GUN IN THAILAND
25,06, 2018, 15:02:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
โพลล์
คำถาม: ทำไมถึงชอบปืน
เพราะชอบ - 1 (50%)
เพราะรัก - 1 (50%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 2

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *ขอญาต ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพทุกท่านครับ*  (อ่าน 3889 ครั้ง)
01,03, 2018, 10:04:00
lungmilg (ลุงเม้ง)
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #225 เมื่อ: 01,03, 2018, 10:04:00 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
ดูดวงรายวัน พฤหัสบดี ดวงวันนี้ 1 มีนาคม 2561
วันนี้พึ่งระลึกไว้ว่าจะดีจะชั่ว ก็อยู่ที่ตัวคุณเป็นคนเลือก ดังนั้นก่อนจะตัดสินใจทำอะไรขอให้คิดให้มากๆ การงาน วันนี้มีเรื่องให้ต้องอารมณ์เสีย เพราะมีคนเอาผลงานของคุณไปเป็นของตัวเอง โชคดีที่ผู้ใหญ่เข้าใจ และยังอยู่ข้างคุณ ความรัก วันนี้คนโสดให้ระวังความรักลับๆ อาจจะทำให้คุณเสื่อมเสียชื่อเสียงได้ ส่วนคนมีคู่ วันนี้คนรักเอาใจใส่ดูแลเป็นอย่างดี การเงิน วันนี้ระวังมีเรื่องให้เสียเงินแบบไม่ทันตั้งตัว จะทำให้คุณต้องใช้จ่ายไม่หยุดหย่อน แถมรายรับยังคงต้องพึ่งพารายได้เสริมอีกต่างหาก
01,03, 2018, 10:09:35
*

« ตอบ #226 เมื่อ: 01,03, 2018, 10:09:35 »

6 จุดสุดสยิวของผู้หญิงที่คุณผู้ชายต้องรู้!!

จุดที่กระตุ้นความรู้สึกของฝ่ายหญิงให้ไฟลุกฮืออย่างรวดเร็ว จุดที่กำลังจะกล่าวถึงต่อไปนี้ ถ้าได้รับการกระตุ้น อย่างถูกวิธี ไม่ว่ารายไหนรายนั้น!!

1. ริมฝีปาก(Lips) คุณผู้ชายอาจจะต้องเรียนรู้ในการกระตุ้นที่จุดนี้ให้มากที่สุด การใช้ริมฝีปากทั้งบนและล่าง ลิ้น ฟัน ประทับ จิก กัด ลิ้นไล้เลีย หรือแม้แต่การดูดเบาๆ

2. อวัยวะเพศ ที่ คลิตอริส (Vagina/ X oris) ไม่ว่าการใช้ปาก ลิ้น นิ้วมือ และยิ่งถ้าคุณได้เรียนรู้ถึงตำแหน่ง G-spot ของฝ่ายหญิงด้วย การกระตุ้นที่จุดนี้ นำไปถึงซึ่งความสุขแบบสุดยอดได้เลย

3.ถันและยอดถัน (Breasts & Nipples) จุดนี้คุณผู้ชายทุกคนคงทราบดี แต่ต่างกันที่วิธีการเท่านั้น ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบและพึงพอใจ กับการถูกกระตุ้นที่ตำแหน่งนี้ ด้วยการการใช้ปาก ดูด(Sucking) เลีย(Licking) กัดเล็ม(Bitting) อย่าลืมอย่างนะครับ ไม่มีผู้หญิงคนไหนชอบความรุนแรง ตะกละตะกลามกับอวัยวะส่วนนี้ของตน

4.ข้อมือ (Wrists) ผู้ชายหลายคน คงต้องตกใจ ถ้าบอกว่า 'ข้อมือ' เป็นจุดเป้าหมายทางยุทธศาสตร์ อีกแห่งที่ฝ่ายชายอย่าละเลย คุณไม่เชื่อ ลองครั้งต่อไป จะเห็นผลอย่างคาดไม่ถึง

5.เท้า (Feet) ผู้หญิงจำนวนไม่น้อยเลยครับชอบที่จะได้รับการสัมผัส บีบนวดที่เท้า เกาฝ่าเท้า ซอกนิ้วเท้า และข้อเท้า จะช่วยสร้างอารมณ์อย่างค่อยเป็นค่อยไป แต่ก่อนอื่นคุณต้องมั่นใจในความสะอาด!!

6.ใบหู (Ears) การใช้ริมฝีปาก ลิ้น กระตุ้นที่ใบหูอย่าง แผ่วเบา ร่วมกับ 'การหายใจ เป่าลมเข้าไปในรูหู' อย่างเบาๆและต่อเนื่องสักระยะ หรือจะเป็นเสียงกระซิบกระซาบจะทำให้ผู้หญิงมีอารมณ์คล้อยตามไปด้วย สะกดกลั้นอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ รายไหนรายนั้น!!
02,03, 2018, 09:39:42
*

« ตอบ #227 เมื่อ: 02,03, 2018, 09:39:42 »

ธุจ้า เช้าวันศุกร์ 2/มี.ค./2561 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า
*วันนี้ 2 มีนาคม 2561 หวยออก ขอญาตขอให้พวกเรา มีโชค มีลาภ ถูกหวยรางวัลที่ 1 และรางวัลใหญ่ๆกันทุกๆท่าน วันนี้พวกเราต้องรวย รวย รวย*

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
02,03, 2018, 09:43:56
*

« ตอบ #228 เมื่อ: 02,03, 2018, 09:43:56 »

ดูดวงรายวัน ศุกร์ ดวงวันนี้ 2 มีนาคม 2561
วันนี้ความฝันของคุณจะเป็นจริง แต่ขั้นแรกคุณต้องลงมือทำก่อนนะ การงาน วันนี้มีอุปสรรคบางอย่างก่อตัวขึ้น ซึ่งอาจเป็นอุปสรรค ที่แก้ไขไม่ได้ง่ายๆ ดังนั้นคุณจะต้องตั้งสติให้ดี ความรัก วันนี้คู่รักเข้าอกเข้าใจกันดี ไม่มีเรื่องเข้ามากวนใจ คนโสดวันนี้ความรักไม่หวือหวา ยังต้องอยู่คนเดียวไปก่อน การเงิน วันนี้มีแนวโน้มจะได้ลาภลอย ทำให้มีเงินเหลือเก็บออม คนที่คิดจะลงทุนจะต้องไตร่ตรองให้ดี เพราะคุณอาจเป็นฝ่ายเสียรู้ได้
02,03, 2018, 15:57:32
*

« ตอบ #229 เมื่อ: 02,03, 2018, 15:57:32 »

ที่จอดรถสุดซอย : ประสบการณ์รักจากทางบ้าน

ณ ที่จอดรถกลางดึก ระหว่างที่เราทั้งสองเดินกลับไปที่ลานจอดรถ ก่อนจะขับกลับที่พัก กลับเจอเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น ช่วยตื่นเต้นด้วยกันทั้งสองฝ่าย...

หลังผับปิด... ขณะที่ผมกับแฟนกำลังจะไปยังที่จอดรถ ผมก็เลยได้โอกาสจับมือเธอไป เรื่อยๆ จนมาถึงที่รถ ผมก็มองไปรอบๆ ปรากฏว่าแถวนั้นไม่มีใคร พอขึ้นรถผมก็ล็อกประตู จากนั้นก็ทำเป็นกระซิบบอกแฟน แล้วผมก็ฉวยโอกาสจูบเธอทันที และบอกกับเธอว่าไม่มีใครเห็นหรอก หลังจากนั้นก็ไซร้ซอกคอของเธอต่อไป เธอบอกว่า "ไม่เอาน่า อย่าดีกว่า" แต่เพราะผมหน้ามืดไปแล้ว จึงอดใจต่อไปไม่ไหว ปากผมประกบปากเธออีกครั้ง เพื่อเธอจะได้ไม่มีโอกาสพูดมาก

ขณะนั้นเธอก็ได้อ่อนแรงลงไปบ้างแล้ว ปากเธอก็ครางออกมาเบาๆ ขณะที่ผมเอามือก่ายไปที่กางเกงของเธอ เมื่อสบโอกาสผมก็รีบถอดเสื้อผ้าของเธอออก ผมก็ไม่รอช้าอีกต่อไปแล้ว ผมเล้าโลมเธอต่อไปอีกไม่นาน ท่อนเนื้อของผมมันก็เรียกร้องที่จะเข้าไปสำรวจโลกของเธอ ไม่นานมันก็เข้าไปสำรวจจนสุดซอย จากนั้นผมก็จับเธอเปลี่ยนท่า เอาขาเธอพาดที่พวงมาลัยรถ ผมอยู่ข้างหลังเธอ แล้วก็เริ่มเข้าซอยใหม่ แต่มันยังไม่สะใจ ผมก็เลยจับให้เธอคว่ำหน้ากับเบาะนั่ง ไม่นานนักผมก็ทนไม่ไหวแล้ว จนต้องพ่นน้ำรักข้างนอก พอหายเหนื่อยแล้ว เราต่างก็แต่งตัวให้กันเหมือนกำลังจะออกไปทำงานวันใหม่
07,03, 2018, 07:02:30
*

« ตอบ #230 เมื่อ: 07,03, 2018, 07:02:30 »

ธุจ้า อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธ 7/มี.ค./2561 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

*ใช้ชีวิตให้มีความสุข ดูแลสุขภาพด้วย คิดถึงทุกท่าน*

!วิธีเดียวที่จะเปลี่ยนใจผู้อื่นได้คือการพูดคุยด้วยความรักไม่ใช่ความโกรธ!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

07,03, 2018, 07:05:15
*

« ตอบ #231 เมื่อ: 07,03, 2018, 07:05:15 »

ดวงรายวัน ประจำวันพุธ ที่ 7 มีนาคม 2561

การงาน จะทำสิ่งใดในช่วงนี้จะโชคดี เพราะผู้ใหญ่ให้การช่วยเหลือทางด้านการงานดีขึ้น หรือมีโอกาสได้รับตำแหน่งใหม่

การเงิน สถานะทางด้านการเงินอยู่ในเกณฑ์ที่ลงตัว ไม่มีเหตุที่ต้องกังวลใด ๆ ช่วงนี้วางแผนให้รอบคอบ จะทำให้มีเงินเก็บด้วยนั่นเอง

ความรัก ต้องใช้ความใจเย็น และการประคับประคองความสัมพันธ์ ความสัมพันธ์จึงจะดำเนินต่อไปได้

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ ทำบุญเกี่ยวกับด้านอาหารให้แก่บ้านพักคนชรา บ้านเด็กกำพร้า หรือมอบทุนอาหารกลางวันให้นักเรียน จะทำให้ผลบุญกุศลที่ดี

เด็กที่เกิดในวันนี้ เป็นคนใจบุญ ใจดี มีความมานะอดทนในตนเอง จะประสบความสำเร็จในชีวิตอยู่ในเกณฑ์ดี

อัญมณีมงคล ไพลิน

สีมงคล ฟ้า

เลขนำโชค 1,2,4,6,7

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 1-7 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:29 - 12:59

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:19 - 14:45

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 10:11 - 15:05

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:39 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 6:19 - 14:35
07,03, 2018, 10:07:37
*

« ตอบ #232 เมื่อ: 07,03, 2018, 10:07:37 »

ทะเลาะกันเมื่อไหร่..อย่าได้หลุดสิ่งเหล่านี้!!

คู่รักเกือบทุกคู่ คงจะหลีกเลี่ยงกันไม่ได้ในเรื่องที่ต้องทะเลาะกันบ้าง ถกเถียงกันบ้าง อยู่ที่ว่าจะรุนแรงหรือแค่เป็นการถกเถียงกันเล็กๆ น้อยๆ หากอยากจะคงความรักในชีวิตคู่ต่อไปได้ยาวนาน ทะเลาะกับเขาเมื่อไหร่...อย่าได้หลุดทำสิ่งเหล่านี้

เงียบและหนีปัญหา

ความสัมพันธ์ของคู่รักจะยาวนานต้องอาศัยความเข้าใจ ในความเข้าใจกันนั้นต้องมีการพูดคุยกัน หากมีปัญหา มีเรื่องไม่เข้าใจ ไม่พอใจก็ควรพูดจากันให้รู้เรื่อง การเงียบหายไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น มีแต่จะยิ่งบานปลาย

ใช้คำรุนแรง ไม่คิดก่อนพูด

อารมณ์ทำให้เผลอใช้วาจารุนแรง ใช้คำหยาบ หรือคำพูดที่ทำให้อีกฝ่ายรู้สึกเจ็บปวด

การขุดเรื่องเก่า

ไม่ต้องรื้อฟื้นเรื่องเก่าขึ้นมาพูดซ้ำซากอีก เพราะการทะเลาะกันด้วยวิธีแบบนี้จะยิ่งตอกย้ำแผลที่มีให้ลึกขึ้นทุกที

ไม่ยอมจบ

หากเรื่องดำเนินมาถึงตอนจะจบ เมื่อเขายอมขอโทษ หรือเรื่องใกล้จะเคลียร์ได้ ขอให้คุณยอมลง ยื้อต่อไปมีแต่จะเป็นเรื่องใหญ่ ความรักต้องยอมให้อภัยกัน
08,03, 2018, 09:44:05
*

« ตอบ #233 เมื่อ: 08,03, 2018, 09:44:05 »

ธุจ้า เช้าวันพฤหัสบดี 8/มี.ค./2561 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

!!การยอมรับความจริง
อาจทำให้เรารู้สึกเจ็บปวด
แต่ซักวันหนึ่งมันก็จะหาย

แต่การไม่ยอมรับความจริง
“มันจะทำให้เราเจ็บปวด ไม่สิ้นสุด”!!  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
08,03, 2018, 09:46:00
*

« ตอบ #234 เมื่อ: 08,03, 2018, 09:46:00 »

ดูดวงรายวัน ประจำวันพฤหัสบดี ที่ 8 มีนาคม 2561

การงาน ระวังเอกสารสัญญาด้านธุรกิจการงานส่งผลต่อความล่าช้าในช่วงนี้ ควรมีสติรอบคอบในการวางแผน และจัดการด้านการงานอย่างเป็นระบบ

การเงิน หาเข้ามาได้อย่างต่อเนื่องในช่วงนี้ มีเรื่องที่ต้องจ่ายไปบ้าง แต่ก็จะหาเข้ามาได้จากความสามารถพิเศษของตนเอง

ความรัก มีโอกาสพบรัก พบคนที่ถูกใจ ใครบางคนที่เข้ามาในช่วงนี้เป็นคนดี แต่ก็ต้องใช้เวลาในการคบหาดูใจกัน เพื่อดูความชัดเจนของอีกฝ่ายด้วย

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ แต่งตัวด้วยเสื้อผ้าอาภรณ์ที่ดูดี มีสง่าราศี จะทำให้มีโชคดีเรื่องความรัก และการเงิน

เด็กที่เกิดในวันนี้ เป็นคนใจบุญ ใจดี มีความมานะอดทนในตนเอง จะประสบความสำเร็จในชีวิตอยู่ในเกณฑ์ดี

อัญมณีมงคล อำพัน

สีมงคล ส้ม

เลขนำโชค 0,2,6,9

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 8-14 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 6:59 - 15:45

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 12:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 8:45 - 15:05

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:11 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 5:19 - 14:35
08,03, 2018, 11:50:50
*

« ตอบ #235 เมื่อ: 08,03, 2018, 11:50:50 »

7 เคล็ดลับบนเตียงของหนุ่ม (เกือบแก่)!!

ปัญหาของผู้ชายสูงวัยส่วนใหญ่ก็คือ กลัวว่าน้องชายสุดรักจะไม่สามารถปฏิบัติการได้เต็มที่ กลัวว่าจะหลั่งเร็ว กลัวว่าจะล่มปากอ่าว นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ

นอกจากนั้นก็กลัวว่าลีลาสวาทที่เขานั้นจะมอบให้ กับเธอผู้เป็นที่รัก จะไม่สร้างความประทับใจ พร้อมทั้งกังวลอยู่ลึกๆว่า จะไม่มีพลังเพียงพอที่จะสนองตอบเธอ ถ้าเธอเกิดบอกว่า...ครั้งเดียวไม่พอนะคะ เพราะเป็นที่รู้กันว่า ผู้ชายสูงวัยส่วนใหญ่นั้น หลังจากเสร็จกิจในครั้งแรกแล้ว ต้องใช้เวลาสักครู่ที่จะบรรจุกระสุนรักครั้งใหม่ได้เป็นรอบที่สอง

ผมจึงอยากจะนำเสนอ "7 เคล็ดลับบนเตียงของหนุ่ม (เกือบแก่)" มาเพื่อเป็นกลยุทธ์และวิธีการพิชิตความสุขสม เพื่อคุณและยอดยาหยีจะได้ครองรักครองคู่สุขสมไปได้นานเท่านาน

1.ใช้ช่วงเวลาที่จะเล้าโลมเธอให้นานขึ้น กระซิบบอกรักเธอในขณะที่กอดเธออย่างแนบแน่น และลูบไล้สัมผัสเธอให้ทั่วร่างกาย ลูบไล้เส้นผมของเธออย่างแผ่วเบา (เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่นั้นชอบให้คนรักชื่นชมกับเส้นผมของเธอ)
จากนั้นกระตุ้นจุดเสน่หาของเธอตั้งแต่ซอกคอ ติ่งหู เปลือกตา ริมฝีปาก เนินอก และยอดทับทิม ละไล้เรื่อยมาที่หน้าท้องเหนือหัวหน่าว หน้าขาด้านใน... และสุดท้ายก็คือจุดยุทธศาสตร์ เพื่อให้ยอดยาหยีพร้อมที่จะรับไอรักจากคุณ

2.จูบอย่างดูดดื่มและเนิ่นนานเป็นสัมผัสรักที่ทำให้สาวน้อย สาวใหญ่ อ่อนระทวยมากแล้วนักต่อนัก ให้จูบที่ริมฝีปากบนและล่างของเธอก่อน แล้วจึงค่อยๆ ใช้ลิ้นซอกซอนเข้าไปสัมผัสกระหวัดรัดรึงภายในให้เนิ่นนาน และเมื่อถอนริมฝีปากออกมาแล้ว อย่าลืมบอกว่า...ผมรักคุณ

3.ท่วงท่าของบทพิศวาสครั้งแรกๆ กับสาวน้อยที่ยังไม่มีประสบการณ์นั้นในท่วงท่ามิชชันนารี ที่ฝ่ายชายอยู่ด้านบนและสาวน้อยเปิดประตูรักรออยู่นั้น อาจจะเป็นท่ามาตรฐานที่หลายคนประพฤติปฏิบัติอยู่ ทำให้เธอพร้อมและมีน้ำหล่อลื่นจากการเล้าโลมที่ทำให้ใจและกายของเธอชุ่มฉ่ำ

4.Woman on top นั้นเป็นท่วงท่าของสัมผัสรักที่จะสร้างความหฤหรรษ์ให้เธอและลดอาการเจ็บปวดของเธอได้ดีที่สุด พูดคุยให้เธอเข้าใจว่าในท่านั่งยองๆ แล้วเบ่งเบาๆ เหมือนเบ่งถ่ายอุจจาระนั้น จะทำให้ปากทางเข้าของเธอขยายตัวออก เพื่อที่จะได้สวมสอดน้องชายได้สะดวกที่สุด และเธอจะเป็นผู้ควบคุมทุกอย่างไว้ดังใจหวัง

5.ท่วงท่าที่เรียกว่า coital alignment เป็นท่วงท่าที่ทำให้ผู้หญิงพบกับความหฤหรรษ์และไปถึงดวงดาวได้ดีที่สุด ในท่ามิชชันนารีนั้น สะโพกของฝ่ายชายจะอยู่ในระดับที่ต่ำกว่าสะโพกของฝ่ายหญิง แต่ถ้ายกสะโพกของฝ่ายชายให้มาอยู่ในระดับเดียวกับของรักของหวงที่เป็นส่วนสงวนของเธอแล้ว การร่วมรักจะให้ความรู้สึกที่ซาบซ่ากว่าที่เคยมี

6.ช่วงเวลาที่ผู้ชายสูงวัยมีพละกำลังเต็มที่ พร้อมที่จะปฏิบัติการรักให้ลุล่วงไปได้ด้วยดีนั้นเป็นช่วงเช้า ไม่ใช่ตอนกลางคืนเหมือนที่คนทั่วไปเข้าใจ เพราะฉะนั้น อย่าลืมให้เช้าวันหยุดสุดสัปดาห์เป็นช่วงเวลาแห่งความประทับใจที่มิรู้ลืมจะดีที่สุด

7.สุขภาพที่ดีนำมาสู่การมีความสุขทางเพศที่สุขสมเสมอ และการมีสุขภาพที่ดีนั้นมาจากการรักษาร่างกายให้สมบรูณ์ รักษาจิตใจให้สดใส

พยายามออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ เพราะการออกกำลังกายจะทำให้มีการหลั่งสารแห่งความาสุขออกมาทำให้หลับฝันดี การผลิตฮอร์โมนทั้งชายและหญิงจะออกมาเป็นปกติ ทำให้สุขภาพทางเพศดีขึ้นอย่างยิ่ง

หากผู้ชายสูงวัยปฏิบัติตามได้ทั้ง 7 ข้อเป็นประจำแล้ว ความสุขสมบนเตียงนอนอันแสนนุ่มนิ่มจะไปไหนเสีย
...เผลอๆ หนุ่มรุ่นลูกบางคนอาจจะต้องขอยอมคารวะ

คอลัมน์: เรียนรู้เรื่องเพศ
นักเขียนหมอชาวบ้าน: นพ.พันธ์ศักดิ์ ศุกระฤกษ์

ภาพจาก : istockphoto
09,03, 2018, 07:08:28
*

« ตอบ #236 เมื่อ: 09,03, 2018, 07:08:28 »

ธุจ้า เช้าวันศุกร์ 9/มี.ค./2561  ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน สนุกกับการทำงานครับ ธุจ้า

วันนี้วันพระ”

คุณค่าที่มากกว่าความสวยงาม ของมนุษย์ทั้งหลาย
ก็คือ....ความดี ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
09,03, 2018, 07:10:45
*

« ตอบ #237 เมื่อ: 09,03, 2018, 07:10:45 »

ดูดวงรายวัน ประจำวันศุกร์ ที่ 9 มีนาคม 2561

การงาน เหมือนอยากจะเริ่มธุรกิจใหม่ในช่วงนี้ มีเป้าหมาย และแผนงานใหม่ ๆ ที่จะเริ่มทำ แต่ก็ยังไม่ได้ดั่งใจนักกับความก้าวหน้า จึงยังต้องใช้ระยะเวลาเพื่อสร้างธุรกิจต่อไป

การเงิน หาได้มากก็ต้องใช้ออกไปมาก ในช่วงนี้ไม่สามารถควบคุมรายจ่ายได้ดีพอเหมือนแต่ก่อน หรือเป็นเพราะรายจ่ายที่มากกว่ารายรับนั่นเอง

ความรัก สุขสมหวัง และลงตัวในเรื่องความรัก มีโอกาสพบรัก พบคนที่ถูกใจ เขาเป็นคนเก่ง มีความสามารถ ผิวขาว

เคล็ดลับเสริมดวงประจำวันนี้ กราบไหว้บูชาองค์พระพรหม และขอพร จะได้รับพรที่ดี ส่งผลต่อความสุข ความเจริญ และความโชคดี

อัญมณีมงคล เพทาย

สีมงคล ชมพู

เลขนำโชค 1,4,5,6

ฤกษ์ดีประจำสัปดาห์มีผลตั้งแต่วันที่ 8-14 มีนาคม 2561

ฤกษ์ดีในการทำบุญขึ้นบ้านใหม่เหมาะในช่วงเวลา 6:59 - 15:45

ฤกษ์ดีในการซื้อรถยนต์คันใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:09 - 12:11

ฤกษ์ดีในการติดต่อเจรจางานต่างๆ เหมาะในช่วงเวลา 8:45 - 15:05

ฤกษ์ดีในการเปิดร้านเริ่มธุรกิจใหม่เหมาะในช่วงเวลา 9:11 - 16:00

ฤกษ์ดีในการเดินทางทำบุญเหมาะในช่วงเวลา 5:19 - 14:35
09,03, 2018, 10:48:14
*

« ตอบ #238 เมื่อ: 09,03, 2018, 10:48:14 »

8 เรื่องอัศจรรย์ ตำนานเริ่มต้นของกาแฟ
วันนี้ฮิลล์คอฟฟ์จะขอพาทุกท่านไปรู้จักตำนานกาแฟในแบบแนวๆ อย่างไม่เป็นทางการเท่าไหร่ นำมาให้อ่านกันครับ ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าค้นหามากครับ โดยเป็นประวัติของกาแฟที่บอกว่า ต้นกำเนิดกาแฟมาจากไหนแล้ว กลายมาเป็นกาแฟที่เราดื่มในทุกๆวันได้อย่างไร เชิญอ่านได้เลยครับทุกท่าน.......

1. Dancing Goats : เริ่มปฐมบทแห่งตำนานกาแฟ เหตุเกิดจากที่ประเทศเอธิโอเปีย ในทวีปแอฟริกาครับ โดยมีคนพบเห็นแพะที่ตื่นเต้นผิดปกติ มีความคึกคะนองมากเป็นพิเศษหลังจากกินผลกาแฟเข้าไป

2. Originally, Coffee was eaten. : ต่อมาชนเผ่าที่แอฟริกาก็ ได้นำผลกาแฟมาปั้นรวมกับไขมันให้เป็นก้อนกลมๆ แล้วกินเข้าไปเพื่อเพิ่มพลังครับ คราวนี้ ล่าสัตว์ได้อย่างสบายเลยทีเดียว

3. The rise of Islam : ในรัฐอิสลามสมัยก่อนมีกฎการห้ามดื่มของมึนเมา ดังนั้นกาแฟจึงเป็นที่นิยมอย่างแพร่หลายเลยทีเดียวครับ

4. Bean Belt : นั่นก็หมายความว่า แหล่งที่ปลูกกาแฟในโลกของเราอยู่ตรงบริเวณเส้นศูนย์สูตรนั่นเองครับ ประเทศในแถบนี้จึงนิยมปลูกกาแฟกัน เช่น บราซิล อินโดนีเซีย เวียตนาม เป็นต้น

5. Coffee grow on tree : กาแฟเริ่มจากการปลูกต้นกาแฟครับ จากนั้นต้นกาแฟก็จะให้ผลกาแฟสีแดงน่าทาน (ย๊างงง ยังทานไม่ได้) จากนั้นก็เอามาตากแห้งแล้วถึงจะนำมาทำเป็นเมล็ดกาแฟ เพื่อนำไปคั่วในขั้นตอนต่อไปครับ

6. George Washington invented instant coffee : บทนี้ได้กลาวถึงว่า George Washington เป็นผู้ที่คิดค้นกาแฟพร้อมดื่มเป็นคนแรก แต่ชายผู้นี้ไม่ใช่ประธานาธิบดี อเมริกานะครับ เค้าคือ คนกัวเตมาลาที่มีชื่อคล้ายกันเท่านั้นเอง ^^

7. Espresso : เอสเปรสโซ่ ไม่ใช่ชื่อเมล็ดกาแฟหรือพันธุ์กาแฟนะครับ แต่เป็นขั้นตอนการเตรียมกาแฟขั้นตอนหนึ่งเท่านั้นเองครับ ซึ่งเอสเปรสโซ่คือกาแฟที่มีรสแก่และเข้ม ซึ่งมีวิธีการชงโดยใช้แรงอัดไอน้ำหรือน้ำร้อนผ่านเมล็ดกาแฟคั่วที่บดละเอียด ที่มาของชื่อ เอสเปรสโซ มาจากคำภาษาอิตาลี "espresso" แปลว่า เร่งด่วน ครับ

8. Americano : ก็เกิดขึ้นมาจากทหารอเมริกาที่สั่ง Espresso มาดื่มพร้อมกับน้ำเปล่าในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 นั่นเองครับ หลังจากนั้นก็กลายเป็นที่นิยมไปทั่วโลก

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจาก : thaicoffeelove.com

10,03, 2018, 08:05:37
*

« ตอบ #239 เมื่อ: 10,03, 2018, 08:05:37 »

ธุจ้า เช้าวันหยุดพักผ่อน 10 มีนาคม 2561 ชาว !! เรมิงตัน !! ที่เคารพรักทุกท่าน วันนี้วันเสาร์ ประกอบภารกิจกันแบบสบายๆ ครอบครัวมีความสุขครับ ธุจ้า

ชีวิตคนเรานั้นมี"สี่ทุกข์"

ทุกข์จากการ สละไม่ลง
ทุกข์จากการ ปลงไม่เป็น
ทุกข์จากการ เห็นไม่แจ้ง
ทุกข์จากความแค้น แล้วไม่ละ  ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 31   ขึ้นบน
  พิมพ์