GUN IN THAILAND
28,06, 2017, 19:03:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ถ้าเกิดโจร 4 คนอาวุธครบมือ บุกเข้าแล้วกระจายไปตามห้อง แล้วเราสามารถ...  (อ่าน 630 ครั้ง)
21,04, 2017, 18:51:23
pinewood
สมาชิก
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 21,04, 2017, 18:51:23 »

ออกแนวซุปเปอร์ฮีโร่ รึเปล่าครับ โจรมันเข้ามาทำอะไร และกระจายกันไป 4 ทางแบบนั้น วิสัยโจรน่าจะรวมกลุ่มระวังหน้าระวังหลังและซ่อนตัวกันมากกว่าจะมาจับตัวประกันแบบนี้
21,04, 2017, 19:00:41
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:00:41 »

ออกแนวซุปเปอร์ฮีโร่ รึเปล่าครับ โจรมันเข้ามาทำอะไร และกระจายกันไป 4 ทางแบบนั้น วิสัยโจรน่าจะรวมกลุ่มระวังหน้าระวังหลังและซ่อนตัวกันมากกว่าจะมาจับตัวประกันแบบนี้

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ผมชอบ เจสัน บอน ,เจ็ค เรชเชอร์ , จอนวีก ,  Iron Man บลาๆ
ก็เลยออกแนวซุปเปอร์ฮีโร่ อิอิ เป็นเรื่องสมมุติเฉยๆครับ  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก อายนะ อายนะ อายนะ
21,04, 2017, 19:04:20
pinewood
สมาชิก
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:04:20 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ผมชอบ เจสัน บอน ,เจ็ค เรชเชอร์ , จอนวีก ,  Iron Man บลาๆ
ก็เลยออกแนวซุปเปอร์ฮีโร่ อิอิ เป็นเรื่องสมมุติเฉยๆครับ  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก อายนะ อายนะ อายนะ

ยุคผมต้อง แรมโบ้ ล่ะครับ สุดยอด มีแค่ธนูกลางป่าอ้อย ยังปราบเหล่าร้ายสิ้นซาก  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
21,04, 2017, 19:10:08
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:10:08 »

ยุคผมต้อง แรมโบ้ ล่ะครับ สุดยอด มีแค่ธนูกลางป่าอ้อย ยังปราบเหล่าร้ายสิ้นซาก  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
แรมโบ้ เดินยิงได้เป็นร้อยเลย
21,04, 2017, 19:37:02
supagorn
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:37:02 »

คนที่อยู่ในห้องกับเรา ก็พวกเรา ท่านก็บอกว่าแต่ละห้องมีหลายคน มีหลายคนต่อโจร 1 คน จะช่วยกันอุดปาก มัดตัว ไม่ได้เชียวหรือ  รายเนี่ย
21,04, 2017, 19:42:22
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:42:22 »

คนที่อยู่ในห้องกับเรา ก็พวกเรา ท่านก็บอกว่าแต่ละห้องมีหลายคน มีหลายคนต่อโจร 1 คน จะช่วยกันอุดปาก มัดตัว ไม่ได้เชียวหรือ  รายเนี่ย

ขอบคุณครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

หมายถึงคนร้ายขัดขึนอะครับ ไม่ทำตามคำขอ
ตะโกนบอกเพื่อน
21,04, 2017, 19:53:24
swat2510
super member

« ตอบ #21 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:53:24 »

โจรเข้ามาในบ้าน 4 คน อาวุุธครบมือ  เราเสียเปรียบ ต้องยิงให้ตาย หรือหมดสภาพ
ก่อนที่เราจะตาย อย่าคิดเรื่องอื่น เอาชีวิตให้รอด แล้วเราจะมีโอกาสช่วยคนอื่นได้

มีชีวิตเพื่อคนอื่น ตายเพื่อคนอื่น คือสุดยอดของชีวิต
21,04, 2017, 19:54:00
Firstkiss
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:54:00 »

ต้องถามก่อนว่า คุณพร้อมจะต่อสู้คดีไหม....
๑.เตรียมหลักทรัพย์ประกันตัวก่อนเลย ไม่รู้ว่ากี่แสน ๕๐๐,๐๐๐ มั้งไม่แน่ใจ  (เตรียมเงินสดหรือบ้านพร้อมที่ดิน)
๒.ฆ่าคนตายโดยเจตนาตามมาตรา ๒๘๘ >>และอ้าง ป้องกันตาม ๖๘ หรือจำเป็นตาม ๖๗ (เตรียมแต่งตั้งทนายความสู้ เตรียมค่าทนายหลักหมื่นบาท)
๓.จากข้อ ๑ และข้อ ๒ เตรียมเวลา ลางานให้พร้อม เตรียมให้การต่อ เจ้าพนักงานสอบสวน ไปพร้อมทนาย จะรับหรือปฏิเสธแล้วสู้ในชั้นศาลก็ค่อยว่ากัน....
๔.พยานทุกคน เตรียมลางานมาให้การ...
๕.รอ รอ รอ รอ เจ้าพนักงานสอบสวนส่งให้อัยการ ....นอนให้หลับนะอย่าเครียด ๆๆ (เพราะจะมีความคิดว่าหลุดหรือจำคุกวะ...)
๖.ศาลนัดสืบพยาน คงไม่กี่ปาก ...  (ศาลชั้นต้น)   <<<<นี้แค่ศาลชั้นต้นนะ
๗. ไปทำบุญด้วยนะ บวชให้เขาด้วยยิ่งดี เพราะจะเกิดภาพหลอนว่ามีวิญญาณตามหลอกหลอน...เจ้ากรรมนายเวรอะ  ฯลฯ
๘.แม้คุณเป็นฝ่ายถูกต้องตามกฎหมาย คุณจะมานั่งดูและนั่งไตร่ตรอง ตอนเห็นพ่อแม่ ลูกเมียคนโดนยิงร้องไห้ <<<แต่ก็เพราะเขาเป็นคนร้ายนิ มันก็ใช่ แต่สะเทือนใจน่าดูนะ
๙.อุทธรณ์ (ให้ย้อนดูข้อต้น ๆ )
๑๐.ฎีกา

ที่พิมพ์มาข้างบนนี้คราว ๆ นะ คุณว่มันเสียเวลาขนาดไหน ลองถามคนที่เคยโดยคดี หรืออยู่ในวงการนี้ดูสิ มันไม่สนุกเลยครับ(แม้คุณเป็นฝ่ายถูกแทบจะร้อยเปอเซนต์)
คดีนี้สู้ไม่ยากหรอกชนะแน่ๆ ๙๕% เผื่อ ๕ % ทนายกาก  อัยการเมพ ศาลก็ต้องว่าไปตามนั้น 

ปล.ผมมั่ว ๆ นะ ตามความรู้สึกเชื่อถือไม่ค่อยได้หรอก
21,04, 2017, 19:54:16
kompunn
คนบางคน แค่รู้จักก็ขาดทุน
super member

คนบางคน แค่รู้จักก็ขาดทุน

« ตอบ #23 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:54:16 »

เมื่อปลดอาวุธคนแรกได้ก็จับมัดมือไพร่หลัง มัดปาก มัดขาก่อนสิครับ  มันจะได้ไม่ทำเสียเรื่อง อิๆๆ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

กูชายชาญชาติเชื้อ      ชาตรี
กูเกิดมาก็ที              หนึ่งเฮ้ย
กูคาดก่อนสิ้นชี          วาอาตม์
กูจักไว้ลายเว้ย           โลกให้แลเห็น
21,04, 2017, 19:55:07
supagorn
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 21,04, 2017, 19:55:07 »

ขอบคุณครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

หมายถึงคนร้ายขัดขึนอะครับ ไม่ทำตามคำขอ
ตะโกนบอกเพื่อน

รุมกระทืบมันสิครับ ไม่เห็นยากเลย  ฮ๊าา
21,04, 2017, 20:13:09
มหาทองดี
สมาชิก
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 21,04, 2017, 20:13:09 »

ต้องถามก่อนว่า คุณพร้อมจะต่อสู้คดีไหม....
๑.เตรียมหลักทรัพย์ประกันตัวก่อนเลย ไม่รู้ว่ากี่แสน ๕๐๐,๐๐๐ มั้งไม่แน่ใจ  (เตรียมเงินสดหรือบ้านพร้อมที่ดิน)
๒.ฆ่าคนตายโดยเจตนาตามมาตรา ๒๘๘ >>และอ้าง ป้องกันตาม ๖๘ หรือจำเป็นตาม ๖๗ (เตรียมแต่งตั้งทนายความสู้ เตรียมค่าทนายหลักหมื่นบาท)
๓.จากข้อ ๑ และข้อ ๒ เตรียมเวลา ลางานให้พร้อม เตรียมให้การต่อ เจ้าพนักงานสอบสวน ไปพร้อมทนาย จะรับหรือปฏิเสธแล้วสู้ในชั้นศาลก็ค่อยว่ากัน....
๔.พยานทุกคน เตรียมลางานมาให้การ...
๕.รอ รอ รอ รอ เจ้าพนักงานสอบสวนส่งให้อัยการ ....นอนให้หลับนะอย่าเครียด ๆๆ (เพราะจะมีความคิดว่าหลุดหรือจำคุกวะ...)
๖.ศาลนัดสืบพยาน คงไม่กี่ปาก ...  (ศาลชั้นต้น)   <<<<นี้แค่ศาลชั้นต้นนะ
๗. ไปทำบุญด้วยนะ บวชให้เขาด้วยยิ่งดี เพราะจะเกิดภาพหลอนว่ามีวิญญาณตามหลอกหลอน...เจ้ากรรมนายเวรอะ  ฯลฯ
๘.แม้คุณเป็นฝ่ายถูกต้องตามกฎหมาย คุณจะมานั่งดูและนั่งไตร่ตรอง ตอนเห็นพ่อแม่ ลูกเมียคนโดนยิงร้องไห้ <<<แต่ก็เพราะเขาเป็นคนร้ายนิ มันก็ใช่ แต่สะเทือนใจน่าดูนะ
๙.อุทธรณ์ (ให้ย้อนดูข้อต้น ๆ )
๑๐.ฎีกา

ที่พิมพ์มาข้างบนนี้คราว ๆ นะ คุณว่มันเสียเวลาขนาดไหน ลองถามคนที่เคยโดยคดี หรืออยู่ในวงการนี้ดูสิ มันไม่สนุกเลยครับ(แม้คุณเป็นฝ่ายถูกแทบจะร้อยเปอเซนต์)
คดีนี้สู้ไม่ยากหรอกชนะแน่ๆ ๙๕% เผื่อ ๕ % ทนายกาก  อัยการเมพ ศาลก็ต้องว่าไปตามนั้น 

ปล.ผมมั่ว ๆ นะ ตามความรู้สึกเชื่อถือไม่ค่อยได้หรอก

โทษครับพี่ ถ้าผมยิงโจรที่มาปล้นผมในบ้านตาย ผมไม่บวชให้แม่มันหรอกครับ  ยิ้มยิงฟัน
พี่มั่ว เชื่อถือไม่ได้อย่างพีว่าจริงๆครับ 
ผมว่าที่พี่ร่ายมา สำหรับผมมันคุ้มกับการที่ยังเหลือชีวิตไว้หายใจ
ไว้เป็นนักเลงคีย์บอร์ดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21,04, 2017, 20:19:13 โดย มหาทองดี » บันทึกการเข้า
21,04, 2017, 20:31:52
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 21,04, 2017, 20:31:52 »

โจรเข้ามาในบ้าน 4 คน อาวุุธครบมือ  เราเสียเปรียบ ต้องยิงให้ตาย หรือหมดสภาพ
ก่อนที่เราจะตาย อย่าคิดเรื่องอื่น เอาชีวิตให้รอด แล้วเราจะมีโอกาสช่วยคนอื่นได้

พูดสะเห็นภาพเลยครับ ขอบคุณครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
21,04, 2017, 20:36:39
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 21,04, 2017, 20:36:39 »

๑๐.ฎีกา

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
คือไม่ได้ภูมิใจเลยครับ ถ้าต้องยิงคนมือปล่าว คงรู้สึกผิดเหมือนกัน
21,04, 2017, 20:37:47
pomnakrub
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 21,04, 2017, 20:37:47 »

เมื่อปลดอาวุธคนแรกได้ก็จับมัดมือไพร่หลัง มัดปาก มัดขาก่อนสิครับ  มันจะได้ไม่ทำเสียเรื่อง อิๆๆ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ก็หวังให้เป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
21,04, 2017, 20:48:31
Firstkiss
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 21,04, 2017, 20:48:31 »

โทษครับพี่ ถ้าผมยิงโจรที่มาปล้นผมในบ้านตาย ผมไม่บวชให้แม่มันหรอกครับ  ยิ้มยิงฟัน
พี่มั่ว เชื่อถือไม่ได้อย่างพีว่าจริงๆครับ 
ผมว่าที่พี่ร่ายมา สำหรับผมมันคุ้มกับการที่ยังเหลือชีวิตไว้หายใจ
ไว้เป็นนักเลงคีย์บอร์ดครับ

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ตามนั้นครับ ฮ่าๆๆๆ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์