GUN IN THAILAND
23,11, 2017, 21:13:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ดินลักษณะนี้เหมาะที่จะสร้างบ้านหรือไม่อย่างไรครับ  (อ่าน 640 ครั้ง)
05,11, 2017, 16:08:14
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 05,11, 2017, 16:08:14 »

.....ในเมื่อเราคิดมากเราก็ต้องเสริมสิ่งที่เป็นมงคลลงไปในส่วนที่เราเชื่อว่าไม่ดีเพื่อที่จะให้เป็นมงคลสำหรับเราครับ...สู้ๆๆครับ...เด่วไปเที่ยวเเวะไปนอนเล่นครับ.....สร้างเสร็จเร็วๆน่ะครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ขอบคุณจริงๆ ครับ
05,11, 2017, 16:09:01
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 05,11, 2017, 16:09:01 »

ว่างแวะเวียนมาได้ครับพี่บังเอก   มุมแหลมรูปแรกเป็นง่ามหนังสติ๊กเลย   รูป สุดท้าย เป็นด้านแคบที่สุดเหลือนิดเดียว   ด้านหน้ากว้างวขวางเกินไป  มีบ้าน 1 หลัง  กับ  เพิงหมาแหงนอีก 1 หลัง  มีบ้านเลขที่ทั้งคู่ครับ  ส่วนอีกข้างไม่ไๆด้ถ่าย  ฝนตก หนัก  เลยเผ่นดีกว่าครับ  ธุจ้า

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ขอบคุณมากครับ บ้านสวยมากครับ
05,11, 2017, 16:09:40
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 05,11, 2017, 16:09:40 »

รักกันนะที่ดินเป็นรูปอะไรก็ช่าง...แค่ทำตัวตัวบ้านให้มีขอบขัณฑ์..รับกับทิศ..กับทางที่กำหนดเข้าออก..ก็ใช้ได้แล้ว....เหมือนเกาะส่วนตัวรูปร่างแบบไหนก็แบบนั้น ยิ้มหมุนหน้า

ขอบคุณมากครับ
05,11, 2017, 19:04:06
สุพัฒน์#รักในหลวง#
super member

ความลับไม่มี มีแต่ความจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: 05,11, 2017, 19:04:06 »

ทำบ่อน..ทำเกี่ยวกับการพนัน..ปล่อยกู้..ครับ..ที่ชายธง..ทำธุรกิจพวกนี้ดี..

05,11, 2017, 20:19:00
gai-10 m
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 05,11, 2017, 20:19:00 »

บ้านสวยมากครับ ขออนุญาติสอบถาม บ้านหลังใหญ่ กับ สระว่ายน้ำ ราคารวมกันประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณครับที่ชอบ   อยากดูตัวจริงผ่านมาแวะดูได้ครับ   ปรบมือ   
ไม่รวมที่โดนไปหลายตังค์เหมือนกันครับ (เดี๋ยว PM บอกราคาให้ครับ  เกรงใจ สมช ท่านอื่นๆครับ)สระว่ายน้ำเป็นสระน้ำเกลือครับ   กว้าง  3.5  ม  ยาว  16  ม.  ลึก  1.50  ตลอดสระ   มีจากุชชี่  ตรงหัวสระ   มีน้ำตกกับน้ำพุ   โดนไปเกือบล้านครับ    เช็คมาหลายบริษัท  ล้านกว่าทั้งนั้นครับ (แต่เขามืออาชีพกว่านะครับ  ของผมพี่ชายเป็นคนคุมตลอดครับ)  เพิงหมาแหงนของผมเองโดนไปเกือบ 800000 ครับ    เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

หมูสนามจริง  สิงห์สนามซ้อม    ตุ๋ยยยยย 
05,11, 2017, 20:23:38
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 05,11, 2017, 20:23:38 »

ทำบ่อน..ทำเกี่ยวกับการพนัน..ปล่อยกู้..ครับ..ที่ชายธง..ทำธุรกิจพวกนี้ดี..

ขอบคุณครับ  แต่ผมไม่ค่อยสันทัดทางนี้เลย  เปิดประมูลสัมปทานดีมั้ยครับ
05,11, 2017, 20:25:12
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 05,11, 2017, 20:25:12 »

ขอบคุณครับที่ชอบ   อยากดูตัวจริงผ่านมาแวะดูได้ครับ   ปรบมือ   
ไม่รวมที่โดนไปหลายตังค์เหมือนกันครับ (เดี๋ยว PM บอกราคาให้ครับ  เกรงใจ สมช ท่านอื่นๆครับ)สระว่ายน้ำเป็นสระน้ำเกลือครับ   กว้าง  3.5  ม  ยาว  16  ม.  ลึก  1.50  ตลอดสระ   มีจากุชชี่  ตรงหัวสระ   มีน้ำตกกับน้ำพุ   โดนไปเกือบล้านครับ    เช็คมาหลายบริษัท  ล้านกว่าทั้งนั้นครับ (แต่เขามืออาชีพกว่านะครับ  ของผมพี่ชายเป็นคนคุมตลอดครับ)  เพิงหมาแหงนของผมเองโดนไปเกือบ 800000 ครับ    เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ได้เต็มที่เลยครับ  พี่น้องที่กำลังจะสร้างบ้านจะได้ไม่ต้องไปลองผิดลองถูกครับ
06,11, 2017, 10:06:06
gai-10 m
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 06,11, 2017, 10:06:06 »

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ได้เต็มที่เลยครับ  พี่น้องที่กำลังจะสร้างบ้านจะได้ไม่ต้องไปลองผิดลองถูกครับ
ก่อนทำสัญญาการปลูกบ้าน  ต้องลองคุยกับผู้รับเหมาดูก่อนครับ   ว่า  อาจจะต้องแก้ไขอะไรบ้าง  ถ้าเสียเวลาก็คิดไป  เพราะไม่มีแบบบ้านแบบไหนหรอกครับที่  เขียนแปลนออกมาแล้วจะดีทุกสิ่ง   บางครั้งแปลนดูดีสวยงาม    พอเป็นรูปเป็นร่างแล้ว  มันไม่ใช่อย่างที่เราคิด   บ้านใหญ่ผมแก้แล้วแก้อีกครับ  หลังคาโรงรถสั้นไปหน่อย  หลังคาชั้น  2  ยื่นน้อยไปนิด  ขอต่ออีกนิดได้ไหม  อันไหนได้ช่างก็จะบอกครับ  อันไหนไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน    สระว่ายน้ำปูไปแล้วนิด  พี่ชายมาเจอบอกว่า  ปูพื้นเท่ากันไม่ได้ต้องให้ลาดเอียงเล็กน้อย  เวลาทำความสะอาดจะทำง่าย  ผมโชคดีได้ผู้รับเหมาคุยง่ายก็เลยไม่เท่าไร  บางครั้งเจอผู้รับเหมาเก๋าๆ  ลูกเล่นจะเยอะไปนิดครับ   คำว่า   บ้าน  ปลูกทีไร  บาน  ทุกทีครับ 
อยากจะขอแนะนำ   สระน้ำไม่มีดีที่สุดครับ  สระน้ำทำให้บ้านสวย  ดูดี    แต่  ทำความสะอาดยากมาก  ต้องดูแลมากมายทั้งตะไคร่น้ำ  ความเค็มของเกลือ  ควา่มเข้มข้นของคลอรีน   ต้องดูดสิ่งสกปรกในสระน้ำ   ยกเว้นต้องจ้างช่างรายปี  ดูแลประจำ  ช่างจะมาประมาณ เดือนละ  4  ครั้งครับ   แต่พอดีที่บ้านทำกันเอง   เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

หมูสนามจริง  สิงห์สนามซ้อม    ตุ๋ยยยยย 
06,11, 2017, 12:20:35
dreamsmaker
สมาชิก
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 06,11, 2017, 12:20:35 »

ก่อนทำสัญญาการปลูกบ้าน  ต้องลองคุยกับผู้รับเหมาดูก่อนครับ   ว่า  อาจจะต้องแก้ไขอะไรบ้าง  ถ้าเสียเวลาก็คิดไป  เพราะไม่มีแบบบ้านแบบไหนหรอกครับที่  เขียนแปลนออกมาแล้วจะดีทุกสิ่ง   บางครั้งแปลนดูดีสวยงาม    พอเป็นรูปเป็นร่างแล้ว  มันไม่ใช่อย่างที่เราคิด   บ้านใหญ่ผมแก้แล้วแก้อีกครับ  หลังคาโรงรถสั้นไปหน่อย  หลังคาชั้น  2  ยื่นน้อยไปนิด  ขอต่ออีกนิดได้ไหม  อันไหนได้ช่างก็จะบอกครับ  อันไหนไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน    สระว่ายน้ำปูไปแล้วนิด  พี่ชายมาเจอบอกว่า  ปูพื้นเท่ากันไม่ได้ต้องให้ลาดเอียงเล็กน้อย  เวลาทำความสะอาดจะทำง่าย  ผมโชคดีได้ผู้รับเหมาคุยง่ายก็เลยไม่เท่าไร  บางครั้งเจอผู้รับเหมาเก๋าๆ  ลูกเล่นจะเยอะไปนิดครับ   คำว่า   บ้าน  ปลูกทีไร  บาน  ทุกทีครับ 
อยากจะขอแนะนำ   สระน้ำไม่มีดีที่สุดครับ  สระน้ำทำให้บ้านสวย  ดูดี    แต่  ทำความสะอาดยากมาก  ต้องดูแลมากมายทั้งตะไคร่น้ำ  ความเค็มของเกลือ  ควา่มเข้มข้นของคลอรีน   ต้องดูดสิ่งสกปรกในสระน้ำ   ยกเว้นต้องจ้างช่างรายปี  ดูแลประจำ  ช่างจะมาประมาณ เดือนละ  4  ครั้งครับ   แต่พอดีที่บ้านทำกันเอง   เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

ขอบคุณมากนะครับ
06,11, 2017, 22:14:12
บังเอก ปรีดิ์เปรม
ชีวิต...นี้เพื่อ..มนัส..ปรีดิ์เปรม...และ..ลูกอินทร์..
*

ทับสะเเกเมืองน่าอยู่....

« ตอบ #24 เมื่อ: 06,11, 2017, 22:14:12 »

.....เยี่ยมที่สุดดดดดดด.................. ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ข้ายังเป็นผู้เรียนรู้..หาความรู้...ยังไม่ใช่ผู้รู้...จึงไม่อวดรู้..และ อย่าอวดรู้...มีอะไรในโลกที่ยิ่งใหญ่กว่าที่คิดมากมาย..
08,11, 2017, 13:10:57
Papayong
super member

« ตอบ #25 เมื่อ: 08,11, 2017, 13:10:57 »

ทำปั๊มน้ำมัน รถเข้าออกง่าย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์