GUN IN THAILAND
17,08, 2018, 12:09:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊สหุงต้มขึ้นราคาบ้าเลือด ค่ารถเมล์ซ้ำเติมอีก เวรกรรมคนไทยวันนี้  (อ่าน 902 ครั้ง)
07,06, 2018, 13:58:37
beamsound รักในหลวง
super member

« ตอบ #60 เมื่อ: 07,06, 2018, 13:58:37 »

คนที่เราดูว่าบ้า ในสมองจะมีโลกส่วนตัวทุกคน ไม่ทุกข์อะไร(ที่แสดงออก) รู้จักวางเฉย(เราๆ ที่บอกตัวเองว่าไม่บ้า ดันทำไม่ได้) เก็บอาหารตามถังขยะกินกินของเสียท้องก็ไม่เสีย  ฟันก็ไม่เคยแปรง ฟันยังดีกว่าเราๆ ที่แปรงทุกเช้าเย็น ไม่อาบน้ำก็ไม่ยักกะเป็นกลากเกลื้อน นั่งเหม่อลอยพึมพำมีจินตนาการ ไม่ได้จ้องแต่หน้าจอโทรศัพท์เอาเป็นเอาตายอย่างเราๆ ก็มีความสุขได้(ดีไม่ดีจะหาว่าพวกเราๆ นี่แหละ ที่บ้า หัวเราะปิดปาก) แต่ผมไม่อิจฉาเขานะ เพราะอันความสุขของใคร ก็ของมัน ใครอยากได้ คนนั้นต้องทำ  ยิ้มหมุนหน้า

[/quote] ผมว่าเป็นหน่วยลับครับ รตอ. ปลอมตัวมา หาข่าวอะไรซักอย่าง  วันดีคืนดีอาจแต่งเต็มยศออกทีวีก็ได้ หัวเราะปิดปาก
07,06, 2018, 14:07:27
bigbang
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #61 เมื่อ: 07,06, 2018, 14:07:27 »

มี 6 ปล่อยไปเรื่อยๆเหลือ 3 แล้วครับ กะว่าเหลือสั้น 1 ยาว 1 ก่อน  มีตังค์ค่อยหาเพิ่มใหม่ครับ ยิ้มยิงฟัน

ผมกะจะปล่อยเพื่อลดจำนวนบ้างแต่ พอหยิบขึ้นมาเช็คทำความสะอาดแล้ว ทำใจไม่ได้เสียที เลยต้องแบกกันต่อไป เวียนหัว
07,06, 2018, 14:07:58
borvornsak

« ตอบ #62 เมื่อ: 07,06, 2018, 14:07:58 »

เอ ลงทุนกันขนาดนี้ ไม่น่าจะใช่นะครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
ลงปลอมได้เนียนขนาดนี้ละ ผมว่าสู้นักกินเมือง ที่ปลอมตัวหนีคดีไม่ได้หรอก เพราะปลอมเป็นตัวเองได้เหมือนเปี๊ยบ ยิ้มเด้ง ไม่เคยเปลี่ยน

อยากได้ อยากมี อยากเป็น เห็นกันในชาติเดียว อย่ารอชาติหน้า
07,06, 2018, 14:44:33
beamsound รักในหลวง

« ตอบ #63 เมื่อ: 07,06, 2018, 14:44:33 »

ผมกะจะปล่อยเพื่อลดจำนวนบ้างแต่ พอหยิบขึ้นมาเช็คทำความสะอาดแล้ว ทำใจไม่ได้เสียที เลยต้องแบกกันต่อไป เวียนหัว
ถ้ายังทำงานอยู่ กทม คงไม่ปล่อยเหมือนกันครับ   นี่กลับมาอยู่บ้านนอก เริ่มทำงานของ
              ตัวเองเลยต้องเปลี่ยนสินทรัพย์เป็นทุนครับ ยิ้มยิงฟัน
07,06, 2018, 15:08:11
bigbang

« ตอบ #64 เมื่อ: 07,06, 2018, 15:08:11 »

พูดเรื่องคนยิงตัวตาย เคยมีเรื่องเศร้า เพื่อนน้องชายผมเอง เคยเอาโคลท์ซุปเปอร์มาให้ดู เป็นปืนที่พ่อเขาซื้อใช้ พอพ่อตาย หาใบไม่เจอแล้ว
จะขอซื้อต่อก็ไม่ขาย ลูกปืนติดปืนก็เก่ายุคเดียวกัน ต่อมาไม่นาน หมอนี่ดันเอาปืนตัวนี้ยิงตัวเองตายซะอีก น่าจะโทษลูกปืน มันควรจะด้านนะ
 คนที่เราดูว่าบ้า ในสมองจะมีโลกส่วนตัวทุกคน ไม่ทุกข์อะไร(ที่แสดงออก) รู้จักวางเฉย(เราๆ ที่บอกตัวเองว่าไม่บ้า ดันทำไม่ได้) เก็บอาหารตามถังขยะกินกินของเสียท้องก็ไม่เสีย  ฟันก็ไม่เคยแปรง ฟันยังดีกว่าเราๆ ที่แปรงทุกเช้าเย็น ไม่อาบน้ำก็ไม่ยักกะเป็นกลากเกลื้อน นั่งเหม่อลอยพึมพำมีจินตนาการ ไม่ได้จ้องแต่หน้าจอโทรศัพท์เอาเป็นเอาตายอย่างเราๆ ก็มีความสุขได้(ดีไม่ดีจะหาว่าพวกเราๆ นี่แหละ ที่บ้า หัวเราะปิดปาก) แต่ผมไม่อิจฉาเขานะ เพราะอันความสุขของใคร ก็ของมัน ใครอยากได้ คนนั้นต้องทำ  ยิ้มหมุนหน้า
ปล ปืนที่ขายในกันมาร์ท กระบอกไหนถูกเกิน ผมเคยคุยๆ คนขายบอก ของแฟนเพื่อนฝากขาย เพราะเพื่อนใช้ยิงตัวตายครับ  เหงื่อตก เหงื่อตก ผมขนลุกไปหมด เพราะซื้อไม่ทัน  หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

เท่าที่สังเกตุคนบ้ากับโรคซึมเศร้านั้นต่างกันนะครับ คนบ้าไม่คิดอยากตาย แต่คนที่เป็นโรคซึมเศร้านั้นคิดอยากจะตาย
ปัจจุบันคนเป็นโรคซึมเศร้ากันมากและอาการนั้นดูไม่ออกทั้งที่เห็นหัวเราะกับสนุกสนาน แต่เวลาอยู่คนเดียวมีอาการก็อาจจะฆ่าตัวตายได้
ดังนั้นผมเชื่อว่า รุ่นผมนั้นผ่านมามากหลายเหตุการณ์ทั้งวิกฤตเศรษฐกิจ ความวุ่นวายบ้านเมือง นั้นทำให้แกร่งขึ้น จนเลยการคิดฆ่าตัวตาย
แล้วมังครับ เพราะอยู่อีกไม่นานก็ตายเอง ยิ้มยิงฟัน
07,06, 2018, 15:15:38
bigbang

« ตอบ #65 เมื่อ: 07,06, 2018, 15:15:38 »

ถ้ายังทำงานอยู่ กทม คงไม่ปล่อยเหมือนกันครับ   นี่กลับมาอยู่บ้านนอก เริ่มทำงานของ
              ตัวเองเลยต้องเปลี่ยนสินทรัพย์เป็นทุนครับ ยิ้มยิงฟัน

ดีครับ เด๊๋ยวมีรายได้ก็ค่อยสะสมใหม่และแบกกันต่อไป  ยิ้มยิงฟัน
08,06, 2018, 07:25:54
borvornsak

« ตอบ #66 เมื่อ: 08,06, 2018, 07:25:54 »

เท่าที่สังเกตุคนบ้ากับโรคซึมเศร้านั้นต่างกันนะครับ คนบ้าไม่คิดอยากตาย แต่คนที่เป็นโรคซึมเศร้านั้นคิดอยากจะตาย
ปัจจุบันคนเป็นโรคซึมเศร้ากันมากและอาการนั้นดูไม่ออกทั้งที่เห็นหัวเราะกับสนุกสนาน แต่เวลาอยู่คนเดียวมีอาการก็อาจจะฆ่าตัวตายได้
ดังนั้นผมเชื่อว่า รุ่นผมนั้นผ่านมามากหลายเหตุการณ์ทั้งวิกฤตเศรษฐกิจ ความวุ่นวายบ้านเมือง นั้นทำให้แกร่งขึ้น จนเลยการคิดฆ่าตัวตาย
แล้วมังครับ เพราะอยู่อีกไม่นานก็ตายเอง ยิ้มยิงฟัน
ใช่ครับ  ยิ้มยิงฟัน คนบ้าไม่คิดฆ่าตัวตายเพราะคิดว่าชีวิตนี้ยังมีหวัง หวังอะไรซักอย่างที่ให้ชีวิตนี้อยู่ต่อไป ส่วนคนเป็นโรคซึมเศร้ากลับคิดว่าชีวิตมีแต่เรื่องผิดหวัง มักเก็บตัว
ตัดสินใจหุนหันปุปปับก็ฆ่าตัวตายได้ง่ายๆ เพียงแค่ได้ยินอะไรผิดหูหรือสกิดใจ อย่างอ่อนๆ ก็โรคประสาทนั่นแหละครับ บางทีคุยหัวเราะสนุกสนานนั้นก็เพื่อกลบเกลื่อน แต่ในใจลึกๆ ก็หมกมุ่นเรื่องเดิมๆ คนแก่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เป็นนะ อย่างหนังเรื่องวัยตกกระนั่นไง ถ้าเรารู้จักอ่านโลก เข้าใจชีวิต อ่านสังคมแล้วเปรียบเทียบ มองโลกในแง่ดีบ้าง ชีวิตก็เป็นสุขได้
เกิดชาติเดียว จะตายก็ขอให้ตายอย่างมีความสุข ไม่ใช่เพราะความระทมทุกข์ ตรงนี้เลือกได้ จริงไหมครับ  ยิ้มเด้ง
ปล. ถ้าผ่านอนุสาวรีย์แถบไปดินแดง ลองมองที่อนุสาวรีย์นะครับ ใครไม่รู้เอาแมวไปปล่อย สีขาวเหลือง เห็นมาห้าหกวันแล้ว น่าสงสาร แต่ไม่รู้จะทำไง รถราเพ่นพ่านตลอดวัน
 แมวมันไม่น่าจะข้ามถนนไปเองได้

อยากได้ อยากมี อยากเป็น เห็นกันในชาติเดียว อย่ารอชาติหน้า
08,06, 2018, 17:56:20
storm40sw
Gun In Thai Mania
*

คิดจะเป็นคนดีอย่ามีเงื่อนไข

« ตอบ #67 เมื่อ: 08,06, 2018, 17:56:20 »

ที่น่าแปลกก็คือ สังคม ตอนนี้  มีพวกร่างทรง เยอะ มากๆ
เหมือน หาที่พึ่งไม่ได้  ลองสังเกต ใช้ความรู้สึกดู
ช่วงเศรษฐกิจตกต่ำ พวกร่างทรง จะมีเยอะเป็นพิเศษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09,06, 2018, 00:06:24 โดย storm40sw » บันทึกการเข้า

My mind is the weapon...Everything else is merely an accessory
แต่ข้าผู้ยากไร้  มีเพียงฝันของข้า  ข้าหว่านความฝันไว้ที่ใต้เท้าท่าน  เหยียบเบาๆเพราะท่านเหยียบบนความฝันของข้า
08,06, 2018, 19:26:21
bigbang

« ตอบ #68 เมื่อ: 08,06, 2018, 19:26:21 »

ใช่ครับ  ยิ้มยิงฟัน คนบ้าไม่คิดฆ่าตัวตายเพราะคิดว่าชีวิตนี้ยังมีหวัง หวังอะไรซักอย่างที่ให้ชีวิตนี้อยู่ต่อไป ส่วนคนเป็นโรคซึมเศร้ากลับคิดว่าชีวิตมีแต่เรื่องผิดหวัง มักเก็บตัว
ตัดสินใจหุนหันปุปปับก็ฆ่าตัวตายได้ง่ายๆ เพียงแค่ได้ยินอะไรผิดหูหรือสกิดใจ อย่างอ่อนๆ ก็โรคประสาทนั่นแหละครับ บางทีคุยหัวเราะสนุกสนานนั้นก็เพื่อกลบเกลื่อน แต่ในใจลึกๆ ก็หมกมุ่นเรื่องเดิมๆ คนแก่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เป็นนะ อย่างหนังเรื่องวัยตกกระนั่นไง ถ้าเรารู้จักอ่านโลก เข้าใจชีวิต อ่านสังคมแล้วเปรียบเทียบ มองโลกในแง่ดีบ้าง ชีวิตก็เป็นสุขได้
เกิดชาติเดียว จะตายก็ขอให้ตายอย่างมีความสุข ไม่ใช่เพราะความระทมทุกข์ ตรงนี้เลือกได้ จริงไหมครับ  ยิ้มเด้ง
ปล. ถ้าผ่านอนุสาวรีย์แถบไปดินแดง ลองมองที่อนุสาวรีย์นะครับ ใครไม่รู้เอาแมวไปปล่อย สีขาวเหลือง เห็นมาห้าหกวันแล้ว น่าสงสาร แต่ไม่รู้จะทำไง รถราเพ่นพ่านตลอดวัน
 แมวมันไม่น่าจะข้ามถนนไปเองได้

คงเลือกตายไม่กระมังครับ สำคัญที่สุดคือพยายามรักษาสุขภาพกายและจิตให้ดีครับ ผมจะได้ไม่ทุกขทรมานก่อนตาย ธุจ้า
หวังว่าจะมีเจ้าหน้าที่ทำความสะอาดไปให้อาหารหรือไม่ก็คงเดินมาออกมาจากนั้นช่วงกลางคืนครับ แมวตายเนี่ยยากครับ
08,06, 2018, 19:36:21
bigbang

« ตอบ #69 เมื่อ: 08,06, 2018, 19:36:21 »

ที่น่าแปลกก็คือ สังคม ตอนนี้  มีพวกร่างทรง เยอะ มากๆ
เหมือน หาที่พึ่งมาได้  ลองสังเกต ใช้ความรู้สึกดู
ช่วงเศรษฐกิจตกต่ำ พวกร่างทรง จะมีเยอะเป็นพิเศษ

เห็นออกสื่อมา ชื่อแต่เจ้าแปลกๆ  ไม่รู้สัมภเวสีหรือเดียรถีย์ มาหลอกกับซ้ำเติมคนที่มีทุกข์อีก ยิ้มยิงฟัน   
09,06, 2018, 13:17:23
H1N1

« ตอบ #70 เมื่อ: 09,06, 2018, 13:17:23 »

มีติ่งngอออกมาดิ้นเพียบเลย (หลังจากหายไปกับราคาน้ำมัน)
คงกลัวว่าคนจะรู้ว่าทุกวันนี้ไม่ได้ผูกขายระบบไฟฟ้าอีกต่อไป
12,06, 2018, 08:54:17
borvornsak

« ตอบ #71 เมื่อ: 12,06, 2018, 08:54:17 »

เห็นออกสื่อมา ชื่อแต่เจ้าแปลกๆ  ไม่รู้สัมภเวสีหรือเดียรถีย์ มาหลอกกับซ้ำเติมคนที่มีทุกข์อีก ยิ้มยิงฟัน   
คนไทยเราถูกฝังหัวมาแต่ให้ขอ กับโทษสิ่งอื่น จนชินแล้วละครับ
เวลายกมือไหว้อะไรก็นึกขอทันที ทำไมไม่คิดว่่าจะให้บ้าง ให้ตัวเองมีสติ หรือจะทำอะไรให้คนอื่นบ้าง
แล้วพอไม่สมหวังอะไรก็โทษ โทษอย่างอื่น ไม่เคยโทษตัวเองเลยซักนิด
ดังนั้น พวกเจ้าแท้ เจ้าปลอม จึงยังคงมีไว้ปรับทุกข์ กับให้ความหวังลมๆ แล้งๆ ได้ต่อไป สบายใจขึ้นแต่เสียค่าโง่
 ยังกลับคิดปลอบใจซะอีกนะ ว่าชาตินี้เงินทองไม่ตายหาใหม่ได้ ซื้อหวย เสียหวย มากกว่านี้อีก  รายเนี่ย รายเนี่ย

หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์