GUN IN THAILAND
21,07, 2017, 01:14:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *ขอญาต ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพทุกท่านครับ*  (อ่าน 542 ครั้ง)
15,06, 2017, 10:37:23
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« เมื่อ: 15,06, 2017, 10:37:23 »

*ขอญาต เนื่องจากกระผม ลุงเม้ง ตั้งกระทู้นี้เพื่อให้พวกเราที่เคารพ มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และประสบการณ์ ว่าเจ้า !! เรมิงตัน !! ไม่ว่าจะเป็น ปืนยาว หรือปืนสั้น ดีมาก ดีน้อย กันอย่างไร ? แล้วบ้านเราล่ะนิยมกันมากน้อยแค่ไหน ? *

เรมิงตัน เป็นบริษัทปืนอเมริกันที่อยู่ยงคงกระพันมานาน คือก่อตั้งเมื่อปี ค.ศ. 1816 เคยผลิตปืนยาวปืนสั้นให้กองทัพสหรัฐตั้งแต่ยุคปืนดินดำ และในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 1 (ปี ค.ศ. 1914–1918) รับสัญญาผลิตปืนพกตามแบบ 1911 เสริมให้โคลท์ แต่ทำงานได้ไม่กี่ปี สงครามสงบ กองทัพเลิกสัญญาในปี ค.ศ. 1919 ปืนทหารสลักเรมิงตัน เข้าข่ายหายากระดับปืนสะสม หลังจากนั้น เรมิงตันมุ่งผลิตแต่ปืนยาวเชิงพาณิชย์เป็นหลัก จนกระทั่งปี ค.ศ.2010 จึงประกาศว่าจะมีเรมิงตัน 1911 R1 ออกสู่ตลาด

ทำไม เรมิงตัน ตัดสินใจช้ากว่าจะเริ่มงาน 1911 คู่แข่งอื่น ๆ ก็จับจองตลาดปืนตัวนี้ไปแล้วแทบทุกระดับ ในความเป็นจริงเรมิงตัน ไม่ได้สนใจตลาดนี้มานานมากแล้ว กระบอกสุดท้ายที่จัดว่าเป็นปืนพกคือ โมเดล 51 ระบบกึ่งอัตโนมัติ ใช้กระสุนระดับ .380 ทำขายอยู่ระหว่างปี ค.ศ.1918-1927 หลังจากนั้นมีเพียง XP100 แบบลูกเลื่อนลำกล้องยาวสิบกว่านิ้ว ไม่ใช่ปืนสำหรับงานพกพาต่อสู้ ซึ่งก็เลิกผลิตไปเมื่อปี ค.ศ.1998

สิ่งเดียวที่พออธิบายได้คือ ตัวอักษร ERPC ที่สลักอยู่ข้างโครงปืนด้านขวา ใต้ที่ตั้งโรงงานแหล่งผลิตของเรมิงตันนั่นเอง เรมิงตัน อธิบายว่า ERPC ไม่ใช่ตัวย่อ แต่เป็นชื่อของบริษัทที่คิดโครงการทำตลาด และว่าจ้าง เรมิงตัน ให้ผลิตปืนตามแบบ 1911 ที่เห็นอยู่นี้ เรมิงตันรับผิดชอบด้านคุณภาพของตัวปืนตามสเปก และชิ้นส่วนอะไหล่ ในขณะที่ ERPC รับผิดชอบการออกแบบ กำหนดราคา และการทำตลาด

ลักษณะตัวปืน 1911 R1 รูปทรงเกือบเหมือนของดั้งเดิม คือ ใช้เรือนสปริงนกสับตรง ไม่โค้งแบบ 1911 A1 แต่โครงปืนปาดเนื้อเหล็กข้างไกให้เหนี่ยวได้สะดวก ช่องสลัดปลอกกว้าง ศูนย์ต่อสู้สูงกว่าปืนทหาร มีแต้มจุดขาวสามจุด ไกขาว หน้าไกแกะลาย ด้ามไม้วอลนัทแกะลาย เว้นรูปสี่เหลี่ยมข้าวหลามตัดที่สกรูยึด

ด้ามสวยงามดี ห้ามไกรูปแบบเดิมมีเฉพาะด้านซ้ายสิ่งที่ปรับเปลี่ยนให้ดีขึ้นกว่าปืนทหารเดิมคือ ชิ้นส่วนฟิตแน่น ลำกล้องระดับยิงเป้า เจาะช่องเล็ก ๆ ที่บ่าด้านบนของรังเพลิงให้เห็นท้ายกระสุนในรังเพลิงได้ บูชลำกล้อง
สเตนเลสแต่งพอดีตัว และระบบความปลอดภัย คือมีสมอล็อกเข็มแทงชนวน ปลดล็อกด้วยไกระบบเดียวกับ โคลท์ ซีรีส์ 80 ร่องรับนกตกเป็นแบบหน้าเปิดคือ สามารถเหนี่ยวไกให้นกสับลงได้จากตำแหน่งนกหยุด จุดนี้ไม่อันตรายเพราะตำแหน่งนกหยุดอยู่เกือบสุดทางคือ ห่างจากท้ายเข็มแทงชนวนไม่มาก นกสับไม่มีแรงพอจุดชนวนได้ ถ้าเป็นนกสับแบบเดิมจะหยุดประมาณกลางทาง อย่างที่เรียกกันว่า “ง้างนกครึ่งทาง” (Half-cock)

โดยรวม เรมิงตัน 1911  R1 จัดอยู่ในกลุ่มปืนใช้งาน สวยเรียบ คุ้มค่า ไม่แต่งตัวจนแพงเกินเหตุ หรือถ้าต้องการปรับแต่งเพิ่มเติม สามารถซื้อชิ้นส่วนชุดลั่นไกระดับ “คัสตอม” อย่าง ซิลินเดอร์ แอนด์ สไลด์ หรือ วิลสันคอมแบ็ต มาใส่ได้ ตลอดจนศูนย์แบบยิงเป้า เรืองแสง แกนสปริงลำเลื่อน ฯลฯ ตามมาตรฐาน 1911 มีที่ไม่จำเป็นคือ เปลี่ยนลำกล้อง กลุ่มที่ทดสอบสภาพเดิม ๆ จัดว่าดีอยู่แล้ว.

ธุจ้า"สวัสดีครับพวกเราชาวคอปืน !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกๆท่าน 15 มิถุนายน 2560  วันนี้ วันพฤหัสบดี ฉลองขึ้นบ้านใหม่ ขอญาต ขอให้องค์หลวงพ่อพุทธโสธรดลบันดาลให้ทุกทุกท่าน ทำสิ่งใด คิดสิ่งใด สมความปรารถนาทุกประการ ขอให้ทุกทุกท่านร่ำรวย มีสุขภาพแข็งแรง ปึ๋งปั๋ง ตลอดกาล" ธุจ้า

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
15,06, 2017, 10:41:01
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15,06, 2017, 10:41:01 »

ธุจ้า เช้าวันพหัสบดี 15/มิ.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธรรมะสอนใจ
คนนั้นโกงได้ ข้าก็โกงได้
คนนั้นเอาเปรียบได้
ข้าก็เอาเปรียบได้เหมือนกัน อย่างนี้ก็เหมือนกับว่าชวนกันเอาสิ่งสกปรก มาทาเข้าที่ตัวของทุกฝ่าย กลายเป็นคนสกปรกกันไปหมด มันก็ก่อเหตุและเป็นปัญหา
ปัญญานันทภิกขุ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
15,06, 2017, 10:44:44
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15,06, 2017, 10:44:44 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงคนเกิดวัน พฤหัสบดี 15 มิถุนายน 2560
การเงินเก่งทั้งหาและใช้จ่าย ความรักช่วงต้น หวานโรแมนติกแต่ก็อยู่ไม่นาน การงาน วันนี้การงานราบรื่นดี คุณจะเป็นที่รักใคร่ของเพื่อนร่วมงาน เจ้านายก็เอ็นดู ทำอะไรก็ดีไปหมด ความรัก คนมีคู่อยู่ในช่วงข้าวใหม่ปลามัน คนรักตามใจคุณตลอด แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะหวานไปแบบนี้ได้นานแค่ไหน การเงิน วันนี้มีโอกาสได้ลงทุนหรือได้จับธุรกิจที่ถูกทางทำให้คุณมีรายได้เพิ่มมากขึ้นอย่างรวดเร็ว เงินที่ลงทุนไปกำลังออกดอกออกผลแล้ว
15,06, 2017, 10:51:03
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15,06, 2017, 10:51:03 »

สวรรค์ชั้นดาดฟ้า : ประสบการณ์จากทางบ้าน
Date: 2014-09-05 15:07:56
เมื่องานอดิเรกของเธอ เกือบทำให้ความสัมพันธ์แตกหัก คู่รักจึงตัดสินใจเคลียร์กันบนชั้นดาดฟ้า แต่แล้วประสบการณ์อันน่าตื่นเต้นก็เกิดขึ้น...

ฉันเป็นคนที่ชอบเขียนหนังสือ กระทั่งเขียนหนังสือเป็นงานอดิเรก แต่แฟนของฉันก็มักออกอาการน้อยอกน้อยใจ ว่าทำไมฉันจึงชอบหลบหน้ามานั่งเขียนอะไรอยู่ตัวคนเดียวอยู่บ่อยๆ วันนั้นเขาจึงตัดสินใจขอนัดเคลียร์ความสัมพันธ์ของเรา เขาเดินทางมาหาที่ห้อง 209 แต่ก็ไม่พบคนเปิดประตู เพราะฉันนั่งเขียนอยู่บนชั้นดาดฟ้า ไม่นานเขาก็ปรากฎตัวออกมาคล้ายหลบอยู่หลังแทงก์น้ำ แม่บ้านกำลังเก็บผ้าอยู่เพราะฝนตั้งท่าจะตกจากลมที่กำลังพัดแรง เราคุยกันเสียงดังจนแม่บ้านยังต้องหลบฉากออกไปทำธุระอย่างอื่น ฉันกอดเขาเหมือนราวกับว่ากำลังจะสูญเสียเขาไป เวลานี้สายฝนเริ่มทำหน้าที่ แต่ฉันกลับกอดเขาไม่ยอมปล่อย ฉันขอโทษเขาด้วยการจูบ และเหมือนว่าเขาเองก็ตอบสนองฉันกลับมาเช่นกัน  เนื้อตัวของเราเปียกขณะกำลังนัวเนียกันได้ที่ เราหลบอยู่หลังแท้งก์น้ำเพราะเกรงว่าใครจะมาเห็นเข้า แม้เสื้อผ้าของฉันแนบเนื้อ แต่เขาก็ยังอยากจะพิสูจน์เนื้อหนังของฉันจริงๆ อยู่ดี เขาถอดเสื้อของฉันออกให้ทั้งๆ ที่ฉันไม่ได้ร้องขอ และแล้วเขาก็ปลดซิปกางเกงยีนส์แล้วส่งเจ้ามังกรที่เปียกชุ่มเข้าถ้ำคล้ายพามันมาหลบฝนในนี้  สักพักไม่นานน้ำรักของเขาก็ผสมผสานกับน้ำฝนจนยากจะแยกแยะออก เมื่อเขาดึงมังกรออกมาพ่นพิษด้านนอก ฉันออกปากว่าไปอาบน้ำล้างตัวที่ห้องฉันก่อนจะดีไหม? เขาก็บอกว่าในคืนนี้ ขอนอนค้างที่นี่เลยแล้วกัน... 

ป่าน, อีเมล
..............................................
16,06, 2017, 08:46:53
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16,06, 2017, 08:46:53 »

ธุจ้า เช้าวันศุกร์ 16/มิ.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !!  ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า
        "วันนี้หวยออก ขอญาตขอให้พวกเรา มีโชค มีลาภ ถูกหวยรางวัลใหญ่ๆกันทุกๆท่าน"

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธรรมะสอนใจ
คนนั้นโกงได้ ข้าก็โกงได้
คนนั้นเอาเปรียบได้
ข้าก็เอาเปรียบได้เหมือนกัน อย่างนี้ก็เหมือนกับว่าชวนกันเอาสิ่งสกปรก มาทาเข้าที่ตัวของทุกฝ่าย กลายเป็นคนสกปรกกันไปหมด มันก็ก่อเหตุและเป็นปัญหา
ปัญญานันทภิกขุ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
16,06, 2017, 08:49:56
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16,06, 2017, 08:49:56 »

ดูดวงคนเกิดวัน ศุกร์ 16 มิถุนายน 2560
การทำงานไม่มีผิดพลาด แต่ความรักไม่ดีค่อนข้างโดดเดี่ยวหงอยเหงา การงาน วันนี้ลักกี้อินเกม การงานก้าวหน้าแบบก้าวกระโดด ทั้งหมดก็เป็นความสามารถของคุณล้วนๆ แบบไม่ต้องสงสัย ความรัก ลักกี้อินเกมแต่ไม่ลักกี้อินเลิฟ ตอนนี้คนโสดหัวใจยังเงียบเหงา คนมีคู่แล้วอาจจะต้องอยู่ห่างไกลจากคนรักเพราะเรื่องงาน การเงิน วันนี้ดวงดีมีโชคจากการเล่นหวยเล่นหุ้นเล็กๆ น้อยๆ แต่อย่าโลภ เอาแค่พอหอมปากหอมคอ
16,06, 2017, 14:20:57
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16,06, 2017, 14:20:57 »

"สี" ของน้องชาย บ่งบอกสุขภาพได้ !
Date: 2016-06-03 17:30:48
ผู้ชายหลายคนอาจยังไม่รู้ว่า สีของน้องชาย บ่งบอกสุขภาพเจ้าของได้เป็นอย่างดี มารู้ทันกันไว้ก่อนที่จะสายเกินเยียวยา!

นพ.ออมสิน บูลภักดิ์ ผู้อำนวยการคลีนิก ดร.โอ ศูนย์ปรึกษาและฟื้นฟูสมรรถนะทางเพศของชาย
ให้ข้อมูลเอาไว้ว่า เมื่อรูดหนังหุ้มปลายลงมา บริเวณหัวของอวัยวะเพศมีสีอะไร ก็สามารถบ่งบอกสุขภาพของเจ้าของได้ !

แดงจ๋า = เบาหวานถามหา
มีลักษณะคล้ายวงรัดอวัยวะเพศ  เกิดจากหนังหุ้มปลายเกิดพังพืด บางครั้งรูดไม่ลง ถ้าเป็นสีแดงจัด ก็มักเสี่ยงต่อโรคเบาหวาน
แดงอมชมพู = แข็งแรงปึ๋งปั๋ง
ระบบไหลเวียนดี เช่นเดียวกับใบหน้า หากแก้มแดงระเรื่อ แสดงว่าเป็นคนสุขภาพดี
ขาวซีด = ขาดเลือด
ไม่ค่อยดื่มน้ำ ขาดเลือด หรือเจ้าของอาจป่วยเป็นโรคอะไรสักอย่าง มีโรคประจำตัว
เขียว = ไขมันเยอะ
แปลว่า เส้นเลือดอาจอุดตัน ไขมันสูง หรืออาจติดเหล้า ติดบุหรี่
ม่วง = อ่อนแรง ไม่สู้งาน
สีม่วงคล้ำอาการรุนแรงที่สุด บ่งบอกสุขภาพย่ำแย่ กระทั่งอวัยวะเพศไม่แข็งตัว ต้องรีบรักษาโดยด่วน!
17,06, 2017, 15:22:13
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17,06, 2017, 15:22:13 »

ธุจ้า ยามเย็นวันหยุด ก็อยากดูแลสุขภาพพวกเรา กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดุแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

วันนี้วันพระ"

ถ้าเราทำสิ่งดีๆได้ก็จง หมั่นทำสิ่งดีๆ ในทุกๆวัน ชีวิตคนเรานั้นไม่ยืนนานมั่นคงเท่าใดนัก เพียรทำในสิ่งที่ชอบ และจงรับผิดชอบในสิ่งที่ทำ เพราะการกระทำดีหรือไม่ดีนั้น บุญ และกรรม จะติดตามเรา...ไปชั่วชีวิต  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
17,06, 2017, 15:48:57
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17,06, 2017, 15:48:57 »

ดูดวงคนเกิดวัน เสาร์ 17 มิถุนายน 2560
วันนี้สิ่งที่ต้องระวังเป็นพิเศษคือเรื่องการสื่อสารระวังคำพูด การงาน วันนี้เรื่องการงาน “ไฟแรง” มากเป็นพิเศษ อาจเพราะมีผลตอบแทนที่ล่อใจรอคุณอยู่ อย่าเกี่ยงงานรับรองต่อไปจะสบาย ความรัก วันนี้มีการเข้าใจผิดกับคนรัก พูดอย่างหนึ่งคนรักคิดไปอีกอย่างหนึ่ง ส่วนคนโสดหัวใจพองโต มีแววจะได้กินหญ้าอ่อน การเงิน วันนี้เกิดความผิดพลาดในเรื่องการเงิน เงินที่นัดหมายไว้จะมาล่าช้า ลูกหนี้เบี้ยวหนี้ คุณทำอะไรไม่ได้ ก็ได้แต่รอ
18,06, 2017, 12:07:48
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18,06, 2017, 12:07:48 »

ธุจ้า เที่ยงวันอาทิตย์ ก็อยากดูแลสุขภาพพวกเรา กองทัพต้องเดินด้วยท้อง ธุจ้า

!คนที่รู้เรื่องกรรมดีที่สุดคือตัวเราเอง คนที่แก้กรรมได้ดีที่สุดคือตัวของเรา การแก้กรรมต้องทำด้วยการเปลี่ยนพฤติกรรม ไม่ใช่ด้วยพิธีกรรมแปลกๆ!
18,06, 2017, 12:09:25
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18,06, 2017, 12:09:25 »

ดูดวงคนเกิดวัน อาทิตย์ 18 มิถุนายน 2560
เรื่องการเงินไม่มีเหลือเก็บ การงานมีคนช่วยเหลือทำให้รุดหน้าไปมาก การงาน วันนี้การงานดูโดดเด่นและมีความก้าวหน้าไปมาก เป็นเพราะคุณมีเพื่อนร่วมงานที่ดีคอยสนับสนุน คนที่ทำธุรกิจส่วนตัวจะได้หุ้นส่วนที่ดี ความรัก วันนี้คนโสดเริ่มโหยหาความรักกับเขาบ้างแล้ว ครองตัวเป็นโสดมานาน จะได้เจอคนที่เข้ากันได้ดีเร็วๆ นี้ การเงิน รายรับยังคงมีเข้ามาเรื่อยๆ แต่คุณกลับไม่รู้จักเก็บออม มักจะเสียเงินไปกับสิ่งของเกี่ยวกับความสวยความงามหรืออุปกรณ์ไฮเทคต่างๆ
18,06, 2017, 12:38:11
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18,06, 2017, 12:38:11 »

ถ้าความต้องการของคุณกับเขาไม่เข้ากัน?

คุณชอบมีเซ็กซ์สัปดาห์ละครั้ง ขณะที่เขาอยากมีเรื่องอย่างว่าวันละสามเวลาหลังอาหารหรือเปล่า?

ความแตกต่างในความต้องการทางเพศอาจสร้างปัญหาให้ชีวิตคู่ของคุณได้มั้ย? สัมพันธภาพทางเพศที่ดีควรให้ความพึงพอใจแก่ทั้งสองฝ่าย เรามีคำแนะนำที่จะทำให้เป็นไปเช่นนั้นมาให้แล้ว

- หยุดบ่นและเริ่มขอในสิ่งที่คุณต้องการ นี่หมายความว่าคุณต้องมองดูให้ชัดเจนว่า ความต้องการของคุณเป็นอย่างไรก่อน เวลาที่คุณสื่อสาร ก็จงพูดให้ชัดเจนและตรงประเด็น เลือกเวลาที่คุณสองคนใจเย็นและมีเหตุผล อย่าเอาแต่ตำหนิติเตียนกันและกัน แต่พูดกันแบบเปิดใจ

- ต่อรองและประนีประนอม ลองต่อรองแผนการที่เวิร์คสำหรับคุณทั้งสองคน และถ้าตกลงกันแล้ว แต่มันไม่ได้ผลสำหรับคุณ ลองต่อรองแผนการกันใหม่ คู่รักอาจมีความต้องการทางเพศที่แตกต่างกันได้ในบางครั้ง ต่อรองเพื่อหาจุดตรงกลางที่คุณทั้งสองมีความสุขกับมัน

- ไม่ใช่แค่เรื่องเซ็กซ์ คุณต้องการความรักและความเอาใจใส่ และเซ็กซ์ก็คือสิ่งที่สะท้อนออกมาจากสิ่งเหล่านั้น คุณสามารถนอนกอดก่ายกันอย่างมีความสุขได้ เช่นเดียวกับเวลามีเซ็กซ์กัน

- ลองพิจารณาความต้องการของคู่ของคุณ และดูว่าคุณสามารถสนองตอบหรือไม่ อย่ารีบสรุปว่าเขาผิดหรือมีอะไรผิดปกติ เพราะนั่นทำให้ประเด็นเบี่ยงเบนไป

- มองดูปัญหาทางอารมณ์ของคุณด้วย เพราะมันส่งผลกระทบต่อสัมพันธภาพทางเพศของคุณได้เช่นกัน เช่น ถ้าเซ็กซ์ในสัมพันธภาพครั้งก่อนล้มเหลว คุณอาจลังเลที่จะมีเซ็กซ์ในความสัมพันธ์ครั้งใหม่ก็ได้ ลองมองอดีตตัวเองและเรียนรู้จากมัน

- ถามตัวเองและคู่ของคุณ ว่าคุณเหนื่อยเกินไปหรือแค่เบื่อ เขาทำให้คุณเกิดอารมณ์ได้หรือเปล่า ถ้าคุณไม่เคยเล้าโลมกันเลย คุณก็อาจต้องลองอะไรที่แตกต่างออกไปบ้าง ยั่วยวนกันและกันให้มากขึ้น และอย่าละเลยที่จะปลุกเร้าอารมณ์ของกันและกัน

- จำไว้ว่าคุณภาพสำคัญกว่าปริมาณ
19,06, 2017, 08:59:12
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19,06, 2017, 08:59:12 »

ธุจ้า เช้าวันจันทร์ 19/มิ.ย./2560 ชาว !! เรมิงตัน !!  ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

ข้อคิดดีๆยามเช้า"
คนอ่อนแอ หวาดกลัวความคิด...ของผู้อื่น
คนโง่เขลา ต่อต้านความคิด...ของผู้อื่น
คนฉลาด ศึกษาความคิด...ของผู้อื่น
คนเฉียบแหลม โน้มน้าวความคิด...ของผู้อื่น!
^_______^   ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
19,06, 2017, 09:01:26
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19,06, 2017, 09:01:26 »

ดูดวงคนเกิดวัน จันทร์ 19 มิถุนายน 2560
ดวงชะตาของคุณเจอแต่เรื่องโหดหิน การทำงานออกแนวอึดอัดกว่าคนอื่น การงาน วันนี้เจอแต่งานยากงานหนัก คุณต้องอดทนมากกว่าคนอื่น บางครั้งงานที่คนอื่นไม่ทำ คุณก็อาจจะต้องทำแทน เหนื่อยแต่ขอให้อดทน ความรัก วันนี้รักเจอพวกคบซ้อน หลอกลวงทำให้คุณผิดหวังและเสียใจมาก รีบดึงสติกลับมาให้ไว เนื้อคู่ของคุณเขายังไม่มา การเงิน ถึงเวลาที่ต้องยอมเอ่ยปากขอความช่วยเหลือในเรื่องเงินทองจากคนอื่น คุณมีรายรับเข้ามาอย่างต่อเนื่องแต่อาจจะยังไม่พอใช้จ่าย
19,06, 2017, 13:47:49
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 19,06, 2017, 13:47:49 »

7 สัญญาณ ที่เธออยากให้คุณ พาขึ้นเตียง!
Date: 2017-06-16 16:19:00
อย่ามัวเสียเวลาชักแม่น้ำทั้งห้า เพื่อจะพาเธอไปทำศึกรัก เพราะบางทีชีก็มีอาการ ‘อยาก’ แต่ไม่ยอมเอ่ยปาก...

1. สัมผัสคุณตลอดๆ
เมื่อคุณทั้งคู่คุยกัน มือของเจ้าหล่อนนั้นดันอยู่ไม่สุข สำรวจไปทั่วร่างกายของคุณ บางทีก็ที่แขน ไหล่ หลัง หรือที่ไหนก็แล้วแต่ และที่สำคัญเธอไม่ได้สนใจด้วยซ้ำว่า คุณจะสัมผัสเธอกลับหรือไม่ แถมเธอยังดูสบายๆ เมื่ออยู่ใกล้คุณเสียด้วย
2. นั่งอย่างเปิดเผย
เธอคงไม่ใจกล้าขนาดนั่งอ้าซ่า ถ่างแข้งถ่างขาแบบโจ๋งครึ่ม แต่ถ้าเห็นเธอโชว์ขาอ่อนเบาๆ เมื่อไหร่ให้รู้ไว้ว่ามีสิทธิ์!
3. ชมคุณเปาะ
แค่เธอเปิดปากคุยไม่ได้หมายความว่า เธอพร้อมจะไปสวรรค์ชั้น 7 กับคุณ แต่ถ้าเธอเริ่มชื่นชมรูปร่าง โดยเน้นไปที่ส่วนต่างๆ อย่างอกหรือก้น คุณก็พอจะมีหวัง ส่วนการชมเรื่องทรงผม นาฬิกา หรือการแต่งตัวนั้นถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา อย่าได้คิดมาก
4. เล่นกับเสื้อผ้า
เธออาจจะปลดกระดุมเสื้อเม็ดหรือสองเม็ด งานนี้คุณไม่ต้องเรียนรู้ว่าจะพาเธอขึ้นเตียงยังไงหรอก เพราะสัญญาณนี้มันบอกโต้งๆ ว่าเธอพร้อมแล้ว
5. เปิดการสนทนาเกี่ยวกับเซ็กซ์
แม้คุณจะไม่ได้เริ่มต้นพูดในหัวข้อนั้น แต่เธอดันพูดถึงเรื่องบนเตียงของแฟนเก่าหรือประสบการณ์ทางเพศอื่นๆ ขึ้นมาซะงั้น นั่นแสดงว่าเธอยื่นมือมาหาแล้ว รอเพียงคุณฉุดขึ้นเตียงเท่านั้น
6. โฟกัสเฉพาะจุด
เธอเอาแต่มองไปที่ตาและริมฝีปากของคุณในขณะที่คุยกัน การกระทำของเธอนี้มีความเป็นไปได้ว่า เธออาจต้องการบางสิ่งบางอย่างจากริมฝีปากของคุณ ซึ่งแน่นอนว่ามันต้องมากกว่าเพียงแค่คำพูด
7. เธอแอบเหลือบมองหน้าอก ก้น หรือแม้กระทั่งเป้ากางเกงของคุณ!
ชัดขนาดนี้คงไม่ต้องมีคำอธิบายอะไรให้มากความ
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์