GUN IN THAILAND
23,05, 2017, 15:43:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากต้องเลือกปืนหลัก และปืนสำรอง โดยมีเงื่อนไขดังต่อไปนี้  (อ่าน 1588 ครั้ง)
13,04, 2017, 10:31:15
supan_boy
สมาชิก
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 13,04, 2017, 10:31:15 »

เดี๋ยวจะเชิญท่น ......pong   มาช่วยเสริมนะครับ  ยิ้มยิงฟัน
13,04, 2017, 11:38:03
supagorn
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 13,04, 2017, 11:38:03 »

10/22 เป็นปืนหลัก 9mm เป็นปืนรองครับ แต่ 10/22 น่าจะมีแม็กสำรองอีกหน่อยหรือหาแม็กจุเยอะมาใช้ครับ ต่อให้เป็น 10/22 แค่ .22lr ก็เถอะ ถ้าคนร้ายได้ยิงเสียงยิงเป็นตับๆ ร่วมสิบๆ นัด ยังไงก็มีขนลุกบ้างละครับ
13,04, 2017, 12:51:29
chew - รักในหลวง
super member

« ตอบ #17 เมื่อ: 13,04, 2017, 12:51:29 »

1. ลูกซองเดี่ยวหักลำไบคาล  1  สายกระสุนคาดเอว
2. CZ 512 .22 wmr  แม๊ก 10  นัด 3 อัน 5 นัด 1  อัน
3. กึ่งออโต้ 9 มม.  แม๊ก 15  นัด 3 อัน
4. 10/22  .22lr  แม๊ก 15 นัด  2 อัน
  ##ทุกๆแม๊ก บรรจุกระสุนเต็ม##
หากมีเงื่อนไขเท่านี้  ผมขอความคิดเห็นจากสมาชิกทุกท่านว่าควรใช้ปืนตัวใดเป็นปืนหลักและปืนสำรอง   หากมีเหตุการณ์ที่ต้องใช้ปืนเกิดขึ้นในบริเวณบ้านครับ   ธุจ้า
บ้านกว้างใหญ่แค่ไหนล่ะครับ  มี พท. หน้าถึงหลังบ้าน  เท่าไร  ตัวบ้านถึง สุดที่ของเราเท่าไร
.
ในความคิดผม  ปืนที่มีไม่ได้ใช้ในการป้องกันตัวเท่านั้น แต่เป็นการเตือนคนรอบๆบ้านเราว่า มีเหตุร้าย  ในกรณีนี้  .22 LR เงียบเกินไป ถ้าบ้านอยู่ในเมือง หรือเขตรอบๆเมือง  ระยะจากตัวบ้านไปถึงรั้วทุกด้าน ไม่เกิน 30-50 ม นอกจาก 9 มม แล้วลูกซองลำกล้องสั้นดูจะได้เปรียบ เพราะเราไม่ยืนซดกะใครโดยไม่มีที่กำลัง  และถ้าคนปกติไม่ได้มาเก็บเราตามใบสั่ง ก็คงไม่อยู่ยื้อกะเราเช่นกัน  ข้อดีของ ลูกซองคือ ดัง  มีมากเม็ดใน 1 ลูก  และ ไปไม่ไกลมากเกินจนอาจจะเลยไปโดนเพื่อนบ้าน  ถ้าเป็นพื้นที่มากกว่านี้  ลูกซองลำกล้องยาวก็ยังได้ประโยชน์ เพราะว่าเราคงไม่ยิง จนกว่าเราจะเห็นเป้า
.
ผมไม่ดูถูกลูกซองเดี่ยว  เพราะว่า นน. ที่เบา และลำกล้องที่ยาวพอที่จะขยายระยะยิงของปืนสั้น ออกไปได้อีก
ผมหิ้วนี่  ตรวจสวน  ตรวจไร่

ในเมืองเอาตัวนี้

13,04, 2017, 13:11:22
มหาทองดี
สมาชิก
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 13,04, 2017, 13:11:22 »

1. ลูกซองเดี่ยวหักลำไบคาล  1  สายกระสุนคาดเอว
2. CZ 512 .22 wmr  แม๊ก 10  นัด 3 อัน 5 นัด 1  อัน
3. กึ่งออโต้ 9 มม.  แม๊ก 15  นัด 3 อัน
4. 10/22  .22lr  แม๊ก 15 นัด  2 อัน
  ##ทุกๆแม๊ก บรรจุกระสุนเต็ม##
หากมีเงื่อนไขเท่านี้  ผมขอความคิดเห็นจากสมาชิกทุกท่านว่าควรใช้ปืนตัวใดเป็นปืนหลักและปืนสำรอง   หากมีเหตุการณ์ที่ต้องใช้ปืนเกิดขึ้นในบริเวณบ้านครับ   ธุจ้า

อย่าลืมจัดเวรยามในบ้านด้วยนะครับ กะละ 2 ชม.  ยิ้มยิงฟัน
13,04, 2017, 13:45:44
tungdee

« ตอบ #19 เมื่อ: 13,04, 2017, 13:45:44 »

ปืนหลักปืนรองปืนพกอะไรก็ได้กระบอกเดียวก็พอละครับ
13,04, 2017, 14:58:46
ahtthailand
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #20 เมื่อ: 13,04, 2017, 14:58:46 »

ถ้าเอาเฉพาะตามที่บอกมา ผมเลือก  10/22 เป็นปืนหลัก 9มมเป็นปืนรองเหมาะสุดครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
13,04, 2017, 15:35:52
Evil666
Firstclass super super

« ตอบ #21 เมื่อ: 13,04, 2017, 15:35:52 »

เอา 9 ลูกดกไปใส่ชุดคาร์ไบน์ ใช้ตัวนี้ตัวเดียวครับ ที่เหลือพกมีดกับแม็กเสริม  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

เงินของเมียเรา ใช้ซะ...
13,04, 2017, 15:38:58
นกเอี้ยงเลี้ยงควาย..อิอิ
สมาชิก
**

กร๊าก.........อิอิ

« ตอบ #22 เมื่อ: 13,04, 2017, 15:38:58 »

ผมว่า เหตุการ ที่เกิดระดีบในบ้าน คงไม่ต้องมีปืนสำรองหรอกมั๊งพี่ เป็นปมเลือกปืนที่มีอานุภาพสูงสุด พร้อมกระสุนให้เยอะที่สุดดีกว่า จาก4 กระบอกที่กล่าวมา 10/22 อายุภาพต่ำสุด ที่เหลือก็แล้วแต่สถานการ ละกันครับ ผม รด ปี 3  เอง หัวเราะปิดปาก
รอ นัก ต่อสู้ มา คอมเมนท จะเหมาะสมกว่า  หัวเราะปิดปาก
ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ร.ด.นี่ผมไม่ได้เรียนเลยครับ  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

เรมิงตัน 870 น่าจะช่วยได้นะครับ หัวเราะปิดปาก
เดี๋ยวคงได้หาเพิ่มครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ลูกซองเดี่ยวหักลำ ใจดีกับคู่ต่อสู้เกินไปหรือเปล่าครับ (บางคนอาจเรียกว่าความประมาท เเต่ผมขอเรียกว่าใจดีกับคู่ต่อสู้มากเกินไป ) สำหรับผมถ้าจะใช้ลูกซองต้องดกเเละเปลี่ยน เเภบของซองใส่กระสุนได้เร็วเเบบนี้เท่านั้นครับ https://www.youtube.com/watch?v=9DvJTToEn_o
https://www.youtube.com/watch?v=VGbZInNA3zw จะมีลูกซองทั้งทีใช้เดี่ยวหักลำประมาทเกินไปหรือเปล่าครับ  อายนะ ถ้ามีเรื่องในบริเวณบ้าน ไม่ลูกซองก็ ruger 10/22 เท่านั้นครับเป็นปืนหลัก เเล้วเเต่บ้านของเราเป็นอะไรถ้า เป็นไร่เป็นนา ก็ลูกซองเหมาะสุด กวาดไปเลย เเต่ถ้าเป็นตึกเเถวผมเลือก 10/22 ครับ (ผมมองว่ายังไง .22 lr ที่ยิงจากปืนยาวก็ต้องมีอนุภาพมาก 9 mm ที่เป็นปืนสั้นครับ เลยถ้าเป็นปืนหลักผมก็ขอไม่ตัวใดก็ตัวหนึ่งครับเเล้วเเต่บริเวณบ้านเราจะเป้นอะไร  หัวเราะปิดปาก  เเต่ถ้าเอาลูกซองเป็นหลักผมใช้เเบบตามคลิป เเต่เเม็กอาจใช้เเม็ก 8 นัดครับ อาจไม่ใช้เเบบ roll มันเยอะเกินไป เเละมีสำรองเเม็ก 8 นัดอีก 3 เเม็ก ติดปืน 1 เเม็ก

เเละปืนรองคือ กึ่งออโต้ 9 mm เเม็ก 15 นัด 3เเม็ก  1 ติดปืน อีกสอง สำรอง ต้องเป็น glock 17 ครับยังไงถ้าติดบ้านไม่เน้นพกขอลำยาวๆอำนาจสูงกว่าเมื่อออกจากลำกล้องไว้ก่อน (ตอนเเรกอยากเลือก 19 เเต่ถ้าเอาเฝ้าบ้านเท่านั้นเน้นยาวๆไว่ก่อน ที่เป็น 9 mm )   เน้นลูกหัวรูล้วนๆครับ ไม่คาดหวังว่าจะเจาะทะลุไม้หรือกำเเพงเพื่อให้ถึงคนร้าย คาดหวังว่าโดนคนร้ายเเละหยุดเเน่ๆ ไม่สามารถชักปืนมายิงสวนเราได้อีกกรณีเราเจอคนร้ายก่อนเเละยิงก่อนให้ถูกตัว ถ้าเลือกได้อีกขอเป็นลูกนอก เเละสดใหม่ซื้อมาไม่เกิน 6 เดือน  กระสุน lotนี้ต้องซ้อมยิงมาเเล้วสับเเตกทุกนัด กรณีซื้อมาหลายกล่องเน้นเลยครับว่า กระสุน lot นี้ต้องลองทดสอบยิงมา จน. หนึ่งเเล้ว เเล้วมั่นใจว่าสับเเตกสะเป็นส่้่วนมาก ประมาณว่าสัก 6 กล่องมีสัก 1 หรือสองนัดที่สับไม่เเตกก็ถื่อว่าใช้ได้ ธุจ้า ธุจ้า

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ลูกซอง ปืนหลัก
9มม กึ่งออโต้ ปืนสำรองครับ

ลูกซองเดียว แยกเอาไปเก็บไว้ มันเหมาะไว้ เดินป่าและจัดการกับสัตว์ ไม่ใช่กับคนทีปืน

การจัดปืนหลักปืนรอง จึงต้องเข้าคู่ ปืนยาว เป็นปืนหลักเสมอ
ควรเป็น 10/22 เพราะยิงแบบกึ่งออโต และ ใช้ 9 พาราลูกดก เป็นปืนรอง

หรือ จะ ใช้ .22 แม็กนั่ม เป็นปืนหลัก และ 9 พารรา เป็นปืนรอง  ก็ได้ครับ  ยิ้มเด้ง   
.................

ขอเพิ่มเติม ในส่วนของตัวเอง ที่จัดไว้ นะครับ
ผมได้จัด Benelli M1 8 นัด 18.5 นิ้ว โหลดเต็ม กระสุน SG 40 นัด ลูกโดด 10 นัด ใส่ไว้ในกระเป๋าสะพายเล็ก ๆ
ส่วนปืนสั้น จะเป็น ปืนลูกดก ระหว่าง .40 หรือ 9 พารา แล้วแต่เหตุการณ์
โดยมี เดี่ยวไรเฟิล.357 ปืนสั้นกึ่งออโต 9 พาราลูกดก และ.40 ลูกดก สำรองใช้อีก

ผมเป็นคนการเมือง มองสถานการณ์ทางการเมืองในบ้านเราเผื่อไว้ ตั้งแต่ปี ๒๕๔๓ และจัดหาตัวปืนและกระสุน 
กว่าจะจบและนิ่งตามที่หวัง ก็กลางปี ๒๕๔๔

ช่วงที่มีการเผาเมือง จากพวกคนถ่อยทางการเมือง ผมได้ ตั้งกระทู้ อานุภาพของ ลูกซอง และเดี่ยวไรเฟิล.22
ทั้งให้ความเห็นไว้ใน เว็บอวป.

ปืนหลัก ให้เลือกลูกซอง 5-8 นัด หรือ เดี่ยวไรเฟิล .22   ทั้งคู่ถ้าเป็น กึ่งออโต จะดีมาก
ส่วนปืนรอง ขอให้เลือก กึ่งออโต 9 พาราลูกดก หรือตามปืนที่มี

แล้วประสานเกาะกลุ่มกัน อย่าสู้เดี่ยวเพราะ จะเดี้ยงง่าย เพราะคนถ่อย มันรวมตัวโดยมีเป้าหมาย และมีอาวุธสงคราม เป็นเครื่องมือ
กับ คนที่มีปิน ทุกอย่างเป็นเรื่องจริงจัง พลาดคือตาย จะให้ความเห็นแบบไม่รับผิดชอบ คงไม่ได้. ยิ้มเด้ง
ขอบพระคุณครับ ได้ความรู้เยอะเลยครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

อย่างแรกที่ผมจะทำคือขายไบคาลแล้วเพิ่มเงินซื้อเร870เพื่อเอามาใช้เป็นปืนหลัก
ปืนรองก็9ลูกดก
คิดจะขายครั้งหนึ่งแต่คุณแม่ห้าม  และตัวเองยังติดใจในความคราสสิค  แต่อนาคตนี่ไม่แน่ครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ถ้าเอาเฉพาะตามที่บอกมา 10/22 เป็นปืนหลัก 9มมเป็นปืนรองเหมาะสุดครับ ใช้งานได้คล่องตัวและยืดหยุ่นที่สุด

แต่ส่วนตัวผมถ้าให้เลือก ผมเลือกที่จะจับคู่ปืนให้เหมาะกับสถานการณ์และสภาพแวดล้อมในขณะนั้นมากกว่า ขอยกตัวอย่างนะครับ

สถานการณ์ที่ 1 อยู่ที่บ้าน แล้วมีเสียงแปลกๆในบ้านตอนกลางคืน อันเป็นเหตุให้ต้องคว้าปืน สถาณการณ์นี้ผมจะเลือก ปืนสั้นกึ่งออโต้ 9 มม. ตัวเต็ม กระสุน15นัดขึ้นไป พร้อมแม็กสำรองอีก2-3 เป็นปืนหลัก และปืนลูกโม่ลำกล้องไม่เกิน4นิ้วเป็นปืนรอง เหตุผลของผมคือ เพราะเหตุเกิดในบ้านพื้นที่ระยะยิงไม่ได้ไกลมาก ปืนสั้นจึงคล่องตัวกว่า อีกทั้งถือ/ยิงมือเดียวก็คุมปืนได้ง่ายทำให้เหลือมืออีกข้างให้ทำอย่างอื่นได้สะดวก เช่นเปิดไฟ เปิดประตู จับ/ดึง/ดันลูกหรือสมาชิกอื่นในบ้านให้หลบหรือตามเรามาในตำแหน่งที่ปลอดภัย หรือจะใช้ล็อคคอเมียมาเป็นโล่ก็ไม่ว่ากัน  ยิ้มยิงฟัน
ส่วนปืนสำรองที่เลือกลูกโม่เพราะหากต้องหยิมมาใช้แสดงว่าปืนหลักไม่สามารถใช้งานได้ด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม แต่ที่เป็นไปได้มากที่สุดคือโดนประชิดตัวแล้ว ปืนที่ใช้จึงจำเป็นต้องต้องชักออกมายิงได้ทันทีและต่อเนื่องไปได้ ท่ายิงไม่ได้ยื่นปืนออกไปยิงแต่เป็นการยิงจากระดับเอวเป็นหลัก ดังนั้นถ้าเป็นปืนปืนเซมิออโต้ถึงจะยิงออกในนัดแรกแต่ก็มีโอกาสที่ไสล์จะถอยมาชนร่างกายเราทำใช้ไซเคิลไม่สมบูรณ์นัดต่อไปมีโอกาสติดขัดสูง ปืนลูกโม่จึงได้เปรียบกว่าในจุดนี้ กระสุนสำรองปืนรองพกไปอีกซัก1-2ชุดใส่สปีดโหลดหรือสปีดสตริปก็ได้

สถานการณ์ที่ 2 อยู่ที่บ้าน แล้วมีเสียงแปลกๆนอกบ้านตอนกลางคืน อันเป็นเหตุให้ต้องคว้าปืน สถาณการณ์นี้ผมจะเลือก ปืนลูกซองปั้มหรือออโต้5นัดขึ้นไป ลำกล้อง18-20นิ้วติดไฟฉาย พร้อมกระสุนสำรองติดที่ปืน(ที่ด้านข้างหรือพานท้ายปืน) และสายกระสุนสะพาย/เข็มขัดไปด้วย ปืนรองจะเป็น  ปืนกึ่งออโต้ 9 มม. ตัวเต็ม กระสุน15นัดขึ้นไป พร้อมแม็กสำรองอีก2 และอาจจะเอาปืนลูกโม่2นิ้วติดสำรองอีกชั้นกันเหนียว เหตุผลของผมคือ เมื่อคนร้ายอยู่นอกบ้านเป้าหมายเราคือกันไม่ให้มันบุกเข้ามาในบ้านได้ ตั้งฐานยิงจากที่มั่นเป็นหลัก ปืนที่ใช้จึ้งต้องมีระยะกับแรงปะทะปืนลูกซองจึงได้เปรียบแต่ก็มีข้อเสียที่จุกระสุนไม่มากและค่อนข้างช้าในการบรรจุ ดังนั้นอาจต้องสับไปใช้ปืนสำรองหากอีกฝ่ายประชิดเข้ามาซึ่ง9 มม.ลูกดกจะตอบโจทย์ตรงนี้ได้ ลูกโม่กันเหนียวก็เหตุผลเดียวกับสถานการณ์ที่1

สถานการณ์ที่ 3 อยู่นอกบ้าน ตามสวนไร่นา หรือที่ห่างไกลชุมชน  ผมคงเลือกที่จะจับคู่ปืนยาวไรเฟิลกระสุนชนวนกลางลูกเลือนหรือคานเหวียง หรือไม่งั้นก็ปืนลูกซองปั้มหรือออโต้5นัดขึ้นไป ลำกล้อง21"ขึ้นไป พร้อมกระสุนสำรองพอสมควร คู่กับกึ่งออโต้ 9 มม. ตัวเต็ม กระสุน15นัดขึ้นไป พร้อมแม็กสำรองอีก3-4 เป็นปืนรอง  ธุจ้า

สุขสันต์วันสงกรานต์ ขอให้ทุกท่านประสบแต่โชคดีมีชัย เงินทองไหลมาเทมา เมียไม่ว่าเวลาซื้อปืนใหม่ มีกระสุนให้เลือกใช้ในราคาประหยัด ขอให้มีความสุขทั่วหน้าทั้งวันนี้และตลอดปีครับ ธุจ้า ธุจ้า ยิ้มยิงฟัน
ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า สุขสันต์วันสงกรานต์ เช่นกันครับ  ขอขอพรทั้งหลายเหล่านั้นจงมีผลอันเป็นมงคลกลับไปยังท่านและพี่น้องทุกคนเป็นหลายเท่าทวีคูณครับ

.45  ตัวเต็ม จุ 7+1แม๊กสำรอง 2 ....อนาคต MR.25 จุ 7+1 นัด+สายสะพาย 25 นัด คือหลัก ....45 คือตัวรอง และ  9 ม.ม สำรองที่เมียอีก1....บอกเมียไว้เสมอว่าหากเราพลาด เราจะเสียใจที่สุดในชีวิตที่ปกป้องคนที่เรารักมากที่สุดไว้ไม่ได้...คือลูกๆ. ธุจ้า ใครคิดคุกคามเอาให้อยุ่หมัด.ไม่เจรจาเมื่อเค้ามาพร้อมฆ่าเราก็พร้อมที่จะฆ่า   ตามแบบฉบับยิวคือไม่โลกสวย

10/22 เป็นปืนหลัก 9mm เป็นปืนรองครับ แต่ 10/22 น่าจะมีแม็กสำรองอีกหน่อยหรือหาแม็กจุเยอะมาใช้ครับ ต่อให้เป็น 10/22 แค่ .22lr ก็เถอะ ถ้าคนร้ายได้ยิงเสียงยิงเป็นตับๆ ร่วมสิบๆ นัด ยังไงก็มีขนลุกบ้างละครับ

บ้านกว้างใหญ่แค่ไหนล่ะครับ  มี พท. หน้าถึงหลังบ้าน  เท่าไร  ตัวบ้านถึง สุดที่ของเราเท่าไร
.
ในความคิดผม  ปืนที่มีไม่ได้ใช้ในการป้องกันตัวเท่านั้น แต่เป็นการเตือนคนรอบๆบ้านเราว่า มีเหตุร้าย  ในกรณีนี้  .22 LR เงียบเกินไป ถ้าบ้านอยู่ในเมือง หรือเขตรอบๆเมือง  ระยะจากตัวบ้านไปถึงรั้วทุกด้าน ไม่เกิน 30-50 ม นอกจาก 9 มม แล้วลูกซองลำกล้องสั้นดูจะได้เปรียบ เพราะเราไม่ยืนซดกะใครโดยไม่มีที่กำลัง  และถ้าคนปกติไม่ได้มาเก็บเราตามใบสั่ง ก็คงไม่อยู่ยื้อกะเราเช่นกัน  ข้อดีของ ลูกซองคือ ดัง  มีมากเม็ดใน 1 ลูก  และ ไปไม่ไกลมากเกินจนอาจจะเลยไปโดนเพื่อนบ้าน  ถ้าเป็นพื้นที่มากกว่านี้  ลูกซองลำกล้องยาวก็ยังได้ประโยชน์ เพราะว่าเราคงไม่ยิง จนกว่าเราจะเห็นเป้า
.
ผมไม่ดูถูกลูกซองเดี่ยว  เพราะว่า นน. ที่เบา และลำกล้องที่ยาวพอที่จะขยายระยะยิงของปืนสั้น ออกไปได้อีก
ผมหิ้วนี่  ตรวจสวน  ตรวจไร่

ในเมืองเอาตัวนี้

ธุจ้า ธุจ้า อนาคตจะเป็นบ้านสวนครับ  เนื้อที่  14  ไร่  ยาว 120 เมตรครับ ไกลจากชุมชน 1 กิโลเมตร เดี่ยวติดกล้องยิงเร็วด้วย ของยี่ห้ออะไรครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

อย่าลืมจัดเวรยามในบ้านด้วยนะครับ กะละ 2 ชม.  ยิ้มยิงฟัน
เวรยามคงหนีไม่พ้นเจ้าสี่ขาครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ถ้าเอาเฉพาะตามที่บอกมา ผมเลือก  10/22 เป็นปืนหลัก 9มมเป็นปืนรองเหมาะสุดครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
ธุจ้า ธุจ้า

เอา 9 ลูกดกไปใส่ชุดคาร์ไบน์ ใช้ตัวนี้ตัวเดียวครับ ที่เหลือพกมีดกับแม็กเสริม  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ธุจ้า ธุจ้า
13,04, 2017, 16:25:28
chew - รักในหลวง

« ตอบ #23 เมื่อ: 13,04, 2017, 16:25:28 »

จำไมไ่ด้แล้วเพราะ ติดไว้นานแล้วครับ  เอาที่ถนัดเราครับ ฺBaikal เป็นปืนดี  ใส่ลูกแล้วยังลดนกได้ เรามีไรก็ใช้ให้ดีที่สุดที่เรามีครับ
ลูกซองเดี่ยวลำ 32 นิ้ว  ใช้ได้ไกลถึง 50 หลา สบายๆ แต่เสียงดังไปไกลกว่านั้นครับ .22 Mag auto ก็ดี แม๊ก 10 นัด แต่ว่าเวลายิงฉุกเฉิน ก็ต้องแม่นหน่อยนะครับ

13,04, 2017, 16:59:48
storm40sw
Gun In Thai Mania
*

คิดจะเป็นคนดีอย่ามีเงื่อนไข

« ตอบ #24 เมื่อ: 13,04, 2017, 16:59:48 »

1 และ 3

My mind is the weapon...Everything else is merely an accessory
แต่ข้าผู้ยากไร้  มีเพียงฝันของข้า  ข้าหว่านความฝันไว้ที่ใต้เท้าท่าน  เหยียบเบาๆเพราะท่านเหยียบบนความฝันของข้า
13,04, 2017, 19:26:14
marchy

1911 forever

« ตอบ #25 เมื่อ: 13,04, 2017, 19:26:14 »

1,3 ครับ
13,04, 2017, 19:35:59
rute - รักในหลวง
VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 13,04, 2017, 19:35:59 »

จำไมไ่ด้แล้วเพราะ ติดไว้นานแล้วครับ  เอาที่ถนัดเราครับ ฺBaikal เป็นปืนดี  ใส่ลูกแล้วยังลดนกได้ เรามีไรก็ใช้ให้ดีที่สุดที่เรามีครับ
ลูกซองเดี่ยวลำ 32 นิ้ว  ใช้ได้ไกลถึง 50 หลา สบายๆ แต่เสียงดังไปไกลกว่านั้นครับ .22 Mag auto ก็ดี แม๊ก 10 นัด แต่ว่าเวลายิงฉุกเฉิน ก็ต้องแม่นหน่อยนะครับ

พี่ชิ้วสรุปว่า...?
13,04, 2017, 20:21:40
UDA

« ตอบ #27 เมื่อ: 13,04, 2017, 20:21:40 »

3   2

ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ
13,04, 2017, 21:11:15
ks10

« ตอบ #28 เมื่อ: 13,04, 2017, 21:11:15 »

เหมือนว่าคำถามมาจากว่ามีอยู่เท่านี้จะเหลือไว้สองควรเหลืออะไรหรือปล่าวครับ ผมก็ว่าจะถามลักษณะนี้อยู่เหมือนกัน จะไดัเข้าประเด็นกันตรงๆ
13,04, 2017, 21:27:33
นกเอี้ยงเลี้ยงควาย..อิอิ
สมาชิก
**

กร๊าก.........อิอิ

« ตอบ #29 เมื่อ: 13,04, 2017, 21:27:33 »

1 และ 3
1,3 ครับ
3   2
ธุจ้า ธุจ้า

เหมือนว่าคำถามมาจากว่ามีอยู่เท่านี้จะเหลือไว้สองควรเหลืออะไรหรือปล่าวครับ ผมก็ว่าจะถามลักษณะนี้อยู่เหมือนกัน จะไดัเข้าประเด็นกันตรงๆ
ตอนนี้ยังไม่คิดจะขายออกครับ  ต้องการถามถึงความเหมาะสมในการเป็นปืนหลัก ปืนสำรอง ตามเงื่อนไข หากสถานการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นจริงครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์