GUN IN THAILAND
25,05, 2017, 08:06:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปนี้ถ้าคนที่ถูกทำร้ายเป็นเเม่ของเพื่อนๆจะทำอย่างไรครับ????????  (อ่าน 552 ครั้ง)
11,05, 2017, 15:37:05
KJ 363 ST
สมาชิก
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 11,05, 2017, 15:37:05 »

เกิดมาชาตินึง เรามีเพื่อนได้หลายคน มีพี่น้องได้หลายคน แต่เรามีพ่อ แม่ ได้เพียงคนเดียว
ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดกับแม่ของผม ทุกตัวที่ลงมือกับแม่ผมต้องล้ม หลังจากนั้นจะปล่อยไปตามกระบวนการยุติธรรม ตามกฏแห่งกรรม ครับ

ทุกวันก่อนนอนและออกไปทำงาน ผมจะกราบ 5 ครั้ง ทุกวันครับ

อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ ภะคะวา พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ  กราบพระผู้มีพระภาคเจ้า

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ  กราบพระธรรมคำสอน

สุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ กราบพระสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า

มัยหัง มาตาปิตูนังวะปาเท วันทามิ สาทะรัง กราบมารดา บิดาผู้มีพระคุณ

ปัญญาวุฑฒิกะเร เต เต ทินโนวาเท นะมา มิหัง กราบครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ

หากมีข้อความรุนแรง ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
11,05, 2017, 17:08:27
เทพ Eastern
สมาชิก
**

ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #16 เมื่อ: 11,05, 2017, 17:08:27 »

เกิดมาชาตินึง เรามีเพื่อนได้หลายคน มีพี่น้องได้หลายคน แต่เรามีพ่อ แม่ ได้เพียงคนเดียว
ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดกับแม่ของผม ทุกตัวที่ลงมือกับแม่ผมต้องล้ม หลังจากนั้นจะปล่อยไปตามกระบวนการยุติธรรม ตามกฏแห่งกรรม ครับ

ทุกวันก่อนนอนและออกไปทำงาน ผมจะกราบ 5 ครั้ง ทุกวันครับ

อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ ภะคะวา พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ  กราบพระผู้มีพระภาคเจ้า

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ  กราบพระธรรมคำสอน

สุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ กราบพระสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า

มัยหัง มาตาปิตูนังวะปาเท วันทามิ สาทะรัง กราบมารดา บิดาผู้มีพระคุณ

ปัญญาวุฑฒิกะเร เต เต ทินโนวาเท นะมา มิหัง กราบครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ

หากมีข้อความรุนแรง ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

สาธุครับพี่  ธุจ้า

จงมีสติ อยู่เสมอ
14,05, 2017, 14:20:32
jameborn007 รักในหลวง
Gun In Thai Mania
*

jameborn007รักในหลวง

« ตอบ #17 เมื่อ: 14,05, 2017, 14:20:32 »

จัดให้คนละแม็ก
มอบตัว
รับสารภาพ
อีก10ปีค่อยเจอกัน
 ธุจ้า

ขาดตะปูเพียง1ตัว เกือกม้าก็อาจหลุด
 เมื่อขาดเกือกม้า ม้าก็ไม่อาจวิ่งได้
 เมื่อขาดซึ่งม้า สารสำคัญก็ไม่อาจส่ง
 และเมื่อขาดสารสำคัญ การศึกก็อาจปราชัย
15,05, 2017, 07:09:43
บังเอก ปรีดิ์เปรม
ชีวิต...นี้เพื่อ..มนัส..ปรีดิ์เปรม...และ..ลูกอินทร์..
*

เอาน่าๆๆ...พวกๆๆกัน.....

« ตอบ #18 เมื่อ: 15,05, 2017, 07:09:43 »

...........  เอาเรื่องจริงมั๊ยครับ!!!   ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า ถ้าเป็น แม่ผม  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง  รับรองฝูงนี้ทั้งฝูง ได้เรียก ร่วมกตัญญู มาห่อผ้าขาวละครับ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

...........  คำเตือน!!! โปรดใช้วิจารณญานในการยิง!!!  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง ขอความกรุณาปั้นเอ็กซ์ ให้เข้ากระบาลทุกตัว  ตาแป๋ว ตาแป๋ว ตาแป๋ว
ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า.....บังตามนั้นด้วยคนครับพี่....เเต่..เด่วจะมีไอ้พวกดร่ามา..บ่น..ไอ้พวกมีปืน...อะไรๆก็จะยิง...ๆๆๆๆ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

ข้ายังเป็นผู้เรียนรู้..หาความรู้...ยังไม่ใช่ผู้รู้...
15,05, 2017, 11:09:20
letmesee
สมาชิกครอบครัว

อย่าเอามาตรฐานของตัวเองไปตัดสินคนอื่น

« ตอบ #19 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:09:20 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า.....บังตามนั้นด้วยคนครับพี่....เเต่..เด่วจะมีไอ้พวกดร่ามา..บ่น..ไอ้พวกมีปืน...อะไรๆก็จะยิง...ๆๆๆๆ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

อะไร ๆ ก็จะยิง ๆ ๆ ๆ ๆ...... คนนะคร๊าบบบบ..... ม่ายช่ายนก.....  ยิ้มยิงฟัน หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

" เพื่อน " มะได้คบกันแค่วันสองวัน  แต่มันคบกันทั้งชีวิต
15,05, 2017, 11:09:52
หงส์ชรา...party
You " ll never walk alone...
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:09:52 »

...........  ผมก็จะบอกกับไอ้พวกดราม่าไปเลยว่า  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง ปืน!!! นะไอ้หม่า!!!  ไม่ใช่ สาก-กระ-เบือ  ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า จะได้เอาไว้ ตำน้ำพริก  อายนะ อายนะ อายนะ วิธีใช้ - ใช้ยิง เท่านั้น!!!  ห้ามใช้ ตำ หรือ เชวี้ยง กระ-บาล ใคร???  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

15,05, 2017, 11:12:23
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:12:23 »

อะไร ๆ ก็จะยิง ๆ ๆ ๆ ๆ...... คนนะคร๊าบบบบ..... ม่ายช่ายนก.....  ยิ้มยิงฟัน หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

...........  หราาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  รายเนี่ย รายเนี่ย รายเนี่ย

15,05, 2017, 11:40:41
letmesee

อย่าเอามาตรฐานของตัวเองไปตัดสินคนอื่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:40:41 »

...........  หราาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  รายเนี่ย รายเนี่ย รายเนี่ย

จ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...... ลุงขาโหด (เฉพาะกะเด็ก ผู้หญิง แระคนชรา)  ุทุบๆ ุทุบๆ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

" เพื่อน " มะได้คบกันแค่วันสองวัน  แต่มันคบกันทั้งชีวิต
15,05, 2017, 11:41:38
ชีวิต...นี้เพื่อ..มนัส..ปรีดิ์เปรม...และ..ลูกอินทร์..
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:41:38 »

...........  ผมก็จะบอกกับไอ้พวกดราม่าไปเลยว่า  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง ปืน!!! นะไอ้หม่า!!!  ไม่ใช่ สาก-กระ-เบือ  ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า จะได้เอาไว้ ตำน้ำพริก  อายนะ อายนะ อายนะ วิธีใช้ - ใช้ยิง เท่านั้น!!!  ห้ามใช้ ตำ หรือ เชวี้ยง กระ-บาล ใคร???  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

ข้ายังเป็นผู้เรียนรู้..หาความรู้...ยังไม่ใช่ผู้รู้...
15,05, 2017, 11:56:30
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 15,05, 2017, 11:56:30 »

จ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...... ลุงขาโหด (เฉพาะกะเด็ก ผู้หญิง แระคนชรา)  ุทุบๆ ุทุบๆ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

...........  ไอ้หน้าแมว  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง ไอ้ลูกลิง  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง เด๋วโดนนนนนนนนนนนนนนนนน  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

...........   อายนะ อายนะ อายนะ สวัสดีครับบัง  ฝนตกไหมครับ?

15,05, 2017, 12:26:03
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 15,05, 2017, 12:26:03 »

...........  ไอ้หน้าแมว  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง ไอ้ลูกลิง  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง เด๋วโดนนนนนนนนนนนนนนนนน  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

...........   อายนะ อายนะ อายนะ สวัสดีครับบัง  ฝนตกไหมครับ?
............จะท่วมอีกเเล้วนิพี่ครับ........สงสารพี่ตูนอาจวิ่งมาช่วยน้ำท่วมโรงพยาบาลอีก 1 รอบ... เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ

15,05, 2017, 12:41:49
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 15,05, 2017, 12:41:49 »

............จะท่วมอีกเเล้วนิพี่ครับ........สงสารพี่ตูนอาจวิ่งมาช่วยน้ำท่วมโรงพยาบาลอีก 1 รอบ... เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ เหงื่อตกดิ

........... โห!!!  น้ำตาไหลพราก น้ำตาไหลพราก น้ำตาไหลพราก อย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยครับ? เด๋ว น้องก้อย รัชวิน ไม่ได้แต่งงานแน่  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

15,05, 2017, 13:06:43
letmesee

« ตอบ #27 เมื่อ: 15,05, 2017, 13:06:43 »

ฮ่วย!! ตาลุงคนนี้ท่าทางจะเพี้ยนหนัก  รายเนี่ย รายเนี่ย คนอัลไล... หน้าตาเหมือนแมว... แต่เปนลูกลิง... รายเนี่ย โมโหหน้าแดง หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก 

อัลไล...อัลไล... ก้อไปลงที่พี่ตูน.... พี่ตูนวิ่งมากจนผอมกะหร่องหมดแร้วค่ะน้า...  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

15,05, 2017, 14:30:17
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 15,05, 2017, 14:30:17 »

ฮ่วย!! ตาลุงคนนี้ท่าทางจะเพี้ยนหนัก  รายเนี่ย รายเนี่ย คนอัลไล... หน้าตาเหมือนแมว... แต่เปนลูกลิง... รายเนี่ย โมโหหน้าแดง หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก 

อัลไล...อัลไล... ก้อไปลงที่พี่ตูน.... พี่ตูนวิ่งมากจนผอมกะหร่องหมดแร้วค่ะน้า...  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

...........   รายเนี่ย รายเนี่ย รายเนี่ย เด๋ว แช่ง!!! ให้ที่บ้านไฟดับซะนี่ ไอ้หน้าแมว  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

15,05, 2017, 15:00:50
ckanoon
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 15,05, 2017, 15:00:50 »

ผมกลับจาก กทม.เมื่อวันที่ 12 ที่ผ่านมาเจอฝนตก รถติด เสียเวลาช่วงก่อสร้างถนนใหม่ที่ประจวบเกือบ 2 ชั่วโมง  เง้ออ เง้ออ

ลืมตอบคำถามเจ้าของกระทู้ ว่าหากเป็นแม่ผม... ผมคงได้ออกข่าวรังแกเด็กดี ตั้งใจเรียน เป็นที่รักของพ่อแม่มันแน่ๆ  โมโหหน้าแดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15,05, 2017, 15:03:27 โดย ckanoon » บันทึกการเข้า

ดินแดนแห่งภูเขาเขียว เที่ยวล่องแพ
แลหมอกปก น้ำตกงาม ลือนามผลไม้
  ...พะโต๊ะอำเภอน่าอยู่ ผู้คนน่ารัก...
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์