GUN IN THAILAND
25,06, 2018, 14:58:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปืน
เพราะชอบ - 3 (60%)
เพราะรัก - 1 (20%)
ทำให้มีความสุข - 1 (20%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 5

หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 30   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร***  (อ่าน 4358 ครั้ง)
13,03, 2018, 09:41:44
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #360 เมื่อ: 13,03, 2018, 09:41:44 »

ผลการศึกษาเผย การ มีเซ็กซ์บ่อย -ไม่บ่อย ขึ้นอยู่กับสิ่งนี้!

เคยสงสัยไหมคะว่า ทำไมคู่รักคู่นู้นคู่นี้ ดูมีความสุขกับชีวิตเซ็กซ์จัง ทำไมของเรามันช่างน่าเบื่อไม่มีความสุขเอาซะเลย เรามาดูผลการศึกษาที่น่าสนใจดีกว่า เพราะเขาให้คำตอบมาแล้วว่า การมีเซ็กซ์มากน้อยบ่อยแค่ไหน ขึ้นอยู่กับสิ่งนี้!!

โดยผลการวิจัยจาก Florida State University ได้ทำการวิจัย 278 คู่รักใหม่ และทำแบบทดสอบบุคลิกภาพ และให้จดบันทึกเป็นเวลากว่า 2 สัปดาห์ เพื่อบอกว่าวันไหนมีกิจกรรมอะไรใดๆบ้าง รวมถึงมีเซ็กซ์หรือไม่

โดยผลออกมาพบว่าคู่รักส่วนใหญ่มีเซ็กซ์ 2-4 วัน ในช่วง 2 สัปดาห์นั้น และคู่รักที่มีเซ็กซ์มากกว่า นั่นก็คือคู่รักที่  เพศหญิงมีบุคลิกเป็นคนกล้าแสดงออก ชอบประสบการณ์ใหม่ๆ เป็นคนที่ยอมอะไรได้ง่าย และมีวิธีรับมือกับเรื่องยากๆได้ดี  ในขณะที่หากผู้ชายมีบุคลิกภาพเช่นนี้ ก็ไม่ได้ช่วยให้มีเซ็กซ์บ่อยขึ้นแต่อย่างใด

แต่อย่างไรก็ดี การ มีเซ็กซ์บ่อย เกินเหตุก็ไม่ได้ดีเสมอไปหรอกนะ ผลการศึกษาในปีที่แล้วพบว่า คู่รักนั้นต้องการเซ็กซ์แค่อาทิตย์ละครั้งเท่านั้นแหละเพื่อรักษาความสัมพันธ์ให้ยืนยาว

เอาล่ะสิ งานนี้ต้องเป็นปัญหาของคุณหนุ่มๆแล้วล่ะ ว่าหากคุณเป็นพวกที่ชอบมีเซ็กซ์บ่อยๆ คงต้องมองหาสาวๆบุคลิกภาพแบบนี้แล้วล่ะ ไหนสาวไหนมีลักษณะแบบนี้ รายงานตัวหนุ่มโสดเดี๋ยวนี้เลยนะ

ที่มา elitedaily
เรียบเรียงโดย Women Mthai Team
14,03, 2018, 08:47:27
*

« ตอบ #361 เมื่อ: 14,03, 2018, 08:47:27 »

ธุจ้า เช้าวันพุธ 14/มี.ค./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

คนเราจะสามารถเดินทางผ่านเส้นทางที่ยากที่สุดได้ ด้วยการก้าวเดินช้า ๆ ทีละก้าว แต่อย่าหยุดเดิน!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
14,03, 2018, 08:49:49
*

« ตอบ #362 เมื่อ: 14,03, 2018, 08:49:49 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงรายวัน ประจำวันพุธ ที่ 14 มีนาคม 2561

การงาน การทำงานร่วมกับทีมงาน หรือบริวารก่อให้เกิดโชค มีความสำเร็จที่ดีขึ้นจากการร่วมมือร่วมใจกันทำงาน

การเงิน มีทั้งรับทั้งจ่ายสลับปรับเปลี่ยนกันไปในช่วงนี้ เป็นเรื่องจำเป็นที่ต้องจ่ายออกไป แต่ก็จะสามารถหาเข้ามาได้เพิ่มเติม เป็นการหมุนเงินให้ผ่านพ้นไปให้ได้นั่นเอง

ความรัก ยังไม่ตัดสินใจในเรื่องความรัก เพราะใครที่เข้ามาในช่วงนี้ยังไม่มีความชัดเจน โดดเด่นจะพบเจอในช่วงนี้เป็นคนผิวขาว

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ หากมีกัลยาณมิตรที่ดีเป็นผู้ใหญ่ควรดูแลรักษาน้ำใจเขาไว้ เพราะในยามที่พบปัญหา พวกเขาจะให้คำแนะนำ หรือช่วยเหลือได้ดีเสมอ

เด็กที่เกิดในวันนี้ เป็นคนใจบุญ ใจดี มีความมานะอดทนในตนเอง จะประสบความสำเร็จในชีวิตอยู่ในเกณฑ์ดี

อัญมณีมงคล ไพลิน

สีมงคล ฟ้า

เลขนำโชค 1,2,4,6,7

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 8-14 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 6:59 - 15:45

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 12:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 8:45 - 15:05

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:11 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 5:19 - 14:35
14,03, 2018, 09:20:25
*

« ตอบ #363 เมื่อ: 14,03, 2018, 09:20:25 »

ระเบียงชั้น 15 ที่พัทยา : เรื่องหรรษาจากทางบ้าน
Date: 2015-07-05 11:26:15
เมื่อชายหนุ่มคิดถึงการพักผ่อนหลังจากทำงานหนักมา พัทยาจึงเป็นสถานที่ที่เขานึกถึง ด้วยขับรถ-กินลม-ชมวิว ต่อด้วยสถานบันเทิงอันตื่นตา และแล้วอารมณ์เสน่ห์หาก็เกิดขึ้นจนเกินจะยั้งไหว!!
ในแต่ละเดือนผมต้องหาเวลาไปพักผ่อนที่พัทยา อย่างน้อยเดือนละ 2 ครั้ง การเปลี่ยนบรรยากาศที่นอนช่วยทำให้ฟื้นจากการงานอันแสนวุ่นวายได้เป็นอย่างดี และครั้งนี้ก็เช่นกัน ผมเดินทางไปพัทยาเหมือนปกติ แต่ต่างกันตรงที่ครั้งนี้ผมชวนกิ๊กที่รุู้จักกันไปด้วย เมื่อเราทั้งคู่ต่างพากันท่องราตรีกันจนเต็มคราบ และกลับมาถึงคอนโดด้วยอาการตึงนิดๆ วินาทีที่เราเปิดประตูเข้าไปในห้องไฟสวาท
เราทั้งคู่ต่างก็พลุ่งพล่านด้วยความร้อนแรง ผมไซ้ซอกคอของ เธอทั้งซ้ายขวา ก่อนที่จะเลื่อนลงมายังที่หน้าอกของเธอ ถึงแม้ว่าเธอจะผ่านศึกสงครามมาบ้างแล้ว แต่ความสวยงามก็ยังคงอยู่ ผมฟอนเฟ้นขบเม้มจนเธอต้องออกปากให้เริ่มได้ ผมงัดเอาน้องชายขนาดไม่ธรรมดาออกมาให้เธอใช้มือช่วยรูดอีกนิดหน่อย และเมื่อได้ที่ผมก็จัดการสำรวจช่องแคบของเธอทันที ด้วยท่ายืนจนเธอร้องออกมาไม่ได้ศัพท์
เราใช้พื้นที่กันทั่วบริเวณห้อง และสงครามครั้งนี้ก็มาจบกันที่ระเบียง ผมเร่งความเร็วจนสุดกลั้นปล่อยน้ำรักออกมาจนหมด พร้อมกับยืนกอดเธอด้วยสภาพเปลือยเปล่า จนผมรู้สึกว่าพัทยาวันนี้ช่างมีบรรยากาศที่ดีเหลือเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17,03, 2018, 11:15:02 โดย lungmilg (ลุงเม้ง) » บันทึกการเข้า
15,03, 2018, 06:58:13
*

« ตอบ #364 เมื่อ: 15,03, 2018, 06:58:13 »

ธุจ้า เช้านี้ฝนตกโปรยปราย 15/มี.ค./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันพฤหัสบดี สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

เคยได้ยินคำนี้มั๊ย “เหนือ ฟ้า ยัง มี ฟ้า”
. . . ยังมีคนที่ดีที่สุดสำหรับคุณ
ยืนรออยู่ข้างหน้า . . . ก้าวเดินต่อไป อย่าย่ำอยู่กับที่
อย่าเดินถอยหลังไปหาอดีตที่ทำให้คุณเสียใจ!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
15,03, 2018, 06:59:56
*

« ตอบ #365 เมื่อ: 15,03, 2018, 06:59:56 »

ดูดวงรายวัน ประจำวันพฤหัสบดี ที่ 15 มีนาคม 2561

การงาน เหน็ดเหนื่อยเกี่ยวกับเรื่องการงาน แต่ก็ยังสามารถทำได้ดีที่จะสร้างผลงานให้เกิดความสำเร็จ และได้ผลตอบแทนอย่างที่คาดหวัง

การเงิน มีเงินหมุนหาใช้จ่ายได้อย่างคล่องตัวในช่วงนี้ การเงินดีขึ้นมากกว่าแต่ก่อน แต่ก็อย่าประมาท ใช้ความประหยัดร่วมด้วยจึงจะดี

ความรัก ยังคงไม่แน่ใจในความสัมพันธ์ด้านความรัก เพราะอยากจะหาความสุขที่แท้จริงมากกว่าที่จะมุ่งเน้นด้านความรักโดยตรง หรือจะหันหน้าเข้าหาทางธรรมก็เป็นไปได้เช่นกัน

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ ต้นไม้มงคลที่ควรปลูกเพื่อเสริมดวง เสริมความโชคดี คือ ต้นไผ่จีน

เด็กที่เกิดในวันนี้ เป็นคนใจบุญ ใจดี มีความมานะอดทนในตนเอง จะประสบความสำเร็จในชีวิตอยู่ในเกณฑ์ดี

อัญมณีมงคล อำพัน

สีมงคล ส้ม

เลขนำโชค 0,2,6,9

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 15-21 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 8:45 - 11:15

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:19 - 12:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 15:23

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:45 - 14:45

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 5:59 - 13:09
15,03, 2018, 09:12:44
*

« ตอบ #366 เมื่อ: 15,03, 2018, 09:12:44 »

ถุงแบบนี้…กล้าใช้กันไหม!!?

ไอเดียสร้างสรรค์ปนสยิวครั้งนี้ เป็นผลงานของร้านขายของเล่นผู้ใหญ่แห่งหนึ่ง ชื่อ Condomi  ที่มีแนวคิดว่า เมื่อลูกค้าออกจากร้านขายของปลุกอารมณ์ พวกเขามักจะออกมาพร้อมถุงที่มิดชิดเพื่อไม่ให้เป็นที่น่าสงสัย  ดังนั้นเอเจนซี่จึงออกแบบถุงเพื่อให้เข้ากับวัตถุประสงค์ คือ การเปิดกว้างและความซุกซนเกี่ยวกับเซ็กส์  ทั้งนี้ก็เพื่อกระตุ้นความสนใจจากประชาชน

ผลตอบรับที่ได้คือ ไม่นานหลังจากที่ถุงนี้ได้เริ่มนำมาใช้งาน ถุงใบนี้ก็กลายมาหัวข้อที่ถกกันในด้านศาสนาทันที และลูกค้าของ Condomi ก็กลายเป็นสื่อโฆษณาที่เดินได้ ที่ทำให้ได้รับความสนใจจากประชาชนทั่ว และทำให้มีลูกค้าใหม่ไหลมาเทมาเข้าร้านมากขึ้น

16,03, 2018, 08:27:33
*

« ตอบ #367 เมื่อ: 16,03, 2018, 08:27:33 »

ธุจ้า เช้าวันศุกร์ 16/มี.ค./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า
*วันนี้ 16 มีนาคม หวยออก ขอญาตขอให้พวกเรา มีโชค มีลาภ ถูกหวยรางวัลที่ 1 และรางวัลใหญ่ๆกันทุกๆท่าน วันนี้พวกเราต้องรวย รวย รวย*

ถ้ามีของอยู่สองสิ่ง แต่ต้องให้เลือกเพียงสิ่งเดียว ความง่ายๆ คงไม่เกี่ยว สิ่งเดียวคือความถูกต้องและสบายใจ!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
16,03, 2018, 08:28:58
*

« ตอบ #368 เมื่อ: 16,03, 2018, 08:28:58 »

ดูดวงรายวัน ประจำวันศุกร์ ที่ 16 มีนาคม 2561

การงาน การทำงานเป็นทีมยังมีประสิทธิภาพในช่วงนี้ แต่ก็ต้องหันกลับมาดูแลสุขภาพของตนเองให้พร้อมที่จะสร้างผลงานให้ดี

การเงิน ระวังเรื่องรายจ่าย และรายรับที่ไม่สมดุล รายจ่ายมีมากกว่ารายรับในช่วงนี้ และให้ระวังคนที่เข้ามาเพื่อจะยืมเงินแล้วจะไม่คืน

ความรัก มีความปรารถนาอยากจะมีความสุข และลงตัวในเรื่องของความรัก แต่สถานการณ์ภาพรวมก็ยังไม่ได้เป็นอย่างที่หวัง

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ การเป็นคนมีสัจจะวาจา จะทำให้เป็นที่นับถือ และเป็นที่นิยมชมชอบแก่ผู้ที่ได้คบหา

เด็กที่เกิดในวันนี้ มีความพยายามนำพาตนไปพบความสำเร็จและความเจริญเสมอ ประสบความสำเร็จในชีวิตดีมากๆ

อัญมณีมงคล เทอร์คอยส์

สีมงคล สีฟ้า

เลขนำโชค 3,7,9

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 16-22 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:45 - 14:29

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:01 - 14:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 9:15 - 15:19

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 9:19 - 12:59
17,03, 2018, 09:13:19
*

« ตอบ #369 เมื่อ: 17,03, 2018, 09:13:19 »

ธุจ้า เช้าวันหยุด 17/มี.ค./2561 ***ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร*** ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันเสาร์ ประกอบภารกิจกันแบบสบายๆ ครอบครัวมีความสุข นะครับ ธุจ้า

ธรรมะยามเช้า”

"ทุกอย่างที่เรามีอยู่เป็นอยู่นั้น
มันเป็นสักแต่ว่า "อาศัย" เท่านั้น

ถ้ารู้ได้เช่นนี้ ท่านว่ารู้เท่าตามสังขาร
ที่นี้แม้จะมีอะไรอยู่ก็เหมือนไม่มี

ได้ก็เหมือนเสีย
เสียก็เหมือนได้"

หลวงปู่ชา สุภัทโท  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
17,03, 2018, 09:16:02
*

« ตอบ #370 เมื่อ: 17,03, 2018, 09:16:02 »

ดูดวงรายวัน เสาร์ ดวงวันนี้ 17 มีนาคม 2561
วันนี้นิ่งไว้ อย่าสับสน อย่าตื่นเต้น เมื่อได้รับข่าวดี เรื่องที่รออยู่จะสมหวัง การงาน การงานของคุณเป็นงานละเอียด แม้ไม่ใช่งานที่แสดงศักยภาพอย่างเต็มตัว ก็ขอให้คุณทำไปก่อน ความรัก คนมีคู่จะทะเลาะกันด้วยเรื่องจุกจิก บางคู่ลุกลามจนผู้ใหญ่ต้องมาห้ามทัพ ขอให้เปิดใจและใช้เหตุผลให้มาก การเงิน วันนี้มีความรุ่งเรืองทางการเงิน ได้รับผลประโยชน์จากสิ่งที่ตัวเองลงทุนลงแรงทำมา
17,03, 2018, 11:09:55
*

« ตอบ #371 เมื่อ: 17,03, 2018, 11:09:55 »

เอาใจสาวๆ ด้วยบทรักที่สุขสุดยอด!
.

…….หนุ่มๆ ทราบกันดีว่า สาวๆ ส่วนใหญ่ถึงสวรรค์ยาก แต่หลายคนก็หาสนใจในเรื่องนี้ไม่ ส่วนใหญ่มุ่งแต่จะปลดปล่อยพลังงานและสุขสมแต่เพียงผู้เดียว ทำให้สาวๆ คั่งค้างและตั้งคำถามในใจว่า นี่ฉันเป็นเพียงเครื่องบรรณาการทางเพศอย่างนั้นหรือ เลิกตามใจตัวเองเสียเถอะ แล้วหันมาเอาใจสาวๆ ด้วยการสร้าง “บทรัก” ที่สนุกสนานโดยมีจุดหมายร่วมกันดีที่สุด

มิชชันนารี ที่รัก

…….“มิชชันนารี” หรือ ท่าผู้หญิงนอนหงาย ผู้ชายนั่ง (เกือบ) คร่อม เป็นท่าพื้นฐานที่ชายหญิงใช้ในการร่วมเพศ คนส่วนใหญ่มักจะเริ่มต้นด้วยท่านี้ ก่อนเดินทางไปสนุกกับท่าอื่นๆ แล้วค่อยมาจบลงด้วยท่านี้อีกครั้ง (แต่บางคนก็เริ่มด้วยท่านี้และจบลงด้วยท่านี้ในบัดดล ก็มีเช่นกัน) ท่ามิชชันนารีไม่ใช่ท่าที่แสนสุขสมสำหรับหญิงสาวนัก แต่เรื่องนี้ก็ปรับเปลี่ยนกันได้

…….ผู้เชี่ยวชาญแนะนำว่าในท่ามิชชันนารีนั้นไม่ควรให้สาวๆ นอนแผ่หราเพียงอย่างเดียว แต่ควรให้เธอเอนกายแล้วค่อยๆ ยกขาขึ้นมาพลาดพักไว้ที่หัวไหล่ของชายหนุ่ม การทำแบบนี้จะช่วยให้ระเบียบร่างกายอยู่ในตำแหน่งที่สามารถกระตุ้นความสุขสมได้เป็นอย่างดี

ชิวหาสวรรค์ และดรรชนีอรหันต์ อึ้ม…สุดยอด

…….เริ่มต้นด้วยการระลึกไว้เสมอว่า ลิ้นมิใช่ไวเบรเตอร์ ดังนั้นกรุณาอย่าใช้ลิ้นประหนึ่งเครื่องสั่นไหวในบริเวณปุ่มกระสัน เพราะการทำเยี่ยงนั้นไม่ได้ช่วยให้สาวๆ สุขสมเลย แต่พานจะหมดอารมณ์ไปง่ายๆ เสียมากกว่า ทางที่ดีคือ ค่อยๆ บรรจงใช้ริมฝีปากและปลายลิ้นลงไปสัมผัสที่ปุ่มกระสันและบริเวณโดยรอบด้วย ความแผ่วเบาและทะนุถนอมแทน การทำแบบนี้จะช่วยให้สาวๆ ค่อยๆ ซึมซับความรู้สึกเสียวซ่านรวมทั้งผ่อนคลายได้มากขึ้น

…….เมื่อหญิงสาวเริ่มรู้สึกว่าเธอถูกเร้ามากขึ้น (หนุ่มๆ สังเกตได้จากปฏิกิริยาตอบสนอง) ถึงคราวที่หนุ่มๆ จะช่วยให้เธอสุขสมยิ่งขึ้น ด้วยการสอดใส่นิ้ว (ควรเป็นนิ้วที่ถนัดและเจนจัดกว่านิ้วอื่นใด) เข้าไปในช่องสังวาสช้าๆ และนิ่มนวล การทำแบบนี้จะทำให้เกิดการเสียดสีบริเวณจีสปอต เธอจะรู้สึกเหมือนบริเวณนั้นพองโต เสียวซ่าน และแน่นอนว่าสุขสมกว่าการสอดใส่แบบกระแทกกระทั้นเลยล่ะ

…….สุดท้ายจงสนุกต่อไปให้นุ่มนวลและเนิ่นนาน เพราะจุดประสงค์สำคัญของขั้นตอนนี้ก็คือ ต้องการให้คุณให้ความสำคัญกับการกระตุ้นอารมณ์ สร้างความผ่อนคลาย รวมทั้งสร้างบทรักที่หลากหลายเพื่อให้ได้เดินไปสู่จุดหมายร่วมกันอย่างสุขสม ทุกครั้งนั่นเอง

.
17,03, 2018, 13:44:27
*

« ตอบ #372 เมื่อ: 17,03, 2018, 13:44:27 »

ธุจ้า ขอญาตรวมเรื่อง ขำขำ ธุจ้า

ลูกค้าสาวพักที่โรงแรม 1 คืน ตอนคืนห้อง เห็นบิลค่าห้อง 5000 จึงต่อว่ากับ ผจก
ลูกค้าสาว “พัก 1 คืน 5000 ไม่แพงไปหน่อยเหรอ ?”

ผจก “นี่ก็ราคาปกติของเรานะครับ เรามีสระว่ายน้ำ ห้องออกกำลังกาย และ wifi ให้ใช้”

ลูกค้าสาว “ที่ว่ามาชั้นไม่ได้ใช้เลย จะเก็บค่าใช้ได้ไง ?”
ผจก “เรามีให้บริการ ก็คุณไม่ใช้เอง”
ลูกค้าสาวเปิดกระเป๋าตังค์เอาแบ๊งค์ 1000 จ่ายไป “ชั้นจ่ายแค่ 1000 ที่เหลือเป็นค่าขึ้นเตียงกับชั้น 4000”
ผจก ตอบแบบรีบร้อนมาก “ผมขึ้นเตียงกับคุณเมื่อไหร่ ?”
ลูกค้าสาว “ก็ชั้นมีบริการ แต่คุณไม่ใช้เอง”

(shocked)(shocked)(shocked)
คนไข้โรคประสาทไปหาหมอ
หมอ: “คุณเป็นโรคประสาทได้ยังไง ?”
คนไข้: “ปัญหาครอบครัวครับ”
หมอ: แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน
คนไข้อธิบายว่า “หลายปีก่อน ผมแต่งงานกับแม่ม่ายคนหนึ่ง เธอมีลูกสาวอายุ 20 กว่าอยู่คนนึง”
ต่อมาพ่อผมแต่งงานกับลูกสาวของเมียผม
ลูกสาวก็เลยกลายเป็นแม่เลี้ยงผม
พ่อผมเลยเป็นลูกเขยผม

2 ปีต่อมา เมียผมคลอดลูกให้ผม 1 คน
มันเป็นพี่น้องแม่เดียวกันแต่คนละพ่อของแม่เลี้ยงผม (ก็คือลูกสาวผม)
ลูกผมเรียกผมว่าพ่อ
ผมเรียกลูกผมว่าน้าชาย
ต่อมา ลูกสาวผมมีลูกให้พ่อผมคนนึง
มันเป็นน้องชายผม แต่มันก็ต้องเรียกผมคุณตา
ผมก็เป็นผัวของเมียผม
เมียผมเป็นแม่ของแม่เลี้ยงผม ก็คือคุณยายผม
เพราะฉะนั้นผมก็เป็นคุณตาของตัวเอง
โรคประสาทผมก็เป็นตั้งแต่นั้นมา

หมอ: มึงอย่าเอาเรื่องแบบนี้มาเล่าให้กูฟังอีกนะกูขอร้อง กูกราบหละ
(sad)(sad)(sad) อ่านแก้กลุ้ม

ตอนที่ 1

โจรโทรมา “เมียมึงอยู่ในกำมือกู ภายใน 24 ชม เอาเงินมา 1 ล้าน ไม่งั้นจะฆ่าทิ้ง”
ผัว “ได้ เรื่องเงินไม่มีปัญหา แต่ขอเวลาสัก 2-3 วันได้เปล่า ?”
โจร “ทำไมว่ะ?”
ผัว "อยากอยู่เงียบๆสงบสัก 2-3 วัน”
โจร “อย่างนั้นกูขอเพิ่มเป็น 2 ล้าน ถ้าไม่ได้เงินตอนนี้กูปล่อยตัวทันที”

ตอนที่ 2

โจร “ผัวมึงอยู่ในกำมือกู ภายใน 24 ชม เอาเงินมา 1 ล้าน ไม่งั้นจะฆ่าทิ้งโว้ย”

เมีย “พวกมึงต้องรักษาคำพูดนะ”

โจร “ไม่ต้องห่วง พวกเราทำมามากแล้ว เรารักษาคำพูดทุกราย”

เมีย “งั้นมึงว่ามา จะให้ไปเก็บศพที่ไหน ?”

สามีภรรยาคู่หนึ่งอยู่กันมาร่วม 20 ปี จู่ๆ สามีก็ขอหย่า อ้างว่า เพราะตรงนั้นของภรรยามันไม่สวยเหมือนเด็กแรกรุ่น ไม่มีอารมณ์จะ xxx ด้วย

ดูท่าศาลจะเห็นใจผู้ชายด้วยกันซะด้วย ภรรยาคิดไม่ตก จะทำอย่างไรดี

สุดท้ายพอขึ่นศาล ก่อนที่ศาลจะอ่านคำพิพากษา เมียหยิบไข่ไก่ขึ้นมา ปาเปรี้ยงเข้าไปที่ตาผัวจังเบ้อเร่อ

ตาผัวเขียวม่วงซ้ำทันตาเห็น…ศาลอึ้ง!

เมียพูดขึ้นมาทันทีว่า " ศาลดูสิค่ะ ! นี่โดนไข่กระแทกที่เดียว ยังเขียวขนาดนี้ อิฉันโดนมาจะ 20 ปี จะให้ชมพู อยู่ได้ยังไง?

ศาล : ยกฟ้อง!!!

เรื่อง เกือบถึงสวรรค์ 5555
------------------------

" Happy Birthday " ระหว่าง ครูสาวสวย กับ ผอ.รร.

ครู : Happy Birthday ค่ะ ผอ.
ผอ: ขอบคุณครับ

ครูสาว : ไปทานอาหารเย็นด้วยกันนะค่ะ
ผอ: โอเคครับ

• หลังจากเหล้า กับแกล้มเสร็จ •

ครูสาว : ผอ.ท่าจะเมาไปต่อที่อพาร์ทเมนท์หนูนะค่ะ
ผอ. : โอเค

• ภายในอพาร์ทเมนท์ •

ครูสาว : หนูขอตัวแป๊บนะค่ะผอ. ขา เตรียมตัวให้พร้อมนะค่ะ ขออนุญาตปิดไฟนะคะ ผอ.นั่งรอในห้องรับแขกด้วยใจนึกกระหย่ิมยิ้ม
ย่องมองเห็นสวรรค์ยุรำไร

แล้วครูสาวสวยก็หายเข้าไปในห้อง สักครู่หนึ่งประตูห้องก็เปิดออกมา พร้อมเค้กวันเกิด โดยมีภรรยา ลูกและครูทั้งโรงเรียนเฮโลเข้ามาร้องเพลง Happy Birthday แล้วก็จุดเทียน

ผอ.เป็นลมแทบล้มทั้งยืนไม่ทัน
ได้ตั้งตัวเพราะ แกแก้ผ้าล่อนจ้อน รอครูสาวอยู่ แต่ด้วยไหวพริบจึงรีบ
พูดออกไปว่า : ผมกะลังรอทุกคนยุ
ในชุดวันเกิดของผมน่ะ คับ!

เรื่องนี้สอนหั้ยรุว่า"อัตตาหิ อัตตโนนาโถ ตนย่อมเป็นที่พึ่งหั้ยกับตนเสมอ5555"

ผม ไปปรึกษาคุณหมอเพื่อรักษาอาการหอบหืด และคุณหมอแนะนำให้นอนเปิดหน้าต่าง
เพื่อให้อากาศถ่ายเท หลังจากนั้น 3 วัน ผมก็ได้มาพบคุณหมอ…
หมอ : คุณทำตามที่หมอบอกหรือป่าว เรื่องเปิดหน้าต่างนอน
ผม : ทำครับ
หมอ : อาการหอบหืดเป็นไง หายสนิทเลยใช่มั้ย
ผม : ไม่หายครับ หายแต่ ไอโฟน ไอแพด แม๊คบุ๊ค ครับ !!!
หมอ : ??? —

เรื่องจริงนะ…
วันนี้ไปซื้อข้าวหน้าเป็ดย่าง อ้าบุย พอมาถึงโรงพยาบาล เปิดดูมีแต่ข้าวมัน ๆ ไม่มีเป็ดสักชิ้น
ด้วยความโมโหและความหิวอย่างรุนแรง ก็เลยจะขี่มอเตอร์ไซไปด่าเจ้าของร้าน พอไปถึงลูกค้าเต็มร้านเลย เราด่าเจ้าของร้านไม่ยั้ง กะให้มันอายขายหน้า เจ้าของร้านมันไม่เถียงสักคำ เราเลยด่า ด่า ด่า
คนมองเยอะมาก มันคงจะอายมาก มันเลยพูดขึ้นว่า " พี่เปิดกล่องกลับด้าน " — รู้สึกอาย

ไหมกับใหม่เป็นเพื่อนกัน
ใหม่มีอาชีพเป็นนักร้องในร้านอาหารที่ไหมเป็นเจ้าของ...
วันหนึ่ง ร้านอาหารของไหมเกิดไฟไหม้
ใหม่จึงโทรหาไหม ด้วยความเป็นห่วงทรัพย์สินต่างๆ...
โดยเฉพาะไมค์ของตัวเอง ราคาหลายหมื่นบาท...
จึงถามว่า...
"ไหม..ไมค์ใหม่ไหม้มั้ยไหม"...
ไหม ???

นาย A: เมิ่อวานนี้…พาแฟนไปเที่ยวเสม็ดมา
นาย B: เหรอๆ ไปเสม็ด เสร็จทุกรายป่ะวะ
นาย A: พอตกกลางคืนนี่…ไม่ได้นอนเลยว่ะ
นาย B: โอ้โห !!! ซั่ม กันจนถึงเช้าเลยสิ
นาย A: เปล่า…กูไปเช้า-เย็นกลับ

ผัวกะเมียกำลังดูข่าวทีวี เรื่องปัญหาสังคม
ที่เกิดมาจากครอบครัวแตกแยก ผัวหันมาพูดกับเมียว่า
ผัว: นี่เธอถ้าวันหนึ่งเราเลิกกัน เธอคิดว่าลูกจะเลือกอยู่กับใคร ?
เมีย : ไม่ได้อยู่กับใครหรอก
มึงตาย กูติดคุก!

ตู๋ : ถูกแจ็คพอตลอตเตอรี่ 40 ล้าน จะซื้อรถคันใหม่
เลยเผาคันเก่าโชว์ข้างบ้านซะเลย
เต๋น : สุดยอดเลยว่ะมึง
ตู๋ : พอจะไปขึ้นเงิน เพึ่งนึกได้.. ลอตเตอรี่แม่งอยู่ในรถ
เต๋น : แสรดดด!

สภาพรรณยืนเกาะรั้วคุยกับเพื่อนบ้าน ตาแป๋ว

โสภาพรรณ : เช้านี้ฉันรู้สึกดีมากๆเลย เพราะได้ทำบุญให้
ชายคนนึงที่มาขอเงินตั้ง 500 บาท ยิ้มหมุนหน้า

เพื่อนบ้าน : ฮ้า!! เธอจะบ้าหรือเปล่าให้ตังค์ขอทานตั้ง
เยอะ แล้วสามีเธอว่ายังไงบ้าง

โสภาพรรณ : ผัวฉันพูดว่า "ขอบคุณครับ" ยิ้มยิงฟัน

เด็ก : พี่ครับ พี่ครับ ตาแป๋ว

ชายหนุ่ม : อะไรเหรอ

เด็ก : ทำไมแกะถึงโง่ เวียนหัว

ชายหนุ่ม : มันเป็นสัตว์

เด็ก : ไม่ใช่ครับ

ชายหนุ่ม : กรูไม่รู้

เด็ก : ตอนแรกผมก้อไม่รู้แต่เมื่อวานนี้ผมเดินเข้าร้านขาย
หนังสือ

ชายหนุ่ม : เอ็งไปอ่านหนังสือเจอสิ

เด็ก : ป่าวครับ พอผมเดินเข้าไปในร้าน ถึงบางอ้อเลย ร้านมันเขียนไว้ "ห้ามแกะอ่าน" ยิ้มยิงฟัน

ชายหนุ่ม : ไอ้.

คำพังเพย ปี 2014

1. ถ้าบอกว่า " ผิดเป็นครู "
ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น " รองศาสตราจารย์ "
2. ข้อดีของการพูดในใจ คือด่าใคร แล้วมันไม่รู้
3. ไม่ได้คบคนที่น่าตา แต่คบคนที่พร้อมจะชรา ไปดัวยกัน
4. มั่นใจ!! " คนไทยเกินล้านคน " ไม่ยอมเปลี่ยนเบอร์มือถือ เพื่อรอแฟนเก่าโทรมา
5. ถ้า " ความรัก " คือ " การเรียนรู้ "
" ชู้ " คงเป็นการ " เรียนพิเศษ "
6. Add เป็นเพื่อนนะพอรู้ แต่ถ้าอยาก Add เป็นชู้นี่มันกดตรงไหน
7. อกเล็ก อาจเป็นที่พันธุกรร แต่ อกหัก มันเป็น ชะตากรรม
8. ผู้หญิงมีสิ่งเดียวที่เห็นแก่ตัว...คือ ไม่แบ่งผัวให้ใคร
9. เป็น คนเหนือ, อีสาน,ใต้ ไม่ลำบาก เท่าเป็น คนกลาง
10. มีเงิน นับเป็นน้อง มีทอง นับเป็นพี่ แต่มี หนี้ นับไม่ถ้วน
11. อยู่บน " เขา " ไม่หนาวใจเท่า…อยู่บน " คาน "
12. อาหมวยในวันนี้ คือ อาซิ้มในวันหน้า
และคือ อาม่า ในอนาคต.

ถนนสายหนึ่ง เปลี่ยวมาก ชาวบ้านเล่าต่อๆกันมาว่า โจรมักจะดักปล้น ฆ่า ข่มขืนเป็นประจำ...
อยู่มาวันหนึ่ง มียายคนหนึ่งใช้เส้นทางนี้ ก็ถูกโจรดักจะข่มขืน ยายตกใจมาก!

ยาย…อย่าทำอะไรยายเลย ยายแก่มากแล้ว
โจร…ไม่เป็นอะไรหรอกยาย แก่ๆผมชอบ
ยาย…สงสารยายเถอะ ดูซิฟันก็หลุดเกือบหมดแล้ว เหลืออยู่ซี่เดียวแค่นั้นเอง หลานเอ้ย ( น้ำเสียงอ้อนวอน )
โจร…ไม่เป็นไร งั้นมีซี่เดียว ก็ข่มขืน 1 ที ก็แล้วกันนะ ( โจรเตรียมท่า )
ยาย…อ่อๆๆเดี้ยวๆๆ…ถ้างั้นเอ็งลองดูข้างในดีๆซิ…เผื่อจะหลงเหลืออยู่อีกซักซี่สองซี่.

*นิดนิดหน่อยหน่อยก่อนนอนครับ*

กรรมการห้ามมวยบนเวทีไปหาหมอที่คลีนิค หมอเปิ้ล ตาสองข้างบวมตุ่ย

"ทำหน้าที่ห้ามมวยอยู่ ไหงถูกนักมวยต่อยล่ะ?"
หมอถามด้วยความฉงนสงสัย

"เออ เพราะไอ้คนพากษ์มวยคับ...."

"...มันประกาศผ่านไมโครโฟนว่า ถ้าต่อยเข้าตากรรมการ แอนตาซินให้เงินอีก 5000บาท..!!!!"

ครูสาว : มีนกอยู่3ตัวเกาะอยู่บนสายไฟ เธอใช้ปืนยิงถูก1ตัว จะเหลือนกอีกกี่ตัวคะ
นักเรียน : ไม่เหลือนกสักตัวครับ
ครูสาว : ทำไมคะ
นักเรียน : ก็อีกสองตัวตกใจบินหนีไปครับ
ครูสาว : ตามหลักคณิตศาสตร์ต้องเหลือสองตัวค่ะ แต่ครูชอบความคิดของเธอนะ
นักเรียน : ครูครับ ผมมีคำถามอยากถามครูบ้าง มีผู้หญิง3คน ซื้อไอติมแท่งกิน คนหนึ่งเลีย คนหนึ่งอม คนหนึ่งกัด ครูว่าคนไหนแต่งงานแล้วครับ
              ครูสาวหน้าแดง คิดสักพักแล้วตอบ
ครูสาว : ครูคิดว่าน่าจะเป็นคนที่อมค่ะ
นักเรียน : ผิดครับ คนที่ใส่แหวนที่นิ้วนาง แต่ผมก็ชอบความคิดของครูนะครับ

ลูก : แม่ ... พรุ่งนี้จะไปงานวันเกิดเพื่อน
เป็นลูกชายเจ้าของร้านทอง
จะให้อะไรเค้าดีอ่ะ?

แม่ : ให้ท่าเลยมึง

*ปล.ไม่ใช่แม่อิชั้นนะคะ

ขำๆๆ ฮาๆๆ ...วันนี้

ณ.ที่ห้องคลอด...

แม่สามีไปเยี่ยมลูกสะใภ้และหลานชายคนใหม่แล้วพูดว่า "นี่อย่าหาว่าชั้น

หยาบคายเลยนะ

แต่ชั้นแค่สงสัยว่าทำไมหน้าตา

ไอ้เจ้าหลานนี่ถึงไม่เหมือนลูกชายชั้นเลย..."        ลูกสะใภ้ตอบว่า "อย่าหา

ว่าหนูหยาบคายเหมือนกันนะคะ"

แล้วถลกกระโปรงขึ้น
v
v
v
v
v
v
v
v

"ไอ้นี่เขาเรียก จิ๋ม นะคะ...ไม่ใช่เครื่องถ่ายเอกสาร !"55555 ยิ้มเด้ง

หมอไทยท่านหนึ่งไปทำวิจัยที่ต่างประเทศและได้ค้นคว้าตัวยาที่สามารถทำให้คนกลับมาเป็นหนุ่มเป็นสาวได้อีก แต่เขาไม่รู้ว่าจะให้ใครทดลอง พลันก็นึกถึงพ่อกับแม่ที่อยู่เมืองไทยจึงส่งยากลับให้กิน และระบุกำชับมาว่า
ให้กินแค่เม็ดเดียวเท่านั้น
วันหนึ่งเขาเดินทางกลับมาเยี่ยมพ่อแม่ที่บ้านก็ต้องแปลกใจ เพราะเขาได้พบหญิงสาวนั่งไกวเปลที่มีเด็กน้อยอยู่ในนั้น เขาตกใจนึกว่าเข้าบ้านผิด จะหันกลับ แต่ผู้หญิงที่นั่งไกวเปลเรียกเอาไว้
"ลูกๆนี่แม่เอง จำแม่ไม่ได้เหรอ แม่กินยาที่ลูกส่งมาให้เลยกลับมาเป็นสาวอีกรอบ"
เขาวิ่งไปกอดแม่ด้วยความดีใจ พอมองไปในเปลเห็นเด็กผู้ชายนอนยิ้มเล่นหูเล่นตากับเขา จึงถามลูกใคร แม่บอกว่า
"ก็พ่อมึงไง เสือกแด...ไปตั้ง 2 เม็ด แม่เลยต้องมานั่งเลี้ยงมันอยู่ทุกวันเนี้ย..."
วันพระ ห้ามพูดเท็จ
หญิงคนหนึ่งต้องการซื้อลอตเตอรี่ จึงไปขอเลขเด็ดจาก
พระอาจารย์

พระอาจารย์นั่งเทียน สักครู่ถามขึ้นว่า

อาจารย์ : ไปต่างประเทศ
กี่ครั้ง

หญิง : 4 ครั้ง ค่ะอาจารย์

อาจารย์ : มีลูกกี่คน

หญิง : 1 คน ค่ะอาจารย์

อาจารย์ : เดือนนี้ดูหนัง
กี่รอบ

หญิง : 2 รอบ ค่ะอาจารย์

อาจารย์ : ปีนี้อ่านหนังสือ
กี่เล่ม

หญิง : 5 เล่ม ค่ะอาจารย์

อาจารย์ : เดือนนี้มีอะไรกับ
สามีกี่ครั้ง

หญิง : 2 ครั้งค่ะ(หน้าแดง)

อาจารย์ : เคยนอกใจสามี
กี่ครั้ง

หญิง : อาจารย์พูดอะไรคะ หนูเป็นผู้หญิง เป็นคนดี รักลูก รักผัวค่ะ

อาจารย์ : งั้นก็ 0 สินะ ลูกไปซื้อเลย 412520 ไม่มีพลาด

หญิงคนดังกล่าวไปเสาะ
แสวงหาซื้อลอตเตอรี่เลข
412520 มาจนได้ 1 คู่

เมื่อถึงวันลอตเตอรี่ออกปรากฏว่า รางวัลที่ 1
ออก 412529

หญิง " แม่งเอ้ย รู้งี้บอกความจริงไป ป่านนี้ก็รวยเละแล้ว "...

(crying)(crying)(crying)(crying)(crying)

ผู้ชายใด ดีเท่านี้บ้างครับ  ธุจ้า
1. นอนตื่น ตีห้าทุกเช้า
2.ทำงานฝีมือเก่ง
3. ไม่กินเหล้า สูบบุหรี่บ้างบางเวลา
5.อ่านหนังสือตามเวลาที่กำหนด
6.ออกกำลังกายทุกเช้า เวลา 06.00น.
7.ไม่เที่ยวกลางคืนเลยเป็นเวลาหลายสิบปี
8.กลับที่พักตรงเวลาทุกวัน
9.ต้องสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืน
10.เข้านอนเวลาสองทุ่มตรงทุกคืน
ผู้หญิงคนไหนต้องการคู่ครองแบบนี้บ้าง ? มาหาได้ที่.....เรือนจำ....

อุทาหรณ์ อย่ารีบสรุปเข้าข้างตัวเอง

"Happy Birthday" ระหว่าง เลขาสาวสวย กับ เจ้านาย
เลขาสาว : Happy Birthday คะ เจ้านาย
เจ้านาย : ขอบคุณครับ
เลขาสาว : ไปทานข้าวกลางวันด้วยกันนะคะ
เจ้านาย : โอเคครับ
หลังจากทานข้าว
เลขาสาว : เจ้านายไปต่อที่อพาร์ทเมนท์หนูนะคะ
เจ้านาย : โอเค
ภายในอพาร์ทเมนท์
เลขาสาว : หนูขอตัวแป๊บนะคะเจ้านายเตรียมตัวให้พร้อมนะคะ แล้วหายเข้าห้องครัวไปสักครู่หนึ่งประตูห้องก็เปิดออกพร้อมเค็กวันเกิด โดยมีภรรยา,ลูกและพนักงานเฮโลเข้ามาร้องเพลง Happy Birthday เจ้านายเป็นลมล้มลงกับพื้น
"เพราะแกแก้ผ้าล่อนจ้อนรอเลขาสาวอยู่ "

เก็บตก บอลโลก
เช้าวันหนึ่ง ดาวิด ลุยซ์ออกจากบ้านด้วยการปลอมตัวเป็นพระ ขณะเดินอยู่ในเมือง หญิงชราคนหนึ่งเดินตรงเข้ามาทักเขาว่า "หวัดดี ลุยซ์"

ดาวิด ลุยซ์เซ็งมากที่มีชาวบ้านจำเขาได้ จึงรีบวิ่งกลับบ้านไปแต่งตัวใหม่เป็นหญิงสาวมุสลิมที่มีผ้าปิดทั้งหน้าเหลือแค่บริเวณรอบดวงตาแล้วออกมาเดินในเมืองอีก แต่เดินได้ไม่ทันไร หญิงชราคนเดิมก็เข้ามาทักอีกครั้ง "ลุยซ์ เจอกันอีกแล้วนะ"

ดาวิด ลุยซ์ตกใจเลยถามหญิงชราว่า "ยายจำผมได้ด้วยเหรอ"

หญิงชราหัวเราะแล้วพูดขึ้นมาว่า "เฮ้ย!!! นี่กูเอง...เนย์มาร์"

เป๊ะค่ะ
คนอื่นทำผิดต่อเราครั้งหนึ่ง
บางคนกลับฝังจำไว้ในใจ มักจะคิด มักจะรื้อฟื้น
ทุกครั้งที่คิด ก็เจ็บที่ใจครั้งหนึ่ง
ใน 100 ครั้งที่เจ็บใจนั้น เจ็บเพราะถูกคนอื่นแทงเพียง 1 ครั้ง
แต่อีก 99 ครั้งนั้น คือตัวเราเองที่ยังเก็บมีดเล่มนั้นไว้ แล้วก็แทงตัวเองเพราะความฝังจำครั้งแล้วครั้งเล่า

ถึงเวลาหรือยังที่เราควรเรียนรู้ในการลืม
แท้จริงแล้วหน่วยเก็บความจำของเรามีพื้นที่ไม่มากนัก
อย่าปล่อยให้พื้นที่ส่วนใหญ่ กลายเป็นพื้นที่เก็บขยะแห่งความเจ็บปวด ความโศกเศร้า ความอาฆาตแค้นชิงชังอีกต่อไป
ลบแล้วลืมบ้าง ชีวิตของเรามีค่ามากกว่านี้อีกมากมาย

เมื่อคืนนั่งดูทีวีกับเมีย โทรศัพท์ก็ดัง “ตุ๊ง” มีคนส่งไลน์มา ยังไม่ทันเปิดดู เมียก็แย่งไปดูก่อน

พนักงานบัญชีสาวที่บริษัทส่งมา “ผจก คะ หนูท้องคะ”

แม่งเอ๋ย เมียระเบิดขึ้นมาทันที ยังไม่ได้อธิบายเลย เมียก็ทั้งตีทั้งตบทั้งด่าทั้งน้ำตา ความฉิบหายสุดจะบรรยาย

ผ่านไปได้ 1 นาที เธอก็ส่งไลน์มาอีก
.
.
.
.
.
“พรุ่งนี้หนูจะไปพบพ่อแม่แฟนนะคะ ขอลาหนึ่งวัน”

อีห่าเอ๋ย มึงส่งมาให้ครบ ๆ ครั้งเดียวไม่ได้หรือไง ? กูแทบตาย
เมียอ่านจบ ผิวปากร้องเพลงแก้เขิน เข้านอน..!!!

***ก่อนนอนคืนนี้ พวกเรามาเรียนรู้ภาษาจีน***
ทุกคนเตรียมตัวเข้าสู่AEC หรือยังครับ
วันนี้จะสอนภาษาจีนกันนะ
มาฝึกภาษาจีนกัน............
สำหรับวันนี้เริ่มต้นด้วย การนับ
เลข "0" อ่านว่า "คัง"
เลข "1" อ่านว่า "อิก"
เลข "2" อ่านว่า "หยี"
เลข "3" อ่านว่า "ซะ"
เลข "7" อ่านว่า "ฉิก"
เลข "9" อ่านว่า "เกา"
เรามาลองมาทบทวนกันนะ เริ่มจาก
0 2 9 2 อ่านว่า "คัง หยี เกา หยี"
0 1 9 1 อ่านว่า "คัง อิก เกา อิก"
9 3 อ่านว่า "เกา ซะ"
2 7 อ่านว่า "หยี ฉิก"
แล้วทวนดังๆซ้ำกันอีกครั้ง
"คัง หยี เกา หยี คัง อิก เกา อิก เกา ซะ หยี ฉิก"
5555

รับสมัครยามขณะสัมภาษณ์
' เราต้องการคนที่ขี้สงสัย
ตื่นตัว เด็ดขาด ไร้ความปรานี
พร้อมที่จะจู่โจม ประสาทหูดี
เยี่ยม ข้อสำคัญที่สุด ต้องมี
สัญชาตญาณเพชฌฆาต
คุณมีคุณสมบัติตามนี้มั้ย?'
'ไม่มีครับ"

แต่ผมขอให้ภรรยา
ผมสมัครแทนได้มั้ย?'

เมีย กับ กิ๊ก
เมีย เหมือน ทีวี ...
แต่ กิ๊ก เหมือน มือถือ
ทีวีไว้ดูที่บ้าน ...
แต่กิ๊ก ไว้พกออกจากบ้าน
ทีวีไว้ดูแก้ง่วง ...
แต่กิ๊ก ต้องตั้งใจเล่น
ทีวี ดูฟรีตลอดชีวิต ...
แต่กิ๊ก ลืมจ่ายเมื่อไร หมดโปรทันที
ทีวี ใหญ่หนักและมักจะเก่า
แต่กิ๊ก สวยบาง และไป
ทีวีได้ทุกที่ ทุกเวลา
ถ้าพังก็ซ่อมไม่แพง ...
แต่กิ๊ก ซ่อมก็แพง แถมพังบ่อย
ทีวีใช้รีโมตอยู่ห่างๆก็ดูได้
แต่กิ๊ก ต้องระยะประชิด
เท่านั้น
(อ่านเงียบๆอย่าให้เมียเห็น)

"ช่วยลงข่าวการเสียชีวิตของสามีดิฉันให้หน่อยสิคะ"
สาวผู้จับได้ว่าสามีนอกใจโทรหานสพ.ท้องถิ่น
"เขาเสียชีวิตเมื่อไหร่ครับ" นักข่าวถาม
"เอ้อ..." แม่สาวลังเล

"ถ้าไม่คืนนี้ก็คงเป็นพรุ่งนี้เช้าแหละค่ะ!!!"

Chinese Philosophy
ยามจน เลี้ยงหมู
ยามรวย เลี้ยงหมา

ยามจน กินผักต้ม
ที่บ้าน
ยามรวย กินผักต้มที่
ภัตตาคาร

ยามจน ขี่จักรยาน
ไปไหน
มาไหน
ยามรวย ขี่จักรยาน
ออกกำลัง
อยู่กับที

ยามจน อยากมีเมีย
ยามรวย อยากเลิกเมีย

ยามจน เอาเมียมา
เป็นเลขา
ยามรวย เอาเลขามา
เป็นเมีย!!

รื่องเล่าสั้นๆ แต่ความหมายลึกซึ้ง

เรื่องที่1
หนูตัวหนึ่งตกลงไปในถังข้าวสาร แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดก็คือมันดีใจมาก มันคิดว่ามันโชคดี มันจึงกินขาวสารนั้นอย่างอิ่มหมีพีมัน กินแล้วก็นอน นอนแล้วก็กิน เป็นอยู่อย่างนี้หลายวัน
วันแห่งความสุขมักผ่านไปอ ย่างรวดเร็วเสมอ วันหนึ่งตอนที่มันกินจนเห็นพื้นของถังข้าวสาร มันฉุกใจคิด แต่ข้าวสารในถังก็เป็นสิ่งที่ยั่วยวนเหลือเกิน มันกินจนข้าวสารในถังหมดไป ถึงตอนนี้มันถึงรู้ว่า การปีนออกจากถังเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้อีกต่อไป
@ การใช้ชีวิตของเราดูเหมือนปกติธรรมดา แต่แท้ที่จริงแล้ว มันเต็มไปด้วยกับดักและหลุมพลางที่แสนอันตราย

เรื่องที่2
ภรรยากำลังทำกับข้าวอยู่ในครัว สามีคอยกำกับอยู่ข้างๆ
“คนเบาๆ ช้าๆหน่อย ระวังหน่อยสิ ไฟแรงไป เร็วๆ รีบพลิกปลาได้แล้ว ตักออกมาสิ น้ำมันเยอะไปนะ คีบเต้าหู้วางให้ตรงๆสิ! ”
“นี่คุณ” ภรรยาทนไม่ไหว “ฉันทำกับข้าวเป็น พูดอยู่ได้”
“ที่รัก ผมรู้ว่าคุณทำเป็น” ผู้เป็นสามีบอกออกไป “ผมเพียงอยากให้คุณรู้ว่า เวลาที่ผมขับรถแล้วคุณคอยบอกให้ผมเบรก ให้ผมเร็ว ให้ผมระวัง ให้ผมแซงนะ ผมรู้สึกยังไง”
@ การเรียนรู้ที่จะเข้าใจคนอื่นนั้นไม่ใช่เรื่อยงยาก เพียงแค่คุณยินดียืนอยู่ในจุดยืนของฝ่ายตรงข้ามก็แค่นั้นเอง

เรื่องที่3
วันที่1 กระต่ายออกไปตกปลา กลับมาตัวเปล่าไม่ได้ปลากลับมาเลย
วันที่2 กระต่ายไปตกปลาอีก แต่ก็กลับมาตัวเปล่าเหมือนเมื่อวาน
วันที่3 เมื่อกระต่ายไปถึงบ่อปลา ปลาตัวหนึ่งก็กระโดดขึ้นจากน้ำและตะโกนพูดขึ้นว่า “ถ้านายยังเอาแครอทมาเป็นเหยื่ออีก ฉันจะกระโดดขึ้นจากน้ำมาตบแกให้ตายเลยเชียว”
@ คุณให้ในสิ่งที่คุณชอบแก่คนอื่น แต่มันไม่ใช่สิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามต้องการ อุทิศให้ในแบบโลกของคุณ มันไม่มีค่า

เรื่องที่4
มีเสืออยู่สองตัว ตัวหนึ่งอยู่ในกรง อีกตัวหนึ่งอยู่ในป่า มันต่างคิดว่าที่ๆมันอยู่นั้นไม่น่าอยู่เลย ต่างก็อิจฉาการดำเนินชีวิตของซึ่งกัน วันหนึ่ง พวกมันจึงแลกที่อยู่กัน ต่างก็มีความสุขกับสภาพแวดล้อมใหม่
ต่อมาไม่นาน เสือทั้งสองตัวก็ตาย ตัวหนึ่งอดตายอยู่ในป่า อีกตัวหนึ่งตายเพราะซึมเศร้าอยู่ในกรง
@ บางครั้ง เราไม่ถนอมวาสนาที่เรากำลังได้รับอยู่ แต่เรามักอิจฉาในวาสนาของคนอื่น แท้จริงแล้ว สิ่งที่คุณมีนั่นแหละคือสิ่งที่คนอื่นอิจฉา

เรื่องที่5
ปีหนึ่งในมหาวิทยาลัย เด็กสาวนางหนึ่งซึ่งหน้าตาก็ไม่ได้สวยอะไรมาก เธอสมัครเป็นดาวคณะ ตอนที่เธออออกมาแนะนำตัวต่อหน้าเพื่อนนิสิต เธอบอกว่า
“หากเพื่อนๆเลือกฉัน อีกสิบปีข้างหน้า เพื่อนๆสามารถอวดกับลูกๆและสามีได้ว่า ในปีที่แม่เรียนอยู่ แม่สวยกว่าดาวของคณะ”
เมื่อถึงเวลาเลือกดาวคณะ ปรากฏว่าเธอชนะ
@ การจะพูดให้คนอื่นยอมรับคุณ ไม่ต้องบอกในความพิเศษและโดดเด่นของคุณ แต่จงทำให้คนอื่นรู้สึกว่าเพราะคุณ พวกเขาจึงมีความพิเศษและโดดเด่นขึ้น

เรื่องที่6
ในงานเลี้ยงแห่งหนึ่ง มาร์ก ทเวนนั่งอยู่ตรงข้ามกับผู้หญิงคนหนึ่ง เขาพูดไปตามมารยาทว่า “คุณสวยจริงๆครับ”
ผู้หญิงคนนั้นกลับไม่รับน้ำใจ ไม่แม้แต่จะกล่าวคำว่าขอบคุณ เธอพูดออกไปอย่างยโสว่า “น่าเสียใจ ฉันไม่อาจชมว่าคุณหล่อเหมือนที่คุณชมว่าฉันสวยได้!”
มาร์ก ทเวนพูดออกไปอย่างสุภาพว่า “ไม่เป็นไรครับ แต่คุณควรฝืนใจฝึกพูดโกหกเหมือนผมบ้างก็ได้นะครับ”
ผู้หญิงคนนั้นรู้สึกอับอายจนไม่กล้าเงยหน้าขึ้นมอง
@ เมื่อคุณโยนหินออกไปข้างหน้า คนที่จะสดุดมันล้มไม่เป็นท่าก็คือตัวคุณนั่นเอง

เอามั่งๆ

หนุ่มสาวกำลังอยู่ในความรัก สาวออเซาะว่า “พี่ขา หนูปวดฟัน”
หนุ่มก็หอมไปที่แก้มสาว “ยังปวดอีกไม๊ ?”
สาว “ไม่ปวดแล้วคะ”
สักพักสาวก็เอาอีก “ปวดคอจังเลย”
หนุ่มก็หอมไปที่คอของสาว “หายปวดยัง ?”
สาว “หายแล้วคะ”
.
.
.
.
คุณยายข้าง ๆ ยืนดูตั้งแต่ต้น ทนไม่ไหว ถามหนุ่มว่า “ไอ้หนุ่ม แกนี่ยอดจริง ๆ หมอเทวดาหรือเปล่าเนี่ย ? ริดสีดวงนี่แกรักษาได้หรือเปล่า ? ช่วยรักษาให้ยายหน่อยเหอะ

อยากรู้ว่าเห็ด
เป็นพิษหรือไม่ ทำดังนี้
- ล้างเห็ดให้สะอาด
- แกงหรือนึ่งตามใจชอบ
ยกลงแล้วจัดใส่ภาชนะ
- ยกขึ้นโต๊ะตามปกติ
- ให้เมียกินรอ
- ตัวเองก็ขอตัวไปตลาด
- กลับมาถ้าเมียยังปกติ
- ถือว่าเห็ดนั้นกินได้
- ถ้าเมียน้ำลายฟูมปาก
- ถือว่าเห็ดนั้นเป็นพิษ..!

ภรรยา: เพื่อลดภาวะความเครียดให้น้อยลง หมอแนะนำให้ฉันใช้เวลา1 เดือนไปเที่ยวพักผ่อนชายหาด ทะเล
2อาทิตย์ไปพักผ่อนต่างอากาศบนดอย
และ1อาทิตย์ไปเที่ยวต่างประเทศ
แล้วคุณจะพาฉันไปที่ไหนก่อน

สามี: พาไปหาหมอคนใหม่
ตายายน่ารักคู่หนึ่ง จูงมือกันเข้าไปสั่ง MAC Burger 1 ชุด...จากนั้นประคองกันมานั่งโต๊ะแบ่ง burger ออกเป็น 2 ซีกเท่าๆกัน ตาเริ่มกิน burger สลับกับการส่งยิ้มให้ยายไปพลางๆ ยายยิ้มตอบ แต่ไม่ยอมกิน burger ส่วนของตัวเอง
โต๊ะข้างๆ เห็นความน่ารักของตายาย จึงเสนอว่าผมจะซื้อ burger ให้อีกชุด..ยายตอบไม่เป็นไรพ่อหนุ่ม เราสองคนมีอะไรก็ " แบ่งปันกันเสมอ "
ยายยังนั่งยิ้มรอตากิน ชายหนุ่มอดใจไม่ได้..ถามว่าทำไมยายไม่กิน burger ส่วนของยายซักที ยายตอบว่า " ก็รอฟันปลอมจากตาอยู่ "
555555555555

*มีเพื่อนดี เพียงหนึ่ง…ที่พึ่งได้
ดีกว่าเพื่อน มากมาย…ที่อิจฉา
มีมิตรดี เพียงหนึ่ง…ที่เมตตา
ดีกว่ามิตร ร่วมเฮฮา...ที่ไร้ใจ*

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า อาย อาย อาย ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
*กูเร็ว มึงก็ว่ากูล้ำหน้า
พอกูช้า มึงก็ว่ากูอืดอาด
พอกูโง่ กูก็ถูกตวาด
พอกู ฉลาด มึงก็เสือกระแวงกูอีก*

เสี่ยใหญ่ป๋าออดวัยป๋า หลังจากเมียหนีไป เป็นม่ายได้ไม่นาน เสี่ยป๋าออดก็แต่งงานกับเด็กสาวคราวหลาน ซึ่งเสี่ยป๋าออดรู้สึกภาคภูมิใจเป็นอย่างมาก อยู่มาวันหนึ่ง

เมียเด็กบอกเสี่ยป๋าออดว่า : ป๋าขา หนูท้อง

เสี่ยป๋าออดดีใจมาก ความที่อยากจะอวดเพื่อนเมียว่าเสี่ยป๋าออดยังมีน้ำยาอยู่ พอเมียเผลอ เสี่ยป๋าออดก็เอามือถือของเมียส่ง sms ไปถึงทุกคนที่มีรายชื่อในโทรศัพท์ บอกว่า "ฉันท้องแล้ว"

หลังจากนั้นไม่นานก็มี sms ตอบกลับมามากมาย

จากแม่ของเมียเด็ก : นี่แกกลับไปคืนดีกับเฮียปิงอีกแล้วเหรอ แล้วเสี่ยป๋าออดเขาจะว่าไงเรื่องเด็ก

จากพี่ชายของเมียเด็ก : ฉันหละยอมแกเลย แล้วใครเป็นพ่อเด็กวะ จะเอาเด็กออกหรือเปล่า

จากเพื่อนเรียนชั้นประถม : เฮ้ย! เราไม่ได้เจอกันตั้งครึ่งปีแล้วนะ อย่ามาโมเมว่าเป็นของเราหละ

จากอดีตเพื่อนร่วมงาน : เป็นไปได้ไง อย่ามาอำกันเล่นน่า พึ่งสองวันเอง

จากอดีตเถ้าแก่ : เอาไปเลยล้านนึง แล้วเงียบๆไว้

จากลูกค้า : เธอนี่ยอมใช้ลูกไม้ทุกรูปแบบเลยนะ ฉันยอมแล้ว พรุ่งนี้มาที่บริษัทและเอาสัญญามาให้เซ็นต์ได้เลย

จากเพื่อนใหม่ A : เธอหย่ากับไอ้เฒ่านั่นเถอะ แลัวเรามาเลี้ยงลูกด้วยกัน

จากเพื่อนใหม่ B : วันนั้นไอ้วิชัยมันก็ร่วมด้วย อย่ามากล่าวหาฉันคนเดียว อาจเป็นของมันก็ได้

จากเพื่อนใหม่ C : คนสวย วันนั้นใน Pub ฉันเมามาก พอออกจาก Pub ฉันก็จำอะไรไม่ได้เลย ฉันว่ามันไม่น่่าจะใช่ฉันนะ

จากเพื่อนใหม่ D : อย่ามาล้อกันเล่นน่า ฉันทำหมันแล้ว

ผล เสี่ยป๋าออดนอนอ้วกเป็นเลือดอยู่ข้างโทรศัพท์นั่นเอง

ขอญาต  ธุจ้า !!คำเตือน ภรรยา และสุภาพสตรี ห้ามอ่าน!!
!! ถึงพรรคพวกที่เคารพรักทุกท่านครับ !!

หลักครองตนเป็นใหญ่ในบ้าน.....
!! ให้ลีกเลี่ยงดังนี้ !!...
1.อย่าเรียกเมียว่าแม่ (เดี๋ยวมันเหลิง)...
2.อย่าทำงานบ้านแทนเมีย.เช่น ซักผ้า ล้างจาน (เดี๋ยวจะมีครั้งต่อไปไม่สิ้นสุด)
3.อย่าขอเงินเมีย (เดี๋ยวมันจะไม่เกรงใจเรา และอาจสูญเสียอำนาจการปกครอง)
4.สำคัญมากมาก !! อย่าดูดนมเมีย !! (มันจะเข้าใจว่าเราเป็นลูก)
!! อาจทำให้เสียความมั่นใจ แค่นี้แหละ...ไม่ยากเลยใช่ไม๊...???

*เจ้านาย - สมชาย เมื่อวานทำไมคุณไม่เข้าร่วมประชุม
สมชาย   -  ผมมาแล้วหน้าประตูเขียนคำว่า !! เลื่อน !! ผมเลยกลับครับ
เจ้านาย   -  นั่นเค้าหมายถึง ให้เลื่อนประตู.....ไอ้....?

คำแนะนำจากหมอจีน

สามีภรรยาคู่หนึ่งแต่งงาน
อยู่กินกันมาเป็นเวลา 15 ปีเศษ ครองเรือนอย่าง มีความสุข

พอย่างเข้าปีที่ 16 ฝ่ายภรรยาเริ่มมีปัญหา มักจะปวดหัวในช่วงกลาง
คืนทุกคืน พอสามีสะกิด ภรรยาจะบอกว่าไม่ไหวเรื่อยไป

อยู่มาวันหนึ่งสามีนึกขึ้นได้
ว่ามีหมอจีนผู้เชี่ยวชาญจาก
เมืองจีน สามารถรักษาได้ สารพัดโรค จึงพาภรรยาไป รับการรักษา

หมอจีน "อาการคุณเป็นยังไงบ้าง เล่าให้หมอฟังซิ"
คนไข้หญิง "พอถึงเวลากลางคืนจะปวดหัวทุกทีเลยค่ะ"

หมอจีนก็แนะนำว่า "วิธีแก้ง่ายนิดเดียว พอถึงเวลานั้นให้คุณคิด
และท่องว่า "ไม่ปวดหัว ไม่ปวดหัว ไม่ปวดหัว"
แล้วคุณก็ไม่ปวดหัว"

พอกลับถึงบ้านภรรยาก็
ปฏิบัติตามที่หมอจีนแนะนำ ก็ทำให้หายจากอาการปวด
หัว และสามีภรรยา คู่นี้ ก็อยู่อย่างมีความสุข

หลังจากนั้นประมาณ 4 เดือน ปรากฏว่าสามีเริ่ม มีปัญหา เพราะนกเขาไม่ขัน
ภรรยานึกขึ้นได้ ว่าหมอจีนยังไม่กลับ ชวนสามีไปรับการรักษา

หมอจีนถามอาการ แล้วให้ คำแนะนำแก่คนไข้ชายผู้นั้น
เมื่อได้รับคำแนะนำที่ชัดเจนแล้ว สองสามีภรรยา ก็กลับบ้าน

ฝ่ายสามีก็ปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณหมอ ปัญหาดังกล่าวก็หมดไป
แต่ภรรยาสังเกตุว่า สามี มีเงื่อนไขอยู่นิดเดียว คือ ก่อนสามีจะนอนกับภรรยา จะต้องขอเข้าห้องน้ำก่อน
ทุกครั้ง ประมาณ 2 นาที

ฝ่ายภรรยาก็สงสัยแต่ไม่กล้าถาม แต่อยากจะรู้
วันหนึ่งจึงแอบดูจากช่อง
บานเกร็ดห้องน้ำ เห็นสามี กำลังยืนหน้ากระจก สั่นหัวไปมา แล้วท่องว่า

"ไม่ใช่เมียกู ไม่ใช่เมียกู ไม่ใช่เมียกู" ..55555

สมชาย ป่วยหนัก นอนอยู่โรงพยาบาลพร้อมหน้าลูกเมียและพยาบาล กำลังสั่งเสียว่า
สมชาย :ลูกชายคนโต พ่อขอยกที่สุขุมวิทจากซอย12ถึงซอย22ให้นะลูก ส่วนลูกสาวคนที่2 ที่พ่อรัก พ่อขอมอบตึกออฟฟิตแถวสีลมให้ทั้งหมดนะลูก
ส่วนน้องติ๋มเมียสุดที่รัก พี่ขอมอบหมู่บ้านปลาทองนิเวศ ทั้ง2โครงการให้นะติ๋มจ๋า...

พยาบาล : โอโห!!คุนท่านร่ำรวยมากขนาดนี้ ยังใจดีรักครอบครัว ยกสมบัติให้มากมาย

ติ๋ม ทำหน้าโมโห ขึ้นเสียงดังว่า :
ยกสมบัติห่าไร ที่มันยกให้นะเป็นเส้นทาง ที่ต้องส่งหนังสือพิมพ์

พยาบาล :q

ฝรั่งเข้าแถวซื้อตั๋วหนัง คนขายตั๋วพูดภาษาอังกฤษไม่เป็น จึงบอกให้เด็กนักเรียนที่อยู่ข้างหน้าฝรั่ง ให้ช่วยบอกฝรั่งว่า ตอนนี้เหลือแต่ตั๋วยืน จะเอาหรือเปล่า?

นักเรียนบอกฝรั่งว่า
“No seat, will see no see? if see, stand see"
(ไม่มีที่นั่ง จะดูไม่ดู ถ้าดู ยืนดู)

ฝรั่งได้ฟังดังนั้น บอกนักเรียนว่า "I don't understand your English"
.
.
.
นักเรียนหันไปบอกคนขายตั๋วว่า
“มันบอกว่ามันไม่รู้ภาษาอังกฤษ”

(car)(plane)"พ่อครับ พ่อจัดกระเป๋าไว้จะไปไหนครับ"
"พ่อจะไปสิงคโปร์ลูก.. โก๊ะช่วยออกไปเรียกแท๊กซี่ให้พ่อหน่อย..."(car)
"ได้ครับพ่อ"

ผ่านไปพักใหญ่..โก๊ะเดินคอตกกลับเข้าบ้าน
"อ้าว..แท๊กซี่ล่ะลูก ไม่มีเหรอ"

"แท๊กซี่น่ะมีเยอะพ่อ.. แต่ไม่มีคันไหนไปสิงคโปร์สักคัน คันเมื่อกี้มันยังด่าผมอีกว่า... ไอ้เด็กเปรต!.. ไม่มีอะไรทำหรือไงวะ"(fist)

!!คำเตือน ภรรยา และสุภาพสตรี ห้ามอ่าน!!
!! ถึงพรรคพวกที่เคารพรักทุกท่านครับ !!

หลักครองตนเป็นใหญ่ในบ้าน.....
!! ให้ลีกเลี่ยงดังนี้ !!...
1.อย่าเรียกเมียว่าแม่ (เดี๋ยวมันเหลิง)
2.อย่าทำงานบ้านแทนเมีย.เช่น ซักผ้า ล้างจาน (เดี๋ยวจะมีครั้งต่อไปไม่สิ้นสุด)
3.อย่าขอเงินเมีย (เดี๋ยวมันจะไม่เกรงใจเรา และอาจสูญเสียอำนาจการปกครอง)
4.สำคัญมากมาก !! อย่าดูดนมเมีย !! (มันจะเข้าใจว่าเราเป็นลูก)
!! อาจทำให้เสียความมั่นใจ แค่นี้แหละ...ไม่ยากเลยใช่ไม๊...???
18,03, 2018, 09:56:10
*

« ตอบ #373 เมื่อ: 18,03, 2018, 09:56:10 »

ธุจ้า เช้าวันหยุด 18/มี.ค./2561 *ฅนบ้านเรา ชาวฉะเชิงเทรา ลูกหลวงพ่อโสธร* ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันอาทิตย์ สนุกกับภารกิจ ครอบครัวมีความสุข ครับ ธุจ้า

การเริ่มต้นทำสิ่งใหม่ไม่มีอะไรง่าย
เมื่อทำไปเรื่อยๆ ก็จะเก่งมากขึ้นเรื่อยๆความมั่นใจและความสำเร็จ
ก็จะเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆเหมือนนกเพิ่งหัดบินออกจากรัง
บินไปเรื่อยๆ ปีกก็จะแข็งแรงมากขึ้นเรื่อยๆ!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
18,03, 2018, 09:57:45
*

« ตอบ #374 เมื่อ: 18,03, 2018, 09:57:45 »

ดูดวงรายวัน ประจำวันอาทิตย์ ที่ 18 มีนาคม 2561

การงาน ช่วงนี้มีความกังวลใจทางด้านการงานอยู่บ้างเล็กน้อย อยากจะเริ่มโปรเจกต์ใหม่ๆ ในช่วงนี้ แต่ยังไม่กล้าตัดสินใจ

การเงิน มีทั้งรับทั้งจ่ายสลับปรับเปลี่ยนกันไปในช่วงนี้ทางด้านการเงิน เมื่อได้เข้ามาก็ต้องจ่ายออกไปอย่างรวดเร็ว ไม่สามารถควบคุมรายจ่ายได้ดีพอ

ความรัก ยังมุ่งมั่นในการสร้างความมั่นคง และสร้างโอกาสที่ดีให้กับตนเองมากกว่าที่จะมุ่งเน้นด้านความรักโดยตรงในช่วงนี้

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ เดินทางทำบุญบริจาคทุนอาหารให้บ้านพักคนชรา จะทำให้ได้อานิสงส์ผลบุญ ส่งผลต่อความสุขใจ

เด็กที่เกิดในวันนี้ มีความพยายามนำพาตนไปพบความสำเร็จและความเจริญเสมอ ประสบความสำเร็จในชีวิตดีมากๆ

อัญมณีมงคล ไข่มุก

สีมงคล ขาว

เลขนำโชค 1,3,4,5,6

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 16-22 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:45 - 14:29

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:01 - 14:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 9:15 - 15:19

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 9:19 - 12:59
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 30   ขึ้นบน
  พิมพ์