GUN IN THAILAND
22,08, 2017, 00:23:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปีน
เพราะชอบ - 2 (66.7%)
เพราะรัก - 1 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 22   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร***  (อ่าน 1728 ครั้ง)
02,08, 2017, 12:58:48
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #270 เมื่อ: 02,08, 2017, 12:58:48 »

เล็กเกินกว่าจะรับไหว! : ประสบการณ์จากทางบ้าน
Date: 2016-06-03 17:31:16
ความเชื่อต่างๆ ที่คุณเคยได้ยิมมาเกี่ยวกับเรื่องของ "ขนาด" ถ้าไม่เจอกับตัวเองก็คงจะมีความเชื่อผิดๆ ติดตัวตลอดไป เหมือนเธอคนนี้ที่ยินดีมาเล่าให้ชาว คอปืน ได้อ่านกัน!

ฉันเดตกับผู้ชายคนหนึ่ง และเมื่อไม่นานมานี้เราไปงานปาร์ตี้กัน คืนนั้นฉันจบกิจกรรมเข้าจังหวะกับเขา ซึ่งปกติฉันก็ไม่เกี่ยงเรื่องไซส์อยู่แล้ว แต่ครั้งนี้มันเล็กเกินกว่าจะรับไหวจริงๆ ! ฉันเลยกะไว้ว่าต้องแกล้งทำเป็นเสร็จจะดีกว่า แต่แล้ว...ก็กลับมาคิดว่าควรจะบอกเขาดีไหมว่าของเขามันเล็ก หรือฉันควรจบกิจกรรมหรรษาแล้วเดินจากมาเฉยๆ!! เลยคิดว่าถ้าฉันกับเขาคลิกกันในทุกๆ เรื่อง ยกเว้นเรื่องขนาดของเขาและต้องการสานสัมพันธ์ต่อ ฉันก็อยากบอกให้เขารู้อย่างสุภาพ

แต่แล้วฉันกับเขาก็ปรับเปลี่ยนท่วงท่าใหม่เพราะคิดว่าน่าจะช่วยให้อะไรดีขึ้น ก็นึกเสียว่าเป็นประสบการณ์หนึ่ง ซึ่งทำให้ฉันรู้จักความต้องการของตัวเองเพิ่มมากขึ้น และตัดสินใจไม่บอกกับเขาว่า "ไอ้นั่นของคุณมันเล็กไป" เพราะเหมือนเขาเองก็พยายามใช้ลีลาเข้าช่วย และมันก็ได้ผลดีขึ้นมาจริงๆ ซะด้วยสิ จากขนาดที่ฉันคิดว่าเล็กเกินกว่าจะรับไหว จนความเชื่อต่างๆ คงจะทำให้ฉันนอนต้องฝันร้ายไปในคืนนี้ แต่เขาก็ช่วยเปิดประสบการณ์ใหม่ให้กับฉันและทำลายความเชื่อต่างๆ ลงอย่างราบคราบ ฉันขอยอมรับอย่างบริสุทธิ์ใจ...ว่าเขาเปลี่ยนทัศนคติของฉันเป็นที่เรียบร้อยแล้วล่ะ   
แพรวดาว, อีเมล
03,08, 2017, 09:53:15
*

« ตอบ #271 เมื่อ: 03,08, 2017, 09:53:15 »

ธุจ้า เช้าวันพฤหัสบดี 3/ส.ค./2560 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร* ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธรรมะยามเช้า"
เดี๋ยวนี้ผู้เทศน์ ผู้สอน
ก็เทศน์ก็สอน แบบงูๆ ปลาๆ
ผู้ฟัง ก็ฟังแบบงูๆ ปลาๆ
เทศน์ไป เทศน์ มา
ก็ได้ แต่ งู กับปลา เต็มคอก
หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
03,08, 2017, 09:55:00
*

« ตอบ #272 เมื่อ: 03,08, 2017, 09:55:00 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงรายวัน พฤหัสบดี ดวงวันนี้ 3 สิงหาคม 2560
เป็นวันสบายๆ ได้ไปเที่ยวไปพักผ่อนกับครอบครัว เด็กเล็กจะนำโชคมาให้ การงาน คนที่ค้าขายต้องวางแผนเรื่องรายจ่ายให้ดี มีเกณฑ์เงินจม คนที่เป็นลูกจ้างวันนี้ได้พักผ่อนเรื่องงานไม่มีอะไรกดดัน ความรัก ระวังโดนแทงข้างหลัง อย่าให้โอกาสกับคนที่ไม่สมควรได้รับโอกาสนั้น ถึงเวลาที่คุณจะต้องรักตัวเองแล้ว การเงิน การเงินปังสุดๆ มีโอกาสได้เงินตกเบิก เงินโบนัส เรียกว่าเหลือกินเหลือใช้ แต่บางคนก็รูดบัตรเครดิตไปเยอะ ได้เงินมาต้องเอาไปใช้หนี้
03,08, 2017, 12:29:26
*

« ตอบ #273 เมื่อ: 03,08, 2017, 12:29:26 »

ฮวงจุ้ยห้องนอนเสริมรัก

ห้องนอนเป็นห้องที่มีความสำคัญมากที่สุดห้องหนึ่งของบ้าน และในทางฮวงจุ้ย ห้องนอนก็มีผลต่อทั้งสุขภาพ การงาน ความรัก และสภาพการเงินของเจ้าของห้อง โดยห้องนอนควรเป็นห้องที่มีความสงบ อันเป็นลักษณะของพลังหยิน

เพื่อที่เจ้าของห้องจะได้พักผ่อนอย่างเต็มที่ ตรงข้ามกับห้องทำงานหรือสำนักงาน ที่ควรมีการเคลื่อนไหวคึกคักอันเกิดจากพลังหยาง ลองใช้เคล็ดลับต่อไปนี้เพื่อสร้างสมดุลทางฮวงจุ้ยให้แก่ห้องนอนของคุณ

- อย่าให้ประตูห้องนอนตรงกับเตียงนอน หรือประตูห้องนอนตรงกับประตูห้องน้ำ เพราะจะเกิดโรคภัย และธุรกิจสะดุด ถ้าประตูใหญ่ตรงกับประตูห้องนอน ก็จะเก็บเงินไม่อยู่ และอาจมีปากเสียง

- เตียงนอนห้ามตั้งอยู่ตรงกับไฟ จะทำให้คนนอนสุขภาพไม่ดี และอย่าตั้งเตียงเป็นมุมทแยง เพราะจะทำให้เกิดโรคภัยไข้เจ็บ

- หิ้งลอย ตู้ลอยไม่ควรอยู่บนหัวนอน จะทำให้เครียด เกิดโรคทางสมอง

- ไม่ควรวางกระจกไว้ตรงกับเตียง เพราะจะทำให้เสียสุขภาพ

- เตียงนอนไม่ควรวางอยู่ใต้คานเปลือย

- เตียงนอนไม่ควรวางข้างตู้ขนาดใหญ่ เนื่องจากจะส่งผลกระทบต่อผู้พักผ่อน

- ตั้งโคมไฟสว่างๆ ไว้บริเวณที่หัวเตียง เพื่อกระจายพลังงาน แทนการปิดไฟที่ส่องมายังเตียงนอนโดยตรง

- ติดรูปที่ช่วยสร้างพลังหยิน เช่น พระจันทร์ หรือรูปที่ให้ความรู้สึกสงบ ไม่มีการเคลื่อนไหวรุนแรง ช่วยให้ผู้อาศัยพักผ่อนได้เต็มที่มากขึ้น หรือหากบ้านไหนอยากมีลูกให้ติดรูปเด็กไว้ในห้องนอน

- ตั้งโคมไฟโทนสีแดง ส้ม หรือชมพู ไว้ในห้องนอนด้านทิศตะวันตกเฉียงใต้ จะทำให้โชคดีด้านความรัก

ลองจัดห้องนอนตามศาสตร์ ฮวงจุ้ยสิ แล้วชีวิตของคุณจะดีขึ้นค่ะ

ที่มา ... Lisa
04,08, 2017, 15:35:23
*

« ตอบ #274 เมื่อ: 04,08, 2017, 15:35:23 »

ธุจ้า ยามเย็นวันศุกร์ 4/ส.ค./2560 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร* ที่เคารพรักทุกท่าน หลังเลิกงานเติมความสดชื่นกันหน่อยครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ชีวิตคนเรานั้นมี"สี่ทุกข์"
ทุกข์จากการ สละไม่ลง
ทุกข์จากการ ปลงไม่เป็น
ทุกข์จากการ เห็นไม่แจ้ง
ทุกข์จากความแค้น แล้วไม่ละ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
04,08, 2017, 15:38:03
*

« ตอบ #275 เมื่อ: 04,08, 2017, 15:38:03 »

ดูดวงรายวัน ศุกร์ ดวงวันนี้ 4 สิงหาคม 2560
ขยันเข้าไว้ วันนี้ดวงเฮง คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง เป้าหมายที่ตั้งเอาไว้อยู่ไม่ไกลเกินเอื้อม ขอแค่มีความพยายาม การงาน ได้ทำในสิ่งที่ท้าทายความสามารถหรือเรื่องที่ไม่เคยทำ มีคู่แข่งมาเปรียบเทียบกับคุณ เจ้านายกำลังจับตาดูอยู่ ขยันทำงานเข้าไว้ ความรัก คนที่เพิ่งเริ่มคุยกัน อยู่ๆ ก็มาเทกันดื้อๆ จนคุณถึงขั้นทำตัวไม่ถูก ไม่รู้ฉันทำผิดอะไร คงเป็นโชคดีของคนที่โสดสนิทเพราะไม่ต้องมาปวดหัวกับเรื่องความรัก การเงิน วันนี้ดวงเฮง คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ธุรกิจการค้าสร้างกำไรมหาศาลทำให้คุณมีเงินเข้ากระเป๋าไม่หยุดหย่อน
04,08, 2017, 15:44:27
*

« ตอบ #276 เมื่อ: 04,08, 2017, 15:44:27 »

ถ้ำมองแล้วเกิดอารมณ์

Q : เพื่อนผมชอบดูอินเทอร์เน็ตประเภทถ้ำมองที่ด้านตรงข้ามจะเป็นห้องพักของผู้หญิงที่เราต้องจ่ายตังค์ไปจะได้ดูภาพของเธอเวลาอาบน้ำและถอดเสื้อผ้า ดูครั้งแรกต้องช่วยตัวเองเลยจนเพื่อนหัวเราะทำไมเพื่อนของผมไม่เห็นเกิดอารมณ์เหมือนผมเลย และผู้หญิงเขาไม่อายหรือครับ

A : สงสัยคุณคงจะไม่เคยพบอะไรที่แปลกใหม่ในยุคนี้อย่างมากเลยนะคุณ พอเห็นอะไรที่ตื่นตาตื่นใจแบบนั้นก็เลยอดใจไว้ไม่อยู่ ต้องปลดเปลื้องอารมณ์โดยการจัดการกับของรักของหวงด้วยตัวเอง ในขณะที่เพื่อนของคุณอาจจะดูมามากแล้วก็ได้เลยไม่ได้เกิดอารมณ์ทุกครั้งที่ดู แต่รับรองได้ว่าเพื่อนของคุณต้องมีการช่วยตัวเองบ้างแน่นอนเลย เพราะเรื่องแบบนี้ไม่เข้าใครออกใครหรอกมนุษย์ธรรมดาไม่ใช่พระอิฐพระปูนสักหน่อย แต่ก็ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไรหรอกนะถ้าไม่หมกมุ่นมากจนเกินไป บางทีนะผู้หญิงในจออาจจะแกล้งปลดปล่อยอารมณ์ของเธอออกมาเรียกลูกค้าด้วยก็ได้และตอนนั้นร้อยทั้งร้อยของคนเยี่ยมชมย่อมอยากจะเจอของจริง เป็นการเพิ่มค่าตัวขึ้นมาได้อย่างน่าอัศจรรย์ ผู้หญิงที่มีอาชีพดังกล่าวเขาก็คงคิดว่ากำลังประกอบอาชีพหาเลี้ยงตัวเองและครอบครัวอยู่ คงจะหักห้ามความอายเอาไว้ก่อนเพราะท้องหิว และบางคนอาจจะหาเลี้ยงผู้ชายอีกคนหนึ่งอยู่ก็ได้ ใครจะรู้จริงไหม
เนื้อหาโดย : นิตยสารเพนท์เฮ้าส์
04,08, 2017, 19:45:02
*

« ตอบ #277 เมื่อ: 04,08, 2017, 19:45:02 »

ธุจ้า*ค่ำคืนนี้ขอญาตส่งทุกท่านพักผ่อน* ธุจ้า
NICE NIGHT
ฝันดีราตรีสวัสดิ์ หลับ
คุณพระคุ้มครองทุกท่านครับ บาย "See you tomorrow ซี ยู ทูมอโร่"

รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ
05,08, 2017, 14:19:47
*

« ตอบ #278 เมื่อ: 05,08, 2017, 14:19:47 »

ธุจ้า ยามบ่ายวันเสาร์ 5/ส.ค./2560 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร* ที่เคารพรักทุกท่าน ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

ธรรมะยามบ่าย"
กรรมดี กรรมชั่ว เป็นดั่งเงา
รู้ดี รู้ชั่ว มองใครเขา
ทำดี ทำชั่ว ก็ตัวเรา
ทุกสิ่ง คือเรา กำหนดเอง  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
05,08, 2017, 14:21:35
*

« ตอบ #279 เมื่อ: 05,08, 2017, 14:21:35 »

ดูดวงรายวัน เสาร์ ดวงวันนี้ 5 สิงหาคม 2560
ดวงความรักโดดเด่นที่สุด ดูท่าว่าคุณจะเป็นสายฝ. เพราะเป็นที่หมายปองของชาวต่างชาติ การงาน วันนี้การเจรจาต่อรองใดๆ ก็ตาม ถ้าให้ผู้หญิงเป็นตัวกลางจะทำให้ราบรื่นไปได้ด้วยดี ธุรกิจที่เกี่ยวกับการค้าขายออนไลน์ค่อนข้างโดดเด่น ความรัก ใครที่เคยอกหักรักคุดมาก่อนหน้านี้ วันนี้จะได้สมหวังกับเขาบ้างแล้ว เผลอๆ จะได้เนื้อคู่ที่พูดกันคนละภาษาและมาจากต่างแดน การเงิน วันนี้การเงินอยู่ในระดับที่ดี มีโชคลาภเข้ามาให้คุณยิ้มได้ บางคนจะได้พบคนที่มีฐานะดีเข้ามาอุ้มชูอุปถัมภ์โดยไม่หวังผลตอบแทน
05,08, 2017, 19:31:00
*

« ตอบ #280 เมื่อ: 05,08, 2017, 19:31:00 »

ธุจ้า *ค่ำคืนที่ฝนตกแบบลงเม็ด ขอญาตส่งทุกท่านพักผ่อน* ธุจ้า
NICE NIGHT
ฝันดีราตรีสวัสดิ์ หลับ
คุณพระคุ้มครองทุกท่านครับ บาย "See you tomorrow ซี ยู ทูมอโร่"

รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ หลับ
06,08, 2017, 16:07:27
*

« ตอบ #281 เมื่อ: 06,08, 2017, 16:07:27 »

ธุจ้า ยามเย็นวันอาทิตย์ 6/ส.ค./2560*ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*ที่เคารพรักทุกท่าน ประกอบภารกิจกันแบบสบายๆ ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

*ข้อคิด*
!บางครั้ง คนเราก็ต้องเจอกับวันที่เลวร้ายบ้าง
เพราะมันช่วยให้เราเห็นคุณค่าของวันดี ๆ ในชีวิต!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
06,08, 2017, 16:09:25
*

« ตอบ #282 เมื่อ: 06,08, 2017, 16:09:25 »

ดูดวงรายวัน อาทิตย์ ดวงวันนี้ 6 สิงหาคม 2560
การรอคอยสิ้นสุดลงแล้ว สิ่งที่คุณหวังเอาไว้ ไม่ว่าเรื่องใดจะได้สมหวังในวันนี้ การงาน งานดี มีความสุข จะมีข่าวดีเรื่องงาน สิ่งที่คุณทุ่มเททำมาทั้งหมดจะประสบความสำเร็จในวันนี้ เจ้านายเพื่อนร่วมงานก็ให้การสนับสนุน ความรัก คนโสด อาจพบรักออนไลน์ หรือที่แชทกันมานานจะได้เจอตัวจริงกันซักที คนมีคู่ ความรักฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้ง หวานกันจนน่าอิจฉา การเงิน การเงินยังไม่ค่อยคล่องตัวเท่าไหร่ วางแผนทางการเงินให้ดีก็อยู่ได้อีกยาว อย่าหวังไปพึ่งพาใครเลย ประหยัดซักนิดเดี๋ยวก็ดีเอง
07,08, 2017, 12:32:04
*

« ตอบ #283 เมื่อ: 07,08, 2017, 12:32:04 »

ธุจ้า *เที่ยงวันจันทร์ ก็อยากดูแลสุขภาพพวกเรา กองทัพต้องเดินด้วยท้อง* ธุจ้า

วันนี้วันพระ"
!ในเมื่อพรุ่งนี้ เป็นสิ่งไม่แน่นอน
จึงควรมองว่า วันนี้เป็นสิ่งที่มีค่ามาก!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
07,08, 2017, 12:33:39
*

« ตอบ #284 เมื่อ: 07,08, 2017, 12:33:39 »

ดูดวงรายวัน จันทร์ ดวงวันนี้ 7 สิงหาคม 2560
สติ จะเป็นตัวกำหนดว่าวันนี้ของคุณจะรุ่งหรือร่วง วันนี้ขอให้ดำเนินชีวิตด้วยความรอบคอบ อย่าประมาทเชียวล่ะ การงาน ต้องยอมรับในความผิดพลาดและแก้ไขให้ถูกต้อง วันนี้คนที่ทำงานเกี่ยวกับการเงินหรือตัวเลขจะต้องรอบคอบมากเป็นพิเศษ ความรัก คนโสดหัวใจพองโต ความรักทำให้คุณยิ้มกว้าง ส่วนคนมีคู่แล้วกลับไม่ดีอย่างที่คิด จะมีปัญหาจุกจิกกวนใจ การเงิน รายรับรายจ่ายยังสมดุล มีเงินเข้ามาเรื่อยๆ ทำให้ไม่ต้องเครียดเรื่องเงินมากมาย ข้อควรระวัง คือ อย่ามัวแต่ปาร์ตี้สังสรรค์จนเงินหมดล่ะ
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 22   ขึ้นบน
  พิมพ์