GUN IN THAILAND
24,11, 2017, 10:17:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้สถาณกาณร์เป็นไงบ้างครับทุกท่าน  (อ่าน 765 ครั้ง)
14,11, 2017, 19:26:59
unklenum
สมาชิก
**

« เมื่อ: 14,11, 2017, 19:26:59 »

ค้าขายกันดีใหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14,11, 2017, 19:35:50 โดย unklenum » บันทึกการเข้า
15,11, 2017, 07:53:51
storm40sw
Gun In Thai Mania
*

คิดจะเป็นคนดีอย่ามีเงื่อนไข

« ตอบ #1 เมื่อ: 15,11, 2017, 07:53:51 »

ถ้าท่านใดพอจะอ่านข่าวเศรษฐกิจ ที่ผมนำเสนอบ่อย ๆ ก็พอจะทราบ ว่าประมาณไหน แต่อันนึ้มันวิชาการ เกิน
แต่ถ้าจะสรุปสั้นๆ วันนี้ ตอนนี้คือ ส่งออกโตขั้น กลุ่มทุนใหญ่โตขึ้น ยอดผู้ตกงาน สูงขึ้น ประชากรวัยทำงานมีหนี้ส่วนบุคคล สูงขึ้น

My mind is the weapon...Everything else is merely an accessory
แต่ข้าผู้ยากไร้  มีเพียงฝันของข้า  ข้าหว่านความฝันไว้ที่ใต้เท้าท่าน  เหยียบเบาๆเพราะท่านเหยียบบนความฝันของข้า
16,11, 2017, 20:07:32
Tak_Ka_Tong
super member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16,11, 2017, 20:07:32 »

ถ้าท่านใดพอจะอ่านข่าวเศรษฐกิจ ที่ผมนำเสนอบ่อย ๆ ก็พอจะทราบ ว่าประมาณไหน แต่อันนึ้มันวิชาการ เกิน
แต่ถ้าจะสรุปสั้นๆ วันนี้ ตอนนี้คือ ส่งออกโตขั้น กลุ่มทุนใหญ่โตขึ้น ยอดผู้ตกงาน สูงขึ้น ประชากรวัยทำงานมีหนี้ส่วนบุคคล สูงขึ้น

ขอโทษครับ  พี่ออกคอลัมม์ใหนครับ เรื่องเศรษฐกิจผมชอบตามมากครับ
17,11, 2017, 07:15:37
storm40sw
*

คิดจะเป็นคนดีอย่ามีเงื่อนไข

« ตอบ #3 เมื่อ: 17,11, 2017, 07:15:37 »

http://2013.gun.in.th/index.php?topic=80211.0

เรื่อง ปากท้อง ใกล้ตัว เรา มากที่สุด   สนใจเรื่องชาวบ้านให้น้อยลง สนใจเรื่องตัวเองมากขึ้น

My mind is the weapon...Everything else is merely an accessory
แต่ข้าผู้ยากไร้  มีเพียงฝันของข้า  ข้าหว่านความฝันไว้ที่ใต้เท้าท่าน  เหยียบเบาๆเพราะท่านเหยียบบนความฝันของข้า
17,11, 2017, 09:26:48
peename
สมาชิก
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17,11, 2017, 09:26:48 »

ขายเสื้อผ้า(ปลีก) ปกติ หน้าหนาว(หลังออกพรรษา) ไปจนถึงวันเด็ก จะขายของดี วันนึงหมื่นขึ้น  ไม่เคยต่ำหมื่น ส่งแชร์รายวัน วันละ สองพัน สบายๆ แต่ช่วงสองสามปีมานี้ วันนึงขายได้สามสี่พันดีถมไปแล้ว ตกมาปีนี้ วันนึงกว่าจะได้ถึงพัน แทบรากเลือดครับ ส่วนแชร์ ก็ลดลงตามกำลังเงินครับ

-เห็นข่าวออกทีไร เศรษฐกิจระดับประเทศโตทุกครั้ง แต่เศรษฐกิจระดับย่อยทำไมมันไม่โตเหมือนเศรษฐกิจประเทศก็ไม่รู้

-พวกโลกสวยไม่ต้องมาแนะนำให้เปลี่ยนกลยุทธ์การขายนะ  เคยอ่านกระทู้นึง มีแนะนำไว้ว่าต้องให้ปรับเปลี่ยน ต้องสู้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องรอให้ใครมาช่วย
ขอบอกเลย  ไม่เคยรอให้ใครมาช่วย  ทุกวันนี้หากินด้วยตนเอง ไม่เคยรอน้ำรอฝน รอความช่วยเหลือจากใคร  ปรับเปลี่ยนมาหลายวิธีแล้ว แต่ทำไงได้ ลูกค้าไม่มีเงินซื้อของ ต่อให้ใช้วิธียังไงก็ไม่ได้เงินจากเขาหรอก

ปล. สมัยก่อนช่วงนี้เป็นช่วงเก็บเกี่ยวผลผลิต ลูกค้าขาย ข้าว มัน ข้าวโพดได้ ก็จะเข้าตลาดซื้อสินค้าต่างๆ  ทุกวันนี้ถามลูกค้าประจำ ทุกคน *ย้ำนะครับ ทุกคน* ตอบว่า ข้าวราคาไม่ดี ข้าวโพดราคาตก มันราคาตก ขายได้ก็เหลือแค่นิดหน่อย ไม่คุ้มที่ลงแรง จะใช้จ่ายก็ต้องระวัง แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อของละครับ 

แต่ก็นะ ท่านผู้ใหญ่(บ้าน)บอกเศรษฐกิจโตขึ้นครับ
17,11, 2017, 10:46:02
beamsound

« ตอบ #5 เมื่อ: 17,11, 2017, 10:46:02 »

เศรษฐกิจมันดีกับบางพวกครับ เงินส่วนใหญ่ไปกองอยู่กับคนไม่กี่คน เหงื่อตก แต่ เห็นว่า ปีหน้าไม่มีแล้วคนจน  เหงื่อตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17,11, 2017, 13:22:26 โดย beamsound » บันทึกการเข้า
17,11, 2017, 10:51:46
chat k.
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #6 เมื่อ: 17,11, 2017, 10:51:46 »

ตามนั้นเลยครับ  เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก
ขายเสื้อผ้า(ปลีก) ปกติ หน้าหนาว(หลังออกพรรษา) ไปจนถึงวันเด็ก จะขายของดี วันนึงหมื่นขึ้น  ไม่เคยต่ำหมื่น ส่งแชร์รายวัน วันละ สองพัน สบายๆ แต่ช่วงสองสามปีมานี้ วันนึงขายได้สามสี่พันดีถมไปแล้ว ตกมาปีนี้ วันนึงกว่าจะได้ถึงพัน แทบรากเลือดครับ ส่วนแชร์ ก็ลดลงตามกำลังเงินครับ

-เห็นข่าวออกทีไร เศรษฐกิจระดับประเทศโตทุกครั้ง แต่เศรษฐกิจระดับย่อยทำไมมันไม่โตเหมือนเศรษฐกิจประเทศก็ไม่รู้

-พวกโลกสวยไม่ต้องมาแนะนำให้เปลี่ยนกลยุทธ์การขายนะ  เคยอ่านกระทู้นึง มีแนะนำไว้ว่าต้องให้ปรับเปลี่ยน ต้องสู้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องรอให้ใครมาช่วย
ขอบอกเลย  ไม่เคยรอให้ใครมาช่วย  ทุกวันนี้หากินด้วยตนเอง ไม่เคยรอน้ำรอฝน รอความช่วยเหลือจากใคร  ปรับเปลี่ยนมาหลายวิธีแล้ว แต่ทำไงได้ ลูกค้าไม่มีเงินซื้อของ ต่อให้ใช้วิธียังไงก็ไม่ได้เงินจากเขาหรอก

ปล. สมัยก่อนช่วงนี้เป็นช่วงเก็บเกี่ยวผลผลิต ลูกค้าขาย ข้าว มัน ข้าวโพดได้ ก็จะเข้าตลาดซื้อสินค้าต่างๆ  ทุกวันนี้ถามลูกค้าประจำ ทุกคน *ย้ำนะครับ ทุกคน* ตอบว่า ข้าวราคาไม่ดี ข้าวโพดราคาตก มันราคาตก ขายได้ก็เหลือแค่นิดหน่อย ไม่คุ้มที่ลงแรง จะใช้จ่ายก็ต้องระวัง แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อของละครับ 

แต่ก็นะ ท่านผู้ใหญ่(บ้าน)บอกเศรษฐกิจโตขึ้นครับ

17,11, 2017, 15:36:45
หลี่หมิง
วิชาประจบสอพลอไม่เคยเรียน
*

ความศรัทธาที่เงินตราซื้อไม่ได้

« ตอบ #7 เมื่อ: 17,11, 2017, 15:36:45 »

เศรษฐกิจมันดีกับบางพวกครับ เงินส่วนใหญ่ไปกองอยู่กับคนไม่กี่คน เหงื่อตก แต่ เห็นว่า ปีหน้าไม่มีแล้วคนจน  เหงื่อตก
อดตายกันหมดใช่มั้ย  หัวเราะปิดปาก
17,11, 2017, 17:26:08
Kongunang
เทิดไท้องค์ราชันย์
สมาชิกครอบครัว

กฏหมายเข้มที่ถูกวิธี...บารมีจะบังเกิด...

« ตอบ #8 เมื่อ: 17,11, 2017, 17:26:08 »

...เด็ดเดี่ยว และเฉียบขาดครับท่านผู้นำ... จงทำ...ในสิ่งที่ควรธรรม เพื่ิอบรรลุเป้าหมายดั่งสัญญาประชาคม ปรบมือ ปรบมือ

...ปรัชญา ความจริง และความถูกต้องในคุณธรรม ไม่เคยทำร้ายผู้ใด...
                   ( ...Life is frighting The enemy is the tonic... )
17,11, 2017, 17:30:16
ilikeguns
สมาชิก
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 17,11, 2017, 17:30:16 »

เพื่อนๆผมหลายคนบ่นให้ฟังว่าเศรฐกิจไม่ดี แต่ก็เห็นบ่นว่าที่จอดรถในห้างไม่พอต้องวนหา  รายเนี่ย

เอาที่ใกล้ตัวถ้าทำงานที่เกี่ยวข้องกับการส่งออกโรงงานพวกนี้ไปได้ดี แต่มาบีบราคาวัตถุดิบคนในประเทศหน้าเหลืองหน้าเขียว

โรงงานใหญ่ๆหลายที่ไม่ยอมรับพนักงานรายวันที่เป็นคนไทย รับแต่คนงานเพื่อนบ้าน โรงงานอยู่ในไทยแต่เงินค่าจ้าง

ส่งกลับไปประเทศเพื่อนบ้าน กำไรก็ไม่เข้ากระเป๋าคนไทยเพราะต่างชาติมาลงทุนก็ขนเงินกลับประเทศ

วัตถุดิบอย่างยางพารา เราก็แข่งกันปลูกปริมาณการผลิตเยอะโรงงานแปรรูปก็กดราคากันจนบ่นกันทั่วประเทศ

ขายปลีกก็โดนเซเว่น โลตัสเอาไปกิน บ่นไปก็เท่านั้นเพราะแม่ค้าในตลาดบางคนก็ทำร้ายตัวเองทางอ้อมเอาของไม่มีคุณภาพมาขาย

ด้านก่อสร้าง ก็เจอเจ้าตลาดใหญ่ๆกระจายสาขาลงมาเล่นทั่วประเทศ ร้านวัสดุก่อสร้างเล็กๆก็กระทบ

กลุ่มคนที่พอมีเงินก็เอาเงินอนาคตมาใช้ ตอนนี้เลยต้องเขียมๆจะใช้จ่ายไม่กล้าใช้ แค่เข้ามาบ่นครับ  หัวเราะปิดปาก
17,11, 2017, 17:34:18
beamsound

« ตอบ #10 เมื่อ: 17,11, 2017, 17:34:18 »

อดตายกันหมดใช่มั้ย  หัวเราะปิดปาก
คงเปลี่ยนชื่อเรียกใหม่  เหมือนปราบยาม้า  ยิ้มยิงฟัน
18,11, 2017, 07:18:09
ออมสิน

« ตอบ #11 เมื่อ: 18,11, 2017, 07:18:09 »

ตามนี้เลยครับ...ตอนนี้ที่ไม่เดือดร้อนก็คนที่รับราชการ
18,11, 2017, 09:08:42
Rural

« ตอบ #12 เมื่อ: 18,11, 2017, 09:08:42 »

เป็นลูกจ้างขายแรงงานในโรงงานครับ
ยอดสั่งซื้อ/ยอดการผลิตเข้ามาค่อนข้างดี โตขึ้น มองว่าปีหน้ายังค่อนข้างดี
แรงงานตอนนี้หายาก เติมไม่เคยเต็ม เข้ามาแล้วออกไป

ถึงแม้อนาคตโรงงานจะยังดูดี แต่อนาคตผมในฐานะลูกจ้างก็ยังไม่แน่นอน
แรงกดดันเยอะ ทุกวันนี้ออกจากบ้าน 5:20 กลับถึงบ้าน 21:00
อยู่ในโรงงานวันละ 14 ชม. กลับมานอนโทรศัพท์ต้องวางไว้ใกล้ตัวพร้อมรับตลอดเวลา

ทุกวันนี้เก็บเงินเพื่อให้พอกับลูกเรียนก่อน
ปืนยังอยากได้เพิ่มแต่ต้องรอให้พร้อมกว่านี้

มองต่ำเราเหลือ มองเหนือเราขาด
คนเราควรจะมองทั้งด้านต่ำและเหนือ
18,11, 2017, 15:50:56
หำน้อย
ทุกอย่างอยู่ที่ใจเรา เอาชนะใจเราให้ได้
*

ความสุขที่แท้จริงของชีวิต คือ การได้อยู่กับคนที่เรารักและรักเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: 18,11, 2017, 15:50:56 »

เพื่อนๆผมหลายคนบ่นให้ฟังว่าเศรฐกิจไม่ดี แต่ก็เห็นบ่นว่าที่จอดรถในห้างไม่พอต้องวนหา  รายเนี่ย

เอาที่ใกล้ตัวถ้าทำงานที่เกี่ยวข้องกับการส่งออกโรงงานพวกนี้ไปได้ดี แต่มาบีบราคาวัตถุดิบคนในประเทศหน้าเหลืองหน้าเขียว

โรงงานใหญ่ๆหลายที่ไม่ยอมรับพนักงานรายวันที่เป็นคนไทย รับแต่คนงานเพื่อนบ้าน โรงงานอยู่ในไทยแต่เงินค่าจ้าง

ส่งกลับไปประเทศเพื่อนบ้าน กำไรก็ไม่เข้ากระเป๋าคนไทยเพราะต่างชาติมาลงทุนก็ขนเงินกลับประเทศ

วัตถุดิบอย่างยางพารา เราก็แข่งกันปลูกปริมาณการผลิตเยอะโรงงานแปรรูปก็กดราคากันจนบ่นกันทั่วประเทศ

ขายปลีกก็โดนเซเว่น โลตัสเอาไปกิน บ่นไปก็เท่านั้นเพราะแม่ค้าในตลาดบางคนก็ทำร้ายตัวเองทางอ้อมเอาของไม่มีคุณภาพมาขาย

ด้านก่อสร้าง ก็เจอเจ้าตลาดใหญ่ๆกระจายสาขาลงมาเล่นทั่วประเทศ ร้านวัสดุก่อสร้างเล็กๆก็กระทบ

กลุ่มคนที่พอมีเงินก็เอาเงินอนาคตมาใช้ ตอนนี้เลยต้องเขียมๆจะใช้จ่ายไม่กล้าใช้ แค่เข้ามาบ่นครับ  หัวเราะปิดปาก
เห็นด้วยครับ ของผมภาคสินค้าเคมีเกษตร แต่ก่อนลูกค้าซื้อปุ๋ย-ยา ชอบตัวแพง และซื้อจำนวนมาก ตอนนี้เขาบอกใส่เยอะขาดทุนเยอะครับ ใส่พอให้ดินไม่จืด เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

18,11, 2017, 16:00:11
เขาใหญ่
*

"เป้าหมายมีไว้ เเล่น....ตำ"

« ตอบ #14 เมื่อ: 18,11, 2017, 16:00:11 »

เห็นด้วยครับ ของผมภาคสินค้าเคมีเกษตร แต่ก่อนลูกค้าซื้อปุ๋ย-ยา ชอบตัวแพง และซื้อจำนวนมาก ตอนนี้เขาบอกใส่เยอะขาดทุนเยอะครับ ใส่พอให้ดินไม่จืด เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก

ยูเรียปรับมาเป็น525 จาก475บาท ยิ้มยิงฟัน

"ปืนใช้งาน..GLOCK17,23,30sf M&P9c ปืนยิงเป้า STI.Target Master1911 6" 870Tactical Mossberg MVP.223/5.56"
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์