะครับ ใช้ปืนคล่องเเคล่วก็ส่วนหนึ่ง เวลาจะใช้ปืนยิงคนจริงๆให้บาดเจ็บ(โดยการยิงขาหรือไม่ใช่จุดตาย)เมื่อเกิดเหตุการณ์คับขันถึงชีวิตของเจ้าของปืนเองก็ส่วนหนึ่งนะครับ ว่าผู้หญิงคนนั้นจะกล้ายิงคนจริงๆเเค่ไหนด้วยนะครับ มันคนละส่่วนกัน     ยิ้มยิงฟัน 

ใจเย็นๆครับพี่ ผมแค่เพลียกับความแม่น กับการจับเป้าของคุณผู้หญิง
ยิงแม่นไม่แม่น คล่องไม่คล่อง กับยิงโดนไม่โดน กับกล้ายิงหรือไม่ มันคนละเรื่อง
ปัญหาคือยิงแม่นยิงคล่องแต่ไม่ยิง กับกล้าใจถึงแต่ดันยิงไม่คล่องไม่โดน
ผมว่าอันแรกได้เปรียบกว่านะครับพี่

ขออภัย ปกติจะไม่กล้าเข้ายุ่งกับกระทู้ของพี่หรอกครับ แต่พี่เหยียดเพศครับ
01,04, 2017, 19:44:21
oohmachine32

« ตอบ #42 เมื่อ: 01,04, 2017, 19:44:21 »

รูป profile พี่ จขกท สวยนะครับ ผู้หญิงนักกีฬายิงปืนด้วย  อายนะ

ฉันเกิดในรัชกาลที่ ๙ ... https://www.youtube.com/watch?v=7_hp-r6vODU
01,04, 2017, 19:52:00
นายช่างboiler

« ตอบ #43 เมื่อ: 01,04, 2017, 19:52:00 »

หญิงหรือชาย ถ้าใช้ไม่ชำนาญ ใช้โดยไม่ควรก็น่ากลัวทั้งนั้นล่ะครับ

อ้างถึง
ยิงคนจริงๆ สำหรับบางคนที่ไม่ได้เดินเข้าออกคุกเป็นว่าเล่นก็ต้องชั่งใจพอควร วิธีการตัดสินใจของคนแต่ละคนก็ต่างไปตามความเชื่อและภูมิหลัง
การที่สุจริตชนคนหนึ่่ง จะตัดสินใจยิงคน มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ มันมีเหตุให้ต้องลังเล ยับยั้งชั่งใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,04, 2017, 19:54:14 โดย นายช่างboiler » บันทึกการเข้า

มีปืนไว้ให้เขาเกรงใจ ไม่ได้ตั้งใจยิงใครทั้งนั้น
02,05, 2017, 18:28:56
บังเอก ปรีดิ์เปรม
ชีวิต...นี้เพื่อ..มนัส..ปรีดิ์เปรม...และ..ลูกอินทร์..
Gun In Thai Mania
*

เอาน่าๆๆ...พวกๆๆกัน.....

« ตอบ #44 เมื่อ: 02,05, 2017, 18:28:56 »

จขกท กล้ายิงไหม

อย่าพึ่งตอบทันทีนะ ชั่งใจก่อนตอบ ว่ายิงออกไปจะมีอะไรเกิดตามมาบ้าง

ตอนกระทู้วิศวะกรยิงเด็ก ผมบอกว่าวิศวกรใจร้อนไปหน่อย เสียประวัติ เสียเวลา จู่ๆมีสมาชิกที่ไหนไม่รู้ว่าโผล่หัวมาบอกว่าผมเจอของจริงจะฉี่ราด มาบอกว่าสังตมประเทศเราโหดร้ายกว่าที่คิด

ก็อย่างว่าคนเรามันมาจากต่างกำพืด วิธีการของแต่ละคนมันต่างหันอยู่แล้ว ไม่มีทางเหมือนกัน แต่พอถึงคราวต้องตัดสินใจเอาเอง ไม่ใช่ฟัง"เขาเล่าว่า" เพราะถ้าเรื่องยาวถึงเราติดคุกขึ้นมา เราติดคนเดียว
....ยังติดใจๆ....5555...... หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

ข้ายังเป็นผู้เรียนรู้..หาความรู้...ยังไม่ใช่ผู้รู้...
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์