GUN IN THAILAND
21,02, 2018, 06:55:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปืน
เพราะชอบ - 2 (50%)
เพราะรัก - 1 (25%)
ทำให้มีความสุข - 1 (25%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร***  (อ่าน 2996 ครั้ง)
09,02, 2018, 08:04:56
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #285 เมื่อ: 09,02, 2018, 08:04:56 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงรายวัน ศุกร์ ดวงวันนี้ 9 กุมภาพันธ์ 2561
วันนี้คนที่ต้องเดินทางมักมีการรวมกลุ่มมากกว่าจะเดินทางไปโดยลำพัง การงาน คนทำงานจะต้องประสานงานหรือเกี่ยวข้องกับคนที่จิตใจโลเลไม่แน่นอน จนมีผลให้งานส่วนใหญ่ไม่ดำเนินไปตามที่คิดที่หวัง ความรัก คู่ครองคนรักจะปล่อยให้คุณเผชิญปัญหาโดยลำพัง ใครที่มีปัญหาเรื่องรักๆ ใคร่ๆ กำลังจะได้ข้อยุติแล้ว คนที่ยังโสดแอบรักใครก็มักไม่กล้าเปิดเผย การเงิน วันนี้จะมีเหตุจูงใจให้หันมาใส่ใจในเรื่องการเงิน คุณจะมีจุดหมายที่ชัดเจนหรือมีความตั้งใจในการเก็บเงิน
09,02, 2018, 14:23:59
*

« ตอบ #286 เมื่อ: 09,02, 2018, 14:23:59 »

10 ของขวัญ ต้องห้ามวันวาเลนไทน์!

วันวาเลนไทน์นี้ ถือเป็นวันแสดงความรักระหว่างกันของหนุ่มสาว นอกจากดอกกุหลาบแล้ว หลายคนนิยมให้ของขวัญแทนใจกับคนรักด้วย ไม่ว่าจะเป็น ช็อคโกแลต ตุ๊กตา หรืออื่นๆ อีกมากมาย แต่มีของขวัญ 10 อย่างที่ไม่ควรให้คนรัก เพราะถือเคล็ดว่าถ้าให้แล้ว อาจมีสิทธิ์ต้องเลิกลากันไป เพราะความหมายของของขวัญชิ้นนั้น 1. ผ้าเช็ดหน้า เชื่อว่าผ้าเช็ดหน้าเอาไว้เช็ดน้ำตา ดังนั้นถ้าไม่อยากเสียน้ำตา ก็อย่าซื้อผ้าเช็ดหน้าให้กัน เพราะถือเป็นลางร้ายนะเออ 2. แก้ว เชื่อว่าเครื่องแก้วนั้นอาจมีแตกร้าวได้ ก็เปรียบเสมือนความสัมพันธ์ของทั้งสองคนที่อาจแตกหักได้เหมือนกันนั้นเอง 3. ของมีคม เช่น มีด ดาบ อาวุธต่างๆ อย่านำมาเป็นของขวัญให้คนรัก เพราะอาจทำให้เค้าได้รับอันตรายและมีโชคร้ายตามไปด้วย 4. นาฬิกา เชื่อว่า ความสัมพันธ์ของทั้งสองต้องจบหรือต้องหยุดลง เมื่อนาฬิกานั้นหยุดเดิน 5. รองเท้า เชื่อว่าหากแฟนที่ยังไม่ได้แต่งงานกัน ถ้าซื้อรองเท้าให้กันจะทำให้เลิกกัน 6. เข็มกลัด เชื่อว่า การติดเข็มกลัดเหมือนเป็นการทิ่มแทงใจ สร้างความเจ็บปวดให้คนรักได้ 7. หวี เชื่อว่า ถ้ามอบหวีเป็นของขวัญให้ใคร จะทำให้ความสัมพันธ์ห่างเหิน เหมือนซี่หวีที่ห่างกันนั้นเอง 8. น้ำหอม เชื่อว่า น้ำหอมเมื่อฉีดใหม่ก็หอมหวนในช่างแรกๆ แต่สักระยะความหอมนั้นก็จะจืดจางไป เปรียบเสมือนความสัมพันธ์ที่ความรักอาจจืดจางได้เช่นกัน 9. รูปถ่าย เชื่อว่า การให้รูปถ่ายเดี่ยวของเรา กับคนรัก เป็นการให้ไว้ดูต่างหน้า เมื่อยามที่ต้องห่างกันไป 10. เสื้อผ้าสีดำ ห้ามให้เสื้อผ้าชุดที่มีสีดำเป็นของขวัญโดยเด็ดขาด เพราะคนโบราณเขาถือ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อ กางเกง กระโปรง ผู้ใหญ่จะสอนอยู่เสมอว่า ถ้าเราให้ชุดดำใคร เราจะต้องได้ไปงานศพของคนนั้น อย่างไรก็ดีทั้งหมดนี้เป็นแค่ความเชื่อของบางคนนะคะ ไม่ได้มีหลักฐานอ้างอิงแต่ประการใด แต่ถ้าทำตามแล้วสบายใจก็ทำเถอะค่ะ อย่าคิดมาก เอาเวลาไปคิดหาของขวัญเก๋ๆ ให้ถูกใจเขาและเธอดีกว่า

09,02, 2018, 14:38:37
*

« ตอบ #287 เมื่อ: 09,02, 2018, 14:38:37 »

https://www.youtube.com/watch?v=cRuSTSHGn0A
10,02, 2018, 13:08:32
*

« ตอบ #288 เมื่อ: 10,02, 2018, 13:08:32 »

ธุจ้า ยามบ่ายวันเสาร์ 10/ก.พ./2561 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*  ที่เคารพรักทุกท่าน พักผ่อนกันแบบสบายๆ ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

!!จำไว้ว่า...
อย่าหูเบา เขาพูด แต่เราคิด
จะถูกผิด ก็เป็นเรา เขาพาหลง
อันคำพูด ลอยๆ มันเหมือนลม
ต้องอกตรม เพราะลมปาก พวกมากความ!!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
10,02, 2018, 13:15:50
*

« ตอบ #289 เมื่อ: 10,02, 2018, 13:15:50 »

ดูดวงรายวัน เสาร์ ดวงวันนี้ 10 กุมภาพันธ์ 2561
การเงินก็ฝืดเคืองไม่ค่อยพอใช้ การงานอึดอัดคับข้องใจเพราะได้งานยาก การงาน วันนี้ต้องรับบทหนัก คุณจะต้องเป็นหัวเรือใหญ่ในการที่จะทำให้งานสำเร็จ งานนี้ถือเป็นการพิสูจน์ฝีมือของคุณอีกทาง ความรัก เรื่องความรักตัดสินใจลำบากคนนี้ก็ดี คนนั้นก็ใช่ เกิดอาการรักพี่เสียดายน้อง ระวังเถอะ สุดท้ายจะไม่เหลือใครเลยซักคน การเงิน วันนี้การเงินฝืดเคือง มีปัญหาเรื่องการใช้จ่าย เพราะเงินไม่ค่อยพอใช้ จะไปขอหยิบยืมใครก็เป็นเรื่องยาก ต้องกัดฟันสู้ด้วยตัวเอง
11,02, 2018, 05:00:59
*

« ตอบ #290 เมื่อ: 11,02, 2018, 05:00:59 »

ธุจ้า เช้าวันอาทิตย์ 11/ก.พ./2561 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร* ที่เคารพรักทุกท่าน พักผ่อนกันแบบสบายๆ ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

*ใกล้ถึงวันวาเลนไทน์*
วันแห่งความรัก"
รักพ่อ รักแม่ นี้ คนดี
รักพี่ รักน้อง นี้ ประเสริฐ
รักกรุณา รักปราณี รักเถิด
รักษาธรรม ปัญญา ย่อมก่อเกิด
รักเลิศ คือรัก จากรักจริง* ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
11,02, 2018, 05:05:38
*

« ตอบ #291 เมื่อ: 11,02, 2018, 05:05:38 »

ดูดวงรายวัน อาทิตย์ ดวงวันนี้ 11 กุมภาพันธ์
วันนี้วางตัวลำบาก ถ้าพูดมากไปก็เหมือนแก้ตัว ถ้าพูดน้อยไปก็อาจจะไม่เข้าใจ การงาน วันนี้การงานจะหวังพึ่งพาใครไม่ได้ ตัวคุณต้องทำเอง ใช้สติความรอบครอบ ความรู้ที่มีอยู่ทำงานให้ดีที่สุด ความรัก หากมีคนโสดสนิทไม่มีตำหนิมาจีบคุณก็น่าคบหาดูใจ หากเขามีครอบครัว อย่าไปยุ่งเด็ดขาด เพราะดวงคุณมีแววตกอับเพราะคบคนผิด การเงิน วันนี้ต้องขยันทำงาน ถึงจะได้เงิน ทำงานหลายอย่างก็ได้เงินมากขึ้น อย่าหวังเรื่องการเสี่ยงโชคเพราะคุณไม่มีดวงด้านนี้
11,02, 2018, 12:29:40
*

« ตอบ #292 เมื่อ: 11,02, 2018, 12:29:40 »

บนโขดหิน : ประสบการณ์รักจากทางบ้าน

องศาร้อนกับวันหยุดพักผ่อน ทำให้คู่รักต้องตะลอนท่องเที่ยวเพื่อผ่อนคลาย ชายทะเลคือเป้าหมาย แต่ก็ไม่วายมีเหตุการณ์ไม่ธรรมดาเกิดขึ้น...

มันเหมือนเป็นชายหาดส่วนตัว ขณะที่ฉันกำลังเดินเล่นอยู่ริมหาด ถ่ายรูปคู่ของเราสองคนไว้ยืนยันเป็นหลักฐานของการมาเยือนหาดแห่งนี้ มีเรือสำราญและเรือลำเล็กจอดอยู่บริเวณริมชายฝั่ง แต่ก็ไม่เห็นใครสักคน จากนั้นเราก็ตัดสินใจนอนอาบแดดบนโขดหิน ปล่อยให้แสงแดดโลมเลียผิวกาย ไม่นานก็วานให้เขาช่วยทาซันบล็อกให้ในบริเวณแผ่นหลังที่มือของฉันเอื้อมไปไม่ถึง แต่เหมือนว่าเขาจะมีทีเล่นทีจริงสำหรับการทาโลชั่น เราพูดคุยกันเรื่องการซื้อทริปไปเที่ยวเกาะฝั่งตรงข้าม และเขาก็ออกปากชวนฉันไปเที่ยวกันในวันพรุ่งนี้
เขาทำท่าชี้นิ้วไปที่ภูเขาสองลูกนั้น บริเวณเกาะที่พอมองเห็นอยู่ฝั่งตรงข้าม ก่อนที่จะเอื้อมมือมาสัมผัสภูเขาสองลูกบนเรือนร่างของฉัน ก่อนที่เขาก็เริ่มปลดบิกินี่ตัวจิ๋วของฉันออก ฉันยอมรับว่ามีความสุขเหลือเกิน ขณะที่เขาบรรจงใช้ลิ้นเลียยอดภูเขา และฉันก็อ่อนระทวยในทันใด จากนั้นฉันก็เริ่มขึ้นไปนั่งบนตัวของเขา แต่เหมือนว่ากำลังนั่งอยู่บนสรวงสรรค์ ทั้งๆ ที่เราทั้งคู่กำลังนั่งและนอนอยู่บนหาดทรายแห่งหนึ่งเท่านั้น ฉันมีความสุขที่ได้ปลดปล่อยเสียงร้องออกมาอย่างเต็มที่ ร้องขอในสิ่งที่ต้องการและเขาก็ยอมทำให้แต่โดยดี ขณะที่ฉันควบขี่อย่างไม่ลดละ ไม่แคร์กับบรรดาสายตาคนอื่น เมื่อมีเรือท่องเที่ยวลำหนึ่งแล่นผ่านมาในระยะไม่ไกล เพื่อไปเยือนเกาะฝั่งตรงข้าม แต่เรือลำนั้นยังไปไม่ถึงฝั่ง ขณะที่ฉันถึงฝั่งเรียบร้อยแล้ว...
Hady, E-MAIL
12,02, 2018, 06:13:30
*

« ตอบ #293 เมื่อ: 12,02, 2018, 06:13:30 »

ธุจ้า เช้าวันจันทร์ 12/ก.พ./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

หากวันหนึ่ง
เราจำเป็นต้องเหยียบบ่าใครสักคน
เพื่อปีนข้ามกำแพงนั้นไป
ก็อย่าลืมยื่นมือหรือโยนเชือก
ให้ใครคนนั้นข้ามไปด้วย!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
12,02, 2018, 06:14:48
*

« ตอบ #294 เมื่อ: 12,02, 2018, 06:14:48 »

ดูดวงรายวัน จันทร์ ดวงวันนี้ 12 กุมภาพันธ์ 2561
วันนี้การเข้าร่วมแข่งขัน ประกวดประชันต่างๆ มีความสำเร็จดี แต่จะรู้สึกอึดอัดใจบ้างก็ตรงที่มีศัตรูคู่แข่ง แสดงความอิจฉาริษยาให้ได้รับรู้ การงาน การทำงานวันนี้ขอให้เคร่งครัดต่อหลักการและกฎระเบียบ เพราะหากมีความผิดพลาดเกิดขึ้นคุณอาจมีความเสียหายมากกว่าใครๆ ความรัก วันนี้คนโสดจะได้รับประสบการณ์ที่ไม่น่ารื่นรมย์ อาจเป็นสัญญาณเตือนให้ทำตัวห่างจากคนที่กำลังคบอยู่ การเงิน วันนี้คุณจะเห็นมุมมองใหม่ๆ ในเรื่องการเงิน บางคนสามารถลดรายจ่ายที่ฟุ่มเฟือยลงได้และพยายามนำเงินไปเก็บสะสม
12,02, 2018, 13:39:12
*

« ตอบ #295 เมื่อ: 12,02, 2018, 13:39:12 »

5 ท่าเซ็กส์ที่ผู้ชายติดใจ เปลี่ยนบรรยากาศเรื่องบนเตียงให้เร่าร้อน!

เซ็กส์ที่เร่าร้อนจะช่วยเพิ่มรสชาติให้กับเรื่องบนเตียงมากขึ้น และช่วยกระชับความสัมพันธ์ของทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงให้ยืนยาวขึ้นด้วย การเรียนรู้เทคนิคและลีลาท่าเซ็กส์ต่างๆ เพื่อนำไปใช้ในเรื่องบนเตียงก็จะช่วยสร้างความสุขความพอใจให้คู่รักของเราได้มากขึ้น และท่าเซ็กส์ที่เรานำมาแนะนำต่อไปนี้ ก็ล้วนแต่เป็นท่าร่วมรักที่จะช่วยให้คุณและคู่รักสุขสมอารมณ์หมายได้มากขึ้นทั้งสิ้น

1.ท่า The Flying V หรือท่ารูปตัว V

ท่านี้มีเคล็ดลับอยู่ที่ สะโพกของฝ่ายหญิงจะอยู่ต่ำกว่าสะโพกของฝ่ายชาย โดยจะใช้หมอนเเข็งๆ หรือโต๊ะกาแฟเป็นตัวช่วยในการค้ำยัน ซึ่งฝ่ายหญิงจะขึ้นไปนั่นข้างบนและถ่างขาออกเป็นรูปตัววี (V) เพราะจะช่วยให้ผู้ชายสอดใส่เข้าไปได้ลึกขึ้น

2.ท่า The Cherry on Top หรือท่าอยู่บน

ท่านี้เป็นอีกหนึ่งท่าเซ็กส์ที่ผู้ชายชอบ โดยฝ่ายหญิงจะต้องนอนหงายบนตัวฝ่ายชาย และฝ่ายชายก็จะสอดใส่จากทางด้านหลัง ซึ่งเทคนี้จะช่วยกันให้เจ้าโลกของฝ่ายชายเข้ามาลึกจนไปกระแทกกับปากมดลูก ซึ่งอาจจะทำให้ฝ่ายหญิงรู้สึกเจ็บปวดได้  ด้วยมุมและองศาของเจ้าโลกฝ่ายชายก็จะไปกระตุ้นจุด G-spot ของฝ่ายหญิงได้พอดี และเพื่อเพิ่มความเสียวกระสันให้ฝ่ายหญิงมากขึ้น ฝ่ายชายควรจะใช้นิ้วคลึงเบา ๆ ไปที่คลิตอริสของฝ่ายหญิงด้วย

3.ท่า The Stand and Deliver หรือท่ายืน

ท่านี้จะยืนหันหน้าเข้าหากัน โดยฝ่ายหญิงจะยกขาข้างหนึ่งโอบเอวของฝ่ายชายเอาไว้ ซึ่งผู้ชายจะเข้าได้ไม่ลึกนัก แต่จะทำให้ฝ่ายหญิงไม่รู้สึกเจ็บและจุก ไม่เหมือนกับการให้ฝ่ายชายจับขาทั้งสองข้างเข้าเอว อันนั้นจะทำให้ฝ่ายหญิงทั้งลึกทั้งเจ็บแบบ  สุด ๆ ไปเลย

4.ท่า The Thigh-High Straddle หรือท่าควบเเบบยกสูง

ท่านี้เป็นอีกหนึ่งท่าเซ็กส์ที่ผู้ชายติดใจ โดยฝ่ายชายจะนั่งไขว้ห้างและให้ผู้หญิงเป็นฝ่ายขึ้นควบ โดยที่ต้นขาของฝ่ายชายจะรองรับก้นของฝ่ายหญิงไว้ ซึ่งท่านี้ฝ่ายหญิงจะสามารถคุมได้ว่าอยากจะให้ลงลึกสักแค่ไหน แต่ถ้าจะให้ดีควรควบช้า ๆ และร่อนเอวสลับกันไปกับการจูบอย่างเร่าร้อน

5.ท่า The Humping Bumper Cars หรือท่ารถบั๊ม

ท่านี้จัดได้ว่าเป็นท่ายากเลยทีเดียว โดยสำหรับท่านี้ทั้งฝ่ายหญิงจะหันหน้าเข้าหากันและเอาขาขัดกันเอาไว้ ซึ่งทั้งสองฝ่ายจะได้สบตากัน พร้อมกับมองเห็นน้องสาวคุณเเละน้องชายร่วมรักกันไปด้วย

ชีวิตเซ็กส์จะไม่ใช่เรื่องที่น่าเบื่อ หากเรียนรู้ที่จะพัฒนาหาเทคนิคใหม่ ๆ มาใช้เพื่อสร้างความสุขความพอใจให้กันได้อยู่เสมอ การรู้ว่าอีกฝ่ายชอบอะไรหรือต้องการอะไรก็จะช่วยให้ความสัมพันธ์ยั่งยืนยาวนานมากขึ้น

ขอขอบคุณ

ภาพ :istock,Unsplash
13,02, 2018, 09:19:52
*

« ตอบ #296 เมื่อ: 13,02, 2018, 09:19:52 »

ธุจ้า เช้าวันอังคาร 13/ก.พ./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

!!ไปอยู่ที่ใด ก็ตาม ให้เกิดความรู้สึกว่า
เขาได้รับประโยชน์...อะไรจากเรา
มากกว่าที่เรา จะไปเอา ประโยชน์อะไรจากเขา
ทำได้เช่นนี้ เท่ากับว่า เรามีค่าเพียงพอที่จะเรียกว่า..สาธุชน!! ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
13,02, 2018, 09:21:33
*

« ตอบ #297 เมื่อ: 13,02, 2018, 09:21:33 »

ดวงรายวัน ประจำวันอังคาร ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2561

การงาน เมื่อได้ทำงานในสิ่งที่ตนเองถนัดจะสามารถทำได้ดีเป็นพิเศษ มีการลองผิดลองถูกบ้างก็เป็นเรื่องที่จะสามารถสร้างประสบการณ์ให้ตนเองได้

การเงิน มีการปรับเปลี่ยนวิธีการแนวทางในการหาเข้ามาจะทำให้ได้เข้ามามากกว่าเดิม แต่ก็มีเรื่องที่ต้องใช้เงินออกไปมากเป็นพิเศษ

ความรัก จะพบคนที่มีเสน่ห์ มั่นใจในตนเอง และเขาจะสามารถทำให้เจ้าชะตามั่นใจในตัวเขาได้ว่าเป็นคนที่ใช่สำหรับตนเอง

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ สวมเสื้อผ้าอาภรณ์ที่เป็นสีที่ช่วยเสริมดวงด้านโชค และความสุข จะทำให้โชคดี มีสง่าราศี และดูดี

เด็กที่เกิดในวันนี้ มีจิตใจอ่อนโยน ชอบงานศิลปะ ชอบทำอาหาร รักบริวารและครอบครัว

อัญมณีมงคล แซปไฟร์สีชมพู

สีมงคล ชมพู

เลขนำโชค 1,2,6,9
13,02, 2018, 09:53:13
*

« ตอบ #298 เมื่อ: 13,02, 2018, 09:53:13 »

8 สีดอกกุหลาบ บ่งบอกความในใจ #ให้กุหลาบสีนี้เขาคิดอะไรกับเรา!

สถานีต่อไปก็คือวันวาเลนไทน์ นี่ไม่ได้จะเป็นการตอกย้ำคนโสดแต่อย่างใดนะคะ แฮะๆ แต่วันนี้จะมาแชร์สิ่งที่ควรรู้หากอยากจะซื้อของขวัญให้กับคนพิเศษเป็นดอกกุหลาบค่ะ รู้กันไหมว่าสีของดอกกุหลาบแต่ละสี ก็มีความหมายพิเศษต่างออกไปนะ  ถ้าอยากรู้ว่ามีความหมายอะไรกันบ้างนั้น ก็ไปดูกันเลยค่ะ

1. กุหลาบสีแดง ( Red Rose )

1515036515 1280px rose 2c konrad henkel

'ฉันรักเธอ' กุหลาบสีแดง ที่ทุกๆ คนคุ้นตาอยู่นั้น มีความหมายที่ดีสุดๆ เลยค่ะ มันหมายถึงว่าเขากำลังตกหลุมรักหรือแอบปลื้มคุณอยู่นะ และความรักที่เขามีให้คุณนั้นมันมั่นคง จริงจัง และรักคุณหมดหัวใจ ไม่มีวันจืดจางไป

2. กุหลาบสีชมพู ( Pink Rose )
1515036947

'คุณช่างงดงามและอ่อนโยน' กุหลาบสีชมพูเป็นสีที่บ่งบอกถึงความโรแมนติกยิ่งกว่าสิ่งใดเลยค่ะ งดงาม อ่อนโยน สุภาพ ก็เปรียบกับความรักที่แสนหวานที่กำลังเบ่งบานขึ้น หรืออาจหมายถึง การตอบแทนและให้กำลังใจกันได้ด้วยนะคะ

3. กุหลาบขาว ( White Rose )

1515037316 iej3k1h

'ความรักที่มีให้คุณ ไม่เคยหวังผลตอบแทนเลยนะ' กุหลาบสีนี้เรามักจะเห็นในงานแต่งใครหลายๆคนใช่ไหมล่ะคะ ก็เพราะความหมายของมันหมายถึง ' รักแท้ ' เป็นรักที่บริสุทธิ์ จริงใจ ไม่ได้มีเจตนาร้าย ก็แค่ต้องการบอกให้รู้ถึงความในใจที่มีให้ โดยที่ไม่ได้หวังว่าจะได้รับความรักนั้นกลับมาหรือเปล่าค่ะ กุหลาบสีนี้นิยมมอบให้ผู้ที่เราเคารพด้วยนะคะ

4 .กุหลาบสีเหลือง ( Yellow Rose )
1515037715 large

'รักเธอนะ เพื่อนรัก' เมื่อเห็นกุหลาบสีนี้ที่ไรก็จะเห็นถึงความสดใส และมีชีวิตชีวาของมันเลยละค่ะ เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข เพราะอย่างนั้นแล้ว กุหลาบสีนี้จึงนิยมแทนมิตรภาพที่ดีๆ ระหว่างกันค่ะ แต่ก็แอบเจ็บเหมือนกันนะถ้าคนที่เราแอบชอบอยู่นั้นมอบกุหลาบสีนี้ให้ คงเป็นการบอกนัยๆ ว่า เรากับเขาคงเป็นได้เพียงแค่เพื่อนกันเท่านั้นค่ะ แต่กุหลาบสีนี้ ไม่ใช่แค่มอบให้แก่เพื่อนนะ ยังนิยมนำไปเยี่ยมผู้ป่วย เพื่อเป็นการให้กำลังใจนั่นเองค่ะ

5. กุหลาบสีส้ม ( Orange Rose )
1515038248 2016350 bigthumbnail

'อยู่กับคุณแล้วมันอุ่นใจมากๆเลย' สำหรับกุหลาบสีส้ม นิยมให้กับบุคคลในครอบครัวและคนที่มีบุญคุณค่ะ มีความหมายที่ดีมากๆเลยนะ มันบ่งบอกถึงความอบอุ่นของตัวผู้รับ เป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ และมีความสุขค่ะ

6. กุหลาบสีม่วง ( Purple Rose )
1515038648 images of purple roses hd wallpaper high quality iphone rose for desktop

'รักในการงาน' กุหลาบสีม่วงมีความหมายที่หลากหลายมากค่ะ อาจหมายถึง ความสง่างาม มีเสน่ห์ หรืออีกความหมายก็คือความสำเร็จในชีวิต หรือสำเร็จในหน้าที่การงานค่ะ แต่ปัจจุบันกุหลาบสีนี้ไม่ค่อยเป็นที่นิยมกันมากนักค่ะ อาจด้วยสีที่ไม่คุ้นตา หายาก และราคาแพงค่ะ

7. กุหลาบสีน้ำเงิน ( Blue Rose )
1515039200 awesome natural wallpaper

'ยังไงฉันก็จะรอ ต่อให้ความรักของเรามันจะเป็นไปไม่ได้' ความหมายของกุหลาบสีน้ำเงิน หรือสีฟ้า เป็นความหมายที่เศร้าสุดๆ เลยค่ะ หมายถึงความรักที่ไม่สามารถเป็นไปได้ การถูกปฏิเสธอย่างหนักแน่น แต่ถึงอย่างนั้นก็ยังมั่นคงในความรักและยังคงเฝ้ารอตลอดไป กุหลาบสีนี้เป็นกุหลาบที่มีราคาแพงมากค่ะ เนื่องจากไม่ได้เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ แต่เกิดจากการเปลี่ยนแปลงพันธุกรรมของนักวิทยาศาสตร์ค่ะ ปัจจุบันจึงยังไม่ค่อยนิยม แต่ความหมายของมันก็กินใจสุดๆเลยค่ะ

8. กุหลาบสีดำ ( Black Rose )
1515039668 black rose hd wallpapers

'รักของเราคือรักนิรันดร์' หลายๆคนคงคิดว่ากุหลาบสีดำนี้ มีความหมายที่เศร้า เสียใจ ไม่เป็นมงคลใช่ไหมคะ แต่ความเป็นจริงแล้ว กุหลาบสีดำมีความที่ดีนะคะ หมายถึงความรักชัวนิรันดร์ ความรักที่จะคงอยู่ตลอดไป จะไม่มีใครมาแทนที่ได้

เป็นอย่างไรกันบ้างคะ ทีนี้ก็รู้กันแล้วใช่ไหมคะ ว่าสีของกุหลาบแต่ละดอกมีความหมายว่าอย่างไร บางดอกก็แอบคาดไม่ถึงใช่ไหมคะ ถ้ารู้ความหมายของมันกันแล้วก็ลองนำไปมอบให้กับคนพิเศษของคุณกันนะคะ พวกเขาจะต้องประทับใจมากแน่ๆ แต่ดอกกุหลาบเป็นเพียงสื่อแทนเท่านั้นนะคะ ความรักที่แท้จริงนั้นขึ้นอยู่กับใจของคนนะคะ จากนี้ก็ขอให้มีความสุขกับวันวาเลนไทน์ที่จะถึงนี้นะคะ ไปก่อนค่ะ สวัสดีค่าา
14,02, 2018, 06:55:51
*

« ตอบ #299 เมื่อ: 14,02, 2018, 06:55:51 »

ธุจ้า เช้าวันพระ 14/ก.พ./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันพุธ สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

"วันนี้วันวาเลนไทน์ ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน"

ธรรมะยามเช้า”

ความคิดอย่างหนึ่ง ที่สมควรฝึกให้เกิดขึ้นประจำ
คือความคิดว่า "พอ" คิดให้รู้จัก "พอ"
ผู้รู้จักพอ จะเป็นผู้ที่มีความสบายใจ
ส่วนผู้ที่ไม่รู้จักพอจะเป็นผู้ร้อนเร่า แสวงหาไม่รู้จักหยุดยั้ง
คนรวยที่ไม่รู้จักพอก็เป็นคนจนอยู่ตลอดเวลา คนจนที่รู้จักพอก็เป็นคนมั่งมีตลอดเวลา

สมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปริณายก ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22   ขึ้นบน
  พิมพ์