GUN IN THAILAND
22,09, 2017, 18:07:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปีน
เพราะชอบ - 2 (66.7%)
เพราะรัก - 1 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 28   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร***  (อ่าน 2319 ครั้ง)
15,05, 2017, 16:03:59
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 15,05, 2017, 16:03:59 »

วิธีแก้อาการขี้อาย

ใครเป็นหนุ่มสาวขี้อายยกมือขึ้น

ขี้อาย ใครๆก็เกิดขึ้นได้หากคุณเป็นหนุ่มสาวที่ขี้อาย อาจจะเพราะความกลัวไม่ว่าจะเหตุปัจจัยจะเป็นเช่นไร ที่ทำให้คุณเป็นคนขี้อายวันนี้ เรามาลองมาหาวิธีแก้อายกันดีกว่า

1. ฝึกจากการเป็นแม่สื่อให้เพื่อน

ว่ากันว่าปัจจัยหลักที่ทำให้กลายเป็นคนขี้อายก็คือ ความกลัวที่จะถูกปฏิเสธ ดังนั้นจงเอาชนะปัจจัยข้อนี้ ด้วยการลองจีบ ใครบางคนให้เพื่อนดูสิ คุณจะได้ไม่ต้องเอาตัวเอง เข้าไปเสี่ยงกับการถูกบอกปัดไง การเข้าไปลองเลียบ ๆ เคียง ๆ จีบสาว หรือจีบหนุ่มให้เพื่อนเนี่ย เชื่อหรอกน่า ว่าเป็นงานถนัดแหงซะ เพราะการเป็นแม่สื่อแม่ชักน่ะ ได้บุญนะ แถมยังมีโอกาส ได้ฝึกลับฝีปากไว้จีบนาง (หรือนาย) ในฝันให้ตัวเองด้วย ทำงี้ได้ประโยชน์ทั้งกับเพื่อน และกับตัวท่านเองงั้นอย่ารีรอ

2. ค่อย ๆ ก้าวสั้น ๆ แต่ระมัดระวัง

ค่อย ๆ ขจัดความอายให้เหมือนกับ การฝึกหัดเดินของเด็กดูสิ เอาง่าย ๆ เริ่มต้นจากรอยยิ้มก่อนก็ได้ คุณควรยิ้ม ให้ทุกคน เพราะจะช่วยแสดงให้เห็นว่า คุณเป็นมิตร และสามารถที่จะเข้า ไปพูดคุยด้วยได้ไม่ยาก ถ้าเผอิญพบ กับคนแปลกหน้า และอยากฝึกความกล้า ก็นี่เลย เดินเข้าไปทักทายสะวีดัด สวัสดีเค้าหน่อย ทำแบบนี้ 2-3 ครั้ง แล้วค่อยชวนคนแปลกหน้าคุย ถึงสิ่งละอันพันละน้อยชนิดค่อย ๆ เปิดตัวเอง แล้วจะรู้ว่าไม่เห็นยากตรงไหน  และถ้าเผื่อคุณกลัวว่าจะทำอะไรผิดพลาดต่อหน้าคนอื่นเข้าล่ะก็ จงลืมมันซะ เนื่องจากคนดี ๆ โดยทั่วไปมักให้อภัย กับความมะงุมมะงาหรา หรือความเคอะเขินของเพื่อนใหม่ ที่ดูแล้วไม่น่าจะมีพิษมีภัยเสมอแหละ แล้วจะวิตกจริต ไปทำไมกันละท่าน

3. อย่าทำราวกับว่า คนที่คุณเล็ง หรือกับจะเข้าไปจีบนั้นเป็นสัญลักษณ์ ทางเพศมากเกินไป

ในกรณีของฝ่ายชาย หากสนใจสาวสักคนขึ้นมา จงอย่ามีทรรศนะว่าเธอเป็นถ้วยรางวัลที่ยาก จะชนะใจเธอได้ แต่ ให้มองหล่อนเป็นคนธรรมดาคนนึงไม่ดีกว่ารึ จะได้ไม่เกิดอาการเก้อเขินไงตัว แล้วอีกอย่าง ขืนหนุ่มเจอสาวที่ชอบ แล้วคิดถึงแต่เรื่อง อยากมีเพศสัมพันธ์กับเธอมากไปล่ะก็ ฝ่ายผู้หญิง เค้าก็มีสัญชาตญาณ ที่ไม่อยากถูกใคร ลวนลามทางสายตา เหมือนกันนะ เพราะฉะนั้น ถ้าเมื่อไหร่ที่เธอคิดว่า กำลังถูกรุกหนักเกินไป โอกาสที่เธอจะปฏิเสธ ก็มีมากเท่านั้นก็ใครเค้าอยากถูกหิ้วไปเป็นนางบำเรอ ตั้งแต่เมื่อแรกพบกันล่ะ โอ้ยถูกสายตาหื่นปานนั้น ใครจะอยากเข้าใกล้ ไอ้บ้านั่น

4. อย่าทำเหมือนกับว่าเค้าคนนั้นเป็นของบูชาที่อยู่บนหิ้ง

แบบว่าอย่าทำอย่างกับคนที่คุณอยากรู้จัก เป็นเทวรูป หรือสิ่งที่ควรคู่กับ การบูชามากกว่า จะรักก็แล้วกัน ไม่งั้นจะกล้าเดินเข้าไปทัก หรือพูดคุยกับเค้าด้วยไหมล่ะมีแต่จะกระบิดกระบวย ไม่กล้าเข้าใกล้ เพราะเกรงบารมีสิไม่ว่า งั้นเอางี้ก่อนจะสนอกสนใจใคร จนถึงกับอยากเข้าไปพูดจาจีบเจิบเมื่อไหร่ ให้มองอย่างงี้นะ น้องคนนั้นเค้าไม่ได้เป็นนางฟ้า หรือเทวดามาจากไหน แต่เป็นคนที่คุณอยากแบ่งปันสิ่งดี ๆ ในชีวิตด้วยกันแบบนี้ น่าจะช่วย ลดความประหม่าลงได้หน่อย

5. อย่าคาดหวังอะไรให้สูงเกิน

เมื่อสามารถทำความรู้จักมักจี่ กับคนที่คุณสนใจได้แล้ว ควรปล่อยให้อะไรต่อมิอะไร ที่จะเกิดขึ้นหลังจากนี้ เป็นไปตามธรรมชาติ แล้วกัน อย่ากระตือรือร้น หรือรีบรู้จักเค้ามากจนกลายเป็นความเครียด

6. อย่าคิดมาก

ถ้าอยากเอาชนะใจคนที่คุณเหล่ไว้ล่ะก็อย่าฟุ้งซ่าน ถ้าเผื่อคนที่คุณปักใจเกิดมีอาการ ไม่ใส่ใจคุณขึ้นมา ก็แหมคนเรา อาจมีการเล่นตัวกันมั่งใช่ป่าว หรือถ้าเผื่อใครคนนั้นเกิดไม่ชอบขี้หน้าเราขึ้นมาจริง ๆ ก็อย่าถือเป็นอารมณ์ คิดซะว่า ไม่มีใครถูกใจใครไปซะทุกคน ถ้าเค้าไม่ชอบเราเป็นแฟน อาจชอบเป็นเพื่อนก็ได้ (ฝันกลางวันไปเรื่อย…มีไรป่าว)

7.เรียนรู้ที่จะฟัง

บางคนขี้อายก็จริง แต่พูดเป็นต่อยหอยก็มีนะ เพราะงี้จงอย่าเอาแต่พูด พูด พูดเพื่อกลบเกลื่อน ความหน้าไม่อาย ของตัวเองนักเลย หัดฟังคนอื่นเพื่อเปิดประเด็นใหม่ ๆ ในการคุยจ้อกันดีกว่า

8.ฝึกลดความขี้อาย

ด้วยการอย่าคุยกับคนที่เราอยากรู้จักเท่านั้น แต่จงผูกมิตรกับทุกคน

9.อย่ากลัวถูกปฏิเสธ

ถ้านักมวยขึ้นเวทีพร้อมกับรู้ว่า พวกเขามีโอกาสที่จะชนะ และก็แพ้ได้เท่ากัน ในเกมของความรัก คุณก็ไม่ควร คาดหวังว่า ต้องวิน วินหรือชนะทุกครั้งไม่ใช่หรือ ? ดังนั้นจงมองการที่คุณเข้าไปจีบใครสักคน ให้เหมือนกับ การสร้างประสบการณ์ที่ดี  แม้ความขี้อาย และลังเล อาจทำคุณมือสั่น หรือใจเต้น แต่หลังผ่าน เหตุระทึกครั้งแรก ที่ได้ทักทายคนที่คุณหลงรัก เป็นนักหนาแล้ว อีกหน่อยอาการสั่นสะท้านก็จะหายไปเอง ทำใจดีๆไว้

10. สรุปว่าจงออกไปข้างนอก และเข้าสังคมแล้วจะกล้าขึ้น

เข้าร่วมกิจกรรมที่จะทำให้คุณมีโอกาสปฏิสังสรรค์กับผู้อื่นบ้าง เช่น ไปเข้าคอร์ส เต้นแอโรบิก ไปวัด หรือทำงาน ช่วยสังคม อาทิ นำสิ่งของไปบริจาคให้ผู้ด้อยโอกาสทางสังคม การได้สมาคมสโมสรกับคนอื่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็ช่วยทำให้คุณ หายเขินไปเอง

16,05, 2017, 06:45:24
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 16,05, 2017, 06:45:24 »

ธุจ้า เช้านี้ฝนตก 16/พ.ค./2560 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันอังคาร สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า
        "วันนี้หวยออก ขอญาตให้พวกเรา มีโชค มีลาภ ถูกหวยรางวัลใหญ่ๆกันทุกๆท่าน"

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

น้ำมันที่มันไม่ร้อน
ทอดอะไรก็ไม่สุก
เหมือนกับความพยายาม
ถ้าไม่พยายามให้ถึงที่สุด
ก็จะไม่มีทางเกิดผลสำเร็จได้  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
16,05, 2017, 06:47:07
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 16,05, 2017, 06:47:07 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงรายวันสำหรับท่านที่เกิดวันอังคาร ประจำวันอังคาร ที่ 16 พฤษภาคม 2560
การงาน มีความกังวล และตึงเครียดเกี่ยวกับสภาวะแวดล้อมการทำงาน และภาวะความกดดันต่าง ๆ ที่จะต้องพบเจอในระยะนี้
การเงิน กังวลในเรื่องการใช้เงิน และการใช้จ่าย แต่ก็ยังพยายามที่จะหาเข้ามาให้ได้เพิ่มเติม เพิ่มขึ้นด้วยความสามารถของตนเอง
ความรัก ยังเหนื่อยใจในเรื่องความรักเกี่ยวกับการสื่อสารที่ทำให้ไม่สบายใจ และทำให้ความสัมพันธ์แย่ลงในช่วงนี้
เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ สวดมนต์บทชินบัญชรก่อนออกจากบ้าน หรือก่อนนอน จะทำให้แคล้วคลาดปลอดภัย และโชคดี
เด็กที่เกิดในวันนี้ มีเสน่ห์ใจบุญใจดีเป็นผู้ให้มีนิสัยเหมือนแม่มีความสุขุมใจเย็นแต่ใจร้อนบ้างเป็นบางครั้ง
อัญมณีมงคล ไข่มุก
สีมงคล สีครีม
เลขนำโชค 1,2,4,7
16,05, 2017, 08:56:33
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 16,05, 2017, 08:56:33 »

เปิดตัวสาวข้างบ้านสุดเซ็กซี่! GND 15 จุ๊บจิ๊บ - ลัดดามาศ สิงห์พรม
Date: 2017-05-08 18:39:05
ยลโฉม 20 สาวข้างบ้านปีล่าสุด ในลุคสุดเซ็กซี่ พร้อมบทสัมภาษณ์ที่จะทำให้คุณรู้จักพวกเธอมากขึ้นอีกนิด และหลงรักขึ้นมาอีกหน่อย

GND 15: จุ๊บจิ๊บ - ลัดดามาศ  สิงห์พรม
Facebook: FHM Jubjib 2016
IG: fhm_jubjib

ตอนที่รู้ว่าจะได้ขึ้นปก FHM รู้สึกยังไง?
ตอนที่โทรมาบอก แบตฯ หมดพอดี พี่เขาก็เลยเมสเสจทิ้งไว้ ก็เลยชาร์จแบตฯ พอเครื่องติดเมสเสจก็เข้าเลย ดีใจค่ะแล้วก็ตื่นเต้นด้วย เพราะมีแต่คนสวยๆ เต็มไปหมดเลย ไม่รู้ว่าเราจะสู้เขาได้หรือเปล่า
คุณพร้อมรับมือกับความเปลี่ยนแปลงที่จะตามมาหรือยัง?
ยังไม่รู้ว่าจะเจออะไร แต่ไม่ว่าจะเจอเรื่องอะไร เราพร้อมรับเสมอ
ตัวตนจริงๆ คุณเป็นผู้หญิงแบบไหน?
จริงๆ เป็นผู้หญิงตลก เฮฮา ติ๊งต๊อง จะไม่ค่อยเซ็กซี่เท่าไหร่

มีสมญานามที่หนุ่มๆ ตั้งให้บ้างไหม?
จะออกเป็นผู้หญิงต๊อง ผู้ชายชอบเรียกจุ๊บจิ๊บเด็กต๊อง เพราะนิสัยบางอย่างจะคล้ายเด็ก
คุณเป็นสาวขี้หึงไหม?
ขี้หึงมากนะ แต่เรา Keep Look ไม่แสดงออกมา เราก็พูดอย่างอื่นอ้อมค้อมๆ หึงมากสุดก็บิดหู ถ้าเราหึงก็ไม่อยากให้ผู้หญิงอีกคนรู้ว่าเรากำลังหึงอยู่นะ เราไปคุยกันทีหลังดีกว่า
ปาร์ตี้จัดหรือเปล่า?
ไม่ค่ะ นานๆ ที และต้องดื่มก่อนแล้วค่อยแดนซ์ แต่ไม่ชอบเบียร์ จะเป็นเหล้า หรือค็อกเทลก็ได้ เพราะเบียร์มันเหม็นน่ะ กลืนไม่ค่อยลง แต่ถ้าขาดจริงๆ ก็ได้นะ (หัวเราะ)
หนุ่มในสเปกเป็นแบบไหน?
ที่ชอบแต่ยังไม่เคยได้เลย (ยิ้ม) ก็ขาวๆ ตี๋ๆ ที่ชอบคนขาว เพราะเวลามองจะสะดุดตา มันมีออร่า ดูสะอาด แล้วก็ล่ำๆ มีกล้าม แต่ไม่ต้องใหญ่ ขอให้แค่มี แต่ไม่แห้งก้าง ผู้ชายกล้ามๆ ขาวๆ เข้ามา เห็นแล้วอยากเขมือบ (หัวเราะ) อยากจับนมเขาน่ะ
ต่อจากนี้ไป หนุ่มๆ จะเข้ามาจีบคุณยากขึ้นกว่าเดิมไหม?
ก็อาจจะนะคะ พอมีนามสกุล FHM ดูเหมือนเข้าถึงยาก ถ้าใครไม่รู้จักจะดูเหมือนหยิ่งค่ะ แต่จริงๆ เป็นคนติ๊งต๊อง ไม่มีอะไร เข้าถึงง่ายด้วยซ้ำนะ
ถ้าจะจีบคุณต้องทำยังไง?
เป็นคนที่ชอบคนหล่อก็จริง แต่แพ้คนที่เอาใจใส่ แพ้คนดูแล จดจำแม้แต่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ
16,05, 2017, 09:02:50
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 16,05, 2017, 09:02:50 »

ไม่ได้กลับบ้านช่วงสงกรานต์ : เรื่องเล่าจากทางบ้าน
Date: 2016-04-29 18:40:57
ประสบการณ์หลุดๆ สุดติ่งนี้ เกิดขึ้นระหว่างที่เพื่อนร่วมห้องตัวดีไม่อยู่ เรื่องราวที่เราไม่คาดคิดว่าจะได้ร่วมเป็นสักขีพยาน ก็ทะยานเข้ามาอยู่ในอินบ็อกซ์ของเราเข้าให้แล้ว...

ผมกับเพื่อนพักอยู่ที่หอด้วยกัน ระหว่างที่เราเริ่มต้นทำงานด้วยทั้งคู่ รายได้จึงยังไม่มากมายพอที่จะเช่าอาศัยอยู่ตัวคนเดียวได้ วันหนึ่งเพื่อนร่วมห้องตัวดีของผม ก็เดินทางกลับบ้านที่ต่างจังหวัดช่วงวันสงกรานต์ ก็เลยฝากห้องไว้กับผม ปาล์ม-ชื่อของเธอ ซึ่งเป็นเพื่อนของเพื่อนอีกทีที่ผมรู้จัก หลังจากที่เราเมามายจากปาร์ตี้มา โดยเธอไม่รู้ว่าจะไปพักกับใครเมื่อเลยเวลารถไฟฟ้าให้บริการ ผมก็เลยอาสาว่ามานอนที่ห้องผมก็ได้ เมื่อเธอมาถึงห้องเธอก็เกิดอยากจะอาบน้ำขึ้นมา เพราะบ่นว่าร้อน ไม่รู้ว่าเธอตั้งใจยั่วผมหรือเปล่าก็ไม่รู้  แต่ก็ยอมรับว่าหน้าอกหน้าใจของเธอมีขนาดใหญ่ในแบบที่ผมไม่เคยคิดว่าจะเห็นได้ในชาตินี้ 

ขณะเธอกำลังปลดบรา วินาทีนั้นอารมณ์ของผมที่ยังไม่ทิ้งเชื้อแอลกอฮอล์ ก็ทำให้มันพลุ่งพล่านขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูก ผมไม่สามารถยับยั้งชั่งใจอะไรได้นัก และเธอเองก็ยังมึนเมาอยู่เช่นกัน สังเกตได้จากเธอปลดบรานั้นอยู่ตั้งนาน ของง่ายเลยกลายเป็นของยากไปตั้งแต่แรกที่ผมทันสังเกต ผมจึงอาสาปลดบราให้เธอแบบไม่ตั้งใจ ทันใดนั้นท่อนรักของผมก็เริ่มทำงาน มันชี้ทิศไปยังต้นขาของเธอ กระทั่งผมเริ่มกอดเธอจากทางด้านหลัง และบราที่ว่ากองอยู่ที่พื้นไปเรียบร้อย

เงาของเราโยกไหวไปตามจังหวะ และเมื่อผมเร่งให้เร็วขึ้น ก็เริ่มมีเสียงดังจนผมเริ่มเกรงใจห้องข้างๆ จนผมต้องพาเธอไปยังเตียง เรามีอะไรต่อจากนั้นและต่างฝ่ายก็หลับไป ผมตื่นเช้าขึ้นมาอีกวัน ผมยังมีอาการแฮงค์เอาต์ไม่หาย เดินกุมขมับขณะกำลังเข้าห้องน้ำเพื่อจะแปรงฟัน ผมแทบจำไม่ได้ว่าบราที่หล่นอยู่นี้เป็นของใคร...
17,05, 2017, 10:42:37
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 17,05, 2017, 10:42:37 »

ธุจ้า เที่ยงวันพุธ ก็อยากดูแลสุขภาพพวกเรา กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ธุจ้า
        "ระยะนี้ฝนตกกลางคืนและกลางวัน รักษาสุขภาพด้วย"

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธรรมะยามเที่ยง"
เกิดเป็นคนแล้วเป็นผู้มีบุญทุกคน ควรรักษาบุญนั้นให้เพิ่มพูน อย่าได้ทำลายเสีย
สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช   ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
17,05, 2017, 10:44:38
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 17,05, 2017, 10:44:38 »

ดูดวงรายวันสำหรับท่านที่เกิดวันพุธ ประจำวันพุธ ที่ 17 พฤษภาคม 2560
การงาน จะจับงานสิ่งใดในช่วงนี้จะประสบความสำเร็จดีขึ้น บางครั้งต้องลองผิดลองถูกดูบ้าง เพื่อเป็นการหาแนวทาง หรือฝึกฝนความชำนาญ
การเงิน เป็นวันโชคดีของเจ้าชะตา วันนี้จะได้เงิน การเดินทางจะนำพาโชค หรือโอกาสบางอย่างมาสู่เจ้าชะตาด้วย
ความรัก มีโอกาสพบคู่ พบคนที่ถูกใจ เขาเป็นคนเก่งมีความสามารถ ใจร้อน แต่ก็จะจริงจัง และจริงใจต่อเจ้าชะตาเป็นอย่างมาก
เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ ให้เลือกใส่เครื่องประดับที่ชอบที่สุด จะทำให้เกิดความโชคดี
เด็กที่เกิดในวันนี้ มีเสน่ห์ใจบุญใจดีเป็นผู้ให้มีนิสัยเหมือนแม่มีความสุขุมใจเย็นแต่ใจร้อนบ้างเป็นบางครั้ง
อัญมณีมงคล หยก
สีมงคล เหลือง
เลขนำโชค 0,4,2,9
17,05, 2017, 11:49:00
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 17,05, 2017, 11:49:00 »

ยิ่งใหญ่! 'นาดาล' สร้างประวัติศาสตร์เทนนิสโลก ซิวแชมป์มอนติฯสมัย 10

ยิ่งใหญ่จริงๆสำหรับเจ้าเอลมาทาดอร์ ราฟาเอล นาดาล หลังผงาดคว้าแชมป์มอนติคาร์โล มาสเตอร์ซีรีส์ เป็นสมัยที่ 10 ทำให้เขาสร้างประวัติศาสตร์วงการเทนนิสโลกทันที

17,05, 2017, 11:53:46
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 17,05, 2017, 11:53:46 »

"นาดาล" หวดคู่แข่งสบายมือ ซิวแชมป์มาดริดสมัยที่ 5

ราฟาเอล นาดาล คว้าแชมป์ศึก มาดริด โอเพ่น เป็นสมัยที่ 5 หลังคว้าชัยเหนือ โดมินิค เธียม 2 เซตรวด ในรอบชิงชนะเลิศ
       เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาสเตอร์ส 1000 รายการ มูตัว มาดริด โอเพ่น ที่กรุงมาดริด ประเทศสเปน ประเภทชายเดี่ยวรอบชิงชนะเลิศ ราฟาเอล นาดาล มือ 2 ของรายการชาวสเปน และอดีตแชมป์รายการนี้ 4 สมัย พบกับ โดมินิค เธียม มือ 8 ของรายการชาวออสเตรีย
       เซตแรก เกมเป็นไปอย่างสูสีจนมาเสมอกันที่ 6-6 ต้องตัดสินด้วยไทเบรก และเป็น นาดาล ที่เล่นได้แน่นอนกว่า ชนะไป 7-6 ไทเบรก 10-8
       เซตที่ 2 นาดาล ยิงเล่นยิ่งดี หวดเอาชนะไปอย่างสบาย 6-4 ทำให้ ราฟาเอล นาดาล ชนะไป 2 เซตรวด คว้าแชมป์ มาดริด โอเพ่น ได้เป็นสมัยที่ 5 และยังนับเป็นการคว้าแชมป์เทนนิสในระดับ มาสเตอร์ส 1000 ได้เป็นรายการที่ 30 อีกด้วย
18,05, 2017, 08:11:16
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 18,05, 2017, 08:11:16 »

ธุจ้า เช้าวันพระ 18/พ.ค./2560 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันพฤหัสบดี สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

“เวลา” กับ “โอกาส”
เป็นสองอย่างที่ไม่เคยรอเรา
ถ้ามันมาแล้วไม่รีบคว้าเอาไว้
จะเป็นการยากที่จะได้พบมันอีกหน!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
18,05, 2017, 08:12:39
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 18,05, 2017, 08:12:39 »

ดูดวงรายวันสำหรับท่านที่เกิดวันพฤหัสบดี ประจำวันพฤหัสบดี ที่ 18 พฤษภาคม 2560
การงาน จะจับงานอะไรในช่วงนี้ประสบความสำเร็จ มีโอกาสได้เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง เพราะผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน
การเงิน มีโชคจะได้เงินเข้ามา มีเรื่องกังวลใจอยู่บ้าง แต่ก็จะได้เงิน ได้โชคได้เงินเข้ามาเพิ่มเติมก็เป็นไปได้ในวันนี้
ความรัก คนใกล้ตัวจะเปิดเผยความรู้สึกออกมาว่ารู้สึกดีกับเจ้าชะตา และอยากจะเปลี่ยนสถานะเป็นคนรัก
เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ ปล่อยนก ปล่อยปลาไหล ปล่อยหอยขม จะทำให้ได้อานิสงส์ผลบุญ ชีวิตราบรื่นขึ้น
อัญมณีมงคล เพชร
สีมงคล ขาว
เลขนำโชค 1,3,6,9
18,05, 2017, 08:21:21
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 18,05, 2017, 08:21:21 »

6 จุดสุดสยิวของผู้หญิงที่ผู้ชายต้องรู้ !
Date: 2015-11-07 17:37:23
จุดที่กระตุ้นความรู้สึกของฝ่ายหญิงให้ไฟลุกฮืออย่างรวดเร็ว จุดที่กำลังจะกล่าวถึงต่อไปนี้ ถ้าได้รับการกระตุ้น อย่างถูกวิธี ไม่ว่ารายไหนรายนั้น!!

1. ริมฝีปาก(Lips) คุณผู้ชายอาจจะต้องเรียนรู้ในการกระตุ้นที่จุดนี้ให้มากที่สุด การใช้ริมฝีปากทั้งบนและล่าง ลิ้น ฟัน ประทับ จิก กัด ลิ้นไล้เลีย หรือแม้แต่การดูดเบาๆ
2. อวัยวะเพศ ที่ คลิตอริส (Vagina/ X oris) ไม่ว่าการใช้ปาก ลิ้น นิ้วมือ และยิ่งถ้าคุณได้เรียนรู้ถึงตำแหน่ง G-spot ของฝ่ายหญิงด้วย การกระตุ้นที่จุดนี้ นำไปถึงซึ่งความสุขแบบสุดยอดได้เลย
3.ถันและยอดถัน (Breasts & Nipples) จุดนี้คุณผู้ชายทุกคนคงทราบดี แต่ต่างกันที่วิธีการเท่านั้น ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบและพึงพอใจ กับการถูกกระตุ้นที่ตำแหน่งนี้ ด้วยการการใช้ปาก ดูด(Sucking) เลีย(Licking) กัดเล็ม(Bitting) อย่าลืมอย่างนะครับ ไม่มีผู้หญิงคนไหนชอบความรุนแรง ตะกละตะกลามกับอวัยวะส่วนนี้ของตน
4.ข้อมือ (Wrists) ผู้ชายหลายคน คงต้องตกใจ ถ้าบอกว่า 'ข้อมือ' เป็นจุดเป้าหมายทางยุทธศาสตร์ อีกแห่งที่ฝ่ายชายอย่าละเลย คุณไม่เชื่อ ลองครั้งต่อไป จะเห็นผลอย่างคาดไม่ถึง
5.เท้า (Feet) ผู้หญิงจำนวนไม่น้อยเลยครับชอบที่จะได้รับการสัมผัส บีบนวดที่เท้า เกาฝ่าเท้า ซอกนิ้วเท้า และข้อเท้า จะช่วยสร้างอารมณ์อย่างค่อยเป็นค่อยไป แต่ก่อนอื่นคุณต้องมั่นใจในความสะอาด!!
6.ใบหู (Ears) การใช้ริมฝีปาก ลิ้น กระตุ้นที่ใบหูอย่าง แผ่วเบา ร่วมกับ 'การหายใจ เป่าลมเข้าไปในรูหู' อย่างเบาๆและต่อเนื่องสักระยะ หรือจะเป็นเสียงกระซิบกระซาบจะทำให้ผู้หญิงมีอารมณ์คล้อยตามไปด้วย สะกดกลั้นอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ รายไหนรายนั้น!!
18,05, 2017, 08:27:44
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 18,05, 2017, 08:27:44 »

DECK CHAIR : เก้าอี้ชายหาด พิฆาตสวรรค์
Date: 2016-04-08 17:37:10
ง่ายๆ แต่สร้างความสยิวได้ไม่รู้จบ! พบคำตอบสุดท้าย ที่จะพาคุณทั้งคู่ไปสู่ประตูของสรวงสวรรค์ในทุกค่ำคืน !

Illustration : จงรัก

จากท่ามิชชันนารีธรรมดาๆ แค่ให้สาวเจ้ายกขาขึ้นสูงอีกหน่อย ใช้เขย่าหนีบเอวคุณไว้ ใช้สองมือเกี่ยวรัดมัดสองร่างไว้ด้วยกัน ส่วนคุณก็รุกหนักในมุมที่เหมาะสม ใช้สองแขนรับน้ำหนักร่างกาย ใช้เขย่าช่วยส่งแรงกระแทกให้หนักหน่วงและรุนแรง
ระดับความยาก : 1
ระดับความรุนแรง (ริกเตอร์) : 3
19,05, 2017, 09:06:45
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 19,05, 2017, 09:06:45 »

ธุจ้า เช้าวันศุกร์ 19/พ.ค./2560 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า
        "ช่วงนี้ฝนตกเป็นระยะๆมาโดยตลอด อากาศเปลี่ยนแปลง รักษาสุขภาพด้วย"

สมัยนี้คนตกระกำลำบากกันมาก
ทุกข์แล้วมีทางเลือกสองทางคือ
โอดครวญให้จิตล่มจ่ม
หรือใคร่ครวญในจิตที่ล้มได้ลุกขึ้น
เราเป็นชาวพุทธอย่างไหนจะเหมาะกว่ากัน
พระอาจารย์ชยสาโร  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
19,05, 2017, 09:08:38
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 19,05, 2017, 09:08:38 »

ดูดวงรายวันสำหรับท่านที่เกิดวันศุกร์ ประจำวันศุกร์ ที่ 19 พฤษภาคม 2560
การงาน ช่วงนี้จะทำงานสิ่งใดก็จะมีคนช่วยเหลือ การเดินทางมีความปลอดภัย การเดินทางต่างประเทศจะมีโชคดี
การเงิน ระวังการใช้จ่าย และการใช้เงินในช่วงนี้ ต้องมีเรื่องจำเป็นที่ต้องใช้เงินเป็นจำนวนมากออกไป
ความรัก มีโอกาสพบคู่ พบคนที่ถูกใจในช่วงนี้ มีโอกาสได้ข่าวดีเรื่องความรัก หรือได้พบคู่ครองแบบฉับพลัน
เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ มีความจริงใจ และส่งความปรารถนาดีต่อกัลยาณมิตรของเจ้าชะตาเสมอ เมื่อยามที่เจ้าชะตาต้องการความช่วยเหลือ พวกเขาเหล่านั้นก็พร้อมจะช่วย
อัญมณีมงคล เพทาย
สีมงคล สีฟ้า
เลขนำโชค 1,3,6
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 28   ขึ้นบน
  พิมพ์